Serikali imejaa wasio na vigezo, ufanisi utatoka wapi?

Serikali imejaa wasio na vigezo, ufanisi utatoka wapi?

mr mkiki

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2016
Posts
5,727
Reaction score
11,950
Huu ni unyanyasaji kwa wafanyabiashsra. Mliwalazimisha wanunue mashine za EFD kwa gharama kubwa. Hata aliyekua na biashara ya mtaji wa milioni 2 alilazimishwa kununua mashine ambayo haikupungua laki 8. Watu wakafunga mikanda wakatii agizo.

Leo TRA wanatoa list ya mashine zisizotakiwa sokoni maana zina matatizo. Kumbuka mashine hizi ziliuzwa na TRA kupitia mawakala wao. Leo zinaonekana zina tatizo anayebebeshwa mzigo ni mfanyabiashara (ambaye sio sehemu ya tatizo la mashine hizo). Anaagizwa kununua mashine nyingine kabla ya tar.9/9/2017. Yani notice ya less than a month mtu atafute laki 8 nyingine kununua mashine. Na hiyo aliyonayo arudishe TRA. This z a big joke.! Nadhani busara ingekua TRA kuwabadilishia na kuwapa mashine nyingine coz hizo walizonazo walizinunua kihalali, hawakuiba. Wala matatizo ya hizo mashine hawajasababisha wao. Sasa kwanini kuwalazimisha kununua nyingine?

And let me ask u something ninyi watoza ushuru. Hivi nikinunua bidhaa dukani na baada ya muda nikagundua hitilafu si mnatushauri turudishe bidhaa hiyo ili muuzaji atubadilishie as long as tuna risiti? Sasa mbona hiyo theory doesnt apply to u? Kwanini mnawalazimisha watu wanunue EFD mpya wakati nyie ndo mliwauzia zenye matatizo? Na hizo mtakazowauzia mara ya pili zikikutwa na tatizo tena, mtawalazimisha kununua nyingine tena? I think busara ni kuwaambia wenye EFD Mashine zilizotajwa kwny hiyo list waje na mashine zao kwenu muwabadilishie. Otherwise huu ni uonevu.!!

Melisa.

FB_IMG_1502963984475.jpg
FB_IMG_1502964616237.jpg


TAKE. I have worked with these companies and closely with TRA,kampuni zilizokua zinasambaza hizi mashine wala hazina makosa.Zilipewa tenda na zikapangiwa manufacture.Yaani kuna approved manufacture and approved supplier.Kati ya vitu vilikua vinanibore ni kuitwa na officer Wa TRA na kuambiwa machine zenu mbovu!

Yani wao wafanye research ,wapeleke hizo machine maabara na wajiridhishe kuwa zinafaa kutumika TZ halafu wakupe tenda ukanunue kwa Fulani then ukisambaza wanakwambia ni mbovu.Kichekesho zaidi mfanya biashara analazimishwa kubadilisha machine kwa gharama zake hata pale ambapo uharibifu sio kosa la mfanya biashara.Tanzania tutangoja sana maendeleo we are not serious at all!Kila mtu hufikiria deal hata kama hicho anachofanya madhara yake yataonekana ndani ya muda mfupi!

Mr mkiki.



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Solution ingekua warudishe mashine kwa suppliers tra waingie gharama ya kununua nyingine maana wao ndio walioruhusu hizo mashine..

Else hui ni wizi na inaonekana wakubwa wanahusika na hii biashara

Makampuni ya magari au simu huwa wanarecall bidhaa zao ambazo zinamatatizo na watu wanabadilishiwa... hawa TRA wangesema tu mashine zirudishwe kwa suppliers watu wabadilishiwe.

Huu wizi wa mchana ndo maana watu wanakwepa kodi au kutumia hizi mashine sababu ya usumbufu wa kipumbavu kama huu
 
Solution ingekua warudishe mashine kwa suppliers tra waingie gharama ya kununua nyingine maana wao ndio walioruhusu hizo mashine..

Else hui ni wizi na inaonekana wakubwa wanahusika na hii biashara

Makampuni ya magari au simu huwa wanarecall bidhaa zao ambazo zinamatatizo na watu wanabadilishiwa... hawa TRA wangesema tu mashine zirudishwe kwa suppliers watu wabadilishiwe.

Huu wizi wa mchana ndo maana watu wanakwepa kodi au kutumia hizi mashine sababu ya usumbufu wa kipumbavu kama huu
hii ni nchi ya amani, watanunua tu, hamna namna, ukipinga utaonekana mchochezi, unapinga maendeleo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Imefika wakati wakuonesha ujasiri wetu,ikiwezekana tufe tukidai haki zetu.. Wafanyabiashara wenzangu 800,000/= Tshs ni kubwa sana na inatosha kuendesha mahitaji ya familia zetu kwa siku kadhaa. Ni heri kuweka mgomo katika hili na ikiwezekana tufunge maduka yetu wale wote tutakaoguswa na hii kitu..
Umoja ni nguvu ndugu zangu. Tutaonewa mpaka lini?
 
Solution ingekua warudishe mashine kwa suppliers tra waingie gharama ya kununua nyingine maana wao ndio walioruhusu hizo mashine..

Else hui ni wizi na inaonekana wakubwa wanahusika na hii biashara

Makampuni ya magari au simu huwa wanarecall bidhaa zao ambazo zinamatatizo na watu wanabadilishiwa... hawa TRA wangesema tu mashine zirudishwe kwa suppliers watu wabadilishiwe.

Huu wizi wa mchana ndo maana watu wanakwepa kodi au kutumia hizi mashine sababu ya usumbufu wa kipumbavu kama huu
Waziri kusoma na kuandika kazi IPO.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Imefika wakati wakuonesha ujasiri wetu,ikiwezekana tufe tukidai haki zetu.. Wafanyabiashara wenzangu 800,000/= Tshs ni kubwa sana na inatosha kuendesha mahitaji ya familia zetu kwa siku kadhaa. Ni heri kuweka mgomo katika hili na ikiwezekana tufunge maduka yetu wale wote tutakaoguswa na hii kitu..
Umoja ni nguvu ndugu zangu. Tutaonewa mpaka lini?
Ni kweli ndugu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tanzania ya viwonder inaload kwa kasi sana,wameona watumie AKILI kupata pesa ndo UBASHITE WAO UMEWAFIKISHA HAPO
 
Wafanyabiashara wasikubali kuibiwa na serikali.

Nakumbuka sakata hili serikali ndo ilikuwa dalali na kuelekeza watu kununua mashine kwa wapigaji.

Watu walipinga hata garama maana wapo suppliers walikuwa wanauza machine hizi chini ya laki nane ila kutokana na serikali ya wizi wakalazimisha wananchi kununua kwa watu wao dalili ya kuwa serikali ilipokea rushwa kwa manufacturer na wasambazaji.


Kitu chochote kinachopatikana kwa rushwa lazima kiwe chini ya kiwango na hapa kwakuwa serikali ndo ilikuwa dalali inabidi mzigo iwe kwao siyo kwa mfanyabiashara.


Kuna mambo yanaamsha hasira sana hapa Tanzania!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wafanyabiashara wasikubali kuibiwa na serikali.

Nakumbuka sakata hili serikali ndo ilikuwa dalali na kuelekeza watu kununua mashine kwa wapigaji.

Watu walipinga hata garama maana wapo suppliers walikuwa wanauza machine hizi chini ya laki nane ila kutokana na serikali ya wizi wakalazimisha wananchi kununua kwa watu wao dalili ya kuwa serikali ilipokea rushwa kwa manufacturer na wasambazaji.


Kitu chochote kinachopatikana kwa rushwa lazima kiwe chini ya kiwango na hapa kwakuwa serikali ndo ilikuwa dalali inabidi mzigo iwe kwao siyo kwa mfanyabiashara.


Kuna mambo yanaamsha hasira sana hapa Tanzania!

Sent using Jamii Forums mobile app
True

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wafanyabiashara wasikubali kuibiwa na serikali.

Nakumbuka sakata hili serikali ndo ilikuwa dalali na kuelekeza watu kununua mashine kwa wapigaji.

Watu walipinga hata garama maana wapo suppliers walikuwa wanauza machine hizi chini ya laki nane ila kutokana na serikali ya wizi wakalazimisha wananchi kununua kwa watu wao dalili ya kuwa serikali ilipokea rushwa kwa manufacturer na wasambazaji.


Kitu chochote kinachopatikana kwa rushwa lazima kiwe chini ya kiwango na hapa kwakuwa serikali ndo ilikuwa dalali inabidi mzigo iwe kwao siyo kwa mfanyabiashara.


Kuna mambo yanaamsha hasira sana hapa Tanzania!

Sent using Jamii Forums mobile app
True

Sent using Jamii Forums mobile app
 
yaani kuna mambo yanafanyika unaona aibu wewe ila muhusika anaona ni sawa

yaani ukiwaza huu mchakato toka mwanzo watu wanapinga gharama, mara kufunga maduka leo mtu bila aibu anasema zinunuliwe nyingine kwa gharama za wafanya biashara.

nchi ya ajabu sana
 
Back
Top Bottom