Ikumbukwe kwa kadri ya miezi kadhaa mfululizo, hata juzi rais JK amekwenda monduli kugawa ngombe kwa jamii ya wamasai ambao mifugo yao ilikufa kwa ajili ya ukame.Wakati ule wa ukame jamii kubwa ya wamasai ilikuwa inaishi na kufanya shughuli zao karibu na kitalu cha ortelo ltd cha mfalme wa UAE ambacho serikali imemuuzia kuwinda na kuhamisha twiga kupeleka arabuni.Kwa miaka mingi wamasai hao walikuwa wakiendesha shughuli za ufugaji karibu au ndani ya kitalu hicho bila matatizo.wakati wa ukame mwarabu aliamrisha serikali kwa kutumia polisi na uongozi wa mkoa wa arusha kuwaondoa wamasai hao kwenye kitalu hicho.Kwa kipindi hicho polisi pamoja na ffu walichoma maboma, wanawake walibakwa, chakula kiliungua, na mifugo iliondoshwa kwenda kwenye sehemu ya ukame.Wanaharakati wengi walilaani kitendo hicho ambacho kilipelekea serikali na kamati ya bunge enzi za waziri shamsa mwagunga kuwa , hao walioondolewa na kuchomewa maboma walikuwa wakenya.watu na wadau wengi walipinga mpaka akina mama wakimasai wakafunga safari kuja ikulu kulaani na kupinga kuwa wao si wakenya ila walichomewa maboma yao na pia kubakwa kimakosa na askari hao wakati wakiwahamisha kutoka kitalu cha mwarabu.Iweje leo JK akatoe ng'ombe kwa jamii hiyo hiyo ambayo ni wakenya kama kauli ya waziri wake haijapingwa? kama kweli kauli hiyo haikuwa sahihi, bac hata hiyo operesheni haikuwa sahihi.hivyo kugawa n'gombe ni kama rushwa kupoza uovu wa operesheni hiyo.