Rais Magufuli amefanikiwa kwenye propaganda

Rais Magufuli amefanikiwa kwenye propaganda

Molembe

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2012
Posts
9,933
Reaction score
11,864
Kuna kipindi nilikuwa nafikiri rais Magufuli sio Mwanasiasa, kumbe ni mwanasiasa tena aliyebobea anayejua kucheza vizuri katika siasa.

Uongozi wa miaka 5 mitano ya urais wa Magufuli umekamilika, ukijaribu kulinganisha maendeleo ya sasa na awamu zilizopita unagundua kuwa awamu zilizopita zilifanya maendeleo makubwa kuliko sasa. Mathalani Serikali ya awamu ya 4 ilijenga shule kila kata, barabara, ilisambaza umeme, maji toka ziwa Victoria, ajira, nyongeza ya mishahara kwa watumishi, ruzuku kwa wakulima, wafanyabiashara walifanya biashara bila bugudha. Lakini Serikali hiyo haikupewa sifa kama hii ya sasa.

Katika awamu hii hakuna ubunifu wowote uliofanywa kumkwamua Mwananchi, shule zetu za msingi na sekondari zina hali mbaya, majengo hayatoshi na hata yaliyopo hayafai, walimu hawapo, vituo vya afya havina watumishi wa kutosha, maeneo mengi barabara ni zile zilizoachwa na awamu 4,ukosefu wa ajira ni mkubwa, awamu hii mkulima hajakumbukwa, maeneo mengi maji ni shida, rushwa na ukiritimba umekithiri.

Ukweli ni kwamba awamu hii haijamkumbuka Mwananchi isipokuwa imewekeza kwenye propaganda kuaminisha watu kuwa imefanya makubwa wakati hali halisi hakuna kilichofanyika. Mbaya zaidi wanajua wanaongoza watu wa aina gani ndio maana Imekuwa rahisi kueneza propaganda zao.
 
Hii yake siyo propaganda ni ubabe.
bila mapolisi hamna kitu pale.
hastahili kupewa credit yoyote ya kuijua propaganda because hajui propaganda.
propaganda inahitaji mtu mwenye uwezo wa kujenga hoja, which he doesn't have.

propaganda ni pale kunapokuwa na free expression (free media, political activities, independent parliament, independent courts, etc).

sasa hivi akihutubia yeye tv channels zote nchi nzima hadi za vichochoroni zinammulika yeye tu.

on the other side wamiliki wa radio, tv, nk hawana uhuru wa kuwapa wapinzani wake similar airtime/viewership kwa hofu ya kutembelewa na TRA/TAKOKURU the following morning.
 
Nadhani wewe una miwani ya mbao, hii miradi yote mikubwa huoni?
 
Kuna kipindi nilikuwa nafikiri rais Magufuli sio mwanasiasa, kumbe ni mwanasiasa tena aliyebobea anayejua kucheza vizuri katika siasa.

Uongozi wa miaka 5 mitano ya urais wa Magufuli umekamilika, ukijaribu kulinganisha maendeleo ya sasa na awamu zilizopita unagundua kuwa awamu zilizopita zilifanya maendeleo makubwa kuliko sasa. Mathalani Serikali ya awamu ya 4 ilijenga shule kila kata, barabara, ilisambaza umeme, maji toka ziwa Victoria, ajira, nyongeza ya mishahara kwa watumishi, ruzuku kwa wakulima, wafanyabiashara walifanya biashara bila bugudha. Lakini Serikali hiyo haikupewa sifa kama hii ya sasa.

Katika awamu hii hakuna ubunifu wowote uliofanywa kumkwamua mwananchi, shule zetu za msingi na sekondari zina hali mbaya, majengo hayatoshi na hata yaliyopo hayafai, walimu hawapo, vituo vya afya havina watumishi wa kutosha, maeneo mengi barabara ni zile zilizoachwa na awamu 4,ukosefu wa ajira ni mkubwa, awamu hii mkulima hajakumbukwa, maeneo mengi maji ni shida, rushwa na ukiritimba umekithiri.

Ukweli ni kwamba awamu hii haijamkumbuka mwananchi isipokuwa imewekeza kwenye propaganda kuaminisha watu kuwa imefanya makubwa wakati hali halisi hakuna kilichofanyika. Mbaya zaidi wanajua wanaongoza watu wa aina gani ndio maana Imekuwa rahisi kueneza propaganda zao.
KWELI KABISA
FB_IMG_15922423629860687.jpeg
 
Hakuna propaganda yoyote zaidi ya utemi,ubabe,hofu,ukandamizaji. Nchi yote inamsifu na kumuabudu yeye kwa hofu aliyoijenga kwa wananchi. Media zote zimuafyata mkia,hii JF yenyewe muda wowote malaika watashuka kuja kuizima.
 
Miradi gani iyo mkuu?


viwanda viko wapi?
CHADEMA pingapinga mna matatizo sana, unajua gharama za mradi mmoja tu awamu hii, kwa mfano bwawa la kufua umeme la Rufiji ni sawa na gharama za miradi yote iliyotekelezwa awamu ya nne.
 
Na wametumia subliminal signals kuruhusu yeye tu kurushwa, halafu pia watu wamekuwa na fear kila mtu kusifia tu. Nampongeza kwa propaganda kwa kweli kila mtu Yuko na hofu sasa hivi
 
CDM pingapinga mna matatizo sana, unajua gharama za mradi mmoja tu awamu hii, kwa mfano bwawa la kufua umeme la Rufiji ni sawa na gharama za miradi yote iliyotekelezwa awamu ya nne.
Aisee, huo mradi umefikia wapi? Mnasifia hadi mnakera, leta ulinganisho tuone.
 
Back
Top Bottom