Rais Magufuli, kwanini haujaenda Japan?

Rais Magufuli, kwanini haujaenda Japan?

Kwame Nkurumah alipinduliwa kwa sababu alitaka kubadili katiba ili awe Rais wa maisha. Hapo ndo alikosea.
Sasa Magufuli hajataka kubadili katiba.
Kupinduliwa siyo rahisi,lazima kuwe na sababu.


No, Auntie. Sababu kubwa ya Nkrumah kupinduliwa ni mpambano yake makubwa dhidi ya unyonyaji wa MABEBERU hasa Wamarekani, alitunga kitabu dhidi ubeberu wa America kiitwacho; (kama nakumbuka, Imperialism the last stage of capitalism), kikiwa tofauti kidogo na kile cha, V I lenin (imperialism the highest stage of capitalism), ndani ya kitabu chake alirejea kwa kuyataja makampuni makubwa ya kimarekani yanavyonyonya hususan nchi za kiafrika, hapo ndipo alipochokoza moto, ni CIA ndio waliopanga njama za mapinduzi.
 
Maisha yanakwenda kwa kasi mno, 2015 kurudi nyuma hapa JF tulikuwa na uzi maalum wa kuhesabu safari za Rais wetu aliyekuwa madarakani, sasa ni muda muafaka wa kuwa na Uzi maaluma wa kuhesabu safari za Rais wetu ambazo hakusafiri.
 
No, Auntie. Sababu kubwa ya Nkrumah kupinduliwa ni mpambano yake makubwa dhidi ya unyonyaji wa MABEBERU hasa Wamarekani, alitunga kitabu dhidi ubeberu wa America kiitwacho; (kama nakumbuka, Imperialism the last stage of capitalism), kikiwa tofauti kidogo na kile cha, V I lenin (imperialism the highest stage of capitalism), ndani ya kitabu chake alirejea kwa kuyataja makampuni makubwa ya kimarekani yanavyonyonya hususan nchi za kiafrika, hapo ndipo alipochokoza moto, ni CIA ndio waliopanga njama za mapinduzi.
Mabeberu wasingekuwa na effects yeyote ile Kama Nkwame angeelewana vizuri na wenzake.Yeye alitaka u monopoly ndo maana ilikuwa rahisi kupinduliwa na akakimbilia Guinea kwa Rafiki yake mkubwa Sekou Toure.
 
Kule Japan kuna mkutano unaohusu Maendeleo ya Africa. Najua Rais Magufuli ni muumini wa maendeleo.
Japan ni mdau mkubwa wa maendeleo hapa nchini kwetu.
Rais Magufuli najua umemtuma Waziri mkuu,ila kumbuka tulikuchagua wewe na siyo waziri mkuu.
Unajua mkutano kuhudhuriwa na Rais kuna uzito wako.
Pia unakutana na ideas mpya. Sasa wewe umejifungia tu Ikulu huku marais wenzako wa Africa wanajadili maendeleo.
Tena hapa ungetumia uchu ulionao kwa maendeleo kuongea na waziri mkuu wa Japan.
Angalia Rais wa Rwanda Juzi alikuwa France kwenye G7.Leo yupo Japan.
Rais wa South Africa pia ilikuwepo kwenye SADC,akawepo kwenye G7 leo yupo Japan.
Kama mpenda maendeleo ulitakiwa usikose huu mkutano.
View attachment 1192348View attachment 1192349View attachment 1192350
Naomba tu kuuliza, what did you have for dinner today ?
 
Maisha yanakwenda kwa kasi mno, 2015 kurudi nyuma hapa JF tulikuwa na uzi maalum wa kuhesabu safari za Rais wetu aliyekuwa madarakani, sasa ni muda muafaka wa kuwa na Uzi maaluma wa kuhesabu safari za Rais wetu ambazo hakusafiri.
Hapana Kuna safari zingine sio za kukosa kabisa. Tusitumie sababu Kikwete alifanya safari nyingi basi JPM asifanye hata safari zenye umuhimu kwa maendeleo ya nchi yetu.
 
Maisha yanakwenda kwa kasi mno, 2015 kurudi nyuma hapa JF tulikuwa na uzi maalum wa kuhesabu safari za Rais wetu aliyekuwa madarakani, sasa ni muda muafaka wa kuwa na Uzi maaluma wa kuhesabu safari za Rais wetu ambazo hakusafiri.


Rais kusafiri ni muhimu sana, na hasa kwenda katika chi za wakubwa, wanaweza kusema; Tutagharamia kujenga stiegler gorge kwa grant au mkopo nafuu. Hapo sasa ela yetu itakuwa imepona na itaelekezwa kwenye miradi mingine ya maendeleo, hivyo Rais anayo hadhi yake katika jambo kama hili kuliko mtu mwingine.
 
Kwame Nkurumah alipinduliwa kwa sababu alitaka kubadili katiba ili awe Rais wa maisha. Hapo ndo alikosea.
Sasa Magufuli hajataka kubadili katiba.
Kupinduliwa siyo rahisi,lazima kuwe na sababu.
Kwa jinsi mambo yalivyo sasa unaona haitaji kupindu;iwa?
 
Mwacheni mzee wetu atulie hapa nyumbani kuna mambo kibao yakufanya.

Aende akafanye nini na hao waweka plastics smile.

Mi namuunga mkono na miguu yote kwenye hoja yake ya kutokusafiri hasa kipindi hiki mwewe wetu kapigwa pin pale bondeni.

Mzee wangu we tulia hapa hapa endelea kula nfuru kwa wingi.
 
Back
Top Bottom