Rwandan spy chief Karenzi Karake arrested in London

Rwandan spy chief Karenzi Karake arrested in London

mngony

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2012
Posts
5,745
Reaction score
7,266
Mkuu wa upelelezi nchini Rwanda,ambaye alikuwa anasakwa nchini Hispania kwa makosa ya uhalifu wa kivita,sasa amekamatwa mjini London.

Kitengo cha habari cha BBC cha BBC Newsnight, kimegundua kwamba askari wa kikosi cha Metropolitan walimkamata Karenzi Karake kwenye uwanja wa ndege wa Heathrow mnamo mwishoni mwa wiki iliyopita.

Kikosi hicho cha askari wa Metropolitan tayari kimethibitisha kwamba Karenzi ambaye sasa ana umri wa miaka 54, amefikishwa katika mahakama moja ya Westminster baada ya kuwekwa kizuizini kwa hati ya kukamtwa ya umoja wa ulaya, na atasalia kizuizini mpaka mwishoni mwa wiki hii.

Karake alikuwa ni mkurugenzi mkuu wa usalama wa taifa wa Rwanda .Karake alipigana vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini Rwanda mwaka 1990 hadi mwaka 1994 na baadaye alipata cheo cha kamanda msaidizi wa vikosi vya kulinda Amani vya umoja wa mataifa huko Darfur. Karake ni miongoni mwa makamanda walioko kwenye orodha ya makamanda wa Kinyarwanda wapatao 40 ,waliomo katika hati ya mashitaka iliyotolewa mwaka 2008 na kikosi cha uchunguzi cha Hispania kinachoongozwa na jaji Andreu Merelles.

Mahakama hiyo ya nchini Hispania inamtuhumu Karake, kwamba wakati alipokuwa kiongozi mkuu wa kijeshi wakati wa mauaji ya kimbari, aliamuru mauaji ya watu kadhaa. Lakini pia kiongozi huyo wa kijeshi anatuhumiwa pia kwa kuamuru mauaji ya raia watatu wa Hispania waliokuwa wakifanya kazi katika asasi moja ijulikanayo kama Medicos del Mundo nchini Rwanda.

Kukamatwa kwa Karake kuna uwezekano mkubwa wa kuiingiza serikali ya Uingereza katika mgogoro wa kidiplomasia na nchi ya Rwanda.

Inaarifiwa kwamba Mnamo mwaka 2013 Rwanda ilikuwa inashika namba 18 miongoni mwa nchi zinazopokea misaada ya kiwango cha hali ya juu kutoka Uingereza.

Karake ni wa kwanza kukamatwa miongoni mwa makamanda wa ngazi ya juu wa jeshi la RPF kwa mashtaka yanayomkabili nje ya nchi yake. Wakili Jordi Palou-Loverdos, anayewakilisha watu 9 ambao wameuawa wenye asili ya Hispania ameiambia BBC, "Tunaamini kwa haki ya marehemu ninaowasimamia itatendeka na haraka Karenzi Karake atapelekwa mahakamani kujibu tuhuma zinazomkabili na huko atajitetea yeye mwenyewe.

Na tunaamini kwamba wanasiasa na wengine wenye mvuto na kesi yake hawataingilia kati na kuizorotesha kesi, haki,ukweli na fidia vitapatikana."

Chanzo:BBC

Rwanda's intelligence chief Karenzi Karake, who is wanted in Spain for war crimes, has been arrested in London, BBC Newsnight has learned.

The Met Police's extradition unit arrested Gen Karake at Heathrow Airport on Saturday, it is understood.

The Rwandan appeared before Westminster Magistrates' Court after being detained under a European Arrest Warrant, Scotland Yard confirmed.

The 54-year-old was remanded in custody until Thursday.

The Rwandan government is puzzled by the timing of Gen Karake's arrest, Newsnight understands, as he had travelled to the UK several times since the indictment was issued.
Massacres

His detention would be contested vigorously, a source told the programme.

Gen Karake is director general of Rwanda's National Intelligence and Security Services.

In 2008, a Spanish judge indicted him for alleged war crimes.

He is accused of ordering a number of massacres while head of military intelligence after the 1994 genocide in Rwanda.

An estimated 800,000 Rwandans were killed between April and June 1994 by ethnic Hutu extremists.

Most of the dead were members of the minority Tutsi community and politically moderate Hutus.

The killings ended when the Rwandan Patriotic Front (RPF), a Tutsi-led rebel movement that entered Rwanda from Uganda, seized control of the country.
'Ordered killings'

Gen Karake, who is a member of the RPF, is one of 40 current or former high-ranking Rwandan military officials named on the Spanish indictment.

He is also accused of ordering the killing of three Spanish nationals working for Medicos del Mundo.

Phillip Gourevitch, a leading writer on Rwanda, told Newsnight that Gen Karake's arrest was the equivalent of the head of the UK's MI6 or the US's CIA being arrested.

He said the Spanish indictment against Gen Karake and 39 others had been criticised as highly politicised by many, including US diplomats.

Source:
BBC
===================================

Update

Rwanda yashtumu kukamatwa kwa afisa wake

Rwanda imeshutumu uamuzi wa mamlaka za Uingereza kumkamata kiongozi wake wa ujasusi wa Rwanda, Karenzi Karake, ambaye anatakiwa Uhispania kwa madai ya uhalifu wa kivita.

Waziri wa maswala ya kigeni Louis Mushikwabo ameelezea hatua hiyo kama wazimu na lengo lake ni kukandamiza waafrika akiongezea kwamba inatokana na madai ya watu wanaotaka kuwanyima haki waathiriwa wa mauaji ya kimbari nchini humo mwaka 1994.

Mamlaka ya Uhispania inataka kumhoji bwana Karake kuhusu kuhusika kwake katika mauaji ya raia wakiwemo wafanyikazi wa msaada kutoka Uhispania baada ya mauaji hayo.

Kesi ya Uhispania ilianzishwa mwaka 2008,lakini waandishi wanasema kuna wasiwasi kuhusu ushahidi wa mashtaka.

Makumi ya maelfu ya raia wa Rwanda wanadaiwa kufariki baada ya mauaji hayo ya kimbari aidha kupitia mauaji ya kulipiza kisasi nchini Rwanda ama katika kile waandishi wanataja kama wimbi la mauaji ya kikabila katika taifa jirani la jamhuri ya kidemokrasia ya Congo baada ya wapiganaji wanaoungwa mkono na serikali ya Rwanda kuwalazimisha raia wa kabila la Hutu kutoka katika kambi za wakimbizi karibu na mpaka.

Takriban watu laki nane hususan wale wa kabila la Tutsi waliuawa na wenzao wa kabila la Hutu katika mauaji ya kimbari yaliochukua miezi mitatu.



Chanzo: BBC
 
ukishatenda uhalifu hakuna namna ya kukwepa hata ungekuwa na cheo gani ? msijidanganye hapa mkatunyanyasa kwa sababu ya vyeo vyenu mkadhani mko salama , thubutu !
 
Atakuwa aliwauwa watutsi wenzake maana siku hizi wanasema mauaji ya kimbari dhidi ya watutsi wahutu wametengwa hawakuuwawa.Kukamatwa kwa Karenzi kunazidi kufungua ukurasa mpya kwamba waliouwawa si watutsi pekee yake bali wahutu wengi walipoteza maisha.
 
KULIKONI UGHAIB

Kwakuwa wahispania waliuwawa rwanda ndo maana ameshikwa huyo na huyo atafungwa tu..ila ingekuwa ni waafrica tu hata wasingemkamata...
 
Last edited by a moderator:
[h=1]Rwanda yashtumu kukamatwa kwa afisa wake
[/h]
Rwanda imeshutumu uamuzi wa mamlaka za Uingereza kumkamata kiongozi wake wa ujasusi wa Rwanda, Karenzi Karake, ambaye anatakiwa Uhispania kwa madai ya uhalifu wa kivita.

Waziri wa maswala ya kigeni Louis Mushikwabo ameelezea hatua hiyo kama wazimu na lengo lake ni kukandamiza waafrika akiongezea kwamba inatokana na madai ya watu wanaotaka kuwanyima haki waathiriwa wa mauaji ya kimbari nchini humo mwaka 1994.

Mamlaka ya Uhispania inataka kumhoji bwana Karake kuhusu kuhusika kwake katika mauaji ya raia wakiwemo wafanyikazi wa msaada kutoka Uhispania baada ya mauaji hayo.

Kesi ya Uhispania ilianzishwa mwaka 2008,lakini waandishi wanasema kuna wasiwasi kuhusu ushahidi wa mashtaka.

Makumi ya maelfu ya raia wa Rwanda wanadaiwa kufariki baada ya mauaji hayo ya kimbari aidha kupitia mauaji ya kulipiza kisasi nchini Rwanda ama katika kile waandishi wanataja kama wimbi la mauaji ya kikabila katika taifa jirani la jamhuri ya kidemokrasia ya Congo baada ya wapiganaji wanaoungwa mkono na serikali ya Rwanda kuwalazimisha raia wa kabila la Hutu kutoka katika kambi za wakimbizi karibu na mpaka.

Takriban watu laki nane hususan wale wa kabila la Tutsi waliuawa na wenzao wa kabila la Hutu katika mauaji ya kimbari yaliochukua miezi mitatu.



Chanzo: BBC
 
kagame is turning red in anger now! i think his days are numbered and he is loosing the support from his friends in europe.... he should know western govenrment do not have permanent friends!!!
 
Huyu waziri wa mambo ya nje wa rwanda mjinga.kweli hivi anafikiri nchi za ulaya wana muda wa kuwaonea wivu waafrika kwa namna yeyote ile hadi wawakamate raia wenu? Kama kafanya makosa atayalipia hizo ni nchi zinazozingatia sheria.haki za binadamu na justice.siyo kama rwanda.atajitetea mahakamani.
 
Eti kuwanyima haki waathirika wa mauaji ya mwaka 1994.halafu wakishawanyima haki watanufaika na nini hao nchi za europe? Waziri kiazi kweli huyu. Unataka kufananisha ulaya na rwanda. Tofauti yake ni sawa na usiku na mchana mama.
 
Alalaa yaani spy chief ndani ya wavu?? alalaaaa

Hii comment yako nimeipenda! Siku ya nyani kufa miti yote huteleza.

PK kinachomlinda ni kofia ya uraisi. It is apparent hatauachia uraisi kwani yatamkuta kama hayo!

The number now is 40 less 1!
 
Alalaa yaani spy chief ndani ya wavu?? alalaaaa

Hata mimi nimecheka sana...na hiyo ndo kwa kiswahili fasaha tunaita "Muosha Huoshwa".
kwababu ni ngumu kwa mkuu wa TISS ya Uingereza akamatwe hapa nchini ila wao kuteka waafrika ni jambo jepesi tena la kawaida, sasa sijui wale jamaa wa kaunda suti hawakudinda.. wakati wa kupigwa pini mkuu wao?
 
Hata mimi nimecheka sana...na hiyo ndo kwa kiswahili fasaha tunaita "Muosha Huoshwa".
kwababu ni ngumu kwa mkuu wa TISS ya Uingereza akamatwe hapa nchini ila wao kuteka waafrika ni jambo jepesi tena la kawaida, sasa sijui wale jamaa wa kaunda suti hawakudinda.. wakati wa kupigwa pini mkuu wao?
mkuu sijui kwa undani uzito wa mashtaka husika, ila hii ni kubwa kuliko, kwakweli hawa wazungu wanatudharau in regardless of that,
 
Soon will happen in Tanzania, what goes around comes around!
 
mi nilivyoona pic yake nilijua wa kike,jamaa mrembo,ila cha kustaaabu sana,anakamatwa kipindi ambacho pk anapewa 3rd term,wanasema pia ni general diplomatic sana,pigo hili kwa pk
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom