Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Magufuli, Uwaziri wa Fedha umeteuliwa na nani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by VUTA-NKUVUTE, Jan 11, 2017.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2017
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,571
    Likes Received: 3,357
    Trophy Points: 280
    Imekuwa kawaida,kwenye hotuba zako,kusema kuwa utatoa fedha kwa ajili ya jambo fulani. Leo,kule Bariadi mkoani Simiyu,umeahidi kutoa fedha kwa ajili ya kumaliziwa kipande cha barabara. Ukasema tender iwe wiki ijayo.

    Kule Bariadi,alikuwapo Waziri wa Mawasiliano na Uchukuzi Profesa Makame Mbarawa aliyeishia kupiga makofi tu ya kupokea agizo. Ahadi zako za kutoa fedha kwa mradi fulani hazikuanza Simiyu leo. Imeshakuwa mazoea.

    Sisi watanzania tunajua kuwa Dr. John Pombe Magufuli ni Rais wetu. Amechaguliwa hivyo. Tunajua kuwa kuna Wizara tofauti zenye bajeti zake na majukumu yake. Bajeti hupitishwa kila mwaka. Tunajua kuwa Waziri wa Fedha ni Dr. Phillip Mpango

    Mhe. Rais,nani kakuteua kuwa Waziri wa Fedha? Pesa unazoahidi na kuzitoa kwa mradi fulani,huwa unazitoa wapi? Leo sigusii hotuba ya Bariadi kwakuwa ilikuwa ni kwa ajili ya 'kutambia' uwanja wa nyumbani

    Mwafaaa!

    Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam
     
  2. BabaTina

    BabaTina JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2017
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 262
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 60
    Kwani mmesahau kama vile vijihela vyenu vya PPF na NSSF mlivyozuiwa kuchukua ndio tunavitumia kimya kimya
     
  3. mr mkiki

    mr mkiki JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2017
    Joined: Sep 22, 2016
    Messages: 561
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 180
    rais wenu aliwajibu pale ikulu akiwa na mwanahabari baada ya pascal mayalla kuuliza swli over,,
     
  4. Sky Eclat

    Sky Eclat JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2017
    Joined: Oct 17, 2012
    Messages: 8,149
    Likes Received: 13,265
    Trophy Points: 280

    VUTA-NKUVUTE, yeye ndiye ule mhimili uliyojikita zaidi ya mingine.
     
  5. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2017
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 39,828
    Likes Received: 6,586
    Trophy Points: 280
    P Kasome katiba vizuri.................
     
  6. Heroine CA

    Heroine CA Senior Member

    #6
    Jan 11, 2017
    Joined: Jan 2, 2017
    Messages: 123
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 60
    Hakuna kitu kinaleta raha kama kuona mkuu wa nchi anafanya maamuzi yenye faida kwa wengi. Jenga barabara fulani. Jenga hospitali fulani, jenga nyumba za wafanyakazi wa serikali, jenga hostel. Na anasema fedha zipo. Na nataka ujenzi uanze mara moja. Hakuna kitu nilikuwa nasubiria kama aina hii ya mkuu. Hayo ya amekuwa lini waziri wa fedha yatakuja baadae. Tumechoka na ngonjera. Sasa ni kazi tu. Asiyependa ujenzi wa barabara asuse asipite kwenye barabara hiyo. Hakuna namna nyingine.
     
  7. f

    foxplato Senior Member

    #7
    Jan 11, 2017
    Joined: Aug 28, 2016
    Messages: 108
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    kiongozi yan unatumia nguvu kubwa sana kuhukumu kauli ya Rais Magufuli,, Rais anavyosema atatoa pesa kwa ajili ya hiki, hiki na kile HAIMANISHI KWAMBA RAIS NI WAZIR WA FEDHA,, tambua kuwa Rais ndiye MKUU WA NCHI PIA NI MKUU WA SERIKALI kwa mantiki hiyo basi Rais akisema hivyo mana yake ni kwamba yeye kama mkuu wa nchi ataidhinisha fungu litoke katika miradi mbalimbali
     
  8. P

    Pohamba JF-Expert Member

    #8
    Jan 12, 2017
    Joined: Jun 2, 2015
    Messages: 7,504
    Likes Received: 7,909
    Trophy Points: 280
    Bunge la Katiba lilitumia Mabillion na hazikupitishwa na Bunge na Wapinzani walishiriki kuzinywa Kama Posho hizi zinaenda kusaidia Wanyonge na Maskini wa Nchi hii mnaanza Gubu! Amgesema anavipa Vyama vya Upinzani kujiimarisha mngejaribu kuhoji?
     
  9. D

    Descartes JF-Expert Member

    #9
    Jan 12, 2017
    Joined: Jul 24, 2013
    Messages: 2,414
    Likes Received: 765
    Trophy Points: 280
    Kwa maneno mengine kuwepo kwa mihimili mingine ni ufujaji tu wa fedha za umma....
     
  10. MKONGA

    MKONGA JF-Expert Member

    #10
    Jan 12, 2017
    Joined: Feb 19, 2015
    Messages: 439
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 60
    Sauti nyingine nikisikia masikio yangu huwa yanaumia
     
  11. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #11
    Jan 12, 2017
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 18,272
    Likes Received: 15,765
    Trophy Points: 280
    Before someone fails totally,we too must first suffer totally.
     
  12. mwengeso

    mwengeso JF-Expert Member

    #12
    Jan 12, 2017
    Joined: Nov 27, 2014
    Messages: 2,031
    Likes Received: 854
    Trophy Points: 280
    Umenena sahihi.

    Wasiojua Katiba huja humu na lawama kibao.

    Vile vile Rais hakurupuki kutoa maelekezo au maagizo, kama wengi humu kwa jinsi wanavyojifanya wajuaji wa utendaji wa Taasisi ya Urais, japo hata ujumbe wa Serikali ya Mtaa au Kijiji hawajawa wala hawajui wajibu wa huyo mjumbe!!

    USILOLIJUA NI KAMA USIKU WA GIZA
     
  13. M

    Mgango JF-Expert Member

    #13
    Jan 12, 2017
    Joined: Oct 27, 2016
    Messages: 918
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 80
    Mimi ndio kila kitu. Ole wako mleta uzi nitakapokukamata utanitambua. Mimi huwa sijaribiwi
     
  14. G

    Godfrey-K JF-Expert Member

    #14
    Jan 12, 2017
    Joined: Jan 5, 2016
    Messages: 755
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 180
    Wewe utakuwa ndio walewale Lumumba
     
  15. c

    crocodile JF-Expert Member

    #15
    Jan 12, 2017
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 801
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 80
    Tena kuonyesha kweli mnapinga h
    Tena kuonyesha kama mnapinga nashauri mgome kupita kwenye hizo barabara na mpite pembeni kwenye nyasi. Na wakati wa uchaguzi mgome kuzipiga deki.
     
  16. G

    Godfrey-K JF-Expert Member

    #16
    Jan 12, 2017
    Joined: Jan 5, 2016
    Messages: 755
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 180
    Kwani Barabara mnajenga kwa pesa zenu kutoka mfukoni hadi tugome kupita juu ya Barabara hizo?
     
  17. c

    crocodile JF-Expert Member

    #17
    Jan 12, 2017
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 801
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 80
    Tulieni basi zijengwe. Acheni kulilia ukiritimba. Seriously mtakosa pa kudeki.
    Ndege mpya za Atc zinajaa siku hizi na demand iko juu sana. Kwa kuendekeza ukiritimba saa hizi bado tungekuwa kwenye "Upembuzi yakinifu".
     
  18. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #18
    Jan 12, 2017
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,948
    Likes Received: 2,471
    Trophy Points: 280
    Busara Busara.....Katiba Katiba Katiba Elimu elimu elimu
     
  19. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #19
    Jan 12, 2017
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,967
    Likes Received: 2,310
    Trophy Points: 280
    Unayejua katiba hebu tuelimishe ibara ya ngapi inasema kuwa Raisi ni afisa bajeti mkuu wa serikali anaweza kutunga na kuitekeleza mahala popote. Hii itasaudia kuwafukuza wale wagawana posho wa Dodoma hawana tija kwa sasa. Raisi pekee anatosha
     
  20. strong ruler

    strong ruler JF-Expert Member

    #20
    Jan 12, 2017
    Joined: Nov 2, 2013
    Messages: 4,401
    Likes Received: 1,459
    Trophy Points: 280
    Jana kasema yeye ndio mungu ndio anajua kama watanzania wananjaa ama hawana sababu ndie mwenye uwezo pekee wa kuyaona matumbo ya watanzania sio magazeti
     
Loading...