Sababu zilizopelekea Mtwara kung'ang'ania gas isitoke

Sababu zilizopelekea Mtwara kung'ang'ania gas isitoke

NAMKWAKWA

Member
Joined
May 16, 2013
Posts
43
Reaction score
38
i) Hakuna Sera ya gesi ambayo husababisha kupatikana Sheria bali kilichopo ni rasimu ya sera ambayo haina ushirikishwaji wa mawazo ya wananchi wa Mkoa wa Mtwara na Lindi, ambako vyanzo vya gesi hiyo ipo.

ii) kauli za vitisho na kuzalilishwa zilizotolewa kwa watu wa mikoa ya kusini na mkuu wa nchi na viongozi wa serikali kama ifuatavyo

a) Kwa hali yoyote gesi lazima itoke Mtwara (Kwa gharama yoyote ile) kwa kukubali ama kutokubali itakwenda Kinyerezi kwa bomba

b) Kuitwa wahaini wananchi wa Mkoa wa Mtwara kwa kuandamana

c) Kuitwa wajinga, hawakusoma na kuwa watu wa vijiweni wasio na elimu
ya gesi


iii)kuondolewa kwa reli ya Mtwara Nachingwea

iv) Kutokamilika kwa ujenzi wa barabara ya rami toka Dar es salam to Mtwara kwa miaka 50 ya uhuru.licha ya kutolewa fedha na wafadhili,fedha hizo zlienda kujenga hospitali ya kanisa la Roma mwanza.

v)kuondolewa taa za kuongozea ndege kiwanja cha ndege mtwara na kupelekwa KIA Moshi.

vi) Mikoa ya kusini kutengewa pesa ndogo za ruzuku ya maendeleo

vii) Mazingira ya usiri katika uwekezaji uliofanywa katika bandari ya mtwara,haijurikani muwekezaji atakaa kwa muda gani na nchi itanufaika vp.

viii)Kungolewa mashine za maji Newala na kupelekwa Dodoma,wakati Newala ni moja kati ya wilaya zenye tatizo la maji Tanzania.

ix)kufutwa kwa mpango wa Mtwara coridor.

x) kuondolewa kwa melia mizigo zilizokuwa zikiunganisha mikoa ya kusini na dsm,zbar na tanga


NAOMBA KUWASILISHA JAMVINI
 
TPDC leo wametoa taarifa nzuri ya utekelezaji wa miradi ya maendelelo mikoa ya Lindi na Mtwara; wananchi wa mikoa hiyo wanapotoshwa na siasa za CUF
 
TPDC leo wametoa taarifa nzuri ya utekelezaji wa miradi ya maendelelo mikoa ya Lindi na Mtwara; wananchi wa mikoa hiyo wanapotoshwa na siasa za CUF


Sio kweli hata kidogo, hao TPDC wanatumikia mabwana zao tu na wala hawana kingine.
We jiulize ni kwa nini kabla ya Watanzania wa Mtwara, kunyanyuka na kupaza sauti zao juu ya issue ya gesi hao watu walikuwa wapi kueleza hiyo wanayoiita sasa mipango?

Sisi hatutaki kusikia habari za mipango iliyopo kwenye makaratasi, tunachihitaji ni kuona utekelezaji wake tena kwa wakati na si vinginevyo.
Zile zama za kutumia siasa kuwahadaa Watanzania umeshapita , waambie wenzio hili. Mliweza kuwatisha na kuwaswaga Watanzania wenzetu waliopo kwenye maeneo ya madini na rasilimali nyingine, huku mkiwahadaa kwa peremende na bazoka, kisha kuwatelekeza kwenye umasikini wa kutisha, mlidhani sie wa maeneo mengine hatukuyaona, wala kuumizwa nayo......TUMEJIFUNZIA HUKO.

Watanzania wa leo, hatuko tayari kuona mkiamisha rasilimali zilizopo kwenye maeneo yetu, bila ya sisi kufahamu na kuona tunanufaika vipi!

Kwenye masuala ya kutetea rasilimali zetu, wala msitafute mchawi, wachawi ni nyinyi wenyewe na serikali yenu (mliyowafanyia wenzetu kwenye madini ni uchawi tosha)...Tena MKOME kuwasingizia wapinzani, tena mkome....KWANI HAO WAPINZANI NI WANANCHI WA KUTOKA NCHI GANI?
Ebu acheni kutumia upinzani kama kichaka cha kujifichia maouvu yenu.....
HAITOKI!
 
i) Hakuna Sera ya gesi ambayo husababisha kupatikana Sheria bali kilichopo ni rasimu ya sera ambayo haina ushirikishwaji wa mawazo ya wananchi wa Mkoa wa Mtwara na Lindi, ambako vyanzo vya gesi hiyo ipo.

ii) kauli za vitisho na kuzalilishwa zilizotolewa kwa watu wa mikoa ya kusini na mkuu wa nchi na viongozi wa serikali kama ifuatavyo

a) Kwa hali yoyote gesi lazima itoke Mtwara (Kwa gharama yoyote ile) kwa kukubali ama kutokubali itakwenda Kinyerezi kwa bomba

b) Kuitwa wahaini wananchi wa Mkoa wa Mtwara kwa kuandamana

c) Kuitwa wajinga, hawakusoma na kuwa watu wa vijiweni wasio na elimu
ya gesi


iii)kuondolewa kwa reli ya Mtwara Nachingwea

iv) Kutokamilika kwa ujenzi wa barabara ya rami toka Dar es salam to Mtwara kwa miaka 50 ya uhuru.licha ya kutolewa fedha na wafadhili,fedha hizo zlienda kujenga hospitali ya kanisa la Roma mwanza.

v)kuondolewa taa za kuongozea ndege kiwanja cha ndege mtwara na kupelekwa KIA Moshi.

vi) Mikoa ya kusini kutengewa pesa ndogo za ruzuku ya maendeleo

vii) Mazingira ya usiri katika uwekezaji uliofanywa katika bandari ya mtwara,haijurikani muwekezaji atakaa kwa muda gani na nchi itanufaika vp.

viii)Kungolewa mashine za maji Newala na kupelekwa Dodoma,wakati Newala ni moja kati ya wilaya zenye tatizo la maji Tanzania.

ix)kufutwa kwa mpango wa Mtwara coridor.

x) kuondolewa kwa melia mizigo zilizokuwa zikiunganisha mikoa ya kusini na dsm,zbar na tanga


NAOMBA KUWASILISHA JAMVINI


Sina lakuongez hapo Mkuu,umemaliza kila kitu kabisa...
 
sio kweli hata kidogo, hao tpdc wanatumikia mabwana zao tu na wala hawana kingine.
We jiulize ni kwa nini kabla ya watanzania wa mtwara, kunyanyuka na kupaza sauti zao juu ya issue ya gesi hao watu walikuwa wapi kueleza hiyo wanayoiita sasa mipango?

Sisi hatutaki kusikia habari za mipango iliyopo kwenye makaratasi, tunachihitaji ni kuona utekelezaji wake tena kwa wakati na si vinginevyo.
Zile zama za kutumia siasa kuwahadaa watanzania umeshapita , waambie wenzio hili. Mliweza kuwatisha na kuwaswaga watanzania wenzetu waliopo kwenye maeneo ya madini na rasilimali nyingine, huku mkiwahadaa kwa peremende na bazoka, kisha kuwatelekeza kwenye umasikini wa kutisha, mlidhani sie wa maeneo mengine hatukuyaona, wala kuumizwa nayo......tumejifunzia huko.

Watanzania wa leo, hatuko tayari kuona mkiamisha rasilimali zilizopo kwenye maeneo yetu, bila ya sisi kufahamu na kuona tunanufaika vipi!

Kwenye masuala ya kutetea rasilimali zetu, wala msitafute mchawi, wachawi ni nyinyi wenyewe na serikali yenu (mliyowafanyia wenzetu kwenye madini ni uchawi tosha)...tena mkome kuwasingizia wapinzani, tena mkome....kwani hao wapinzani ni wananchi wa kutoka nchi gani?
Ebu acheni kutumia upinzani kama kichaka cha kujifichia maouvu yenu.....
haitoki!


haitoki kweli...
 
Back
Top Bottom