Rais Kikwete ni Fisadi au Dhaifu?

Rais Kikwete ni Fisadi au Dhaifu?

Ng'wamapalala,
Kikwete ni Rais dhaifu,mnafiki,na Fisadi.Hayo mawili ya mwanzo yapo wazi. Hili la pili huwa ni vigumu kwa Rais akiwa madarakani kugundulika ushezi wake,kwakuwa analindwa na Vyombo vya dola. Kwa hali halisi,subiri amalize muda wake,utaona uozo. Yote au mengi yanayosemwa yanakweli au chembe chembe za kweli ndani yake.Mwanae Ridhiwan anautajiri wa kufa mtu,bila shaka Baba yake anamkono katika hili. Mimi niliwahi fanya Wizara ya Viwanda Biashara na Masoko,kuna Waturuki fulani walipata favor ya serikali hii,kwa mgongo wa kikwete,worth billions of Money,huo ni mfano mdogo kati ya mingi.
Tuombe amalize salama atuachie skeleton ya nchi yetu.
Mkuu Julius Kaizari umeongea hoja fikirishi.

Unadhani vyombo vya dola vinamlinda vipi Rais Kikwete na ufisadi wake ili wananchi wenye mapenzi mema na taifa wasiweze kupata ushahidi kamilifu kuhusiana na Ufisadi wake.

Kuna wengine wameanza kujenga hoja wakisema, udhaifu kwa kiongozi ni kichocheo cha ufisadi katika nchi ambayo haina misingi imara ya utawala.
 
Kwanini unaandika kama wewe ni mgeni hapa Tanzania?hujui au huoni yanayotokea?tuna safari ndefu sana kufika
Mkuu ningekuwa nafahamu nisingeandika hoja zangu.

Ninaandika kwa sababu sijaona na sifahamu, ndiyo maana ninatafuta msaada!.

By the way, una maana gani unaposema tuna safari ndefu sana kufika?
 
Mkuu Ng'wamapalala

Nimeisoma mada yako tena na tena ili kuunganisha matini nimegundua yafuatayo.

1. Umejificha nyuma ya hisia Sana hasa the way ulivyojenga hoja kwa conclusion bila kuachia audience freedom of judgment....

2. Kichwa cha mada na content havishabihiani kwa kiwango cha kuridhisha....


Bado sijaelewa tuhuma za JF kuwa kisima cha habari za uongo na uzushi zina uhusiano UPI na swali La ama JK ni dhaifu au fisadi? Hapa umeshindwa kujizuia kuonesha hisia juu ya ubutu au ukakasi Wa tuhuma za ufisadi kwa JK kwa Ku conclude JF kuna habari za uzushi.

Pia bado umeniacha njia panda unaposema "chuki binafsi za kisiasa" na kichwa cha habari. Je? udhaifu au ufisadi Wa JK unaweza bainika vipi kwa hoja hiyo??

Ni vema ukawa straight kuonesha unachotaka kusema bila woga kuliko kujificha nyuma ya hisia huku ukiacha miguu inaonekana.

Mwisho umeshindwa kuleta mtiririko mzuri Wa matini kusadia hoja kuu umeishia kuhamisha fikra za msomaji....

Ama uje na majibu ya vipi tuhuma za uongo wa mada za JF....chuki za kisiasa zinashabihiana vipi ktk kupata majibu ya Udhaifu au ufisadi Wa JK....
 
Last edited by a moderator:
tanzania tukifikia hta marais 7 hv ndo tutakua na uwezo wa kujua uimara na udhaifu wa hyu presida..For now amejitahidi though ana mapungufu
 
Straight to the point. THANK YOU Sir :yo: :yo: :yo:


Ngoja tumsubiri mleta mada atupe majibu jadidi maana naona kichwa cha habari na content havioani.
 
  • Thanks
Reactions: BAK
tanzania tukifikia hta marais 7 hv ndo tutakua na uwezo wa kujua uimara na udhaifu wa hyu presida..For now amejitahidi though ana mapungufu


Kajitahidi wapi? na mapungufu yake ni yapi?
 
Kikwete is both corrupt and inept. It is he who brought about IPTL and he has made money illegally from that company and now PAP. It is him who supported Richmond despite warnings from civil servants. And there may be other worms in the gas agreements with the Chinese and the bandari project in Morogoro.
I'm eagerly awaiting a word from State House on the fate of at least two cabinet ministers and top bureaucrats implicated in the escrow scandal.
 
Mkuu Ng'wamapalala

Nimeisoma mada yako tena na tena ili kuunganisha matini nimegundua yafuatayo.

1. Umejificha nyuma ya hisia Sana hasa the way ulivyojenga hoja kwa conclusion bila kuachia audience freedom of judgment....

2. Kichwa cha mada na content havishabihiani kwa kiwango cha kuridhisha....


Bado sijaelewa tuhuma za JF kuwa kisima cha habari za uongo na uzushi zina uhusiano UPI na swali La ama JK ni dhaifu au fisadi? Hapa umeshindwa kujizuia kuonesha hisia juu ya ubutu au ukakasi Wa tuhuma za ufisadi kwa JK kwa Ku conclude JF kuna habari za uzushi.

Pia bado umeniacha njia panda unaposema "chuki binafsi za kisiasa" na kichwa cha habari. Je? udhaifu au ufisadi Wa JK unaweza bainika vipi kwa hoja hiyo??

Ni vema ukawa straight kuonesha unachotaka kusema bila woga kuliko kujificha nyuma ya hisia huku ukiacha miguu inaonekana.

Mwisho umeshindwa kuleta mtiririko mzuri Wa matini kusadia hoja kuu umeishia kuhamisha fikra za msomaji....

Ama uje na majibu ya vipi tuhuma za uongo wa mada za JF....chuki za kisiasa zinashabihiana vipi ktk kupata majibu ya Udhaifu au ufisadi Wa JK....

Mkuu lusungo na Mimi nataka aje atuthibitishie tuamini vipi kama alicho kiandika sio uongo na uzushi ambao anasema unapatika siku hizi jf?

Naamini hata yeye katuandikia uongo na uzushi!
Namuomba abadilishe title ya thread!
 
Last edited by a moderator:
kajitahidi hasa kwenye elimu na miundombinu mfano barabara..bt on other side mapungufu yake mojawapo ni kushindwa kusimamia vizuri rasrimal za nchi...mf..katika uongoz wke kashfa nyngi za kifisad na rushwa zmejitokeza...mmm ndo naona kwa mlengo huo
 
Mkuu lusungo na Mimi nataka aje atuthibitishie tuamini vipi kama alicho kiandika sio uongo na uzushi ambao anasema unapatika siku hizi jf?

Naamini hata yeye katuandikia uongo na uzushi!
Namuomba abadilishe title ya thread!

Kuna dhana kuu niliyoichota baada ya kuunganisha lines za thread yake.

Ili kuondoa mikingamo sitoisema mpaka tumpe open room ya kuja kutetea mada yake ikibidi ajibu maswali yetu.
 
Last edited by a moderator:
kajitahidi hasa kwenye elimu na miundombinu mfano barabara..bt on other side mapungufu yake mojawapo ni kushindwa kusimamia vizuri rasrimal za nchi...mf..katika uongoz wke kashfa nyngi za kifisad na rushwa zmejitokeza...mmm ndo naona kwa mlengo huo

Kajitahidi kivipi?

Ingekua vizuri utufafanulie..
 
kujitahidi namaanisha:Amefanikiwa kupunguza kiwango cha ujinga kupitia shule na vyuo alivyosimamia na kuvianzisha katika utawala wake mf (udom) ambavyo vmewezesha watz weng kupata fursa ya kusoma..kajitahid kwa maana tatizo bado lipo ila amelipunguza kwa kiasi.
 
Kuna swali ambalo limekuwa likigonga kichwa changu kwa muda mrefu lakini kila nikijaribu kulitafutia jibu/majibu ninajikuta nikiwa njia panda kutokana na mazingira ya siasa za Tanzania.

Ikumbukwe kuwa, haijawahi kutokea kama sasa kabla ya utawala wa Rais Kikwete kwa wananchi kuwa na haki ya uhuru wa mawazo kama kama ilivyoainishwa katika Sura ya Kwanza, kifungu cha 18(2) cha Katiba yetu ya 1977.

Moja ya matatizo ya kuwepo kwa uhuru wa mawazo ni kuwepo kwa kundi la watu wanaotumia vibaya uhuru wa mawazo kwa manufaa ya ajenda zao za kishetani hasa ikichukuliwa kuwa, Uwongo hupanda lift kuwafikia walengwa wakati ukweli hutumia ngazi.

Miaka ya nyuma, Jamiiforums ilikuwa ni kisiwa cha kuchota majibu, lakini kwa sasa na kwa kiwango kikubwa, imekuwa ni kisiwa cha kuchota habari za uwongo na majungu.

Jamiiforums kwa sasa imejenga kitu kinachoitwa PRECEDENT na wataalam wa sheria.
Precedent is a legal case establishing a principle or rule that a court or other judicial body may utilize when deciding subsequent cases with similar issues or facts.

Kinachofanyika kwa sasa ndani ya Jamiiforums ni hii kitu inaitwa Persuasive precedent. Kwa sababu kuna baadhi ya watu hapo mwanzo walileta habari za ukweli kwa hiyo uaminifu huo umeendelea kukubalika kwa MOD’s hata kama kwa sasa wanaleta habari za kutunga na uwongo.

Pamoja na mapungufu ya Jamiiforums lakini hatutachoka kurudi na kuchota habari hata kama niza kutunga/uwongo kwa sababu kwa mtu mwenye fikra pana ana uwezo wa kuchuja na kuelewa ukweli wa habari/hoja.

Katika utawala wa Rais Kikwete, kuna mambo mengi mazuri na mabaya yametokea. Hii siyo mada ya kuyaangalia mazuri ya Rais Kikwete bali ni kutafuta ukweli kuhusiana na mabaya katika utawala wa Rais Kikwete katika eneo la ufisadi, udhaifu au chuki za kisiasa.

Niliwahi kumsikia Katibu Mkuu wa CCM, Mzee Kinana akijenga hoja na kusema Rais Kikwete anaangushwa na viongozi aliowateua. Hii sentensi unaweza ukadhani ni sentensi nyepesi lakini ukiichambua inatoa hoja nzito sana kwa kiongozi Mkuu wa nchi.

Neno anaangushwa na VIONGOZI na siyo anaangushwa na KIONGOZI linajenga akisi kama kuna udhaifu fulani ambao unamwangusha katika maamuzi yake.

Kuna madai mengi tu ya Ufisadi wa Rais Kikwete na familia yake ambayo yanatolewa watu mbali mbali kupitia vyombo vya kupashana habari na hasa ambavyo mkono wa serikali ya Tanzania unakuwa hauvigusi kwa urahisi (policing the internet) kama yalivyo magazeti na vitabu vinayouzwa mitaani.

Hakuna madai yanayotolewa kuhusu ufisadi wa Rais Kikwete yaliyowahi kubeba ushahidi hata wa kimazingira achilia mbali ushahidi dhahiri/wazi/hakika (tangible evidence) na kama upo ingefaa uletwe ili kujibu msingi wa hoja yangu.

Ni lazima tuelewe kuna tofauti kubwa kati ya individual corruption and institutional corruption.

Institutional corruption ni matokeo ya individual corruption ambayo yanajenga nguzo za uendeshaji ndani ya taasisi. Inahitaki kiongozi ambaye siyo mla rushwa au dhaifu ili kupambana na Institutional corruption.

Sifahamu kama Serikali ya Rais Kikwete kwa sasa ni Institutional corrupt lakini scandal kama za EPA zilikuwa zinaashiria hali kama hiyo.

Sitaki kuingia kwenye hoja za Institutional corruption katika mada hii kwa sababu siyo malengo ya hoja zangu.

Kwa mfano, Wakati wa kampeni ndogo za Ubunge wa Ridhiwani Kikwete katika jimbo la Chalinze, nilitegemea kama utakuwa ndiyo uwanja mpana wa kufahamu ufisadi wa familia ya Rais Kikwete, lakini kiu yangu haikuisha kwa sababu hakuna mtu/mwanasiasa aliyejitokeza kueleza ufisadi wake kwa njia ya tangible evidence.

Miaka tisa iliyopita, wananchi wengi wa Tanzania walikuwa na matumaini makubwa kwa ujio wa Rais Kikwete katika ofisi ya juu ya taifa letu. Takwimu zinaonyesha mwaka 2005 waliojiandikisha ni watu 11,875,000 na zaidi ya 72.4 waliweza kupiga kura, lakini mwaka 2010 imekuwa mara ya kwanza kwa Tanzania kupata asilimia 42.8 kati ya jumla ya wapiga kura 19,694,055 waliyojiandikisha Tanzania Bara.

Takwimu kama hizi zinaakisi picha ya matumaini ya wananchi katika utendaji wa serikali kupitia wanasiasa.

Kuna sababu nyingi, lakini moja ya sababu ya wananchi kujiandikisha kwa uwingi halafu wapiga kura wanakuwa ni wachache ni kukosa matumaini kutoka kwa wanasiasa wanaogombea. Wananchi wanadhani hakuna mwanasiasa katika wale waliojitokeza atakaye wapa kile ambacho wanadhani hakipo kwa sababu wote ni wale wale bali wanatofautiana majina. Ikumbukwe uandikishaji wa wapiga kura huwa unatangulia kabla ya majina ya wagombea kuchaguliwa kwenye vyama.

Idadi ya watu wachache walijitokeza mwaka 2010 kwenda kupiga kura inaonyesha jinsi wananchi walivyokosa matumaini katika serikali ya Rais Kikwete ambayo ningependa kuelewa kama moja ya sababu ya kukosa matumaini ni ufisadi, udhaifu au chuki za kisiasa ambazo wananchi wamelishwa/wanalishwa na kuzimeza kutoka kwa wanasiasa wenye ajenda za kishetani.

Vyote viwili
 
Ikumbukwe kuwa, haijawahi kutokea kama sasa kabla ya utawala wa Rais Kikwete kwa wananchi kuwa na haki ya uhuru wa mawazo kama kama ilivyoainishwa katika Sura ya Kwanza, kifungu cha 18(2) cha Katiba yetu ya 1977.

Haya ni mawazo potofu, JK hakuwaambia watu wawe na uhuru wa kusema wanachotaka hili la new technology hata angekuwa nani limekuja lenyewe. Nashangaa kuona watu wanakapamba haka kajamaa ambako kameifilisi nchi yetu.
 
Haya ni mawazo potofu, JK hakuwaambia watu wawe na uhuru wa kusema wanachotaka hili la new technology hata angekuwa nani limekuja lenyewe. Nashangaa kuona watu wanakapamba haka kajamaa ambako kameifilisi nchi yetu.

Mkuu MPE nafasi atiririke bado tunasubiri majibu nami nimeshangazwa na hicho kifungu kinashabihiana vipi na kichwa cha habari au lengo kuu la mada...
 
Mkuu Ng'wamapalala

Nimeisoma mada yako tena na tena ili kuunganisha matini nimegundua yafuatayo.

1. Umejificha nyuma ya hisia Sana hasa the way ulivyojenga hoja kwa conclusion bila kuachia audience freedom of judgment....
Mkuu,
Hoja yangu imeacha mlango wazi kwa wachambuzi siyo wenye ushahidi kamilifu pekee bali hata wale wenye ushahidi wa mazingira yanayomgusa moja moja Rais Kikwete.

2. Kichwa cha mada na content havishabihiani kwa kiwango cha kuridhisha....
Unadhani kichwa cha mada hakishabihiani vipi?, Naomba uweke wazi,


Bado sijaelewa tuhuma za JF kuwa kisima cha habari za uongo na uzushi zina uhusiano UPI na swali La ama JK ni dhaifu au fisadi? Hapa umeshindwa kujizuia kuonesha hisia juu ya ubutu au ukakasi Wa tuhuma za ufisadi kwa JK kwa Ku conclude JF kuna habari za uzushi.
Hilo ni dokezo langu katika kuutafuta ukweli ambao kwa sasa umekuwa ni bidhaa adhimu ndani ya Jamiiforums, kwa maana nyingine, kuna wanaJf wataendelea kuja na hoja za uongo na uzushi katika mada yangu inayotafuta ukweli.

Unadhani hakuna habari za uzushi kwenye Jamiiforums ya leo?
Pia bado umeniacha njia panda unaposema "chuki binafsi za kisiasa" na kichwa cha habari. Je? udhaifu au ufisadi Wa JK unaweza bainika vipi kwa hoja hiyo??
Mfano wa chuki za kisiasa ni kama pale Waziri Mkuu alitakiwa aachie ngazi kwa sababu alikuwa mhusika kiutendani katika sakata la Tegeta Escrow account lakini baadaye jina lake likaondolewa. Kuondolewa kwa jina lake kunatoa picha ya uwepo wa chuki za kisiasa kwa sababu kama angekuwa amehusika katika sakata hilo, hakukuwa na sababu ya kuliondoa jina lake.

Huu ni mfano mfupi wa mazingira ya chuki za kisiasa ambazo zinaweza kubeba tuhuma za udhaifu au ufisadi.

Ni vema ukawa straight kuonesha unachotaka kusema bila woga kuliko kujificha nyuma ya hisia huku ukiacha miguu inaonekana.
Nilichokisema ndiyo hicho hicho kinachotaka majibu kwa wale wanamfahamu Rais Kikwete na utendaji wake.

Mwisho umeshindwa kuleta mtiririko mzuri Wa matini kusadia hoja kuu umeishia kuhamisha fikra za msomaji....
Ndiyo maana nikaja JF kwa sababu ni kisima cha elimu pamoja na kwamba kwa sasa imekuwa ni kama kokoro!

Pale unapoona kuna mapungufu, unaweza kunisaidia katika kuyaondoa kwa faida ya kuelimishana.

Ama uje na majibu ya vipi tuhuma za uongo wa mada za JF....chuki za kisiasa zinashabihiana vipi ktk kupata majibu ya Udhaifu au ufisadi Wa JK....
Uwongo wa baadhi ya mada hapa Jf unasababisha hata mada zilizobeba ukweli zikose nguvu za hoja.

Msingi wangu wa hoja ni kutaka kufahamu kama Rais Kikwete ni Fisadi au Dhaifu au hizi hoja zinaletwa katika msingi wa chuki za kisiasa.
 
Mkuu lusungo na Mimi nataka aje atuthibitishie tuamini vipi kama alicho kiandika sio uongo na uzushi ambao anasema unapatika siku hizi jf?

Naamini hata yeye katuandikia uongo na uzushi!
Namuomba abadilishe title ya thread!
Mkuu,
Title yangu imeuliza swali.

Labda unisaidie na kunielimisha, wewe ulipenda niweke title gani?
 
Ukiwa li-fisadi sana lazima utakuwa li-dhaifu sana. Amalize mwakani muda wake, aende zake.
 
Back
Top Bottom