Rais Samia: Pesa hatuna, tunanyanyasika kwa mikopo

Rais Samia: Pesa hatuna, tunanyanyasika kwa mikopo

Haoni aibu kuongea hivyo, eti pesa hatuna tunanyanyasika na mikopo, kweli? Tukichukua kuanzia mzee wa msoga na wale vibaraka wake, wewe na watu wako tunalipa madeni yote.

Ni dhambi kusema uongo, huku ukijua mnachofanya. Leo hii waziri wa Fedha anakuwa tajiri wa kupindukia, umewaruhusu wale ila wasivimbiwe.

Nani ataacha kuvimbiwa? Hakuna anayemzuia. Acheni kucheza na akili za wananchi. Acheni ufisadi, mtaviacha kama wengine.
 
Mjadala mpana wa yaliyobainishwa leo unatakiwa kuendelea hapa JamiiForums ukiwakilisha mawazo nini cha ziada serikali ifanye.
 
5 July 2024
🔴#Live: RAIS RUTO APUNGUZA MATUMIZI ya SERIKALI kwa SHILINGI BILIONI 177 - AAHIDI MABADILIKO I VOA..

Kenya shilingi biiioni 177 x 20 = 2.54 trilioni za shilingi za kiTanzania. Hatua zilizochukuliwa ili serikali kujibana mkanda imegusa maeneo yafuatayo :


KATIKA hatua ya kupunguza matumizi, Rais William Ruto ametangaza kwamba atapunguza idadi ya washauri wa serikali kwa nusu.


Uamuzi huu unalenga kuongeza ufanisi ndani ya utumishi wa umma na unapaswa kutekelezwa mara moja.

“Idadi ya washauri katika serikali itapunguzwa kwa asilimia 50 huku watumishi wa umma waliofikisha umri wa kustaafu kuondoka mara moja,” Rais Ruto alisema wakati wa hotuba yake kwa Taifa.


Kupunguza huku ni sehemu ya mkakati mpana zaidi wa Rais wa kuondoa matumizi yasiyo ya lazima ya serikali na kuboresha utoaji wa huduma.

Kando na kupunguza idadi ya washauri, Rais Ruto alizindua mpango wa kufuta mashirika 47 ya serikali ambayo yana kazi zinazofanana.

Alisema watumishi hao kutoka katika mashirika hayo watapatiwa kazi nyingine katika wizara na idara mbalimbali ndani ya serikali.


“Mashirika arobaini na saba yenye kazi zinazofanana yatavunjwa, na hivyo kusababisha kuondolewa kwa gharama zao za uendeshaji. Kazi zao zitaunganishwa katika wizara husika,” Ruto alieleza.

Hatua hii inalenga kuondoa gharama, kurahisisha utendakazi wa serikali, na kuimarisha uratibu ndani ya utumishi wa umma
 
The government spent a lot of money annually kusomesha civil servants degrees za kujiendeleza ki-sector ulaya. Tena huku wana walipa mishahara.

TISS ndio usiseme inasomesha watu kibao kila mwaka tena vipanga ulaya.

Sasa hao watu wana mchango gani kwenye economic policies.

Mengine tushasema sana wengine hii ni collection drainage worth over 100 billions a month.

Anha huyu poyoyo tu anaongea nini.

But on a serious note the country is loosing lots of money on that front.

Ndio kwanza huyo raisi anamtoa huyo mkusanyaji.

Mambo ya third ni magumu kuelewa
 
Back
Top Bottom