Sakata la gesi ya Mtwara: Hatuchezi ngoma za mafisadi?

Sakata la gesi ya Mtwara: Hatuchezi ngoma za mafisadi?

Ngugu hii hoja ya gesi bora ingekuwa ya kifisadi, ni ya mataifa makubwa. Mataifa hayo makubwa yanataka yatuchonganishe tuanze kupigana wao wasapoti upande mmoja ili wajichukulie gesi kiulainii. Wanamtwara acheni hizo mtakuja jutia vurugu zenu siku si nyingi. Pale dar ni petu wote watz.
 
naona hakuna anayejibu maswali yangu zaidi ya propaganda.jamani way forward yetu ni ipi?au ndo tusubiri hada wanamtwara wajengewe hivyo viwanda ndo dunia ya tz iendelee kuzunguka?tunafanya nini sasa wakati kustablize nchi wakati tunasubiri hivyo viwanda vya wamakonde?mbona hamnijibu?me nashauri kama jk anapitia humu asitishe kwanza kutoa fedha kwa ajili ya mafuta mazito ya kuzalisha umeme na umeme utakaopatikana kwa vyanzo vingine wapewe upendeleo viwanda na taasisi za kijamii kama hospitali then ndo sisi watz wengine tupate.hadi tutakapofikia muafaka kama ni kuhamishia mitambo mtwara au kuruhusu gesi ije dar ndo mambo mengine yaendelee.tukipigana hii vita tukiwa kwenye mgao mkali labda akili zitakaa sawa na kuharakisha huo muafaka wa nini tunafanya.
 
Kwa hili acha tu wanaopiga Hela kiulaini kifisadi kwenye Mafuta Mazito wapige lakini Gesi isiende DSM.Viongozi wetu hawana Mawazo ya kumkomboa Mtanzania wao wanawaza madili tu.Hata hili ni Dili la watu wachache na Hela zimeshahifadhiwa Uswisi.Wanyama wanasafirishwa wazimawazima kwenda Nje ya Nchi hakuna anaejali,Tembo wanauwawa,Dhahabu,Almasi,Tanzanite na kila aina ya Maliasili zinachotwa Viongozi wakiangalia tu,sasa unataka tuendelee kuwaamini?.Naunga Mkono hoja ya Wananchi kuzuia Maliasili popote pale zilipo Mpaka tutakapopata Viongozi wenye Maono.Jiulize,toka Maliasili zetu zianze kuchotwa mbona Maisha hayaboreki?Tuwe na Msimamo kwamba zilizokwishachotwa zilitolewa kafara lakini zilizobaki tuzilinde hata ikibidi tufe kwa faida ya Watoto na Wajukuu zetu.

sema 2 niko mobile ningekugongea like
 
Ngugu hii hoja ya gesi bora ingekuwa ya kifisadi, ni ya mataifa makubwa. Mataifa hayo makubwa yanataka yatuchonganishe tuanze kupigana wao wasapoti upande mmoja ili wajichukulie gesi kiulainii. Wanamtwara acheni hizo mtakuja jutia vurugu zenu siku si nyingi. Pale dar ni petu wote watz.

kuna mtu anajiita the big show anajisifia wamepata wadhamini bila kujiuliza hao wanaowafadhili watarudishaje pesa zao?
 
so unashauri mitambo iliyopo sasa ubungo ihamishiwe mtwara then ijengwe njia ya umeme itakayoleta huo umeme kwenye gridi ya taifa?do u think hiyo process itachukua muda gani?gharama zake kiasi gani?do we have plan B ya kuzalisha umeme wakti tunahamisha mitambo?fafanua pls
Acha kupayuka mkuu....HIVI UNAFAHAMU KUWA GESI HIYO INAKUSUDIWA KUPELEKWA KINYEREZI NA SIO UBUNGO?Hiyo mitambo ya kinyerezi ni plant mpya mabayo badala ya kuwekwa hapo ingeweza kujengwa Mtwara, na kufanya kazi ile ile ya iliyokuudiwa.Haya mnayozungumza sasa baada ya wananchi wenzetu wa kusini kugomea mpango huo ni mbinu za kutaka kuwaaminisha wengine kuwa hawana uchungu na kodi za watanzania wote.
 
naona hakuna anayejibu maswali yangu zaidi ya propaganda.jamani way forward yetu ni ipi?au ndo tusubiri hada wanamtwara wajengewe hivyo viwanda ndo dunia ya tz iendelee kuzunguka?tunafanya nini sasa wakati kustablize nchi wakati tunasubiri hivyo viwanda vya wamakonde?mbona hamnijibu?me nashauri kama jk anapitia humu asitishe kwanza kutoa fedha kwa ajili ya mafuta mazito ya kuzalisha umeme na umeme utakaopatikana kwa vyanzo vingine wapewe upendeleo viwanda na taasisi za kijamii kama hospitali then ndo sisi watz wengine tupate.hadi tutakapofikia muafaka kama ni kuhamishia mitambo mtwara au kuruhusu gesi ije dar ndo mambo mengine yaendelee.tukipigana hii vita tukiwa kwenye mgao mkali labda akili zitakaa sawa na kuharakisha huo muafaka wa nini tunafanya.
Wanachotaka wananchi wenzetu wa huko kusini sio wajengewe viwanda kwanza ili waruhusu gesi kutoka,HAPANA! Hii ni hoja na dai unalojaribu kutia vinywani mwa watanzania wenzetu hao.Mipango ya serikali mpaka sasa ambayo aliihubiri mwenyewe JK, ni kuwa mitambo ya kuzalisha umeme utokanao na gesi ya huko itajengwa mtwara na DSM, badala yake imebadilishwa kinyemela na kuwa DSM pekee,KWA NINI? ndicho wanchotaka kuelezwa sababu.Suala la ujenzi wa viwanda kusini, pia ni mikakati ya serikali ya CCM.JK kwa kinywa chake wakati wa kampeni 2010, aliwaahidi watanzania wenzetu wa huko kuwa ataifanya MTWARA kuwa mji wa viwanda......Vitajengwa viwanda vya mbolea, saruji., mpaka sasa ahadi hiyo imebaki kwenye makaratasi tu.Hata huyo DANGOTE anayedaiwa kupewa kiwanja kwa ujenzi wa kiwanda cha saruji huko, pia amepewa kiwanja/eneo Bagamoyo kwa lengo hilo hilo na wananchi wanalijua hilo, sasa kwanini wasihoji ilihali wanaona dhahiri lengo na nia ya kuendelea kutelekezwa?Wewe inavyoonekana ndo umeamua kucheza ngoma ya MAFISADI! Hizo blaa blaa za kudai eti ni mbinu za watu wa magharibi kutugawanya ni upuuzi mtupu! Toeni majibu yenye kueleweka na sio kuwatisha wananchi kwa propaganda za kipuuzi namna hiyo.
 
Acha kupayuka mkuu....HIVI UNAFAHAMU KUWA GESI HIYO INAKUSUDIWA KUPELEKWA KINYEREZI NA SIO UBUNGO?Hiyo mitambo ya kinyerezi ni plant mpya mabayo badala ya kuwekwa hapo ingeweza kujengwa Mtwara, na kufanya kazi ile ile ya iliyokuudiwa.Haya mnayozungumza sasa baada ya wananchi wenzetu wa kusini kugomea mpango huo ni mbinu za kutaka kuwaaminisha wengine kuwa hawana uchungu na kodi za watanzania wote.

watu kama wewe hawajitambui so ni ngumu sana kubishana nao.ni plant mpya sawa,inajengwa kwa sababu gani?dar tayari kuna mitambo ambayo tayari inarun,mtwara ipo?kinyerezi ni kituo ambacho kitatumika kusambaza gesi kwenye mitambo ambayo tayari ipo na inatumia mafuta mazito so haitoshi kusema tu kwamba plant hiyo ingejengwa mtwara na kuacha kusema kuwa ili hiyo plant ya mtwara iweze kuwa productive itatakiwa pia na mitambo mingine mipya ya kusimika huko mtwara!!!hapa swali ni je tulete gesi dar tutumie kwenye mitambo ambayo ipo tayari au tujenge plant mpya mtwara na tununue mitambo mingine ya kuisimika huko mtwara!!!!
 
watu kama wewe hawajitambui so ni ngumu sana kubishana nao.ni plant mpya sawa,inajengwa kwa sababu gani?dar tayari kuna mitambo ambayo tayari inarun,mtwara ipo?kinyerezi ni kituo ambacho kitatumika kusambaza gesi kwenye mitambo ambayo tayari ipo na inatumia mafuta mazito so haitoshi kusema tu kwamba plant hiyo ingejengwa mtwara na kuacha kusema kuwa ili hiyo plant ya mtwara iweze kuwa productive itatakiwa pia na mitambo mingine mipya ya kusimika huko mtwara!!!hapa swali ni je tulete gesi dar tutumie kwenye mitambo ambayo ipo tayari au tujenge plant mpya mtwara na tununue mitambo mingine ya kuisimika huko mtwara!!!!

Hivi unafahamu kuwa hayo mafuta mazito tunanunua kuendesha mitambo binafsi ambyo pia hutuuzia umeme?
Sasa kwa nini tuendelee kuwanunulia wakati tunauwezo wa kununua mitambo yetu wenyewe, tukaiweka kule mtwara inakopatikana gesi na kuzalisha wenyewe umeme nakuuingiza kwenye gridi ya taifa kwa manufaa ya taifa zima! hAKUTAKUWA NA KULIPA MTU CAPACITY CHARGES WALA WA KUMNUNULIA MAFUTA MAZITO.

Hizo pesa wanazotaka kujengea bomba la kusafirishia gesi si zinaweza kununua mitambo ya kufua umeme.
 
Hivi unafahamu kuwa hayo mafuta mazito tunanunua kuendesha mitambo binafsi ambyo pia hutuuzia umeme?
Sasa kwa nini tuendelee kuwanunulia wakati tunauwezo wa kununua mitambo yetu wenyewe, tukaiweka kule mtwara inakopatikana gesi na kuzalisha wenyewe umeme nakuuingiza kwenye gridi ya taifa kwa manufaa ya taifa zima! hAKUTAKUWA NA KULIPA MTU CAPACITY CHARGES WALA WA KUMNUNULIA MAFUTA MAZITO.

Hizo pesa wanazotaka kujengea bomba la kusafirishia gesi si zinaweza kununua mitambo ya kufua umeme.

mkuu hicho ndicho kinachoniuma mimi sana sana.wakati sisi tunang'ang'ania gesi isije huku kuna wengine wananufaika kwa kupata hela ya kuhonga uchaguzi ujao!!!!!!mkuu huko serikalini hakuna mwenye akili ya kusema tusitishe kununua mafuta mazito coz yanawanufaisha!!!!matakwa ya wanamtwara yana make sense but wakati tunaendelea kubishana kuna watu wanazidi kutajirika!!!natamani ningekuwa na mamlaka niende kuzima yale mamitambo ya symbion na iptl ili tuache kuwalipa mafisadi but sina uwezo huo mkuu????can't u guys understand???cha kufanya na ambacho tuna uwezo nacho ni kuruhusu wazalishe umeme kwa gesi ambayo tutawauzia au tunakubaliana namna ya kulipana kama pesa ya gesi yetu tutatoa kwenye umeme wanaotuuzia au vinginevyo lakini sio kuchukua gesi bure na kutuuzia umeme kwa bei ya kurusha!!!kwani ni ngumu hivyo kunielewa msimamo wangu???
 
mkakati wa muda mfupi ukiwekwa tuuu.... mafisadi watatumia huo upenyo na kuufanya kuwa wa miaka nenda rudi... na mkakati wa muda mfupi utakuwaje wakati tayari utakuwa umesha jenga viwanda?? chicco
 
Last edited by a moderator:
mkakati wa muda mfupi ukiwekwa tuuu.... mafisadi watatumia huo upenyo na kuufanya kuwa wa miaka nenda rudi... na mkakati wa muda mfupi utakuwaje wakati tayari utakuwa umesha jenga viwanda?? chicco

me naumia sana kuona tunaendelea na umeme wa dharura kwa mikataba ya kifisadi natamani hata leo ivunjwe
 
Last edited by a moderator:
me naumia sana kuona tunaendelea na umeme wa dharura kwa mikataba ya kifisadi natamani hata leo ivunjwe

hayo ni makosa tuliyo tenda mwanzo na yanatutafuna.... tusijerudia makosa yale tena
 
Back
Top Bottom