Rais Paul Kagame ndie Rais bora kwa sasa

Rais Paul Kagame ndie Rais bora kwa sasa

Wakuu, mimi mnyarwanda. Nimeona comments kibao badhi mnamponda Kagame, wengine wanamsifia. Nyote nawapeni big up, kwa sababu kila mmoja ana lake analolijua. Ila napenda tu niwwaeleze kitu kimoja.Hamna kiongozi mkamilifu;kwa sababu lazima kila siku kutakuwa na pande mbili, wanaomuunga mkono na wapinzani. Hivyo, unategemea mpinzani atamuelewaje! Kwa upande wa Rwanda, jameni, acheni, nyie hizi ni habari mnazozisikia, na muombe yasiwakute. Na kwa kifupi asingekuwepo hadi leo hii Rwabda damu ingekuwa inamwagika dakika hadi dakika.Mauaji yalikuwepo toka miaka ya 1959, ili waliwowaita watutsi waangamie na kila mtoto atakaezaliwa alitakiwa awe anaulizia hilo kabila lilikuwa la aina gani! Na isitoshe, waliokuwa wakishiliki mauaji hayo, hata wao walikuwa wanakumbwa na mkasa huo. Sasa unataka kuniambia ni nani alifaidi katika mauaji hayo wakati aliyekuwa anaua na yeye alikuwa alikuliwa? Kazi kubwa aliyoyifanya sasa, unadhani leo hii umoja wa wanyarwanda umetoka mbinguni? Unajua aliyeua na aliyeuliwa leo hii waepatana mpaka watoto wao wanaoana! Hilo jambo kwenu haliwezekani, ila Rwanda limewezekana! Halafu, hajaja kama kiongozi ambaye ana hamu sana na mali ya uma, bali amejitahidi kuuonyesha ulimwengu kwamba utu ndo mhimu zaidi ya utajili.Utapinga sawa, lakini ukiongea na walengwa ndo watakwambia faida yake. Hivyo basi, kama dicteta sawa, sababu ukitaka uongoze vichwa zaidi ya milioni kumi kwa matakwa ya kila mmoja utafika wapi!? Lazima mmoja aonewe ili angalau 100 wasalimike. Na nyie kumbuka wewe unayechat hapa, kuna zaidi ya milioni hata simu hawajaigusa! Jamani, na wao binadamu na wana haki sawa na wewe.Hivyo basi, kubalini ushauli wake, muuchambue muone kipi kina faida kwenu.Mkiona kuna jambo la kuwasaidia, fuateni ushauli wake.Japo mi najua kwa mwendo wa Rais wenu baada ya miaka 5 mtaona faida ya udikteta wake.
mkuu wewe ndie unaejua uchungu na nchi yako na mlikotoka achana nan hawa watanzania waoga yani wako kigeugeu kila siku. wanavyosema ni mtu hatari ndio ni kweli lakin hawaoni mazuri yake? wapuuzi sana watanzania, nasema tena Paul Kagame ni jembe leo hii Rwanda inaishi kwa amani sababu ya ushujaa wake jamaa katoka mbali sana fikiria kule Uganda alikoishi kama mkimbizi na akapgana hadi museven akaingia madarakani akaamua kurudi nyumbani kwake kutafuta amani ya nchi yake. sasa hawa watanzania hata sio wanyarwanda ina wauma nini. tumpe heshima yake bana.
pia unakumbuka Libya walimsaliti gaddafi sasa ona matunda wanayovuna.
 
Kiongozi mzuri ashingeshindwa kuhudhuria mazishi ya Mandela wala nyerere

Rwanda si nchi kwa sasa n gereza huwez sema chochote
 
Kiongozi mzuri ashingeshindwa kuhudhuria mazishi ya Mandela wala nyerere

Rwanda si nchi kwa sasa n gereza huwez sema chochote
kwani uzuri wa kiongozi unapimwa kwa kuhudhuria mazishi, duu amini unachokiamini.
 
Huwez msema Kagame popote Rwanda ukawa salama
emb fikiria rais wa zaman pasteur bizimungu alivyojiuzulu halaf akataka kuanzisha chama chake kama kagame haku kifuta mara moja huoni bizimungu angekuja kuleta tena mtafaruku meingine? amani ya Rwanda ipo hapo ilipo sababu ya kagame hizo ni jitihada za kuweka mambo sawa inshort anajua akilegeza tuu mambo ya ajabu yatatokea tena na warudi vitai. sio mjinga et kuwazima mdomo kwani kama waanchi wanapata mahitaji yao na usalama upo kuna shida gani? kitu kimoja anachinikera kagame ni ku sapoti m23 tuu kwa kushirikiana na museveni ili wajitawalie rasilimali za DRC .
 
Ngoja waje interahamwe wanaojiita watanzania wakiongozwa na Jmali,bila Kagame Rwanda ingekuwa failed state like Somalia na machinjio ya interahamwe
 
Kiongozi mzuri ashingeshindwa kuhudhuria mazishi ya Mandela wala nyerere

Rwanda si nchi kwa sasa n gereza huwez sema chochote
Yaani wewe kipimo chako cha ubora ni raisi anaehudhuria mazishi ya raisi wengine? Kweli wewe ni duwanzi
 
Km hujafika Rwanda nnayosema huwez elewa

Huo uhuru mnaoutaka nyie ndo ulifikisha Rwanda ilipofika mwaka 1994! Ambapo kuna mtu alikuwa anaruhusiwa kuongea, kusoma, kufanya kazi, kuingia jeshini, na mengineyo. Sasa unaelewa nini wanapoongelea haki sawa! Ina maana kuna wa kushushwa chin ina wa kupandishwa ili angalau wafikie level moja. Na naomba uwe mkweli, uongee na wazee wanyarwanda kuanzia 1956 mpaka 1994. Maana mwenyewe wa 1982, hakika nayoyajua ni machache! Na yasikie kwa mwenzio usiombe yakukute. Yalivyoanza kwenu huko Arusha watu walilalamika kiasi gani? Unaposema hayo ebu fikilia kwanza ndugu yangu. Mpaka leo hii kuna badhi ya watu japo wamebaki kidogo, wakipata upenyo tu, lazima wakatekate watu mapanga.Kisa tu, sura yake wala siyo kwamba ana kosa, sawa na wewe uweke akilini kwamba msukuma ni mtu mbaya kwa vile mnatofautiana kabila. Hivyo asingewaziba mdomo usingekuwa unasikia Rwanda! Na usione kwamba kula ya maoni amechaguliwa 98%!!!! Watu bado wana uogo kidogo.Akiingia madarakani mtu mwenye mawazo tofauti na ya kwake, anayejijali bila kujali nchi, nini kitatokea!
 
Hii ilikuwa kambi ya wakimbizi..wa kihutu...1995.. jeshi lililokuwa..linaongozwa na General kagame kufanya mauaji...ya watu takribani laki moja ambao ni kutoka jamii hio ikiwemo watoto.. hio link ina picha na maelezo zaidi..na mpaka leo serikali yao wanatambua..338 tu...
 
Hii ilikuwa kambi ya wakimbizi..wa kihutu...1995.. jeshi lililokuwa..linaongozwa na General kagame kufanya mauaji...ya watu takribani laki moja ambao ni kutoka jamii hio ikiwemo watoto.. hio link ina picha na maelezo zaidi..na mpaka leo serikali yao wanatambua..338 tu...

Simhukumu maana sikuwepo; ila unaelewa nini maana ya vita! Na unakubaliana na mimi kwamba bado vita ilikuwa inaendelea? Waasi wa FDLR unawajua? Labda kwa uelewa wangu nikujuze kidogo, il pia nikuombe ukafanye utafiti. Mi ni mnyarwanda halisi, wa kuzaliwa kabisa. Na wakati huu nilikuwa Rwanda. Mwaka 1959, kuna wanyarwanda walichomewa nyumba zao, kunyanganywa mali zao na kuliwa mifugo na jamii iliyokuwa inaitwa wahutu. Hawa walionusurika kufa walikimbilia Uganda. Wapo vijana wa kike na kiume, wakimbizi; miaka hiyo nadhani mtu Idi Amin alikuwa madarakani kama sikosei(historia hio siijui vizuli kama ntakosea utanikosoa). Hawa watu waliendelea kuzaliana, wakawa wanaongezeka, hivyo kuwa mzigo kwa taifa lililowapokea, baadhi walianza kujiunga na jeshi la Uganda kumsupport Museveni kumtoa Amin. Kilichotokea, badae walianza kufukuza hao wakimbizi, na vijana wao ndo walkuwa jeshini, sasa ilikuwa hawataki kunyanyasika. Kwao hawahitajiki, na walipo wanafukuzwa, swali; waende wapi? Badae walikuja kufukuzwa.Kufika mpakani jeshi la Rwanda enzi hizo halikuwaruhusu kuingia nchini.Na jeshi la Uganda halikuwahitaji kwenye ardhi yao. Unadhani walienda wapi? Kuna mto unaitwa"UMUYANJA" mpakani, walilala humo kwenye maji wamesimama. Jiulize adhabu hio mpaka kulikucha, watoto, wanawake na waume zao na vijana katika hali hio. Waliomba kurudi kwa mda, ampapo serikali ya Rwanda ilitamka kwamb"MAJI YAKIJAA GLASS,UKIONGEZA MENGINE YATAMWAGIKA. NCHI NI NDOGO NA SISI HAITUTOSHI, HIVYO HATUNA PA KUWAWEKA"Maneno hayo yalitamkwa na Rais Habyarimana.
Walirudi, ndo wakaanza kujipanga kuikomboa nchi ili na wao wapate pa kukaa.
Nakumbuka, kuna mashimo mengi yalichimbwa nchini, kwa madai ya kwamba wanatafuta maji. Ebu fikilia unakuwa na shimo la mita zaidi ya 100, na upana wa zaidi ya m5! Nani alijua lengo!? Madarasani. wanafunzi walikuwa wanatenganishwa zinatengenezwa orodha za kila kabila.Uraiani ilikuwa hivo.Watusti walikuwa wananyanyaswa, ukibahatisha umesoma, kazi ni ualimu tu.
Ni stori ndefu, ila niruke mpaka mwaka 1994. Wakati raisi anatoka Arusha, alikuwa hana ujanja tofauti na kusain imakubaliano ya Arusha, na hayo yalikuwa ya kuwapa haki sawa raia wote(kazini, jeshini, serikalini) sasa kuna watu wake walikuwa hawataki kabisa.Na inasemekana wao ndo walidungua ndege yake. Nani hapendi madalaka? Ile nafasi ya urais yawezekana ni tamu sana.
Mapanga yalikuwa yameagizwa kwa wingi, siraha ndo usiseme, vijana wamepewa mazowezi ya kijeshi kwa wingi. Kwa kifupi mauwaji yale yalikuwa yamepangwa siku nyingi.

Sasa ukisema kwamba Kagame ameuwa; walivyokuja unakubaliana na mimi kuna watu walikuwa bado wanaendelea kuuwawa? Wengi wao wakiwa na familia zao nchini humu? Unataka kuniambia kwamba utakuja ukute familia nzima imeteketezwa kinyama, utakaa utulie?

Haya, hio link uliyoiweka, baada ya nchi kuinia mikononi mwa RPF,ilikuwa inaitwa APR kipindi hicho, wanajeshi wa Habyarimana hawakuacha kuvamia nchi kwa lengo la kupigana na jeshi la APR na kurudisha nchi mikononi mwao. Walivyokuwa wakivamia, bado mauaji yaliendelea, mashuleni, ma hospitalini, barabarani magari yalikuwa yakitekwa; na kilichokuwepo ni wahutu pempendi, na watutsi kando, group mbili zionekane. Wakifanya hivyo, watutsi wanauliwa, wakigoma, wote wanauliwa, na makazi yao yalikuwa kambini si kwingine.

Kukomesha hilo, jeshi lililazimika kuwafata huko huko. Sasa ulitaka aache watu waendelee kuuwawa? Na mpaka leo hii navyoandika hivi, nikwambie kwamba kuna waasi bado wanaingia, na raia wanakamatwa kwa kuwa support! Hivyo akilegeza, bado kuna watu wako radhi damu imwagike tena. Yasikie kwa mwenzio sisi tunayajua vizuli kaka.

Samahani nimeandika mengi ila nadhani kuna uelewa furani utakuwa nao. Nakuomba kama uko interested utafute watu wanaoijua Rwanda wakuelee. Ukisema watu hawana uhuru wa kuongea, ni kweli, ila sasa, watu walioko jera leo hii unadhani familia zao zinafurahi? Na unadhani hata hao wafungwa kuna anaekubali kwamba aliua? sasa ukimpa uhuru wa kuongea, alieuliwa atatoa ya kwake, vita ianze upya, aliyeua nae atadai unamsingizia vita ianze upya! Acha tu wanyarwanda tunyamazishwe ni haki
 
Back
Top Bottom