Rwanda yapata Ufadhili mpya wa kuzuia UKIMWI

Rwanda yapata Ufadhili mpya wa kuzuia UKIMWI

Waufukweni

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2024
Posts
5,354
Reaction score
18,627
Rwanda na mataifa mengine 11 yatanufaika na ufadhili mpya wa Marekani kwa ajili ya dawa ya kuzuia maambukizi ya virusi vya UKIMWI.

1776231274196.png

Kupitia ushirikiano wa Marekani na shirika la Global Fund zaidi ya watu wengine milioni moja duniani watapatiwa dawa hiyo iitwayo Lenacapavir.

Hapo kabla Marekani ilifadhili utoaji dawa hiyo kwa watu milioni mbili katika mataifa 9 duniani. Ufadhili mpya uliotangazwa jana, umeziongeza nchi nyingine 12 ikiwemo Rwanda, Morocco, Thailand, Fiji na Jamhuri ya Dominica.

Wanasayansi wanasema dawa hiyo inayotolewa mara mbili kwa mwaka kwa njia ya sindano imethibitika kuwa na uwezo wa kuzuia maambukizi ya virusi vya UKIMWI kwa asilimia 99.9.
 
Tumbaku ndio hio hio sigara tumbaku iliyofanyiwa processing tumbaku yenyewe km yenyewe ni noma Mzee vumba lake lile ambayo haijazimuliwa na chochote unaweza ukaamsha madogoli sio mchezo
nimeona wazungu wanajadili kuhusu nikotini inauwezo wa kupambana na virus vyovyote na ndio maana imepigwa marufuku kuzalishwa huko
 
maji yenyewe yana ma chlorine na ma floride unafikir dawa yako itakuwa na nguvu ndani ya hayo madawa katika maji
Tutatafuta namna, ingawa ukifanikisha , wajuba kule juu watakutafta vibaya mno, nchi yako utailetea matatizo. Binadam washenzi sana.
 
Back
Top Bottom