Rufaa ya Lema: Nini kinaendelea!? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rufaa ya Lema: Nini kinaendelea!?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mjuni Lwambo, May 1, 2012.

  1. Mjuni Lwambo

    Mjuni Lwambo JF-Expert Member

    #1
    May 1, 2012
    Joined: Apr 25, 2012
    Messages: 4,943
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Kwa yeyote mwenye habari kuhusu nini kinaendelea juu ya chadema kukata rufaa katika kesi iliyomuengua ubunge Godbless Jonathan Lema naomba anihabarishe, Kwa mujibu wa gazeti la mwananchi la tarehe 6 april,2012, kulikuwa na mkanganyiko katika hukumu na chadema walitangaza kukata rufaa. Likimnukuu mwanasheria wa upande wa mlalamikiwa bwana method kimomogolo, linasema kuwa Mheshimiwa Lema alipatikana na hatia ya kutenda makosa yanayojulikana kisheria kama illegal campaining( kifungu namba 108) ambayo humruhusu alieenguliwa kugombea tena, lakini katika hali ya kutatanisha katika ku sum up hukumu jaji alimhukumu Lema kwa kutumia makosa yajulikanayo kama illegal practice (kifungu namba 114) ambayo hayamruhusu aliyeenguliwa kugombea tena, hivyo basi kuwa na ulazima wa pekee kwa chadema kukata rufaa. je wameshakata au ni nini kinaendelea?.
     
  2. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 9,906
    Likes Received: 3,305
    Trophy Points: 280
    Tuliza munkari majaji ywa mahakama ya rufaa wanapitia hukumu ya mahakama kuu na vifungu vilivotumika kutoa hukumu na kupitia ushahidi wa pande zote then watatoa hukumu yao!!
     
  3. DALLAI LAMA

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,615
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    2lia kamanda,lema anarudi mjengoni JAPO SIFURAHII AKIREJEA HUKO.huku alipo panamfaa.
     
  4. Mjuni Lwambo

    Mjuni Lwambo JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2012
    Joined: Apr 25, 2012
    Messages: 4,943
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    poa mkuu
     
  5. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,965
    Likes Received: 1,163
    Trophy Points: 280
    Hivi wakuu judgement ya appeal ina kikomo cha muda wa kutolewa tangu appeal inapofailiwa? I mean lazima ndani ya muda fulani lazima uamuzi utoke kama ilivyo kwa kesi za kawaida za uchaguzi?
     
  6. DALLAI LAMA

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #6
    May 1, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,615
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    yeah mwaka mmoja ktk kesi kama ya lema ihusuyo kesi za election.
     
  7. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #7
    May 1, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 888
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Kingmairo naungana nawe,what i see here jamaa walikuwa na njama tu ya kumvua ubunge kisha kumtoa kabisa kwenye medani ya siasa,ukiangalia mkanganyiko uliojitokeza kwenye mashtaka aliyofunguliwa nayo na aina ya hukumu+vifungu vilivyorejewa so wasije jichelewesha maksudi
     
  8. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #8
    May 1, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,489
    Likes Received: 429
    Trophy Points: 180
    Kesi za chaguzi zina muda maalum, kwa rufaa nimesahau kidogo, kesi ni within a year, rufaa nadhani ni within 6 months
     
  9. Josephine

    Josephine Verified User

    #9
    May 1, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 787
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tunamshukuru Mungu kwa yote,ni kweli mda wa rufaa za uchagu ni ndani ya miezi sita.

    Juu ya Mhe wetu kama itampendeza Mungu na mwanasheria kukamilisha kazi yake,tutarajie rufaa hiyo ianze kusikilizwa ndani ya wiki mbili zijazo.

    Note:mimi si msemaji wa chama,japo napenda kutoa majibu kwa baadhi ya mambo kwa kidogo nachojua.
     
  10. M

    Molemo JF-Expert Member

    #10
    May 1, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,256
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    Thanks mama tumekupata.
     
Loading...