Roho ya Korosho na Somo kwa Tanzania

Bujibuji Simba Nyamaume

JF-Expert Member
Feb 4, 2009
75,021
156,527
Roho ya korosho ni msemo wa Siku nyingi wa lugha ya Kiswahili.
Msemo huu unamaanisha roho mbaya aliyonayo MTU.
MTU mwenye roho ya korosho ana chuki, ana husda, ana wivu, ana hinda, ana gubu, ana fitna, ni mchoyo, na ni mbinafsi, ni mzandiki na ana Kila sifa mbaya.
Kwa namna rahisi tunasema ana ROHO DUKNA.
Korosho ya Tanzania iimetuonyesha roho yake kwamba yenyewe haiogopi wanajeshi wala magari yao.
Haiuziki kwa mabavu wala maguvu ya watawala.
Hii korosho ilikusanywa kwa mbwembwe na kejeli nyingi kwa wafanyabiashara, kuwa sisi hela ya kununua tunayo, tena pesa taslimu.
Tukashindwa kuinunua kwa pesa taslimu, tukawakopa wakulima, tukaanzisha zengwe na figisu, Mara mashamba yenu tuonyeaheni yalipo, Mara korosho hazina ubora na mwisho tukazirudisha kwa wakulima.
Katikati walipatikana Wakenya, ambao nao hata sijui wamepotelea wapi, tuliambiwa wana mijidola ya kufa MTU. Korosho haiwaogopi wakenya wala mabeberu, korosho INA roho yake bwana.
Matokeo ya roho ya korosho tumwpoteza mapato halmashauri za wiliya na hata serikali kuu pia imekosa mapato.
Tumepoteza fedha za kigeni kwa ajili ya biashara nzima ya korosho mwaka huu.
Korosho INA roho yake jamani, tusiingie kichwakichwa kisa tu una mbichwa mkubwaaaaaa hadi huna saizi ya helmet I.
Tukutane kijiweni.
 
Roho ya korosho ni msemo wa Siku nyingi wa lugha ya Kiswahili.
Msemo huu unamaanisha roho mbaya aliyonayo MTU.
MTU mwenye roho ya korosho ana chuki, ana husda, ana wivu, ana hinda, ana gubu, ana fitna, ni mchoyo, na ni mbinafsi, ni mzandiki na ana Kila sifa mbaya.
Kwa namna rahisi tunasema ana ROHO DUKNA.
Korosho ya Tanzania iimetuonyesha roho yake kwamba yenyewe haiogopi wanajeshi wala magari yao.
Haiuziki kwa mabavu wala maguvu ya watawala.
Hii korosho ilikusanywa kwa mbwembwe na kejeli nyingi kwa wafanyabiashara, kuwa sisi hela ya kununua tunayo, tena pesa taslimu.
Tukashindwa kuinunua kwa pesa taslimu, tukawakopa wakulima, tukaanzisha zengwe na figisu, Mara mashamba yenu tuonyeaheni yalipo, Mara korosho hazina ubora na mwisho tukazirudisha kwa wakulima.
Katikati walipatikana Wakenya, ambao nao hata sijui wamepotelea wapi, tuliambiwa wana mijidola ya kufa MTU. Korosho haiwaogopi wakenya wala mabeberu, korosho INA roho yake bwana.
Matokeo ya roho ya korosho tumwpoteza mapato halmashauri za wiliya na hata serikali kuu pia imekosa mapato.
Tumepoteza fedha za kigeni kwa ajili ya biashara nzima ya korosho mwaka huu.
Korosho INA roho yake jamani, tusiingie kichwakichwa kisa tu una mbichwa mkubwaaaaaa hadi huna saizi ya helmet I.
Tukutane kijiweni.
Rais hakuwa na nia mbaya ila kinachoonekana washauri wake sio walitakiwa wamtonye mapema kwamba hilo swala haliwezekani maana korousho zina roho mbaya.
 
Rais hakuwa na nia mbaya ila kinachoonekana washauri wake sio walitakiwa wamtonye mapema kwamba hilo swala haliwezekani maana korousho zina roho mbaya.
Rais wa wanyonge anajisikiaje akiona wakulima wamekosa fedha za korosho, wafanyabiashara wamezikosa na hata serikali imekosa fedha hizo?
Ni nani wa kufidia gharama za pembejeo, mbolea na madawa walizoingia wakulima?
 
Kila MTU utamsikia rais hakuwa na nia mbaya Ila washaur wake ... Kwann tunapenda kuwasingizia hao washaur wake wakat nao hutumwa tena kwa amri mfano kumbuka wazir mkuu alimshaur nn pale ikulu juu ya suala LA korosho na rais alimjibu nn! Au wazir mkuu s mshaur was karbu wa rais ufike wakat watanzania tupunguze mahaba na MTU na badala yake tuangalie utendaji kwa hili Mr president alichemka na akubali tu
Rais hakuwa na nia mbaya ila kinachoonekana washauri wake sio walitakiwa wamtonye mapema kwamba hilo swala haliwezekani maana korousho zina roho mbaya.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mchora%20vibonzo%20wetu%20'Gado'%20leo%20anautathmini%20mzozo%20wa%20korosho%20Tanzania%20kwa...jpeg
 
Kila MTU utamsikia rais hakuwa na nia mbaya Ila washaur wake ... Kwann tunapenda kuwasingizia hao washaur wake wakat nao hutumwa tena kwa amri mfano kumbuka wazir mkuu alimshaur nn pale ikulu juu ya suala LA korosho na rais alimjibu nn! Au wazir mkuu s mshaur was karbu wa rais ufike wakat watanzania tupunguze mahaba na MTU na badala yake tuangalie utendaji kwa hili Mr president alichemka na akubali tu

Sent using Jamii Forums mobile app
Baba ni lazima Uwe smart kuliko house boy na house girl wako. Wakikushauri vibaya ni ulofa wako.
Lakini nasikia Bitoz Nyangema hashauriki
 
Kila MTU utamsikia rais hakuwa na nia mbaya Ila washaur wake ... Kwann tunapenda kuwasingizia hao washaur wake wakat nao hutumwa tena kwa amri mfano kumbuka wazir mkuu alimshaur nn pale ikulu juu ya suala LA korosho na rais alimjibu nn! Au wazir mkuu s mshaur was karbu wa rais ufike wakat watanzania tupunguze mahaba na MTU na badala yake tuangalie utendaji kwa hili Mr president alichemka na akubali tu

Sent using Jamii Forums mobile app
Baba ni lazima Uwe smart kuliko house boy na house girl wako. Wakikushauri vibaya ni ulofa wako.
Lakini nasikia Bitoz Nyangema hashauriki
 
Back
Top Bottom