Rais Kikwete ni Fisadi au Dhaifu?

Rais Kikwete ni Fisadi au Dhaifu?

Kama 1994 wakati IPTL inabgia alikuwa Waziri wa maji na nishati na mwaka 1995 wakati anasaini mkataba alikuwa Waziri wa Fedha na hadi Fedha zinaondolewa BOT ni Rais wa Tanzania. Hata katibu wao mkuu wa CCM amesema; kwahaya yanayotokea leo,kungekuwa na uwajibikaji au kuwajibishana! tunayo yaona leo, tusinge yaona. Anamalizia" Mwizi anamlinda mwizi mwenzake!" So, ni Fisadi tu na hawezi kwepa na ndiyo maana Spika alisema" naomba msaada wenu, hawa jamaa kwenye Vikao vyao Wamekataa kujihuzuru na Wale wengine walikutana na wakakubali kujihuzuru hawa Wamegoma!". Kwa nn wagome? Wanafahamu wao wanatolewa mbuzi wa kafara! Tatizo siyo Mawaziri, tatizo Mkuu mwenyewe!
 
Ng'wamapalala,
Kikwete ni Rais dhaifu,mnafiki,na Fisadi.Hayo mawili ya mwanzo yapo wazi. Hili la pili huwa ni vigumu kwa Rais akiwa madarakani kugundulika ushezi wake,kwakuwa analindwa na Vyombo vya dola. Kwa hali halisi,subiri amalize muda wake,utaona uozo. Yote au mengi yanayosemwa yanakweli au chembe chembe za kweli ndani yake.Mwanae Ridhiwan anautajiri wa kufa mtu,bila shaka Baba yake anamkono katika hili. Mimi niliwahi fanya Wizara ya Viwanda Biashara na Masoko,kuna Waturuki fulani walipata favor ya serikali hii,kwa mgongo wa kikwete,worth billions of Money,huo ni mfano mdogo kati ya mingi.
Tuombe amalize salama atuachie skeleton ya nchi yetu.

tuwachore tu labda watabadilika cheki na utafakari hiyo picha.
 

Attachments

  • 1417844119029.jpg
    1417844119029.jpg
    37.5 KB · Views: 85
Last edited by a moderator:
:alien:
Kuna swali ambalo limekuwa likigonga kichwa changu kwa muda mrefu lakini kila nikijaribu kulitafutia jibu/majibu ninajikuta nikiwa njia panda kutokana na mazingira ya siasa za Tanzania.

Ikumbukwe kuwa, haijawahi kutokea kama sasa kabla ya utawala wa Rais Kikwete kwa wananchi kuwa na haki ya uhuru wa mawazo kama kama ilivyoainishwa katika Sura ya Kwanza, kifungu cha 18(2) cha Katiba yetu ya 1977.

Moja ya matatizo ya kuwepo kwa uhuru wa mawazo ni kuwepo kwa kundi la watu wanaotumia vibaya uhuru wa mawazo kwa manufaa ya ajenda zao za kishetani hasa ikichukuliwa kuwa, Uwongo hupanda lift kuwafikia walengwa wakati ukweli hutumia ngazi.

Miaka ya nyuma, Jamiiforums ilikuwa ni kisiwa cha kuchota majibu, lakini kwa sasa na kwa kiwango kikubwa, imekuwa ni kisiwa cha kuchota habari za uwongo na majungu.

Jamiiforums kwa sasa imejenga kitu kinachoitwa PRECEDENT na wataalam wa sheria.
Precedent is a legal case establishing a principle or rule that a court or other judicial body may utilize when deciding subsequent cases with similar issues or facts.

Kinachofanyika kwa sasa ndani ya Jamiiforums ni hii kitu inaitwa Persuasive precedent. Kwa sababu kuna baadhi ya watu hapo mwanzo walileta habari za ukweli kwa hiyo uaminifu huo umeendelea kukubalika kwa MOD’s hata kama kwa sasa wanaleta habari za kutunga na uwongo.

Pamoja na mapungufu ya Jamiiforums lakini hatutachoka kurudi na kuchota habari hata kama niza kutunga/uwongo kwa sababu kwa mtu mwenye fikra pana ana uwezo wa kuchuja na kuelewa ukweli wa habari/hoja.

Katika utawala wa Rais Kikwete, kuna mambo mengi mazuri na mabaya yametokea. Hii siyo mada ya kuyaangalia mazuri ya Rais Kikwete bali ni kutafuta ukweli kuhusiana na mabaya katika utawala wa Rais Kikwete katika eneo la ufisadi, udhaifu au chuki za kisiasa.

Niliwahi kumsikia Katibu Mkuu wa CCM, Mzee Kinana akijenga hoja na kusema Rais Kikwete anaangushwa na viongozi aliowateua. Hii sentensi unaweza ukadhani ni sentensi nyepesi lakini ukiichambua inatoa hoja nzito sana kwa kiongozi Mkuu wa nchi.

Neno anaangushwa na VIONGOZI na siyo anaangushwa na KIONGOZI linajenga akisi kama kuna udhaifu fulani ambao unamwangusha katika maamuzi yake.

Kuna madai mengi tu ya Ufisadi wa Rais Kikwete na familia yake ambayo yanatolewa watu mbali mbali kupitia vyombo vya kupashana habari na hasa ambavyo mkono wa serikali ya Tanzania unakuwa hauvigusi kwa urahisi (policing the internet) kama yalivyo magazeti na vitabu vinayouzwa mitaani.

Hakuna madai yanayotolewa kuhusu ufisadi wa Rais Kikwete yaliyowahi kubeba ushahidi hata wa kimazingira achilia mbali ushahidi dhahiri/wazi/hakika (tangible evidence) na kama upo ingefaa uletwe ili kujibu msingi wa hoja yangu.

Ni lazima tuelewe kuna tofauti kubwa kati ya individual corruption and institutional corruption.

Institutional corruption ni matokeo ya individual corruption ambayo yanajenga nguzo za uendeshaji ndani ya taasisi. Inahitaki kiongozi ambaye siyo mla rushwa au dhaifu ili kupambana na Institutional corruption.

Sifahamu kama Serikali ya Rais Kikwete kwa sasa ni Institutional corrupt lakini scandal kama za EPA zilikuwa zinaashiria hali kama hiyo.

Sitaki kuingia kwenye hoja za Institutional corruption katika mada hii kwa sababu siyo malengo ya hoja zangu.

Kwa mfano, Wakati wa kampeni ndogo za Ubunge wa Ridhiwani Kikwete katika jimbo la Chalinze, nilitegemea kama utakuwa ndiyo uwanja mpana wa kufahamu ufisadi wa familia ya Rais Kikwete, lakini kiu yangu haikuisha kwa sababu hakuna mtu/mwanasiasa aliyejitokeza kueleza ufisadi wake kwa njia ya tangible evidence.

Miaka tisa iliyopita, wananchi wengi wa Tanzania walikuwa na matumaini makubwa kwa ujio wa Rais Kikwete katika ofisi ya juu ya taifa letu. Takwimu zinaonyesha mwaka 2005 waliojiandikisha ni watu 11,875,000 na zaidi ya 72.4 waliweza kupiga kura, lakini mwaka 2010 imekuwa mara ya kwanza kwa Tanzania kupata asilimia 42.8 kati ya jumla ya wapiga kura 19,694,055 waliyojiandikisha Tanzania Bara.

Takwimu kama hizi zinaakisi picha ya kufifia kwa matumaini ya wananchi katika utendaji wa serikali kupitia wanasiasa.

Kuna sababu nyingi, lakini moja ya sababu ya wananchi kujiandikisha kwa uwingi halafu wapiga kura wanakuwa ni wachache ni kukosa matumaini kutoka kwa wanasiasa wanaogombea.

Wananchi wanadhani hakuna mwanasiasa katika wale waliojitokeza atakaye wapa kile ambacho wanadhani hakipo kwa sababu wote ni wale wale bali wanatofautiana majina. Ikumbukwe uandikishaji wa wapiga kura huwa unatangulia kabla ya majina ya wagombea kuchaguliwa kwenye vyama.

Idadi ya watu wachache walijitokeza mwaka 2010 kwenda kupiga kura inaonyesha jinsi wananchi walivyokosa matumaini katika serikali ya Rais Kikwete ambayo ningependa pia kuelewa kama moja ya sababu ya kukosa matumaini ni ufisadi, udhaifu au chuki za kisiasa ambazo wananchi wamelishwa/wanalishwa na kuzimeza kutoka kwa wanasiasa wenye ajenda za kishetani kiasi kwamba wanadhani hakuna umuhimu wowote wa kupiga kura.
[Cheo ni Thamana Jamani na si Umwinyi.) na (Ndio maana Cheo hicho kinagharamiwa na Walipa Kodi matarajio yakitegemewa kuwa ni Matunda Mema na sio Yaliyooza) Sasa wewe Kiongozi utuleteapo Uozo tukupigie makofi na Tubugie tuu...!:alien: Labda Uwe wewe ni Chizi na Mwendawazimu, maana umeadhirika Kiakili.:msela:QUOTE]
 
Sijaona msafi katika siasa za Tanzania.
Awe wa upinzani au ccm wote sawa.
Wengine wanajionesha kuwa wakali nje lakini ndani ndio mafisadi wakubwa.
Uzalendo umebaki kwenye rangi ya mtu na kabila tu.
Watu wa kabila fulani hujifanya wao wazalendo zaidi kuliko kabila fulani .
Hapa ndio tulipo na hata akichaguliwa nani kwa sasa Tanzania hakuna msafi .
The only people ambao ni wasafi kwa Tanzania ni viongozi kutoka Zanzibar.
Naweza hakuna katika viongozi wakuu walotikea zanzibar ambao wamehusishwa na ufisadi na wizi au tamaa ya kujitajirisha.
Kuanzia Salim Ahmed aliekuwa waziri mkuu.
Makamo wa rais Dk. Omar Ali Juma.
VP Dr Shein na sasa Dr Bilal.
Hawa wote wapo mbali na ufisadi.
Hata ukija kwa mawaziri wa kutoka Zanzibar mfano Prof Mbarawa na wengine wote ni wasafi.
Hii inaashiria kama tunataka kiongozi mahiri na msafi katika urais wa muungano tunahitaji kutoka Zanzibar.
That's a very interesting point and I agree with your idea or opinion!
 
Mkuu Julius Kaizari umeongea hoja fikirishi.

Unadhani vyombo vya dola vinamlinda vipi Rais Kikwete na ufisadi wake ili wananchi wenye mapenzi mema na taifa wasiweze kupata ushahidi kamilifu kuhusiana na Ufisadi wake.

Kuna wengine wameanza kujenga hoja wakisema, udhaifu kwa kiongozi ni kichocheo cha ufisadi katika nchi ambayo haina misingi imara ya utawala.

kwa mawazo yangu katiba ya jamhuri wa muungano wa tz ndio tatizo coz mahakama wala jeshi haiwezi kumwajibisha raisi so yeye ndio anayetoa order so madudu yoyote atakayo yafanya atalindwa tu

inamaana hii ishu ya ufisadi usalama wataifa haufahamu?

tatizo kubwa hapa ni viongozi wote wa hizo ngazi ni raisi ndie anae wateua so watamlinda tu na si vinginevyo.

Hipo haja ya kuhunda strong senet ambayo ndio itakuwa inapendekeza majina ya wakuu wa majeshi na usalama wa taifa vile vile jeshi la police.
 
Kwanza mkuu unabidi ufahamu mabadiliko ya uhuru wa habari hayajaja na mh kikwete...ni mabadiliko ya dunia kwahiyo lazima yangekuwepo..kikwete ni kiongozi Dhaifu na fisadi Hivyo vitu hata WARIOBA ANAJUA
 
hata hzo div 5 zimekuja baada ya shule na wanafunz kuwa wengi..
 
I have but one statement for you...if idiocy was painful you'd be writhing in agony. It is your type that make us Tanzanians a laughing stock, shame shame, shame.

I agree.Am not sure if you took time to read what he had to say and connect with his theme. The author is lost in thoughts,in attempt to understand President Jks quest for "maisha bora kwa kila mtanzania"

Its a rhetorical question with sense to find answers. This reflects many Tanzanians who their hopes are also lost in the vain.
 
Kuna swali ambalo limekuwa likigonga kichwa changu kwa muda mrefu lakini kila nikijaribu kulitafutia jibu/majibu ninajikuta nikiwa njia panda kutokana na mazingira ya siasa za Tanzania.

Ikumbukwe kuwa, haijawahi kutokea kama sasa kabla ya utawala wa Rais Kikwete kwa wananchi kuwa na haki ya uhuru wa mawazo kama kama ilivyoainishwa katika Sura ya Kwanza, kifungu cha 18(2) cha Katiba yetu ya 1977.

Moja ya matatizo ya kuwepo kwa uhuru wa mawazo ni kuwepo kwa kundi la watu wanaotumia vibaya uhuru wa mawazo kwa manufaa ya ajenda zao za kishetani hasa ikichukuliwa kuwa, Uwongo hupanda lift kuwafikia walengwa wakati ukweli hutumia ngazi.

Miaka ya nyuma, Jamiiforums ilikuwa ni kisiwa cha kuchota majibu, lakini kwa sasa na kwa kiwango kikubwa, imekuwa ni kisiwa cha kuchota habari za uwongo na majungu.

Jamiiforums kwa sasa imejenga kitu kinachoitwa PRECEDENT na wataalam wa sheria.
Precedent is a legal case establishing a principle or rule that a court or other judicial body may utilize when deciding subsequent cases with similar issues or facts.

Kinachofanyika kwa sasa ndani ya Jamiiforums ni hii kitu inaitwa Persuasive precedent. Kwa sababu kuna baadhi ya watu hapo mwanzo walileta habari za ukweli kwa hiyo uaminifu huo umeendelea kukubalika kwa MOD's hata kama kwa sasa wanaleta habari za kutunga na uwongo.

Pamoja na mapungufu ya Jamiiforums lakini hatutachoka kurudi na kuchota habari hata kama niza kutunga/uwongo kwa sababu kwa mtu mwenye fikra pana ana uwezo wa kuchuja na kuelewa ukweli wa habari/hoja.

Katika utawala wa Rais Kikwete, kuna mambo mengi mazuri na mabaya yametokea. Hii siyo mada ya kuyaangalia mazuri ya Rais Kikwete bali ni kutafuta ukweli kuhusiana na mabaya katika utawala wa Rais Kikwete katika eneo la ufisadi, udhaifu au chuki za kisiasa.

Niliwahi kumsikia Katibu Mkuu wa CCM, Mzee Kinana akijenga hoja na kusema Rais Kikwete anaangushwa na viongozi aliowateua. Hii sentensi unaweza ukadhani ni sentensi nyepesi lakini ukiichambua inatoa hoja nzito sana kwa kiongozi Mkuu wa nchi.

Neno anaangushwa na VIONGOZI na siyo anaangushwa na KIONGOZI linajenga akisi kama kuna udhaifu fulani ambao unamwangusha katika maamuzi yake.

Kuna madai mengi tu ya Ufisadi wa Rais Kikwete na familia yake ambayo yanatolewa watu mbali mbali kupitia vyombo vya kupashana habari na hasa ambavyo mkono wa serikali ya Tanzania unakuwa hauvigusi kwa urahisi (policing the internet) kama yalivyo magazeti na vitabu vinayouzwa mitaani.

Hakuna madai yanayotolewa kuhusu ufisadi wa Rais Kikwete yaliyowahi kubeba ushahidi hata wa kimazingira achilia mbali ushahidi dhahiri/wazi/hakika (tangible evidence) na kama upo ingefaa uletwe ili kujibu msingi wa hoja yangu.

Ni lazima tuelewe kuna tofauti kubwa kati ya individual corruption and institutional corruption.

Institutional corruption ni matokeo ya individual corruption ambayo yanajenga nguzo za uendeshaji ndani ya taasisi. Inahitaki kiongozi ambaye siyo mla rushwa au dhaifu ili kupambana na Institutional corruption.

Sifahamu kama Serikali ya Rais Kikwete kwa sasa ni Institutional corrupt lakini scandal kama za EPA zilikuwa zinaashiria hali kama hiyo.

Sitaki kuingia kwenye hoja za Institutional corruption katika mada hii kwa sababu siyo malengo ya hoja zangu.

Kwa mfano, Wakati wa kampeni ndogo za Ubunge wa Ridhiwani Kikwete katika jimbo la Chalinze, nilitegemea kama utakuwa ndiyo uwanja mpana wa kufahamu ufisadi wa familia ya Rais Kikwete, lakini kiu yangu haikuisha kwa sababu hakuna mtu/mwanasiasa aliyejitokeza kueleza ufisadi wake kwa njia ya tangible evidence.

Miaka tisa iliyopita, wananchi wengi wa Tanzania walikuwa na matumaini makubwa kwa ujio wa Rais Kikwete katika ofisi ya juu ya taifa letu. Takwimu zinaonyesha mwaka 2005 waliojiandikisha ni watu 11,875,000 na zaidi ya 72.4 waliweza kupiga kura, lakini mwaka 2010 imekuwa mara ya kwanza kwa Tanzania kupata asilimia 42.8 kati ya jumla ya wapiga kura 19,694,055 waliyojiandikisha Tanzania Bara.

Takwimu kama hizi zinaakisi picha ya kufifia kwa matumaini ya wananchi katika utendaji wa serikali kupitia wanasiasa.

Kuna sababu nyingi, lakini moja ya sababu ya wananchi kujiandikisha kwa uwingi halafu wapiga kura wanakuwa ni wachache ni kukosa matumaini kutoka kwa wanasiasa wanaogombea.

Wananchi wanadhani hakuna mwanasiasa katika wale waliojitokeza atakaye wapa kile ambacho wanadhani hakipo kwa sababu wote ni wale wale bali wanatofautiana majina. Ikumbukwe uandikishaji wa wapiga kura huwa unatangulia kabla ya majina ya wagombea kuchaguliwa kwenye vyama.

Idadi ya watu wachache walijitokeza mwaka 2010 kwenda kupiga kura inaonyesha jinsi wananchi walivyokosa matumaini katika serikali ya Rais Kikwete ambayo ningependa pia kuelewa kama moja ya sababu ya kukosa matumaini ni ufisadi, udhaifu au chuki za kisiasa ambazo wananchi wamelishwa/wanalishwa na kuzimeza kutoka kwa wanasiasa wenye ajenda za kishetani kiasi kwamba wanadhani hakuna umuhimu wowote wa kupiga kura.



Raisi Kikwete SIYO Intelligent man, Hapo ndipo Shida Ilipo!

​
 
Corruption imeshakuwa institutionalised Tanzania na wala siyo suala la mtu binafsi. Angalia wakati wa chaguzi hata wananchi wetu wengi huko kijijini wanaamini ni wakati wa mavuno. Mgombea hasipotoa fedha hapiti! Wengi wa wananchi hushangilia na kumsifu mwenye fedha au mali bila kujiuliza kazipataje! Inapotokea tuhuma za ufisadi wanachokimbilia ni kutaka kujua majina baada ya hapo kimya na mfumo hauangaliwi! Tukiongelea udhaifu ni udhaifu wa kimfumo pia. Unahitaji kuwa overhauled la sivyo hatutatoka huko.
 
Back
Top Bottom