Russia yarudisha Meli za kijeshi za Ukraine

Russia yarudisha Meli za kijeshi za Ukraine

Volatility

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2018
Posts
3,935
Reaction score
7,531
Picha meli mbili kati ya tatu zikianza kuondoka katika bandari ya Kerch hapo jana, tarehe 17.
1574045617947.png
 
Meli hizo tatu za kivita pamoja na wanamaji 24 wa ukraine zilitekwa na manowari za russia mwezi november 2018 zikiwa katika black sea kwa madai kwamba zimeingia katika himaya ya russia.

Mwezi wa tano, baraza la usuruhili la migogoro ya baharini la UN liliamuru Russia kurudisha meri hizo lakini iligoma,mwezi wa tisa mwaka huu wanamaji 24 waliotekwa walirudishwa baada ya maafikiano kati ya russia na ukraine ya kubadirishana wafungwa wa kivita.
 
Meli hizo tatu za kivita pamoja na wanamaji 24 wa ukraine zilitekwa na manowari za russia mwezi november 2018 zikiwa katika black sea kwa madai kwamba zimeingia katika himaya ya russia.

Mwezi wa tano, baraza la usuruhili la migogoro ya baharini la UN liliamuru Russia kurudisha meri hizo lakini iligoma,mwezi wa tisa mwaka huu wanamaji 24 waliotekwa walirudishwa baada ya maafikiano kati ya russia na ukraine ya kubadirishana wafungwa wa kivita.
***** show ya kibabe
 
Haya yanatokea wakati President Trump akiwa anakabiliana na tishio la kuondolewa madarakani kwa madai ya kutaka kutumia rushwa kumshawishi Rais Mpya wa Ukraine kuanzisha uchunguzi dhidi ya mtoto wa Makamu wa Rais wa Marekani aliyepita Joe Biden kabla Marekani haijatoa msaada wa fedha na kivita kwa Taifa la Ukraine ili kuliweza kukabiliana na vitendo vya kivita vya Russia.
 
Trump anafanana na John kwa baadhi ya mambo
Haya yanatokea wakati President Trump akiwa anakabiliana na tishio la kuondolewa madarakani kwa madai ya kutaka kutumia rushwa kumshawishi Rais Mpya wa Ukraine kuanzisha uchunguzi dhidi ya mtoto wa Makamu wa Rais wa Marekani aliyepita Joe Biden kabla Marekani haijatoa msaada wa fedha na kivita kwa Taifa la Ukraine ili kuliweza kukabiliana na vitendo vya kivita vya Russia.
 
December 9 Rais wa Ukraine, Zelenzkiy, Putin, Madam Merkel na Rais wa Ufaransa Makron watakutana jijini Paris kwa mazungumzo ya kutafuta suruhu kati ya nchi hizo mbili.

Rais Zelenskiy, alimuomba sana sana sana Trump ahudhurie siku ya sherehe za kuapishwa kwake, Trump hakwenda na siku ya sherehe hizo akamuondoa Barozi wa Marekani nchini humo kwa malengo ya kurahisisha mawasiliano na michakato ya kumfungulia mashitaka mtoto wa biden
 
Urusi inawafadhili kifedha, kijeshi kwa maana ya siraha za kivita na wanajeshi wake waasi nchini Ukraine ambao wanakabiliana na majeshi ya Ukraine huko mashariki mwa nchi hiyo katika miji ya Donetski na luhansk ambako zaidi ya watu 13,000 wamepoteza maisha toka mapigano hayo yaanze mwanzo mwa mwaka 2014.
 
Back
Top Bottom