Robert Mugabe a liberator or tyrant?

  • Thread starter Tumaini The Genius
  • Start date
Kichwa Kichafu

Kichwa Kichafu

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2017
Messages
32,261
Points
2,000
Kichwa Kichafu

Kichwa Kichafu

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2017
32,261 2,000
Pumzika Kwa Amani Simba Wa Africa
 
jerrybanks

jerrybanks

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2017
Messages
1,228
Points
2,000
jerrybanks

jerrybanks

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2017
1,228 2,000
mleta mada nadhani utakuwa umekurupuka humjui na kufaham historia ya huyo jemedari ambaye wazungu waligonga na kufyta mkia
mfano mzuri ni rais wa pekee aliyekubali ushoga zimbabwe kwa sharti ya kumuoa Obama,wakati marais wenzake wa Afrika wakiwa wanakwepa kama wanakubali au kukataa ushoga kwa uoga wa kutengwa na USA,na ndio maana ni rais pekee ambaye inasemekana aliendesha nchi kidikteta but hao hao walio mtoa hawakutana kumpindua bali kwa mazungumzo na kumuomba na kumuahidi mambo kibao ambayo hata baada ya kuachia ngazi alikuwa akipatiwa kwa 100%
R.I.P MUGABE SIMBA WA AFRICA
 
M

Mwanamkiwi

Member
Joined
Mar 7, 2019
Messages
90
Points
125
M

Mwanamkiwi

Member
Joined Mar 7, 2019
90 125
Mungu ndie anaye jua wapi ataenda ila Mimi namtakia pepo maana alinifurahisha kuchukua mashamba ya wazungu kuwapa wazawa
Kweli??? Siyo alijipatia mwenyewe na wenzake, familia za komredi zake wa juu? Siyo Grace Mugabe amakamata mashamba ngapi?? Na je masikini wangapi walipata?
Kwa hiyo tutofautishe waporaji na wezi kufuatana na rangi?
 
M

Mwanamkiwi

Member
Joined
Mar 7, 2019
Messages
90
Points
125
M

Mwanamkiwi

Member
Joined Mar 7, 2019
90 125
Asilimia kubwa ya ubaya ulionekana kwa Mugabe ni wa 'kuchonga' Wazungu sio watu wazuri!!
je umewauliza watoto na wajukuu wa Wandebele 20,000 waliochinjwa na Brigedi ya Tano ya Mugabe mnamo 1982/84?
Katika mauaji ya Gukurahundi ?
Soma hapa: Zimbabwe begins exhuming victims of Gukurahundi massacre
 
Ramadhan James

Ramadhan James

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2015
Messages
1,553
Points
2,000
Ramadhan James

Ramadhan James

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2015
1,553 2,000
Zungumzeni mambo yote lakini kumbukeni hadi sasa hivi " Zimbabwe sio Koloni na haitakuwa koloni tena " Pumzika kwa Amani Jongwe Robert Gabriel Mugabe, sote njia yetu ni moja, tangulia wengine tupo njiani twaja
 
T

Taso

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2010
Messages
2,008
Points
2,000
T

Taso

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2010
2,008 2,000

Robert Mugabe, George Silundika na Joshua Nkomo jijini Dar-es-Salaam, 1963

TYRANNIES ALWAYS COLLAPSE -Agnes Heller, Hungarian Philosopher

himaya za kinduli siku zote huanguka, dikteta limekufa, liliua watu 20,000 wa kabila la Ndebele kwa kumuunga mkono mpinzani na mwanamapinduzi mwenzie Joshua Nkomo.

February 1982 dikteta Mugabe alitangaza "...Nkomo ni chatu ndani ya nyumba, na namna pekee ya kukabiliana na nyoka ni kumshambulia na kumponda kichwa." Baada ya hapo akatuma vikosi vya makomandoo kwenda kufyeka kabila la Ndebele.

Kwenye uchaguzi mkuu wa mwaka 2008 mpinzani Morgan Tsvangirai alikuwa amejificha kwenye ubalozi wa Uholanzi ndani ya Harare kunusuru roho yake. Sasa y
amefika mwisho.



taswira ya mwisho ya dikteta Mugabe nchini Singapore

halafu haya madikteta yanatawala miaka 40 na bado hayajajenga hospitali au kusomesha waganga wa kuwatibu wanapoelekea kufa, hawana aibu.

Kwa nini tumelazimishwa kuomboleza siku tatu?
 
Mavindozii

Mavindozii

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2012
Messages
917
Points
500
Mavindozii

Mavindozii

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2012
917 500
Hivi Mugabe hajawahi kuuwa wapinzani wake? Ukiuwa unaenda MOTONI KWA IMANI YA DINI YAKE .
 
N

Nyanjomigire

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2013
Messages
4,050
Points
2,000
N

Nyanjomigire

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2013
4,050 2,000
Lkn madikteta mapepo hayawezi kuwaacha siku zote hawana cha kujifunza. Dictators die hard.
 
K

Kokolo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2008
Messages
767
Points
500
K

Kokolo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2008
767 500
Habari wana JF. Africa tungekuwa na viongozi aina hii wengi kwa umoja wetu mabeberu wasingetusumbua. This was Mugabe. Kweli chini kunakula watu bwana
Wengi wamebaki waganga njaa na kutembeza bakuri, waroho, wezi wala rushwa ndiyo wamebaki Africa. Kizazi kile kilikuwa strong, freedom fighter, patriotic, kweli kweli.
 

Forum statistics

Threads 1,335,177
Members 512,245
Posts 32,498,094
Top