Sanduku la BWANA!

Sanduku la BWANA!

Psalm_23

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2026
Posts
1,275
Reaction score
2,255
Hellow Great Thinkers...
The LORD is good....

Mimi kama Mzaburi nimekuwa nikijiuliza kwanini
Uzah alikufa alipolishika sanduku la BWANA....

Wakati akitaka kuliokoa baada ya kutaka kuanguka?

Kwa nini wafilisiti waliliteka ila hawakufa hadi kulipeleka kwenye nchi yao?

Karibuni watumishi wa MUNGU aliye hai.....
Ccc..... Matunzo 02 a sinner saved by Christ Setfree and all Great Thinkers
 
Wakati Daudi alipokuwa akilihamisha Sanduku la Agano kwenda Yerusalemu, Sanduku liliwekwa juu ya gari. Ng'ombe walipojikwaa, Uza aliunyoosha mkono wake na kulishika Sanduku ili lisidondoke. Ndipo Mungu akampiga Uza, naye akafa papo hapo.

Lakini kuna jambo muhimu: tatizo halikuwa kwamba Uza alitaka kusaidia tu. Mungu alikuwa tayari ametoa maagizo kuhusu jinsi Sanduku lilivyopaswa kubebwa. Kwa mfano:
“Watatie yale mapingo katika vile pete za sanduku, ili kulichukua sanduku kwa hayo.”
— Kutoka 25:14
Na Walawi waliagizwa kulibeba Sanduku kwa njia maalumu; halikupaswa kusafirishwa kama mzigo wa kawaida kwenye gari. (1 Mambo ya Nyakati 15:2, 12–15)
Kwa hiyo, tukio la Uza linafundisha hasa kuhusu utakatifu wa Mungu.
 
Kwa sababu HAKUWA kuhani,KWA wao wanaisraeli Sheria waliyopewa wao ilikuwa haruhusiwi kulishika MTU asiye kuhani.
Kutokutii Sheria ya Mungu kwao mana hiyo Sheria walipewa wao.. specifically kwao ilikuwa ni UASI.

KWANINI WALE wengine waliliteka...MUNGU ALIRUHUSU.

GHADHABU ZA MUNGU NI ZA HAKI.
Ghadhabu ni HASIRA yenye kutoa HUKUMU.
Wakati HASIRA ya mwanadamu Haina HAKI.

Kwa sababu Mungu anaona hata MIOYO YA WATU aonavyo Mungu si SAWA na mwanadamu,pengine wanadamu tunaweza kuona kuwa alikuwa na NIA njema kumbe Mungu ameona NIA YA MOYO WAKE ilikuwa ni Nini?kwanza alipata wapi guts za KUsogelea sanduku huku yeye siye KUHANI.? huwezi JUA motive behind JE ni KIBURI..?. DISOBEDIENCE?..Mungu ndiye ANAJUA anayeona mioyo na mawazo ya watu KWA ndani,sio kama sisi tunavyo ona KWA nje.

Ndio MAANA MTU anaweza akaleta sadaka kanisani kuku ishirini ,kumbe hao kuku wote wanaumwa kideri ANAJUA akibaki nao bandani kwake watakufa au wataambukiza kuku wengine au Hana kazi nao.

Sisi KWA sababu hatujui Nia ya dhati ya moyoni tunampongeza na kumshukuru kwa kutoa sadaka kumbe yeye amefanya kanisa dampo la kutupa uchafu.

MUNGU ANAWEZA KURUHUSU MABAYA YAKUPATE ALIRUHUSU wakae jangwani miaka 40,ALIRUHUSU waingie utumwani,ALIRUHUSU SANDUKU LA AGANO LICHUKULIWE lakini HUKO HUKO lilipopelekwa MUNGU akalitetea SANAMU la dagoni likaanguka na kuvunjika likisujudu mbele ya sanduku la AGANO.

nimeandika KWA kifupi.
 
Wakati Daudi alipokuwa akilihamisha Sanduku la Agano kwenda Yerusalemu, Sanduku liliwekwa juu ya gari. Ng'ombe walipojikwaa, Uza aliunyoosha mkono wake na kulishika Sanduku ili lisidondoke. Ndipo Mungu akampiga Uza, naye akafa papo hapo.

Lakini kuna jambo muhimu: tatizo halikuwa kwamba Uza alitaka kusaidia tu. Mungu alikuwa tayari ametoa maagizo kuhusu jinsi Sanduku lilivyopaswa kubebwa. Kwa mfano:
“Watatie yale mapingo katika vile pete za sanduku, ili kulichukua sanduku kwa hayo.”
— Kutoka 25:14
Na Walawi waliagizwa kulibeba Sanduku kwa njia maalumu; halikupaswa kusafirishwa kama mzigo wa kawaida kwenye gari. (1 Mambo ya Nyakati 15:2, 12–15)
Kwa hiyo, tukio la Uza linafundisha hasa kuhusu utakatifu wa Mungu.
Asante mkuu...... kwa hiyo alipaswa aangalie tu!
 
Hellow Great Thinkers...
The LORD is good....
Mimi kama Mzaburi nimekuwa nikijiuliza kwanini
Uzah alikufa alipolishika sanduku la BWANA....

Wakati akitaka kuliokoa baada ya kutaka kuanguka?

Kwa nini wafilisiti waliliteka ila hawakufa hadi kulipeleka kwenye nchi yao?

Karibuni watumishi wa MUNGU aliye hai.....
Ccc..... Matunzo 02 a sinner saved by Christ Setfree and all Great Thinkers
alikuwa na dhambi akashika kitakatifu.
2samwel 6
 
Kwa sababu wafilisti hawakupewa torati, hivyo hawakua wanajua taratibu, kuna kukaidi taratibu na kufanya kwa kutokujua taratibu
Asante Bwashee kutokujua inaweza kuwa kinga ya kutopata madhara? ....
 
a sinner saved by Christ asante nimekupata vyema labda nikuulize pia kutokana na mifano uliyotoa hapo...

Kwa nini leo mtu kwa mfano ila nadhani wapo, wanaleta sadaka ambayo sio halali na inapokelewa Kanisani....

wakati sio takatifu?
 
Kwa sababu HAKUWA kuhani,KWA wao wanaisraeli Sheria waliyopewa wao ilikuwa haruhusiwi kulishika MTU asiye kuhani.
Kutokutii Sheria ya Mungu kwao mana hiyo Sheria walipewa wao.. specifically kwao ilikuwa ni UASI.

KWANINI WALE wengine waliliteka...MUNGU ALIRUHUSU.

GHADHABU ZA MUNGU NI ZA HAKI.
Ghadhabu ni HASIRA yenye kutoa HUKUMU.
Wakati HASIRA ya mwanadamu Haina HAKI.

Kwa sababu Mungu anaona hata MIOYO YA WATU aonavyo Mungu si SAWA na mwanadamu,pengine wanadamu tunaweza kuona kuwa alikuwa na NIA njema kumbe Mungu ameona NIA YA MOYO WAKE ilikuwa ni Nini?kwanza alipata wapi guts za KUsogelea sanduku huku yeye siye KUHANI.? huwezi JUA motive behind JE ni KIBURI..?. DISOBEDIENCE?..Mungu ndiye ANAJUA anayeona mioyo na mawazo ya watu KWA ndani,sio kama sisi tunavyo ona KWA nje.

Ndio MAANA MTU anaweza akaleta sadaka kanisani kuku ishirini ,kumbe hao kuku wote wanaumwa kideri ANAJUA akibaki nao bandani kwake watakufa au wataambukiza kuku wengine au Hana kazi nao.

Sisi KWA sababu hatujui Nia ya dhati ya moyoni tunampongeza na kumshukuru kwa kutoa sadaka kumbe yeye amefanya kanisa dampo la kutupa uchafu.

MUNGU ANAWEZA KURUHUSU MABAYA YAKUPATE ALIRUHUSU wakae jangwani miaka 40,ALIRUHUSU waingie utumwani,ALIRUHUSU SANDUKU LA AGANO LICHUKULIWE lakini HUKO HUKO lilipopelekwa MUNGU akalitetea SANAMU la dagoni likaanguka na kuvunjika likisujudu mbele ya sanduku la AGANO.

nimeandika KWA kifupi.

PALE waliPokuwa wanakosea TORATI/SHERIA YA MUNGU alikuwa anaruhusu wapigwe na adui zao pale waliPokuwa wanafanya makosa.KAMA ADHABU KWAO

Hivyo ALIRUHUSU LICHUKULIWE..mwenye we ALIRUHUSU kwa wakati huo mchache ili baadae AJIDHIHIRISHE APATE KUTUKUZWA.(kama adhabu kwao..kumaanisha amewaacha...kuna wakati alitaka kughairi kabisa kutembea nao alitaka awaletee malaika awaongoze..

Sanduku kulikuwa linaashiria uwepo WA Mungu KURUHUSU LICHUKULIWE ni sawa na kuwataarifu anawaacha kwa muda kwa sababu ya makosa Yao.

ILI WATUBU waache madhabu Yao watambue makosa Yao wamrudie wamtafute Mungu wao





Uza HAKUWA kuhani alifanyabmakosa
 
Asante Bwashee kutokujua inaweza kuwa kinga ya kutopata madhara? ....
Yeah wafilisti hawakua na agano kama ilivyo ilivyo kwa uzah, kumbuka uzah alikua mtunza sandaku kwa miaka mingi , hivyo ni kama alidharau na kupuuza agano lililowekwa ndani ya nyumba ya abinadabu
 
Sababu hiyo uza hakuwa kuhani mtumishi.Kwa wakati ule uza mwenyewe ni lazima alikuwa na uelewa wa sheria ya Bwana kwa hiyo naweza kusema alifanya kosa ambalo yamkini alifahamu madhara yake .Jambo jungine ni kuwa Mungu alitaka protocal ziendelee kufuafwa ili watu wasiwe na mazoea na vitu vitakatifu na makuhani waheshimike,Kama hili lingepita kila mtu angeweza kuwa mahali pa kuhani.Vile vile hii inaonyesha kuwa Mungu hakutaka msaada wa mwanadamu,kwa kuwa ni Mungu mwenye nguvu mwenye uwezo wa kujitetea mwenyewe.Wafilisti hawakufa kama uza kwa kuwa hawakufahamu utaratibu kuhusu hilo sanduku.Ndio maana walivyopata matatizo waliamua kulirudisha na dhabihu.Kwa hiyo Mungu asingewaadhib kwa kosa wasilolijua
I
 
Kwa nini hawakufa wakati wanafanya hayo mambo kama uzah alivyo fanya one mistake... akafa!

Mungu ni WA HAKI ,Hukumu za Mungu ni za HAKI,unataka tuingie akili mwa Mungu kudiscuss Hukumu za Mungu,why UZA alikufa instantly while ELI na wanae waliokufa baadae,na pengine Mungu alimpa ELI hata muda WA kufanya toba na kuwaonya wanawe ,hata akamletea na Nabii Samueli akamfunulia yatakayotokea akamuonya lakini ELI hakuwaonya wanawe kwa uzito unastahili.

Eli alikuwa kuhani KWA yeye kuwa kuhani,kuna favor SAWA na HARUNi na dada yake MIRIaMU walifanya kosa moja la kumsengenya na kumnung'unikia MUSA kwa Nini ameoa mwanamke mweusi ,lakini adhabu zao zilikuwa tofauti Haruni alionywa TU ila MIRIaMU alipata ukoma kama sikosei.

Lakini inawezekana huyu MIRIaMu ndiye aliyeanzisha hiyo maneno masengenyo na manunguniko ia HARUNI alikuwa anachangia TU.

Mungu ndiye anayejua MIOYO YA WATU yeye ndiye anayeona yaliyo sirini.

Hukumu za Mungu ni za HAKI,yule UZA mpaka amehukumiwa instantly inawezekana motive behind ya uza kulishika sanduku la AGANO haikuwa kuliokoa lisidondoke ila ilikuwa ni ku kukufuru, pengine alikuwa analenga kujiinua KIBURI ili aandikwe kwenye vutabu kuwa YEYE NDIYE ALIYEOKOA SANDUKU LA AGANO lisidondoke Yani kuchukua utukufu WA Mungu,Mungu hashei utukufu wake na MTU hata Musa alipotaka ku share utukufu na Mungu pale alipopiga mwamba ukatoa maji..alipata adhabu pamoja na kwamba walikuwa Wana ongea na Mungu ana kwa ana ,lakini akafa na mji wa KANANI HAKUINGIA.

NB HUKUMU ZA MUNGU NI ZA HAKI,GHADHABU ZA MUNGU NI ZA HAKI,AKILI ZA MUNGU HAZICHUNGUZIKI.
 
Kipindi hicho , Mungu alikuwa hacheki na wowote,, mkizingua kidogo tu ni kichapo kinatembea mji nzima..
 
Kipindi hicho , Mungu alikuwa hacheki na wowote,, mkizingua kidogo tu ni kichapo kinatembea mji nzima..

Mungu ni yule yule habadikiki Jana Leo na hata MILELE,wwngi wanafikiri Mungu WA agano la kale na Mungu WA agano jipya amebadilika,kwamba Mungu wa siku hizi ni mpole wanasema Mungu ni pendo HAWEZI kuadhibu kama kipindi Cha NUHU ,NUHU aliwaonya watu WATUBU waache maovu kwa miaka 120 kabla ya gharika wakawa wanamcheka mafuriko yalipo anza wakaona kumbe Mungu ana Hasira KWELI...ni sawa na sasa HASIRA YA MUNGU KWA maovu ya dunia ,watu kuuwana NCHI kumwaga damu zisizo hatia,USODOMA na GOMORA...watu wanafikiri ELININO ni mabadiliko ya tabia NCHI..wanasema Mungu WA siku hizi ni sio makali...OKAY...HAYA SAWA SAWA...
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom