Rais Kikwete ni Fisadi au Dhaifu?

Rais Kikwete ni Fisadi au Dhaifu?

Unadhani vyombo vya dola vinamlinda vipi Rais Kikwete na ufisadi wake ili wananchi wenye mapenzi mema na taifa wasiweze kupata ushahidi kamilifu kuhusiana na Ufisadi wake.

Refer mazingira yaliyosababisha kesi ya Uhuru Kenyatta kuwa- dropped huko ICC.

Kama angekuwa siyo serving president unadhani ile kesi ingekuwa dropped in that way?
 
I'm eagerly awaiting a word from State House on the fate of at least two cabinet ministers and top bureaucrats implicated in the escrow scandal.
Ng'wamapalala, sycophancy can drive one to have eyes and fail to see, to have ears but fail to hear and have sense but fail to perceive. Sycophancy can rob you of the power to reason and diminish your capacity to even apprehend what is real or recognise facts even when they are staring at you.

Ng'wamapalala, talking of JF do you even remember KAGODA? If one plants tomatoes, one will reap tomatoes. Do you remember how Kikwete ascended to power in 2005? If one plants tomatoes one cant reap apples. Ineptitude does not beget corruption, far from it ineptitude begets ineptitude, full stop.

Ng'wamapalala, kama swala lilikuwa ni udhaifu tu, maazimio ya Bunge yalitakiwa yamzindue Raisi. Dhana ya udhaifu unayotaka kuijenga hapa ni katika jitihada za kuficha uozo ulioiganda utawala wa Kikwete kama kupe. Ujasiri wa wezi kukataaa kujiuzulu ni ishara tosha wote pamoja na mteuzi wao wamekalia tawi lile lile moja.

Utajiri wa Mobutu ulijulikana baada ya kuondoka madarakani, utajiri wa Marcos na mkewe ulijulikana baada ya kuondoka madarakani, utajiri wa Abacha ulijulikana baada ya kutoka madarakani na ndivyo ilivyo kwa viongozi wakuu wote mafisadi. Leo wewe unataka ushahidi dhidi ya Raisi aliyeko madarakani, are you kidding me?

Tofauti ya Watanzania na watu wa mataifa mengine ni kwamba kiwango chetu cha uvumilivu hakina mfanowe duniani. Ni wapi duniani mwizi aliyekuibia juzi, akakuibia jana, anakuibia leo na bado uko tayari kumvumilia atakapokuibia kesho? Kitu kuwajibika hapa Tanzania limeshindikana, je sisi kumwajibisha mtu pia tunashindwa?
 
Haya ni mawazo potofu, JK hakuwaambia watu wawe na uhuru wa kusema wanachotaka hili la new technology hata angekuwa nani limekuja lenyewe. Nashangaa kuona watu wanakapamba haka kajamaa ambako kameifilisi nchi yetu.
Mkuu,

Rais Kikwete hakuwaambia watu wawe na uhuru wa kusema bali ameiachia katiba ifanye kazi yake kupitia sheria za upashanaji habari.

Kuna nchi nyingi pamoja na uwepo wa new technology lakini haziruhusu wananchi wake wakapata habari kwa jinsi wanavyopenda/kutaka.

Mfano ni kama kwa nchi kama China, Cuba, Iran, Korea Kaskazini, etc,

Unaweza kusoma habari hii kutoka The Economist ambayo inapatikana hapa,
How does China censor the internet?

THE first e-mail sent from China, on September 14th 1987, was optimistic: "Across the Great Wall we can reach every corner in the world." Few of China's 560m internet users now have such reach, however, because China tightly controls its people's use of the internet. The "Freedom on the Net 2012" report, issued by Freedom House, an American organisation that tracks global trends in political freedom, ranked China as the third most restrictive country in the world when it comes to internet access, after Iran and Cuba (though this ranking excludes those places, such as North Korea, where ordinary people are not allowed to use the internet at all). How does China censor the internet?

The Chinese central government has two main ways of controlling what its citizens see on the web: the Great Firewall, as it is called by foreigners, which is a system of limiting access to foreign websites which started in the late 1990s, and the Golden Shield, a system for domestic surveillance set up in 1998 by the Ministry of Public Security. Separate government departments, along with local and provincial administrations, also have their own monitoring systems. China began by blocking a list of foreign websites, including Voice of America, human-rights organisations and some foreign newspapers. But its filters have since become more sophisticated and can now selectively block specific pages within foreign websites, rather than making the entire site inaccessible. They can also block particular terms when they are used in search queries or instant messages
 
EPA-waliokwapua hela warudishe, beneficiary mmoja ni ..........

Richmond-Kila hatua mkuu nilimtarifu -ENL

ESCROW-AG Werema kasema "kuna mkuu anajua yote"
 
Mkuu,

Rais Kikwete hakuwaambia watu wawe na uhuru wa kusema bali ameiachia katiba ifanye kazi yake kupitia sheria za upashanaji habari.

Kuna nchi nyingi pamoja na uwepo wa new technology lakini haziruhusu wananchi wake wakapata habari kwa jinsi wanavyopenda/kutaka.

Mfano ni kama kwa nchi kama China, Cuba, Iran, Korea Kaskazini, etc,

Unaweza kusoma habari hii kutoka The Economist ambayo inapatikana hapa,

Sasa hata kama angetaka kuzuia angeweza wakati kazi yake kubwa ni kukinga bakuli na kulea mafisadi wenzake. Wacha kuongea hadithi za Abunuwasi.
 
Fisadi au dhaifu? You're asking a rhetorical question my friend. He doesn't have to be any of the two. Besides, the arguments and evidence you present do nothing to support your conclusion(s). Matter of fact neither does the content of your posting reflect that which you're asking.
 
You are the one of brilliant contributor,critical thinker,to whom i dnt know. But its okay,i appreciated your deep thoughts. Waache wajinga usiwalaumu ndio mwisho wa ufikiri na wanatumikia mabwana zao.
Elimu ya bongo magumashi ndo maaana.
Bless.
 
Mfano ni kama kwa nchi kama China, Cuba, Iran, Korea Kaskazini, etc,
Kwa hiyo Tanzania unaiweka kundi moja na hizo nchi! Je Maraisi wa nchi hizo wanatembeza bakuli kama tunavyofanya? Please stop comparing oranges to apples.
 
You are the one of brilliant contributor,critical thinker,to whom i dnt know. But its okay,i appreciated your deep thoughts. Waache wajinga usiwalaumu ndio mwisho wa ufikiri na wanatumikia mabwana zao.
Elimu ya bongo magumashi ndo maaana.
Bless.
I have but one statement for you...if idiocy was painful you'd be writhing in agony. It is your type that make us Tanzanians a laughing stock, shame shame, shame.
 
Mkuu,
Hoja yangu imeacha mlango wazi kwa wachambuzi siyo wenye ushahidi kamilifu pekee bali hata wale wenye ushahidi wa mazingira yanayomgusa moja moja Rais Kikwete.


Unadhani kichwa cha mada hakishabihiani vipi?, Naomba uweke wazi,



Hilo ni dokezo langu katika kuutafuta ukweli ambao kwa sasa umekuwa ni bidhaa adhimu ndani ya Jamiiforums, kwa maana nyingine, kuna wanaJf wataendelea kuja na hoja za uongo na uzushi katika mada yangu inayotafuta ukweli.

Unadhani hakuna habari za uzushi kwenye Jamiiforums ya leo?

Mfano wa chuki za kisiasa ni kama pale Waziri Mkuu alitakiwa aachie ngazi kwa sababu alikuwa mhusika kiutendani katika sakata la Tegeta Escrow account lakini baadaye jina lake likaondolewa. Kuondolewa kwa jina lake kunatoa picha ya uwepo wa chuki za kisiasa kwa sababu kama angekuwa amehusika katika sakata hilo, hakukuwa na sababu ya kuliondoa jina lake.

Huu ni mfano mfupi wa mazingira ya chuki za kisiasa ambazo zinaweza kubeba tuhuma za udhaifu au ufisadi.


Nilichokisema ndiyo hicho hicho kinachotaka majibu kwa wale wanamfahamu Rais Kikwete na utendaji wake.


Ndiyo maana nikaja JF kwa sababu ni kisima cha elimu pamoja na kwamba kwa sasa imekuwa ni kama kokoro!

Pale unapoona kuna mapungufu, unaweza kunisaidia katika kuyaondoa kwa faida ya kuelimishana.


Uwongo wa baadhi ya mada hapa Jf unasababisha hata mada zilizobeba ukweli zikose nguvu za hoja.

Msingi wangu wa hoja ni kutaka kufahamu kama Rais Kikwete ni Fisadi au Dhaifu au hizi hoja zinaletwa katika msingi wa chuki za kisiasa.


Mkuu inawezekana ulichokitaka sicho ulichoandika hapo juu ambacho kinawaelekeza watu wachangie kwacho.....

Swali limesema " RAIS JK NI FISADI AU DHAIFU??

Directly mjibu swali atajikita ktk kujibu dhana ya ufisadi au udhaifu Wa JK....

Bahati mbaya kwenye content umeleta kitu tofauti na bado kwenye paragraph ya mwisho ya majibu yako umetaka kitu tofauti.....

Kwa mujibu Wa swali hilo MTU anajielekeza ktk majibu ya kuonesha ufisadi na udhaifu Wa JK na si ktk kujibu Kama kweli au si kweli....

Pia bado hujaweza husianisha madai ya uwongo Wa JF....Chuki za wanasiasa ktk kusaka jibu la ama JK fisadi au dhaifu maana hizo dhana mbili tayari ni conclusion ya ama jibu ni A au B na hakuna open room ya MTU kuleta kingine nje ya hayo....

Umezungumzia pia kuhusu kushuka kwa idadi ya wapigakura ukiuliza ni ama udhaifu/ ufisadi wa JK au chuki za wanasiasa wenye malengo ya kishetani kuwajaza watu mawazo potofu... Hapo kwa mujibu Wa logic tayari unakiri uwepo Wa udhaifu/ufisadi Wa JK +mawazo ya wanasiasa wenye chuki na malengo ya kisiasa kuwafanya watu wasipige kura sasa unauliza nini tena?

Hujaeleza bado hao wenye chuki za kisiasa ni akina nani na bado hujaeleza udhaifu/ufisadi Wa JK ni UPI zaidi Sana umezidi nichanganya kwa kusema Pinda alifanyiwa chuki za kisiasa na hilo unadai umethibitisha baada ya jina lake kuondolewa kwenye maazimio nami nakuuliza unaamini nani alikua na hizo chuki kwa Pinda?? Yaani Pinda alichomekwa tu toka hewani? Yaani hakukuwepo na kinachomuhusu?? Unaamini kwa nafasi ya waziri mkuu ambae ni miongoni mwa watu ambao Gavana Wa B.O.T alitaka ridhaa zao kabla ya transaction kufanyika ni chuki binafsi kumuhusisha na sakata hili?? Waziri mkuu ambae ni msimamizi Wa shughuli za serikali za kila siku na ambae alinakiliwa kwenye barua nyingi juu ya hii ishu kumuhusisha ni chuki za kisiasa? Hizo chuki kwake za nini? Kina nani wanaendesha chuki hizo? Kwa lipi?

Kitu gani kimekufanya ufikirie pengine ni chuki tu na si kingine kilichopelekea jina lake kuenguliwa kwenye maazimio??

Mwisho kabisa lakini si kwa umuhimu nataka nikushauri Kama ulivyoomba....

Kama ulitaka kujua au facts za vipi JK ni dhaifu/fisadi ili ujiridhishe ni kweli au la ungeandika swali ktk mfumo huu..."NI KWELI JK NI FISADI AU DHAIFU??" hapo ungeweka facts na kutaka wajumbe pia waweke za kwao ili ujiridhishe Kama tuhuma za udhaifu/Ufisadi Wa JK ni kweli au uzushi.... Lakini kwa format hiyo ya awali automatically unakiri wewe mwenyewe Kama hayo mambo yapo.
 
You are the one of brilliant contributor,critical thinker,to whom i dnt know. But its okay,i appreciated your deep thoughts. Waache wajinga usiwalaumu ndio mwisho wa ufikiri na wanatumikia mabwana zao.
Elimu ya bongo magumashi ndo maaana.
Bless.

Is this all??
 
I have but one statement for you...if idiocy was painful you'd be writhing in agony. It is your type that make us Tanzanians a laughing stock, shame shame, shame.

MTU anaamini wenzie wavivu Wa kufikiri bila yeye kutia fikara zake ili watu wafike conclusion yeye anajibu jumla jumla tu.

Ha ha ha ha ha ha!!!!!!!!
 
Harbinder akishakuweka nfukoni kwa UFISADI automatically lazima uwe DHAIFU, huwezi kuongea kitu. JK ni Fisadi na matokeo ya Ufisadi ni Udhaifu
 
kauli aliyoitoa Nyerere kwamba ukiwa Rais lazima uwaambie ndugu zako na rafiki zako kwamba,Ikulu sio sehemu ya biashara huenda hazingatiwi
 
Kuna swali ambalo limekuwa likigonga kichwa changu kwa muda mrefu lakini kila nikijaribu kulitafutia jibu/majibu ninajikuta nikiwa njia panda kutokana na mazingira ya siasa za Tanzania.

Ikumbukwe kuwa, haijawahi kutokea kama sasa kabla ya utawala wa Rais Kikwete kwa wananchi kuwa na haki ya uhuru wa mawazo kama kama ilivyoainishwa katika Sura ya Kwanza, kifungu cha 18(2) cha Katiba yetu ya 1977.

Moja ya matatizo ya kuwepo kwa uhuru wa mawazo ni kuwepo kwa kundi la watu wanaotumia vibaya uhuru wa mawazo kwa manufaa ya ajenda zao za kishetani hasa ikichukuliwa kuwa, Uwongo hupanda lift kuwafikia walengwa wakati ukweli hutumia ngazi.

Miaka ya nyuma, Jamiiforums ilikuwa ni kisiwa cha kuchota majibu, lakini kwa sasa na kwa kiwango kikubwa, imekuwa ni kisiwa cha kuchota habari za uwongo na majungu.

Jamiiforums kwa sasa imejenga kitu kinachoitwa PRECEDENT na wataalam wa sheria.
Precedent is a legal case establishing a principle or rule that a court or other judicial body may utilize when deciding subsequent cases with similar issues or facts.

Kinachofanyika kwa sasa ndani ya Jamiiforums ni hii kitu inaitwa Persuasive precedent. Kwa sababu kuna baadhi ya watu hapo mwanzo walileta habari za ukweli kwa hiyo uaminifu huo umeendelea kukubalika kwa MOD’s hata kama kwa sasa wanaleta habari za kutunga na uwongo.

Pamoja na mapungufu ya Jamiiforums lakini hatutachoka kurudi na kuchota habari hata kama niza kutunga/uwongo kwa sababu kwa mtu mwenye fikra pana ana uwezo wa kuchuja na kuelewa ukweli wa habari/hoja.

Katika utawala wa Rais Kikwete, kuna mambo mengi mazuri na mabaya yametokea. Hii siyo mada ya kuyaangalia mazuri ya Rais Kikwete bali ni kutafuta ukweli kuhusiana na mabaya katika utawala wa Rais Kikwete katika eneo la ufisadi, udhaifu au chuki za kisiasa.

Niliwahi kumsikia Katibu Mkuu wa CCM, Mzee Kinana akijenga hoja na kusema Rais Kikwete anaangushwa na viongozi aliowateua. Hii sentensi unaweza ukadhani ni sentensi nyepesi lakini ukiichambua inatoa hoja nzito sana kwa kiongozi Mkuu wa nchi.

Neno anaangushwa na VIONGOZI na siyo anaangushwa na KIONGOZI linajenga akisi kama kuna udhaifu fulani ambao unamwangusha katika maamuzi yake.

Kuna madai mengi tu ya Ufisadi wa Rais Kikwete na familia yake ambayo yanatolewa watu mbali mbali kupitia vyombo vya kupashana habari na hasa ambavyo mkono wa serikali ya Tanzania unakuwa hauvigusi kwa urahisi (policing the internet) kama yalivyo magazeti na vitabu vinayouzwa mitaani.

Hakuna madai yanayotolewa kuhusu ufisadi wa Rais Kikwete yaliyowahi kubeba ushahidi hata wa kimazingira achilia mbali ushahidi dhahiri/wazi/hakika (tangible evidence) na kama upo ingefaa uletwe ili kujibu msingi wa hoja yangu.

Ni lazima tuelewe kuna tofauti kubwa kati ya individual corruption and institutional corruption.

Institutional corruption ni matokeo ya individual corruption ambayo yanajenga nguzo za uendeshaji ndani ya taasisi. Inahitaki kiongozi ambaye siyo mla rushwa au dhaifu ili kupambana na Institutional corruption.

Sifahamu kama Serikali ya Rais Kikwete kwa sasa ni Institutional corrupt lakini scandal kama za EPA zilikuwa zinaashiria hali kama hiyo.

Sitaki kuingia kwenye hoja za Institutional corruption katika mada hii kwa sababu siyo malengo ya hoja zangu.

Kwa mfano, Wakati wa kampeni ndogo za Ubunge wa Ridhiwani Kikwete katika jimbo la Chalinze, nilitegemea kama utakuwa ndiyo uwanja mpana wa kufahamu ufisadi wa familia ya Rais Kikwete, lakini kiu yangu haikuisha kwa sababu hakuna mtu/mwanasiasa aliyejitokeza kueleza ufisadi wake kwa njia ya tangible evidence.

Miaka tisa iliyopita, wananchi wengi wa Tanzania walikuwa na matumaini makubwa kwa ujio wa Rais Kikwete katika ofisi ya juu ya taifa letu. Takwimu zinaonyesha mwaka 2005 waliojiandikisha ni watu 11,875,000 na zaidi ya 72.4 waliweza kupiga kura, lakini mwaka 2010 imekuwa mara ya kwanza kwa Tanzania kupata asilimia 42.8 kati ya jumla ya wapiga kura 19,694,055 waliyojiandikisha Tanzania Bara.

Takwimu kama hizi zinaakisi picha ya matumaini ya wananchi katika utendaji wa serikali kupitia wanasiasa.

Kuna sababu nyingi, lakini moja ya sababu ya wananchi kujiandikisha kwa uwingi halafu wapiga kura wanakuwa ni wachache ni kukosa matumaini kutoka kwa wanasiasa wanaogombea. Wananchi wanadhani hakuna mwanasiasa katika wale waliojitokeza atakaye wapa kile ambacho wanadhani hakipo kwa sababu wote ni wale wale bali wanatofautiana majina. Ikumbukwe uandikishaji wa wapiga kura huwa unatangulia kabla ya majina ya wagombea kuchaguliwa kwenye vyama.

Idadi ya watu wachache walijitokeza mwaka 2010 kwenda kupiga kura inaonyesha jinsi wananchi walivyokosa matumaini katika serikali ya Rais Kikwete ambayo ningependa kuelewa kama moja ya sababu ya kukosa matumaini ni ufisadi, udhaifu au chuki za kisiasa ambazo wananchi wamelishwa/wanalishwa na kuzimeza kutoka kwa wanasiasa wenye ajenda za kishetani.

Kwa Kichwa Chako Tu Cha Habari Kama Ni Kukujibu Basi Kwa Kifupi Ningesema Yote Mawili Yanawezekana.. F + D!
 
jk km alivyovaa kofia ya Rais,na Amiri Jeshi mkuu, basi kuna equal opposition,ni Fisadi na Dhaifu......Jkm ni bure kabisa...
 
Ng'wamapalala, sycophancy can drive one to have eyes and fail to see, to have ears but fail to hear and have sense but fail to perceive. Sycophancy can rob you of the power to reason and diminish your capacity to even apprehend what is real or recognise facts even when they are staring at you.

Ng'wamapalala, talking of JF do you even remember KAGODA? If one plants tomatoes, one will reap tomatoes. Do you remember how Kikwete ascended to power in 2005? If one plants tomatoes one cant reap apples. Ineptitude does not beget corruption, far from it ineptitude begets ineptitude, full stop.

Ng'wamapalala, kama swala lilikuwa ni udhaifu tu, maazimio ya Bunge yalitakiwa yamzindue Raisi. Dhana ya udhaifu unayotaka kuijenga hapa ni katika jitihada za kuficha uozo ulioiganda utawala wa Kikwete kama kupe. Ujasiri wa wezi kukataaa kujiuzulu ni ishara tosha wote pamoja na mteuzi wao wamekalia tawi lile lile moja.

Utajiri wa Mobutu ulijulikana baada ya kuondoka madarakani, utajiri wa Marcos na mkewe ulijulikana baada ya kuondoka madarakani, utajiri wa Abacha ulijulikana baada ya kutoka madarakani na ndivyo ilivyo kwa viongozi wakuu wote mafisadi. Leo wewe unataka ushahidi dhidi ya Raisi aliyeko madarakani, are you kidding me?

Tofauti ya Watanzania na watu wa mataifa mengine ni kwamba kiwango chetu cha uvumilivu hakina mfanowe duniani. Ni wapi duniani mwizi aliyekuibia juzi, akakuibia jana, anakuibia leo na bado uko tayari kumvumilia atakapokuibia kesho? Kitu kuwajibika hapa Tanzania limeshindikana, je sisi kumwajibisha mtu pia tunashindwa?

Sorry to qoute you long....it's because I want every one to read you in each para, if this would be possible. Really touching! our only remaining peaceful revolutionary weapon is votting! Let's go for votting on 14th Dec this yea and Oct 2015.
 
Back
Top Bottom