Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rubani wa Uholanzi Afanya Kituko Ambacho Hakijawahi Kutokea

Discussion in 'International Forum' started by MziziMkavu, Jul 2, 2009.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jul 2, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,753
    Likes Received: 3,103
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Thursday, July 02, 2009 8:32 AM

    Rubani wa ndege ya shirika la ndege la Arkefly la Uholanzi ametoa kali ya mwaka kwa kuwashusha abiria wote kwenye ndege na kuendelea na safari ndege ikiwa tupu baada ya kukasirishwa na baadhi ya abiria ambao waligoma kufunga mikanda. Tukio hilo lilitokea ijumaa kwenye uwanja wa ndege wa Schiphol wa jijini Amsterdam, Uholanzi wakati ndege hiyo ilipokuwa ikijiandaa kupaa kutoka Uholanzi kuelekea Uturuki.

    Wakati ndege ikiwa iko kwenye hatua za mwisho za kupaa huku taratibu za usalama kwenye ndege zikitolewa, abiria wapatao 10 walikataa kukaa kwenye viti vyao na pia walikataa kufunga mikanda yao.

    Tukio hilo lilimkasirisha rubani wa ndege hiyo raia wa Uholanzi ambaye aliamua kuirudisha ndege hiyo kwenye terminal na kuwashusha abiria wote waliokuwemo kwenye ndege hiyo na kuanza safari ya kuelekea Uturuki ndege hiyo ikiwa tupu haina abiria hata mmoja.

    Abiria walioachwa uwanja wa ndege walipandishwa ndege nyingine siku iliyofuatia na kuendelea na safari zao.

    Shirika la ndege la Arkefly halijasema chochote juu ya rubani wao huyo ambaye amekuwa gumzo kutokana na hatua yake hiyo.


    Source: nifahamishe.com
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Jul 2, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Aliwashusha kwa nguvu au?
     
  3. kui

    kui JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2009
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 6,069
    Likes Received: 4,180
    Trophy Points: 280
    No, aliwaambia washukie hapo airport ama sivo angeruka halafu akawashusha kwa nguvu wakati ndege iko hewani.
     
  4. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,940
    Likes Received: 2,463
    Trophy Points: 280
    Pia rubani akisha toa order lazima ifuatwe maana anaweza fanya lolote...hapo rubani anaweza akakosa kazi au adhabu tu za kiutendaji wao wana sheria zao....maana hata hvy atajiteetea sababu za kiusalama ndg haiwezi kuruka abiria wamesimama....ila kosa kuzira kuwashusha na kuwaacha.
     
  5. Shukuru

    Shukuru JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2009
    Joined: Sep 3, 2007
    Messages: 751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    So alienda Uturuki kufanya nini? au ndio kutimiza ratiba?

    maana hapa bongo ni upuuzi kulinda ratiba afu uchome mafuta bure
     
  6. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    mwe, hiki ni kituko atii. ila ni sawa, nadhani angewashusha wale waliogoma kukaa na kufunga mikanda tu. kosa lake ni kuwashusha wote!!!
     
  7. JuaKali

    JuaKali JF-Expert Member

    #7
    Jul 4, 2009
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 783
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Samaki mmoja akioza......
     
  8. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #8
    Jul 4, 2009
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Ndege ilikuwa na aratiba ya kurudi na abiria kutoka uturuki. Fikiria kama KLM au BA haijaja hapo bongo kwasababu jamaa alikuwa hana abiria wa kuwaleta wangapi wataathirika hapo DSM.
     
  9. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #9
    Jul 4, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,598
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Nimeelewa, alienda Uturuki kuchukua abiria wasiokuwa na hatia, hao Wa-dutch walimletea za kuleta akasema aende zake Istanbul akachukue abiria wapole.
     
  10. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kweli hii ni kali ya mwaka
     
  11. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #11
    Jul 5, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Teteheeete! amejitahidi kuonyesha nini adhabu ya wasio na nidhamu!!!
     
  12. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #12
    Jul 5, 2009
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Pia hawa jamaa wanaweza kuchukuliwa hatua kwa kuhatarisha usalama wa ndege na abiria wengine kwa kukataa kufuata taratibu za kiusalama (safety measures) Pia kulitia hasara shirika kwani ilibidi watafutiwe usafiri mwingine
     
  13. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #13
    Jul 5, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Rubani ana haki ya kumkataa abiria ndani ya ndege anayorusha. Aidha, rubani ana haki ya kukataa kusafiri na mtu ambaye yeye anadhani ata-impair utendaji wake akiwa angani.

    Katika tukio hili, kampuni husika ya ndege ilitakiwa itafute rubani mwingine na ambaye angerusha ndege minus wale walio-violate safety rules, lakini kama hakukuwa na replacement ya rubani basi ni wazi ndege ililazimika kwenda huko bila ya abiria ili waweze ku-maintain schedule kwa abiria wengine.
     
  14. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #14
    Jul 5, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Issue ya insurance vipi! hasara ya ndege inaweza kulipwa na insurance policy. sijui hiyo imekaaje kisheria?
     
  15. L

    Lunanilo JF-Expert Member

    #15
    Jul 5, 2009
    Joined: Feb 15, 2008
    Messages: 370
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    In my opinion the pilot lacks professionalism. If you work with people (customers) you are bound to meet misfits or people who are not going to follow the rules. The trick is to make them respect you enough to let you work with them. It can be done. It takes training, patience and hard work.
     
  16. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #16
    Jul 5, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Lunanilo,
    On this particular case, your opinion is baseless because you don't have any investigation report to quantify your statement that 'the pilot lacks professionalism'. As I narrated above, the pilot of any commercial flight may refuse any person on board if he or she feels that person can impair or interfear the operation of the aircraft/ship. Therefore, don't jump to the conclusion while you have little information to support your statement.
     
  17. L

    Lunanilo JF-Expert Member

    #17
    Jul 5, 2009
    Joined: Feb 15, 2008
    Messages: 370
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hey thanks for your contribution. Please do not take this personal, when I replied to the post I did not mean to single you out. I am just appalled at the poor customer service that is sometimes given because people have no patience or skills of dealing with unruly customers that we should expect in the world of information. If there is a problem customer or passenger in this case, just throw him/ her out rather than delay all passengers.
    Remember there are people in the plane who have to meet deadlines in their destinations. True that I do not have any more information other than what is given on this thread, but still, you do not refuse service to the rest of the shop because a couple of nutcases have entered your brain. As I pointed out above my response is not addressed to you in particular. It is for the pilot, seriously if every worker refused to give their services,because of unruly customers, nothing will be done. I know doctors who are driven nuts by their patients, engineers who are constantly criticized by their clients and the list goes on. the professional has to learn about how to provide good customer service to his clients, while at the same time he pacifies and educates the unruly customers.

    Also quantitative analysis is probably a good tool but sometimes it fails and one has to use qualitative analysis. What was there to quantify in the thread?

    I am aware of the danger of air travel and the powers that pilots are given etc. But if you wear a uniform for a company, you are basically a sales person for the company and your duty is good customer service, whether you are a doctor, pilot or cleaner.

    The bottom line is the BOTTOM LINE

    Have a good one.
     
  18. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #18
    Jul 5, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hilo kosa wewe umetoa wapi?

    ni maneno yako au una-source ya ku-support claims zako?
     
  19. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #19
    Jul 5, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mbona wengine mnakuwa viranja humu si mazungumzo tu haya au?
     
  20. O

    OkSIR Senior Member

    #20
    Jul 5, 2009
    Joined: Jun 3, 2009
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    teeehe utamys
     
Loading...