Rasimu irudishwe ilikotoka


GHIBUU

GHIBUU

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2011
Messages
3,718
Likes
1,418
Points
280
GHIBUU

GHIBUU

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2011
3,718 1,418 280
Ukienda katika rasimu sura ya sita

57
.-(1) Jamhuri ya Muungano itakuwa na muundo wa shirikisho lenye serikali tatu ambazo ni:

(a) Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania;
(b) Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar; na
(c) Serikali ya Tanzania Bara


Uchambuzi

Hapo katika serikali ya tanzania bara naona ni utata mkubwa, huu ni usanii,kwa nini watanganyika hamulitaki jina lenu la Tanganyika, eti munaita tanzania bara, sasa vile visiwa vya mafia ni vya nani ?

Munaposema tanzania bara, visiwa vya mafia munavitoa katika himaya yenu kama ni eneo la tanganyika, tunataka rasimu hii ifanyiwe marekebisho ,kila penye tanzania bara kuwe na TANGANYIKA
 
Varbo

Varbo

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2012
Messages
1,039
Likes
267
Points
180
Varbo

Varbo

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2012
1,039 267 180
Warioba aturudishie chenji
 
M

Manyerere Jackton

Verified Member
Joined
Dec 11, 2012
Messages
2,403
Likes
807
Points
280
M

Manyerere Jackton

Verified Member
Joined Dec 11, 2012
2,403 807 280
JIna litawasaidia nini
 
nitonye

nitonye

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2011
Messages
7,184
Likes
553
Points
280
nitonye

nitonye

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2011
7,184 553 280
sijawahi kuona nchi yenye maraisi watano bali inataka kutokea tanzania. Yaani Tanganyika ni sawa na mwanaume ----- anayesumbuliwa na mwanamke malaya ambaye ni Zanzibar. Hivi Zanzibar inabembelezwa nini mpaka yenyewe iitwe Zanzibar na sisi huku tusiitwe Tanganyika na tuitwe Tanzania Bara
 
GHIBUU

GHIBUU

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2011
Messages
3,718
Likes
1,418
Points
280
GHIBUU

GHIBUU

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2011
3,718 1,418 280
20. ibara 113 out clause kuhusu uwepo wa muungano utaamuliwa kwa kura ya maoni
Hii ibara inaashiria kulikuwa na opt in clause ambayo ilitokana na kura ya maoni, kama hili halikufanyika waheshimiwa TUME si mufanye hilo kwanza? Ama mtueleze hili lilifanyika lini kwa upande wa wananchi either de facto ama de juro
Ninavyoelewa mimi hili la kura maoni kuulizwa wananchi kama wanautuaka huu muungano hawajaulizwa hapo mwanzo na wala hivi sasa, hivyo kuwepo ibara hii ni udanganyifu wa kisheria.
 
GHIBUU

GHIBUU

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2011
Messages
3,718
Likes
1,418
Points
280
GHIBUU

GHIBUU

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2011
3,718 1,418 280
sijawahi kuona nchi yenye maraisi watano bali inataka kutokea tanzania. Yaani Tanganyika ni sawa na mwanaume ----- anayesumbuliwa na mwanamke malaya ambaye ni Zanzibar. Hivi Zanzibar inabembelezwa nini mpaka yenyewe iitwe Zanzibar na sisi huku tusiitwe Tanganyika na tuitwe Tanzania Bara
Malaya itakuwa wazee wako,mtoto wa haramu lazima atafanya uharamu wake kama wewe, unaposema zanzibar ni malaya unatutukana wazanzibari tafadhali rekebisha kauli zako, lete hoja.
 
YUDITHA

YUDITHA

Senior Member
Joined
May 5, 2013
Messages
154
Likes
3
Points
0
YUDITHA

YUDITHA

Senior Member
Joined May 5, 2013
154 3 0
Warioba Na Tume Yake Hapa Wameteleza, Nadhani Wanalipenda Sana Neno Tanzania Ndo Mana Wanangangania Sana hiitwe TANZANIA BARA lkn warioba babu yetu yampasa aelewe kwamba hakuna nchi iliyopata uhuru ikiwa inaitwa tanzania bara bali ni tanganyika. hatuoni sababu ya kuendelea kupoteza utaifa wetu kwa kungangania tanzania bara sisi ni watanganyika. mbona zanzibar haiitwi tanzania visiwani? kwa nini sisi tuwe watumwa wao?
 
Teacher1

Teacher1

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2011
Messages
320
Likes
32
Points
45
Teacher1

Teacher1

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2011
320 32 45
Kama hamtaki kuitwa Tanganyika basi tuitwe Tanzania tuache neno bara maana halileti maana yoyote kimataifa
 
rayun

rayun

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Messages
240
Likes
3
Points
35
rayun

rayun

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2013
240 3 35
sijawahi kuona nchi yenye maraisi watano bali inataka kutokea tanzania. Yaani Tanganyika ni sawa na mwanaume ----- anayesumbuliwa na mwanamke malaya ambaye ni Zanzibar. Hivi Zanzibar inabembelezwa nini mpaka yenyewe iitwe Zanzibar na sisi huku tusiitwe Tanganyika na tuitwe Tanzania Bara
malaya ni wew na wote wanaotaka vya bara na visiwani. kwa nin mucrdhike na bara yenu tu mpak.munganganie na zanzibar japo haitaki km si umalaya kitu gani?
kua na nidham. km hujafunzwa na mam ako ulimwengu utaendelea kukufunza
 
Ndoa

Ndoa

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2011
Messages
997
Likes
23
Points
35
Ndoa

Ndoa

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2011
997 23 35
ukienda katika rasimu sura ya sita

57
.-(1) jamhuri ya muungano itakuwa na muundo wa shirikisho lenye serikali tatu ambazo ni:

(a) serikali ya jamhuri ya muungano wa tanzania;
(b) serikali ya mapinduzi ya zanzibar; na
(c) serikali ya tanzania bara


uchambuzi

hapo katika serikali ya tanzania bara naona ni utata mkubwa, huu ni usanii,kwa nini watanganyika hamulitaki jina lenu la tanganyika, eti munaita tanzania bara, sasa vile visiwa vya mafia ni vya nani ?

munaposema tanzania bara, visiwa vya mafia munavitoa katika himaya yenu kama ni eneo la tanganyika, tunataka rasimu hii ifanyiwe marekebisho ,kila penye tanzania bara kuwe na tanganyika
kuna ukweli.
 
Android 00

Android 00

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2013
Messages
775
Likes
2
Points
35
Android 00

Android 00

JF-Expert Member
Joined May 23, 2013
775 2 35
Rasimu hii ni ya kichina lazima itakuwa wameshirikiswa, bora Warioba ajiuzulu, na alitwambia maamuzi magumu ndo haya ya usanii?
 
Kazitunayo

Kazitunayo

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2013
Messages
3,207
Likes
1,963
Points
280
Kazitunayo

Kazitunayo

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2013
3,207 1,963 280
Ki kubwa wanangu wauone asbh,mchana ,jioni ayo ya majina nawaachia wenyewe wenye nchi yao
 
mkandi

mkandi

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2012
Messages
282
Likes
10
Points
35
mkandi

mkandi

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2012
282 10 35
Sio tu kwamba Tanzania 'bara' haina visiwa kama mafia; haina mwambao wote wa pwani: kutokea Tanga, Bagamoyo hadi Mtwara! ama umesahau kua hii ilikua mali ya Sultan wa Zanzibar? Hivi unafikiri ukimuuliza mzaramo bara ni wapi atasema ni Dar?

tragedy of the commons
 
usiniguse

usiniguse

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
1,481
Likes
537
Points
280
usiniguse

usiniguse

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
1,481 537 280
Acheni ujinga ,kwahiyo kwa akiri zenu fupi tanzania bara ni wapi? Au neno bara na pwani ni sawa? Unadhani mafia haipo bara ?je kwa wakati wote ambao tanganyika haikuwepo ilikuwa wapi zanzibar ?waryoba na tume wanaakiri na yote hayo wameyazingatia.

Sent from my BlackBerry 9700 using Jamii Forums
 

Forum statistics

Threads 1,273,084
Members 490,268
Posts 30,470,632