Sera za muungano za chama cha CHADEMA hizi hapa

Sera za muungano za chama cha CHADEMA hizi hapa

Kwamba haki ya kuchaguliwa ina mipaka pia au sio, kwamba una haki ya kuchaguliwa lakini hapo hapo wenzako wana haki zaidi kwa sababu kuna vigezo ambavyo wewe mwenye miaka 18 haujavitimiza kama vile minimum education and experience, au sio...

Kwa vile kwenye katiba itaruhusu (kama itakubaliwa), mpiga kura ana haki ya kumkataa mgombea kwa vile ana umri mdogo kama ambavyo mpiga kura anaweza kumkataa mgombea kwa vile ana umri mkubwa! Tumwache mpiga kura katika vigezo vyake vyote ataamua kura yake ampe nani. Ni sawa na kusema je mgombea urais awe ameoa/ameolewa au la. Mpiga kura anaweza kukunyima kura yake kwa vile ndoa ya mgombea ni tatizo na kwake hicho ni moja ya vigezo muhimu.
 
Proscovia Alengot Oromait has become Africa's youngest Member of Paliament (MP) at the age of 19, after she won the Usuk county election with 11,059 votes. The outspoken youngster replaces her father who died earlier this year.
Z

Alengot is a member of National Resistance Movement, headed by President Yoweri Museveni. Other people who stood for the post included, Charles Ojok Oleny with 5,329 votes, Charles Okure from FDC with 2,725 votes and Cecilia Anyakoit of UPC with 554 votes

Many people have come out to congratulate her, whilst some are saying she will not survive her term in parliament because of her age and limited experience. Some people believe this is the beginning of change in Africa and its time to get rid of the overly old leaders and allow young people to take the continent forward.
Hon. Alengot's area faces challenges of clean water, electricity and poor roads among others. For now the people of Usuk have their hopes pinned on the 19 year-old MP. Hopefully, she will be in position to represent her area and develop it.

alengot-1-375x252.jpg
0.jpg



"father" factor imesaidia kwa huyu kama inavyokuwa India kwa Gandhi au Pakistan kwa Bhutto. Ningependa aliye panda kwa juhudi zake licha ya vikwazo ndio hoja ilipo.
 
Mkuu mimi siwezi nikakupinga mawazo yako lakini kwa muda huu tulionao na kama unafuatilia siasa za zanzibar na tanganyika nahisi kwa hayo maneno uliyoyasema hutanipinga iwapo nikwambia umezungumza mumbo jumbo or nonesense.labda nikukumbushe tu labda umesahau.jee umesikia mtanganyika kuelezea kero za muungano?kama wapo ni wachache lakini unapomwambia mtanganyika akuwekee angalau kero tatu,atakwambia zanzibar tunawapa umeme,tunawapelekea chakula,tunawaajiri etc.hizo ndo kero kuu za watanganyika.kama mtu anafikira na mawazo yajuu kabisa,atajiuliza hawa wazanzibar tunawapa huduma hizi kwanini,mwisho utagundua kupata huduma na nafasi ni haki yao kwasababu hakuna nchi tanganyika bali iliopo ni jmt na zanzibar imo ndani ya jmt.lakini ndugu zetu wazanzibar unapo muuliza kero za muungano kwa haraka haraka atakupa kumi na tano na nizamsingi kabisa.kwa hiyo mdogo wangu kuifanya nchi moja kwa wazanzibaq ni sawa na kuput all eggs into one basket so haiwezekani.na ukikomaa kutaka nchi ndo wazanzibar watakuja juu mara mbili zaidi na kupinga serikali moja.kwa mfumo wa serikali tatu nawapongeza chadema na cuf,hapo kila nchi itajitegemea.je wewe hupendi kila nchi ijitegemee?kama hupendi unataka serikali moja malumbano mengine yataibuka.wapo ambao watasema zanzibar wanatengwa kimaendelea kwasababu ni mkoa wa kusini,ama waislamu ni wengi,ama waarabu,ama uamsho,wazanzibar kwao na watanganyika kwao.

Mandi, kwanza nakushauri ukajifunze jinsi ya kuandika!

Kama mimi kupendekeza serikali moja, nchi moja, Rais mmoja ni nonsense, Je wewe ambaye kila uchaguzi unaipigia kura CCM ambayo sera (SIC) yake ni serikali mbili kuelekea SERIKALI MOJA, halafu baada ya kuichagua CCM unalalamika "ZNZ TUACHENI TUPUMUE" sijui tukuiteje?

Watanganyika tunazo KERO nyingi za Muungano lakini tofauti na nyinyi Wazanzibari hatulii lii kama Mademu! Mojawapo ya KERO za Muungano ni
1. Wazanzibari kuongoza wizara zisizo za Muungano
2. Watanganyika kutoruhusiwa kumilika ardhi ZNZ wakati ZNZ ni sehemu ya JMT
3. ZNZ kuchangia ZERO shilings katika kuendesha serikali ya muungano
4. Wabunge kutoka ZNZ kushiriki na kutoa maamuzi bungeni kwenye wizara ambazo sio za Muungano
5. Kuchoma makanisa yetu na kupiga risasi mapadri wetu huko Zanzibar
6. Wazanzibari kulipishwa bei/bill ndogo ya umeme wakati umeme unazalishwa Tanganyika.
8. Pamoja na kulipishwa bei ndogo ya umeme bado wazanzibari wanashindwa kulipa ankara zao hence Watanganyika tunabeba mzigo kwa kuwafutia madeni yenu ya umeme.
9. Kupeperusha bendera ya JMT kwenye meli za Iran ambayo imewekewe vikwazo na UN
10. ZNZ kuwa uchochoro wa kukwepa kulipa kodi, halafu baadae bidhaa hizo kuingizwa kimagendo Tanganyika.
11. Watangayika kwenda ZNZ kwa passport wakati wazanzibari wanakuja Tanganyika bila passport
12. Tume ya katiba mpya kuwa na wajumbe sawa kutoka Tanganyika na Zanzibar, wakati ka-Zanzibar ni sawa na mkoa kama Tanga. Ratio ya 43,000,000:1,300,00 Usawa uko wapi hapa?
13. Mbunge mmoja wa Zanzibar anachaguliwa na idadi ya watu ambayo ni sawa idadi inayomchagua diwani 1 wa Tanganyika. MBUNGE 1 ZNZ = DIWANI 1 TANGANYIKA. Halafu eti wabunge wa Tanganyika na Zanzibar wote ni sawa ndani ya bunge la JMT.

Kero ni nyingi wengine wataongezea
 
Kwamba haki ya kuchaguliwa ina mipaka pia au sio, kwamba una haki ya kuchaguliwa lakini hapo hapo wenzako wana haki zaidi kwa sababu kuna vigezo ambavyo wewe mwenye miaka 18 haujavitimiza kama vile minimum education and experience, au sio...

Basi tuache hivyo vigezo vigine tutakavyokubaliana kwa kila nafasi ya kuchaguliwa vitumike kumuengua mgombea lakini siyo la umri.
 
Rasimu ya katiba mpya imeshatoka huku ikitoa mapendekezo yake juu ya uwepo wa serikali tatu katika muungano kati ya zanzibar na tanganyika. Tayari vyama kama vile CCM na CUF wameshatoa misimamo yao juu ya muungano. Vipi CHADEMA? Wanasemaje juu ya muungano wa serikali tatu?
 
Msimamo wa CHADEMA ni kuwa na serikali ndogo ya muungano na kuwa na serikali za Tanganyika na Zanzibar! Hivyo msimamo wa CHADEMA ni tofauti kidogo na rasimu ya katiba ambayo inataka kuwe na serikali ya shirikisho!
 
nmeelewa sasa msimamo wa chama dume, maana chadema wanapotoa msimamo kinachofuata ni utekelezaji kwa serikali.
 
Huo ni msimamo wa chadema lakini msimamo wa waz'br ni mamlaka kamili.
 
hata huo nauunga mkono kila mtu ajue lake sio kujambiana tu mjini hapa na vikanzu.
 
Back
Top Bottom