Rais Kikwete abanwa Bunge la Katiba

Rais Kikwete abanwa Bunge la Katiba

Hao ccm si ndio walitengeneza sheria mbovu ya kumuweka rais juu ya mchakato wa katiba mpya wakati wapinzani waligoma kabisa rais kuwa juu ya mchakato. Viongozi wa dini hili mlikaa kimya kwani mlikuwa mkitishwa na watawala na sasa kinachotekea ni matokeo ya sheria mbovu iliyoundwa na wabunge wengi wa ccm. Wote tunajua wabunge wengi wa ccm walishinda kwa rushwa, kutegemea dola nk. leo watakuwaje ndio watengeneza sheria mama ya nchi?
 
Hapa siyo suala la serikali tatu, mbili au moja bali cha muhimu ni matakwa ya wananchi. Ukikataa kuwa wananchi waliotaka serikali tatu walikuwa wengi wengi itabidi utoe ushahidi wa kuthibitisha kuwa waliotaka seriakali mbili walikuwa wengi.

Laiti ndani ya CCM kungekuwa na wenye akili, wangeweza kugomea serikali tatu lakini wangeamua suala la serikali 3, 2 au moja lipigiwe kura ya maoni au kuundwi kamati ndogo nyingine ya kukusanya maoni juu ya jambo hili la aina ya mwungano. Lakini kwa CCM kuamua kwa nguvu kubadilisha maoni ya wananchi na kuamua kuweka ya kwao, wajue kuwa wamejitengenezea kaburi wenyewe.

Azimio la Jukwaa la Wakristo litasomwa katika makanisa yote, na muda si mrefu mtasikia azimio la misikiti, majukwaa ya wanaharakati, n.k. Na huko ndiko waliko Watanzania.

Kwa ujinga wa ajabu CCM wanagomea hata Rais kupunguziwa madaraka, Rais kushtakiwa, n.k. Je, kweli hawa ni watu wenye nia njema na Watanzania. Utawala unapokufa dalili ya kwanza ni kuwa kiziwi, ya pili ni kuwa kipofu. CCM tayari ni viziwi, na wameanza kuwa vipofu ili kuhitimisha kanuni ya utawala unaokufa.
Hizo ni porojo za wapinzani. ccm sera yao serikali 2 na siku zote iko kwenye ilani ya uchaguzi inayowapa ushindi kwa viti vingi! kusema kwamba wao ni wajinga hamuoni kama wapinzani ni arrogant na ndio vipofu?
 
Hizo ni porojo za wapinzani. ccm sera yao serikali 2 na siku zote iko kwenye ilani ya uchaguzi inayowapa ushindi kwa viti vingi! kusema kwamba wao ni wajinga hamuoni kama wapinzani ni arrogant na ndio vipofu?

kaka umewacort vibaya sera ya ccm ni serikali 2 kwenda 1 kakini ilo haliwi kw sababu ya zanzibar hivyo wanakomea kwenye 2 bila kujijua wanasahau lengo lao hivyo wanatapata tapa
ccm ni viruka njia tuuuu aooi hawana jipyaa
mara hii si jui wataudanganya vipi umma
tutaleta mahakama ya kadhi?
tutaondoa moasuko wa kisiasa znz?
kilimo kwanz? takwimu ya dunia imetangaza tz kushika mkia kwnye kilimo
ccm wameishiwaaa
 
Hao ccm si ndio walitengeneza sheria mbovu ya kumuweka rais juu ya mchakato wa katiba mpya wakati wapinzani waligoma kabisa rais kuwa juu ya mchakato. Viongozi wa dini hili mlikaa kimya kwani mlikuwa mkitishwa na watawala na sasa kinachotekea ni matokeo ya sheria mbovu iliyoundwa na wabunge wengi wa ccm. Wote tunajua wabunge wengi wa ccm walishinda kwa rushwa, kutegemea dola nk. leo watakuwaje ndio watengeneza sheria mama ya nchi?



kweli kaka na RAISI HAONI KAMA HAPO KAVUNJA SHERIA KUJULETA NA KUHUTUBIA BUNGEE BAADA YA RASIMU?
AU ATAVUNJA SHERIA KW KULISIMAMISHA LUSIHUJUMU UCHUMIII?
 
Weka tamko lenyewe lilosainiwa na Jukwaa hilo si lipo? Usitfanye majuha na uzushi wako. NI JUKWAA hilohilo lililowataka UKAWA warudi bungeni kufanya walichotumwa na wananchi badala ya kuranda randa mitaani

Mkuu tuwekee hilo tamko basi na sisi tulione badala ya kumsimanga mleta hoja wakati yeye kacopy na kupaste kutoka Tanzania Daima!!
 
Back
Top Bottom