Ruto: Nitapunguza mishahara na posho Kwa 35%

Ruto: Nitapunguza mishahara na posho Kwa 35%

Tuache ujuaji ktk taifa la wengine, tunajifanya kuwafundisha cha kufanya wakati huku Kwetu mpina anaonekana mchumia tumbo, ajira ni matatizo na hakuna suluhisho la kudumu, kodi na tozo mpya zina buniwa ktk kila muhula mpya wa bajeti nk

Pamoja na mengine kibao hakuna anayesema ktk Population ya watu zaidi ya 60m,

Leo watanzania tumekuwa mafundi wa kufundisha wengine na kupenda kuona yanatokea kwa wengine na kuendelea kuwa mabingwa wa utabiri yajayo ktk mataifa ya wengine
 
Tuache ujuaji ktk taifa la wengine, tunajifanya kuwafundisha cha kufanya wakati huku Kwetu mpina anaonekana mchumia tumbo, ajira ni matatizo na hakuna suluhisho la kudumu, kodi na tozo mpya zina buniwa ktk kila muhula mpya wa bajeti nk

Pamoja na mengine kibao hakuna anayesema ktk Population ya watu zaidi ya 60m,

Leo watanzania tumekuwa mafundi wa kufundisha wengine na kupenda kuona yanatokea kwa wengine na kuendelea kuwa mabingwa wa utabiri yajayo ktk mataifa ya wengine
Katukane Baba
Andaa Namba za miamala kabisa
Ukirudi Salama tutakuchangia 200 200 za mtaji mwanetu
Jilipue hata kesho vamia akaunti zao mwaga upupu kwenye comments
 
Rais Ruto amesema amesikia kilio cha vijana wa Gen Z na sasa atapunguza mishahara na posho za watumishi wa Umma Kwa 35%

Pili Siasa za Makanisani na kwenye misiba tumepiga Marufuku, amesisitiza mh Ruto

Citizen TV
Sisi tuanze kwa wajumbe na tupandisha juu hadi kwa wale wamajimboni kwa kiwango hicho hicho🤸‍♂️🤸‍♂️🤸‍♂🤸‍♂️🤸‍♂️🤗
 
Ningependa kujuwa anapunguza mishahara na posho kwa watumishi wapi? Wanaopokea shilingi ngapi hadi ngapi? Je ni kwa wafanyakazi wote wa umma na wale wa kisiasa au ni baadhi ya watumishi wa umma wanaopokea mishahara mikubwa na minono? Maana kuna mwingine na wengine wanapokea mishahara mikubwa na ya kufuru ambapo hata ukipunguza inakuwa kama tone tu la mvua.wakati wengine unakuta mishahara yao tu walikuwa wanaona haitishi tangia awali.kwa hiyo ukipunguza maana yake unakuwa unaibua mgogoro mwingine na vurugu nyingine.

Kwa sababu hawa wenye vipato na mishahara ambayo inashindwa kutosheleza mahitaji yao kwa Mwezi ukiwapunguzia kwa asilimia hizo,maana yake unawakatisha tamaa,kuwavunja moyo wa kazi,kuwafanya waanze mgomo wa chinichini,kuzorotesha huduma kwa sababu hawawezi kuwa na nguvu wala morali ya kazi.

Ningemshauri afanye haya. Apunguze mishahara ya wanasiasa hususani wabunge ambao wao inasemekana wana mishahara mikubwa sana kuliko mbunge yeyote yule Barani Afrika. Wenyeviti na viongozi wa taasisi mbalimbali nao wapunguziwe mishahara. Kudhibiti masuala ya semina zisizo na ulazima na ikiwezekana zifanywe kidigitali.kudhibiti rushwa na ufisadi, kuhakikisha kila senti inayokusanywa na mamlaka ya mapato ya kenya inakwenda kwenye kapu kuu la Taifa.

Kuongeza ufanisi katika ukusanyaji wa mapato,kuvutia wawekezaji na uwekezaji, utalii ili kuongeza pesa za kigeni na mapato ya ndani.

Nitaendelea baadaye kidogo kufanya uchambuzi.
Mkuu kumbe uko vizuri hivi??
Dah.

Sasa mbona upande wa pili huwa haushaur hivi??

Tunataka tububujikwe na machozi ya furaha ukishauri serikali yako hivi.
 
Anaulizwa wewe kama mzazi, unajiskiaje au umejiskiaje vijana wadogo wanapigwa risasi tena wakiwa hawana silaha ama kuleta fujo..
 
Kwa lile deni la kenya hata afanyaje hawezi kusolve shida inayoinyemelea,greece 2012 ilifikia stage kama ile hali ilikua mbaya ni EU tu wakabeba lile zigo (bail out),IMF isamehe kenya tu otherwise hapo baadae kidogo hali ya jirani itakua mbaya mno
 
Kenya raha sana. Siyo hapa Tanzania kwa mazuzu na mazombie
Kenya ndio kuna mazombie wa kutisha kuliko TZ,bwawa la nyerere,sgr,ujenzi barabara za brt phase 2,3,4 lakini deni la taifa lipo 35% hao unaowaona wajanja uweke mradi wao mkubwa wowote hapa within hii miaka 6 halafu tujue deni lao kufikia 70% labda lilifanya mradi flan,wengi wanawaona wakenya wajanja hawaijui kenya kiuhalisia
 
Ruto kachanganyikiwa, watumishi wa umma tena? Watumishi wa Umma wana mishahara midogo sana alafu upunguze 35%, badala apunguze mishahara mikubwa ya kifahari ya wabunge, yeye anasema watumishi wa umma?

Naona Ruto kajua kabisa 2027 hatarudi tena kuwa Rais wa Kenya, kaamua kuwakomoa wakenya wote kwa ujumla sasa, akijaribu kupunguza mishahara ya watumishi wa Umma, hapo ataharibu nchi nzima ya Kenya na huo ndio mwisho wa Ruto..!!

Naona Ruto hata kufika 2027 itakuwa ngumu sana kubakia madarakani..!!
 
Hakuna kiongozi yeyote barani Africa mwenye ajenda ya kupunguza pengo la alienacho na asie nacho. Income gap ratios in Tanzania government own institutions and private sectors is almost 1:31 meaning if minimum salary is 1,000,000 the highest stands at more than 30,000,000
 
Back
Top Bottom