Sababu kwanini mishahara haijaongezwa hadi sasa

Sababu kwanini mishahara haijaongezwa hadi sasa

CK Allan

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2013
Posts
2,784
Reaction score
6,180
Nakuwekea sababu kadhaa kwanini mishahara ya wafanyakazi haijaongezwa hadi sasa.. pamoja na ahadi tele za wanasiasa.. na ukiukwaji wa sheria za utumishi na hadi leo...

1.TUCTA na CWT zimenunuliwa na serikali na hivyo hazipo tena kwa ajili ya kutetea wafanyakazi na ndio maana hata baada ya kutoa waraka wao uliodai kutakuwa na ongezeko mwezi huu na hakuna chochocte bado wamekaa kimya...

2. hakuna wabunge active wa kutetea maslahi ya wafanyakazi nchini...wote wamekalia siasa tu kuvutia kwao..mfano raisi aongezewe miaka 7

3.wafanyakazi wenyewe hawana umoja.... hii sio kwa walimu tu bali kwa wafanyakazi wote...yaani watu wanadhulumiwa lakini wako kimya...
ni hayo tu.
 
Sababu pesa anazitumia bashite kukodi ma baunsa wa kumlinda
 
nakuwekea sababu kadhaa kwanini mishahara ya wafanyakazi haijaongezwa hadi sasa.. pamoja na ahadi tele za wanasiasa.. na ukiukwaji wa sheria za utumishi na hadi leo...
1.TUCTA na CWT zimenunuliwa na serikali na hivyo hazipo tena kwa ajili ya kutetea wafanyakazi na ndio maana hata baada ya kutoa waraka wao uliodai kutakuwa na ongezeko mwezi huu na hakuna chochocte bado wamekaa kimya...
2. hakuna wabunge active wa kutetea maslahi ya wafanyakazi nchini...wote wamekalia siasa tu kuvutia kwao..mfano raisi aongezewe miaka 7
3.wafanyakazi wenyewe hawana umoja.... hii sio kwa walimu tu bali kwa wafanyakazi wote...yaani watu wanadhulumiwa lakini wako kimya...
ni hayo tu.
Pambana na hali yako,tatizo lililopo sasa hivi ni kwamba watu wasio na ajira (skilled labour) ni wengi sana kuliko ambao wana ajira.

Kwa hiyo kila mtu anajaribu kupigania familia yake mkuu,cha muhimu kama unaweza jaribu kuangalia utaratibu wa kuingiza pesa baada ya masaa ya ofisini.

Ni ushauri wangu tu lakini,samahani kama utakuwa umekwazika.
 
Serikali imekalia ubabe ubabe tu, Kwenye no 3 watu wanaogopa mkuu kutumbuliwa bila sababu tatizo ni nani wakumfunga paka kengele!!!
 
Mkuu mishahara kuongezeka ni vigumu sana! Huyu jamaa kila anapoenda anaanzisha miradi mipya ambayo haiko kwenye bajeti, kwa lengo la kutafuta sifa zaidi! Ni jambo la kusikitisha sana kuona haki za msingi kama kupanda madaraja na malipo ya nyongeza ya mwaka vikiwekwa pembeni kwa chuki tu ya kutaka tuishi kama mashetani! Mzee tumesha nyooka legeza sasa!
 
Mkuu mishahara kuongezeka ni vigumu sana! Huyu jamaa kila anapoenda anaanzisha miradi mipya ambayo haiko kwenye bajeti, kwa lengo la kutafuta sifa zaidi! Ni jambo la kusikitisha sana kuona haki za msingi kama kupanda madaraja na malipo ya nyongeza ya mwaka vikiwekwa pembeni kwa chuki tu ya kutaka tuishi kama mashetani! Mzee tumesha nyooka legeza sasa!
Lakini shangaa kuna watu bado wanalipana miposho ya LAKI 4 per day!
 
Pesa nyingine zinatumika naTulia na tamasha la ngoma za asili kule mbeya
 
Hizo ni minor reasons.
Kama hizi ni sababu kuu nijibu swali hili;
Tangu tupigane vita na Amini nchi imepita katika vipindi vya tofautitofauti, vya neema na vya kupungukiwa, je, imewahi kutokea ndani ya miaka miwili wafanyakazi hasa watumishi wa umma kutogusa ongezeko angalau kidogo?
Kama haijatokea je, Hivi vyama vya wafanyakazi, watumishi na wabunge unataka kuniambia kwa sasa wamekuwa weak zaidi ya awamu zote ?
Unajua idadi ya maswali waliyouliza wabunge juu ya ongezeko la mshahara tangu JPM aingie madarakani?
Sababu kubwa ni roho mbaya ya MAGU asiyetaka kuona watu wanafurahi.
Surely nakuambia hata Mwinyi,Mkapa na Kikwete wangeamua kufanya hivi wangeweza.
 
Bila aibu Kailuki huwa analidanganya bunge kwamba tutaongeza baada ya uhakiki kukamilika wakati mikataba ya ajira inawataka kupata ongezeko la kila mwaka kuanza July 1 ya kila mwaka.
 
Bila aibu Kailuki huwa analidanganya bunge kwamba tutaongeza baada ya uhakiki kukamilika wakati mikataba ya ajira inawataka kupata ongezeko la kila mwaka kuanza July 1 ya kila mwaka.
Zee Ongo na Nafiki sana lile, mwaka jana limepeleka serikali yake yote ARUSHA Kwenda KUDANGANYA WATUMISHI Mchana kweupeee hata aibu halioni
 
Watumishi wa umma wa Tanzania ni tabaka la kundi watu wasiojielewa hapa nchini. Bora kuitwa mhudumu wa bar mana ukiona haikulipi unabadili bar kuliko kuitwa mtumishi wa umma! Zaidi ya kuitana mkuu ofisini hakunaga jipya!
 
Watumishi mna jambo la kujifunza na kulifanya ktk jamii inayowazunguka.
2020 hii hapa inafika,mna familia, ndugu na Jamaa.Pandikizeni kitu litoke hili dubwana madarakani.
Hasa ccm, tena nawaambia. Ikataeni Kwa kila namna hii shetani.


Asasi na vyama na jumuiya za kimataifa fanyeni kila namna katiba ipatikane.


Watanzania daini katiba mpya vinginevyo mtapata tabu sana
 
Back
Top Bottom