Rais ni taasisi, tuheshimu ofisi ya urais

Rais ni taasisi, tuheshimu ofisi ya urais

Home tutor Dar

Senior Member
Joined
Feb 23, 2025
Posts
126
Reaction score
156
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mama Samia Suluhu Hassan, sio lazima apendwe na kila mtu — hiyo ni kawaida katika uongozi. Lakini ni LAZIMA aheshimiwe na kila raia bila kujali tofauti za kisiasa, kiimani au mitazamo ya kijamii.

Kuongezeka kwa lugha za matusi, kejeli na dhihaka dhidi ya viongozi mitandaoni siyo tu kwamba ni ukiukwaji wa maadili bali pia ni kuvunja misingi ya nidhamu na ustaarabu wa kitaifa.

Tujifunze:
  • Kukosoa kwa hoja, si kwa matusi.
  • Kutoa mapendekezo, si kubeza kila jambo.
  • Kuelimisha, si kuchochea.

Tanzania ni yetu sote. Ustaarabu, maadili na heshima kwa viongozi wetu ni tunu ambazo lazima tuzilinde.

Tuijenge nchi kwa hoja zenye tija — si matusi mitandaoni.

✳️ Tanzania kwanza, tofauti baadaye.
 
Waliofanya kwa staha na waliotukana wote wamekiona kilichomfanya kanga akawa na madoa madoa...
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mama Samia Suluhu Hassan, sio lazima apendwe na kila mtu — hiyo ni kawaida katika uongozi. Lakini ni LAZIMA aheshimiwe na kila raia bila kujali tofauti za kisiasa, kiimani au mitazamo ya kijamii.

Kuongezeka kwa lugha za matusi, kejeli na dhihaka dhidi ya viongozi mitandaoni siyo tu kwamba ni ukiukwaji wa maadili bali pia ni kuvunja misingi ya nidhamu na ustaarabu wa kitaifa.

Tujifunze:
  • Kukosoa kwa hoja, si kwa matusi.
  • Kutoa mapendekezo, si kubeza kila jambo.
  • Kuelimisha, si kuchochea.

Tanzania ni yetu sote. Ustaarabu, maadili na heshima kwa viongozi wetu ni tunu ambazo lazima tuzilinde.

Tuijenge nchi kwa hoja zenye tija — si matusi mitandaoni.
✳️ Tanzania kwanza, tofauti baadaye.

mwambieni aachie ngazi ataaibika sana, sio siku nyingi zijazo. Amekosa kibali mbele za Mungu na mbele za wanadamu.

ukishaona mtu amepata nafasi kwa sababu ya Katiba wakati huo huo anaitukana Katiba ujue kwisha kazi yake
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mama Samia Suluhu Hassan, sio lazima apendwe na kila mtu — hiyo ni kawaida katika uongozi. Lakini ni LAZIMA aheshimiwe na kila raia bila kujali tofauti za kisiasa, kiimani au mitazamo ya kijamii.

Kuongezeka kwa lugha za matusi, kejeli na dhihaka dhidi ya viongozi mitandaoni siyo tu kwamba ni ukiukwaji wa maadili bali pia ni kuvunja misingi ya nidhamu na ustaarabu wa kitaifa.

Tujifunze:
  • Kukosoa kwa hoja, si kwa matusi.
  • Kutoa mapendekezo, si kubeza kila jambo.
  • Kuelimisha, si kuchochea.

Tanzania ni yetu sote. Ustaarabu, maadili na heshima kwa viongozi wetu ni tunu ambazo lazima tuzilinde.

Tuijenge nchi kwa hoja zenye tija — si matusi mitandaoni.

✳️ Tanzania kwanza, tofauti baadaye.
Kumpinga siyo kosa la jinai. Ni democracy kumuamini na kutokumuamini. Unaweza kumfuata na Unaweza usimfuate blindly. Rais ni taasisi kama ulivyosema. Lakini pia Rais ni binaadamu aliyezungukwa na watu wenye mapungufu na nia mbalimbali tofauti na naya kwake.

Utaratibu wa kumpinga upo kikatiba na wala si jinai. Tusimfanye kiongozi wetu kuwa mungumutu asiyeonyeshwa matatizo ya nchi.
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mama Samia Suluhu Hassan, sio lazima apendwe na kila mtu — hiyo ni kawaida katika uongozi. Lakini ni LAZIMA aheshimiwe na kila raia bila kujali tofauti za kisiasa, kiimani au mitazamo ya kijamii.

Kuongezeka kwa lugha za matusi, kejeli na dhihaka dhidi ya viongozi mitandaoni siyo tu kwamba ni ukiukwaji wa maadili bali pia ni kuvunja misingi ya nidhamu na ustaarabu wa kitaifa.

Tujifunze:
  • Kukosoa kwa hoja, si kwa matusi.
  • Kutoa mapendekezo, si kubeza kila jambo.
  • Kuelimisha, si kuchochea.

Tanzania ni yetu sote. Ustaarabu, maadili na heshima kwa viongozi wetu ni tunu ambazo lazima tuzilinde.

Tuijenge nchi kwa hoja zenye tija — si matusi mitandaoni.
✳️ Tanzania kwanza, tofauti baadaye.

Urais ni mtu. Hatuchagui taasisi tunachagua mtu. Akienda fyongo tunapiga kura atoke mtu si taasisi!

Hili la taasisi ni jitihada za wahuni kuuteka nyara uraisi na kutaka kuleta upotoshaji!

Taasisi kwa kifungu kipi katika katiba?!
 
Kwani tunapigiaga kura taasisi au mtu binafsi?
Kwa mfano hiyo oktoba ambao mtatiki mtachagua taasisi au huyo chura kiziwi?!
Ukishaona chawa wanaleta habari za urais ni taasisi jua ni namna ya kumfichia mtu madhaifu ili ionekane sio yeye binafsi!!.
 
Urais ni mtu. Hatuchagui taasisi tunachagua mtu. Akienda fyongo tunapiga kura atoke mtu si taasisi!

Hili la taasisi ni jitihada za wahuni kuuteka nyara uraisi na kutaka kuleta upotoshaji!

Taasisi kwa kifungu kipi katika katiba?!
mkuu gonga supu mahala uliko na Pepsi ya bariiidi! Wasikudai pesa
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mama Samia Suluhu Hassan, sio lazima apendwe na kila mtu — hiyo ni kawaida katika uongozi. Lakini ni LAZIMA aheshimiwe na kila raia bila kujali tofauti za kisiasa, kiimani au mitazamo ya kijamii.

Kuongezeka kwa lugha za matusi, kejeli na dhihaka dhidi ya viongozi mitandaoni siyo tu kwamba ni ukiukwaji wa maadili bali pia ni kuvunja misingi ya nidhamu na ustaarabu wa kitaifa.

Tujifunze:
  • Kukosoa kwa hoja, si kwa matusi.
  • Kutoa mapendekezo, si kubeza kila jambo.
  • Kuelimisha, si kuchochea.

Tanzania ni yetu sote. Ustaarabu, maadili na heshima kwa viongozi wetu ni tunu ambazo lazima tuzilinde.

Tuijenge nchi kwa hoja zenye tija — si matusi mitandaoni.

✳️ Tanzania kwanza, tofauti baadaye.
Imategemea taasisi ya wahuni au waadilifu
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mama Samia Suluhu Hassan, sio lazima apendwe na kila mtu — hiyo ni kawaida katika uongozi
Hili ndiyo jibu kwa paragraph yote ya chini....katika kutopendwa hayo yote uliyoyakataza lazima yawemo...mi nadhani ungeshauri aendelee kuwa mvumilivu bila kuleta madhara.
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mama Samia Suluhu Hassan, sio lazima apendwe na kila mtu — hiyo ni kawaida katika uongozi. Lakini ni LAZIMA aheshimiwe na kila raia bila kujali tofauti za kisiasa, kiimani au mitazamo ya kijamii.

Kuongezeka kwa lugha za matusi, kejeli na dhihaka dhidi ya viongozi mitandaoni siyo tu kwamba ni ukiukwaji wa maadili bali pia ni kuvunja misingi ya nidhamu na ustaarabu wa kitaifa.

Tujifunze:
  • Kukosoa kwa hoja, si kwa matusi.
  • Kutoa mapendekezo, si kubeza kila jambo.
  • Kuelimisha, si kuchochea.

Tanzania ni yetu sote. Ustaarabu, maadili na heshima kwa viongozi wetu ni tunu ambazo lazima tuzilinde.

Tuijenge nchi kwa hoja zenye tija — si matusi mitandaoni.

✳️ Tanzania kwanza, tofauti baadaye.
Respect has to be earned, heshima inajengwa haiji tu yenyewe.
lakini pia kama heshima inatengenezwa basi heshima ilokuwepo inaweza kubomolewa.

Sa100 kashaharibu heshima ya ofisi ya Rais ndo maaana mitandaoni ni matusi tu, kuzuia hilo ni mpaka aje Rais airudishe iyo heshima iliyo potea kwa kutekeleza utawala bora.
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mama Samia Suluhu Hassan, sio lazima apendwe na kila mtu — hiyo ni kawaida katika uongozi. Lakini ni LAZIMA aheshimiwe na kila raia bila kujali tofauti za kisiasa, kiimani au mitazamo ya kijamii.

Kuongezeka kwa lugha za matusi, kejeli na dhihaka dhidi ya viongozi mitandaoni siyo tu kwamba ni ukiukwaji wa maadili bali pia ni kuvunja misingi ya nidhamu na ustaarabu wa kitaifa.

Tujifunze:
  • Kukosoa kwa hoja, si kwa matusi.
  • Kutoa mapendekezo, si kubeza kila jambo.
  • Kuelimisha, si kuchochea.

Tanzania ni yetu sote. Ustaarabu, maadili na heshima kwa viongozi wetu ni tunu ambazo lazima tuzilinde.

Tuijenge nchi kwa hoja zenye tija — si matusi mitandaoni.

✳️ Tanzania kwanza, tofauti baadaye.


Matusi yalianzia Pwani .

Zamani ilikua ni jambo la ajabu sana kumkuta mtu wa Bara akitukana au kusema matusi ya nguoni .Hayo mambo tuliyakuta kwa Waswahili hasa Wazanzibari na Wataramo .

Kwa hiyo matusi ni kibwagizo kwa waswahili na Wazanzibari.

Usiogope mtawala kutukanwa kinachotakiwa ni kutenda haki tu.

Unajua hata mwanaume au mwanamke akianza kutembea na watoto wadogo atadharaulika na kupoteza heshima yake mbele ya watu wa umri wote .

Sasa ukiona rais anatukana anachukiwa anasemwa vibaya usiangalie taasisi nzima bali anza kuangalia tabia yake katika kuongoza ,uadilifu wake , utu wake kwa wengine , upendo wake ,upendeleo ,dharau aliyo nayo ,kujikweza , kujiona yuko sawa na Mungu , kutaka kuheshimika yeye tu bila kuwaheshimu wengne ,kutaka kuhuurumiwa yeye tu bila kuwahurumia wengine .Mfano anaona fahari sana kuona jinsi Tundu Lisu anavyoteseka gerezani bila kosa wakati ni mgonjwa . Kumbe angesema tu tena hadaharani kuwa DPP anagalia huyo mtu ni mgonjwa mtoe utafute ushahidi mwingine . Angaheshimika sana kama mwanzoni alivyoheshimika na kupokelewa kwa shangwe kubwa sana na wapenda haki wote duniani pale alipoanza vizuri na kuwa na nia ya kubadli katiba na reforms nyingne ili nchi iwe na haki . Aliwahi kuwambia polisi wanabambikia watu kesi na wanakamata watu wasio na hatia akijitokea mfano yeye mwenyewe.

Cha ajabu alipoambiwa kuwa hawa Polisi ndio wanaotusaidia kushinda kwa nguvu akabadilika sana . Hapo hakujua kuwa kwa alivyoanza kama angefanikiwa kuleta mabadiliko angajijengea heshima kubwa sana na angepata ushindi mkubwa sana maana wapinzani wangekosa agenda na Kanisa pamoja na wapigania haki za binadama wasingekua na jambo la kukosoa kuhusu mauaji ,utekaji na dhulma .

Urais ni taasisi lakini Rais ni Mtu mmoja kwa nafsi yake na maono na matamanio yake .

Ndio maana Urais unagombewa lakini Rais hagombewi .

Tanganika kwanza kama ilivyo Zanzbar kwanza
 
Urais ni mtu. Hatuchagui taasisi tunachagua mtu. Akienda fyongo tunapiga kura atoke mtu si taasisi!

Hili la taasisi ni jitihada za wahuni kuuteka nyara uraisi na kutaka kuleta upotoshaji!

Taasisi kwa kifungu kipi katika katiba?!
Duh!...
 
Na muda si mrefu wataanza kumpinga kama Ndugu. Samia Suluhu Hassan.
Angalia mabango ya kampeni.
 
Back
Top Bottom