Sakata la TFF nani mkweli?

Sakata la TFF nani mkweli?

Zanta

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2011
Posts
2,028
Reaction score
797
Wadau,

Nimejaribu kufuatilia hili sakata la TFF, kati ya Wizara na TFF nimeona kuna mambo ya kujadili, ukimsikiliza Waziri anadai kua katiba mpya ya TFF imekiuka taratibu na kwa hiyo katiba hiyo ni batili. Ila ukimsiliza Tenga mwenyewe anasema kua maagizo aliyotoa wazir hayatekelezeki na akatoa onyo kua hili lizaweza kupelekea Tanzania kufungiwa na FiFa. Je kwa wale wchambuzi wa mambo hivi hapa nani mkweli kwenye hili Sakata?
 
Tenga ndio mkweli kwasababu amebobea kwenye maswala ya soka,tatizo la Tenga nikumpigia debe Nyamlani na fitina za kumwengua Jamal Malinzi....ila kwa Wambura sawa maana haeleweki mara siasa ,mara soka ni ulaji tu anatafuta
 
Ni kweli kwa sheria za Fifa,serikali haipaswi kuingilia maswala ya utawala wa chama cha mpira,endapo chama husika ni mwana chama wa Fifa,na kama ni katiba wao Fifa ndio hupendekeza ni katiba ipi itakuwa muafaka. Tumeona Nigeria,kuna wakati serikali iliingilia utendaji wa chama cha mpira cha nchi hiyo,na matokeo nikwamba nigeria ilifungiwa kwa mda na Fifa.
Na hizi sheria si kwamba serikali haizielewi,ila kwavile serikali imeshazoea kuingiza siasa kila sehemu,kwahiyo wanalifumbia macho na kujifanya hawaelewi.
 
Waziri anajua katiba "imechezewa",hatukatai.Lakini,je hajui utaratibu wa kufuata kwa mujibu wa kanuni za FIFA? Hapo kuna walakini.

TFF wanasema marekebisho ya katiba ni kwa njia ya waraka baada ya kugundulika kuwa walitumia janja ya nyani kwa kudanganya kwa msajili kuwa marekebisho yalifanywa na mkutano mkuu.Lakini pia marekebisho hayo yamefanyika kabla ya waraka kutoka FIFA,kwa tafsiri isiyo rasmi ni kwamba TFF wako up to date zaidi ya FIFA. Hapo napo kuna walakini.

Malalamiko ya katiba yamepata nguvu baada ya Malinzi na Wambura kuenguliwa ktk kinyang'anyiro cha uongozi wa TFF.Swali linakuja,je katiba imerekebishwa kipendele kimoja tu? Mbona malalamiko hayahusu sana vipengele vingine? Na sisi wadau wa soka tumejikuta tunazungumzia kipengele hicho hicho.Hapa napo kuna shida pia.

Ukiyaangalia mambo yote hayo utagundua kuwa,TFF ni kigeugeu,serikali ni kigeugeu. na sisi wadau wa soka pia ni vigeugeu..FULL STOP!
 
Tenga ndio mkweli kwasababu amebobea kwenye maswala ya soka,tatizo la Tenga nikumpigia debe Nyamlani na fitina za kumwengua Jamal Malinzi....ila kwa Wambura sawa maana haeleweki mara siasa ,mara soka ni ulaji tu anatafuta
kama Tenga anaongea ukweli, kwa nini hawakufuata taratibu kama sheria inavyotaka, kusajili katiba mpya? wao wakaipitisha kinyemela? Natumaini FiFa inatambua kua katiba lazima isajiliwe, sasa ukimsikiliza Tenga anasema kama vile wao serikali wanatakiwa kupewa taarifa tu
 
kama Tenga anaongea ukweli, kwa nini hawakufuata taratibu kama sheria inavyotaka, kusajili katiba mpya? wao wakaipitisha kinyemela? Natumaini FiFa inatambua kua katiba lazima isajiliwe, sasa ukimsikiliza Tenga anasema kama vile wao serikali wanatakiwa kupewa taarifa tu

halafu ukimsikiliza ni kama anatapatapa tu, ni kama hayupo tayari kukitetea anachoongea. Tenga amekuwa mjanjanja sana kwenye uchaguzi huu na kitendo cha kumfanyia fitna malinzi waziwazi ndicho kimembomolea heshima aliyojijengea
 
Ni kweli kwa sheria za Fifa,serikali haipaswi kuingilia maswala ya utawala wa chama cha mpira,endapo chama husika ni mwana chama wa Fifa,na kama ni katiba wao Fifa ndio hupendekeza ni katiba ipi itakuwa muafaka. Tumeona Nigeria,kuna wakati serikali iliingilia utendaji wa chama cha mpira cha nchi hiyo,na matokeo nikwamba nigeria ilifungiwa kwa mda na Fifa.
Na hizi sheria si kwamba serikali haizielewi,ila kwavile serikali imeshazoea kuingiza siasa kila sehemu,kwahiyo wanalifumbia macho na kujifanya hawaelewi.
lakini kwani FiFa imekataza vyama vya michezo kufuata sheria za nchi? hapa serikali inasema katiba haijasajiliwa si ndio ?
 
Waziri anajua katiba "imechezewa",hatukatai.Lakini,je hajui utaratibu wa kufuata kwa mujibu wa kanuni za FIFA? Hapo kuna walakini.

TFF wanasema marekebisho ya katiba ni kwa njia ya waraka baada ya kugundulika kuwa walitumia janja ya nyani kwa kudanganya kwa msajili kuwa marekebisho yalifanywa na mkutano mkuu.Lakini pia marekebisho hayo yamefanyika kabla ya waraka kutoka FIFA,kwa tafsiri isiyo rasmi ni kwamba TFF wako up to date zaidi ya FIFA. Hapo napo kuna walakini.

Malalamiko ya katiba yamepata nguvu baada ya Malinzi na Wambura kuenguliwa ktk kinyang'anyiro cha uongozi wa TFF.Swali linakuja,je katiba imerekebishwa kipendele kimoja tu? Mbona malalamiko hayahusu sana vipengele vingine? Na sisi wadau wa soka tumejikuta tunazungumzia kipengele hicho hicho.Hapa napo kuna shida pia.

Ukiyaangalia mambo yote hayo utagundua kuwa,TFF ni kigeugeu,serikali ni kigeugeu. na sisi wadau wa soka pia ni vigeugeu..FULL STOP!
kwa hiyo hapa unasema hakuna mkweli kwenye hili sakata? nimemsikiliza mjumbe wa heshima wa Fifa Said El Amri, ameelezea vizuri hili sakata, ni kwamba Tenga kaona kakosea ila anataka kuleta ubabe wake ili serikali ishindwe
 
halafu ukimsikiliza ni kama anatapatapa tu, ni kama hayupo tayari kukitetea anachoongea. Tenga amekuwa mjanjanja sana kwenye uchaguzi huu na kitendo cha kumfanyia fitna malinzi waziwazi ndicho kimembomolea heshima aliyojijengea
halafu ukimsikiliza Tenga, anang'aangania kua serikali kuwaambia watumie katiba ya mwaka 2006 ni kwamba tubarudi kule kule akisema kua kuanzia miaka ya 2008 mpka 2011 kuna mikutano mikuu imepitisha mambo mengi kwa hiyo eti haiwezi kutumika..
 
kwa hiyo hapa unasema hakuna mkweli kwenye hili sakata? nimemsikiliza mjumbe wa heshima wa Fifa Said El Amri, ameelezea vizuri hili sakata, ni kwamba Tenga kaona kakosea ila anataka kuleta ubabe wake ili serikali ishindwe

Hapana mkuu.
Sina kumbukumbu kama kuna mahali nimesema "hakuna mkweli" ktk sakata hili.Nilichotaka kusema ni kwamba pande zote zinazohusika(ikiwa ni pamoja na sisi) kuna vitu tunaviruhusu vifanyike bila kufikiria.

TFF wametengeneza katiba mpya kinyume hata na kanuni za katiba liyokuwepo.. wameisajili kisanii..
Serikali ikiwa inajua madhara ya kuingilia shughuli za utendaji wa TFF,bado imejiingiza kwenye mgogoro ambao kwa vyovyote vile,TFF kupitia mgongo wa FIFA imetunisha msuli...
Wadau wa soka bila kujua undani wa maudhui yaliyomo ndani ya hiyo katiba mpya,wamesombwa na ushabiki wa akina Tenga na Malinzi..

Hapo wewe unaona mkweli au asiye mkweli ni nani?
 
Tenga amechemka sana kwenye hili ,alikuwa anaheshima kubwa sana kwenye soka tofauti na viongozi wengine ila hapa mwisho analikoroga .Ukimsikiliza utagundua ni mtu aliyetengeneza chuki na fitina pasipo kutumia akili ,sasa anatumia mabavu . Sio muumini wa kumtetea Wambura ila kwa Malinzi ni dhahiri kulikuwa na chuki na majungu ,hii ni very low kwa mtu wa aina ya Tenga.

Kinachotokea ni matunda ya kufanya mambo bila kujipanga kwa L. Tenga kuwazibiti hao wahasimu wake. Nimesikia El Amri ameonekana dhahiri kutokuridhika kwake na uchemkaji wa Tenga.
 
Tenga amechemka sana kwenye hili ,alikuwa anaheshima kubwa sana kwenye soka tofauti na viongozi wengine ila hapa mwisho analikoroga .Ukimsikiliza utagundua ni mtu aliyetengeneza chuki na fitina pasipo kutumia akili ,sasa anatumia mabavu . Sio muumini wa kumtetea Wambura ila kwa Malinzi ni dhahiri kulikuwa na chuki na majungu ,hii ni very low kwa mtu wa aina ya Tenga.

Kinachotokea ni matunda ya kufanya mambo bila kujipanga kwa L. Tenga kuwazibiti hao wahasimu wake. Nimesikia El Amri ameonekana dhahiri kutokuridhika kwake na uchemkaji wa Tenga.
Kweli mkuu Tenga, kachemka ila kuna eneo kaona serikali imekosea kidogo ndo kaamua kokomaa nayo , Tenga kajishushia heshima sana kwenye hii ishu
 
Hapana mkuu.
Sina kumbukumbu kama kuna mahali nimesema "hakuna mkweli" ktk sakata hili.Nilichotaka kusema ni kwamba pande zote zinazohusika(ikiwa ni pamoja na sisi) kuna vitu tunaviruhusu vifanyike bila kufikiria.

TFF wametengeneza katiba mpya kinyume hata na kanuni za katiba liyokuwepo.. wameisajili kisanii..
Serikali ikiwa inajua madhara ya kuingilia shughuli za utendaji wa TFF,bado imejiingiza kwenye mgogoro ambao kwa vyovyote vile,TFF kupitia mgongo wa FIFA imetunisha msuli...
Wadau wa soka bila kujua undani wa maudhui yaliyomo ndani ya hiyo katiba mpya,wamesombwa na ushabiki wa akina Tenga na Malinzi..

Hapo wewe unaona mkweli au asiye mkweli ni nani?
Nimekuelewa mkuu wangu, pamoja na kwamba serikali inajua hili lakini kukaa kimya na kumuacha Tenga afanye kila analotaka yeye nayo sio haki kwa kweli bora tunaanza kujua sakata hili chanzo nini..
 
Tujiulize, TFF kuna unono gani? Kwa nini watu wanang'oa visiki kuhakikisha wanatua hapo? Je hizi ni dalili njema kwa soka la Bongo?

Kuhusu suala la waziri Mkandara kuingilia TFF halina ubishi. Ila lawama habebi yeye, amelishwa maneno na Amo Makala. Huyu mheshimiwa yupo kwenye kambi ya Malinzi na ndio maana anafanya kila mbinu kuhakikisha anagombea.
 
Tujiulize, TFF kuna unono gani? Kwa nini watu wanang'oa visiki kuhakikisha wanatua hapo? Je hizi ni dalili njema kwa soka la Bongo?

Kuhusu suala la waziri Mkandara kuingilia TFF halina ubishi. Ila lawama habebi yeye, amelishwa maneno na Amo Makala. Huyu mheshimiwa yupo kwenye kambi ya Malinzi na ndio maana anafanya kila mbinu kuhakikisha anagombea.
Kwao hiyo mkuu unataka kuniambia kua vipengele alivyotumia Waziri kua katiba sio halali, sio kweli ? kwamba TFF wamafuata taratibu?
 
Kwao hiyo mkuu unataka kuniambia kua vipengele alivyotumia Waziri kua katiba sio halali, sio kweli ? kwamba TFF wamafuata taratibu?

Nope. Pamoja na hayo yoote lengo langu ni kuonyesha kwamba kuna vita vya maslahi binafsi na si kwa lengo la kuendeleza soka letu. Ni hayo tu.
 
Nope. Pamoja na hayo yoote lengo langu ni kuonyesha kwamba kuna vita vya maslahi binafsi na si kwa lengo la kuendeleza soka letu. Ni hayo tu.
Hapo nimekuelewa mkuu, ila ukienda ndani zaidi hapa Tenga hatoki
 
Katiba za vyama vya hiari ikiwepo TFF husajiliwa na serikali (msajili)...

Kosa lililofanyika ni kwa serikali kupitia msajili wake kuisajili katiba mpya ya TFF (iliyobadilishwa kwa waraka sio mkutano mkuu kama katiba ya 2006 inavyotaka).

Waziri alitakiwa kumwagiza msajili kutengua usajili on premise kwamba alipotoshwa na TFF.....hapa ingekuwa on TFF kuprove kuwa hawakumdanganya Msajili kwamba mabadiliko ya katiba yalifuata taratibu husika
 
Back
Top Bottom