Nawashukuru wote mliochangia hii mada iwe kwa muono chanya au hasi. Hatahivyo, ukweli ni kwamba serikali iliingia hii program kabla ya sisi wahathirika kuingia mkataba huo. Hivyo, ni jukumu la serikali yetu kupitia HESLB na TCU kuhakikisha kwamba tunapata stahiki yetu, kwani initiators wa huu mpango ni serikali na sio sisi. Kwa wale wenye roho mbaya wanaobeza sisi kuja kusoma nje ya nchi wanapaswa kujua kwamba sisi tuliletwa na serikali kwakuwa ulikidhi vigezo vya nchi zote mbili (Tanzania na Ujerumani), hivyo ni jukumu la serikali yetu kuheshimu sehemu ya mkataba. Kwa upande wa ujerumani, wao kupitia DAAD wanatimiza upande wao bila shida na kwa wakati.