IshaLubuva
JF-Expert Member
- Dec 4, 2008
- 250
- 12
Jana kwenye Taarifa ya habari ya Runinga ya Channel Ten RC wa Tanga aliwachimba mkwara Watendaji wa Vijiji katika Wilaya ya Handeni kuwa kama hawatasimamia vizuri mazao yanayovunwa sasa na wakulima wa maeneo yao ya kazi na badala yake wananchi/wakulima wakayauza na hivyo kupelekea kuibuka kwa upungufu wa chakula hatasita kuwafukuza. Alisema kuwa VEO yeyote atakayeenda na maelezo ya kuwa na upungufu wa chakula katika eneo lake la kazi aende pia na barua ya kujiuzulu kazi.
Wana JF hebu tujiulize:
1) VEO anawezaje kumzuia mkulima, ambaye anakabiliwa na matatizo, mathalani kuuguliwa au mwanae kudaiwa ada ya shule, kuuza mahindi yake ili akabiliane na kadhia hiyo?
2) Je hili ni jukumu mojawapo la kazi za VEO kuzuia wakulima kutouza mazao yao (mkulima mwingine mahindi ni zao lake la biashara) au ndo hali ya uonevu wa kiutendaji?
3) Kwa ufahamu nilionao RC hawezi (kama sheria za utumishi wa umma zitazingatiwa) kumfukuza kazi VEO kwa kutosimamia wakulima ili wasiuze mazao yao, ila ninachijiuliza ni nini anataka kutufundisha huyu RC?; kwamba anayo madaraka yanayovuka sheria au haelewi ukomo wa mamlaka yake?. Hii ilinifanya nimkumbuke enzi za Waziri Mkuu Sumaye alivyowachimba mkwara maDC kuwa yeyote atakayesema Wilaya yake ina njaa nayeye ajihesabu kazi basi
Hali hii kila mara huwa inanifanya kuwa na mashaka ya uwezo wa viongozi wanaotokea kwenye ustaafu wa Jeshi na hasa ukizingatia kuwa wakati ule waliokuwa wakienda kwenye kazi za majeshi walikuwa wale waliokosa nafasi za kuendelea na Kidato cha nne au kwenye vyuo
Wana JF hebu tujiulize:
1) VEO anawezaje kumzuia mkulima, ambaye anakabiliwa na matatizo, mathalani kuuguliwa au mwanae kudaiwa ada ya shule, kuuza mahindi yake ili akabiliane na kadhia hiyo?
2) Je hili ni jukumu mojawapo la kazi za VEO kuzuia wakulima kutouza mazao yao (mkulima mwingine mahindi ni zao lake la biashara) au ndo hali ya uonevu wa kiutendaji?
3) Kwa ufahamu nilionao RC hawezi (kama sheria za utumishi wa umma zitazingatiwa) kumfukuza kazi VEO kwa kutosimamia wakulima ili wasiuze mazao yao, ila ninachijiuliza ni nini anataka kutufundisha huyu RC?; kwamba anayo madaraka yanayovuka sheria au haelewi ukomo wa mamlaka yake?. Hii ilinifanya nimkumbuke enzi za Waziri Mkuu Sumaye alivyowachimba mkwara maDC kuwa yeyote atakayesema Wilaya yake ina njaa nayeye ajihesabu kazi basi
Hali hii kila mara huwa inanifanya kuwa na mashaka ya uwezo wa viongozi wanaotokea kwenye ustaafu wa Jeshi na hasa ukizingatia kuwa wakati ule waliokuwa wakienda kwenye kazi za majeshi walikuwa wale waliokosa nafasi za kuendelea na Kidato cha nne au kwenye vyuo