Rais aweza kuwa mwizi? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais aweza kuwa mwizi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kabindi, Jan 21, 2011.

  1. k

    kabindi JF-Expert Member

    #1
    Jan 21, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Niambieni watanzania wenzangu maana inawezekana mkawa na ushahidi wa kutosha tangu JK hajaingia madarakani na hadi anaingia madarakani! kila kona sasa ni DOWANS! hata mtoto mdogo! ikiongezewa na majeraha ya nyuma kama vile RICHMOND, EPA/KAGODA, IMPORT SUPPORT COMMODITIES, MEREMETA, IPTL, RADA, na nyingine nyingi mnazozijua, inakifanya Chama Cha Mapinduzi Kionekane kama chama cha majambazi tena wenye roho mbaya ambao wakiwaingilia watawabaka, kulawiti na kuwaua na kuchukua kila kitu! Duh! mimi nimeogopa maana sasa watu wana hasira kwelikweli! Hebu niambieni, nipeni ushahidi wa kutosha huyu raisi wetu ni sehemu ya maovu haya niliyoyataja? lakini;
    1. Mbona anaonekana mtu mwema?
    2. Mbona anaonekana mpole na mwenye maadili?
    3. Mbona anazungumza kwa upole na sauti nyororo?
    4. Mbona hana makuu, watoto wake kusoma shule za kifisadi na majumba ya kifahari?

    Mhh! jamani hasingiziwi??! Lakini;
    1. Mbona Hazungumzii, DOWANS?
    2.Mbona aliwapa muda EPAS kurudisha pesa baada ya kuwakamata mara moja na kuwafungulia mashitaka? na muda ulipofika alikaa kimya?
    3. Mbona hazungumzii KAGODA na nyinginezo?
    4.Mbona hawaongozi watanzania kuwapatia majibu kwa maswali magumu?
    5. Mbona anapotezea mada kwa kuingiza topic ya udini baada ya uchaguzi wakati issues zilizopo ni wizi wa kura na DOWANS, EPA na nyinginezo?

    Mhh! Jamani!!
    1. Huyu JK si ndiye aliye kula kiapo cha kuilinda katiba ya nchi?! naambiwa pia alishika QUARAN?! Kwani humo kwenye quaran kunapindisha mambo?


    NIPENI MAJIBU! USALAMA WA NCHI UPO MASHAKANI? CCM HAITASIMAMA KAMWE KAMA HAKUNA MAJIBU YA KINACHOULIZWA!

    HAIWEZEKANI RAIS AKAONGOZA MAJAMBAZI KUIBIA NCHI! NAONA KAMA ANASINGIZIWA!!??
     
  2. coscated

    coscated JF-Expert Member

    #2
    Jan 21, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 1,328
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    sasa kama anasingiziwa we unadhani ni kwanini hao wanaomsingizia rais hawafikishwi mahakamani? Au unafikiri yeye anapenda kusingiziwa?
     
  3. k

    kabindi JF-Expert Member

    #3
    Jan 21, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mmh! lakini Kwweli! KIKWETE ANAWEZA AKAWA NI MWIZI!
     
  4. Easymutant

    Easymutant JF-Expert Member

    #4
    Jan 21, 2011
    Joined: Jun 3, 2010
    Messages: 2,539
    Likes Received: 535
    Trophy Points: 280
    Haiwezekani akawa mwizi wala kibaka ila ni JAMABAZI ... na mwambie hivi time imekaribia sana jambazi litakamatwa
     
  5. U

    Utatu JF-Expert Member

    #5
    Jan 21, 2011
    Joined: Dec 31, 2008
    Messages: 423
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 45
    matokeo ya JAMBAZI anapoongoza nchi.
     
  6. Ba Martha

    Ba Martha JF-Expert Member

    #6
    Jan 21, 2011
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 338
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hili li nchi lina madudu bana..we acha tu. Huyu mkulu nilimsapot sana 2005 nikitarajia makubwa kwa manufaa ya nchi na watanzania...lakini now naona hafai kuwa hata diwani...kama rais unashindwa kutoa decision ngumu kwa manufaa ya wananchi wako..hivi huyu ni rais au???? U real disappoint us JK...ka unasoma JF..hayo ndo maoni yetu wananchi na tunavyofil.
     
  7. U

    Utatu JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2015
    Joined: Dec 31, 2008
    Messages: 423
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 45
    • Je inajalisha kuwa ameiba nini na lini, au kivipi?
    • Kwa bahati mbaya, au la? Kw mfano, kudai Hakuzijua sheria husika.
    • Na atafukuzwa vipi kazi, kwa nchi kama ya Tanzania?
     
  8. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #8
    Jan 11, 2015
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,876
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    ignorance of law is not an excuse

    jail him
     
  9. Sibonike

    Sibonike JF-Expert Member

    #9
    Jan 11, 2015
    Joined: Dec 23, 2010
    Messages: 8,974
    Likes Received: 3,281
    Trophy Points: 280
    Mwenyeti wa mtaa hawezi kuwa mwizi kama watu halmashauri si wezi
    Ma DED hawawezi kuwa wezi kama mawaziri si wezi
    Waziri hawezi kuwa mwizi kama Rais si mwizi
    Wizi/rushwa ya mtu wa juu inalea wizi kwa watu wa chini yake.
    Ngazi ya wizi hushuka taratibu hadi ngazi chini kabisa.
     
  10. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #10
    Jan 11, 2015
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 6,202
    Likes Received: 1,969
    Trophy Points: 280
    Mkuu hiki ndicho watanzania wengi hawakioni. Utasikia wanawalamu polisi eti wanakula rushwa, eti Kova kasema uongo! Rais wa nchi na mawaziri wanapofanya haya inakuwa kama free ticket ya wadogo kufanya.
     
  11. M

    Mutakyamirwa JF-Expert Member

    #11
    Jan 11, 2015
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 4,855
    Likes Received: 310
    Trophy Points: 180
    Katiba inasema nini? Hiyo katiba mpya inasemaje endapo rais ni.muongo na mwizi.....pesa za escrow si za umma....chemba anasema lipeni kodi....
     
  12. M

    Murukulazo JF-Expert Member

    #12
    Jan 11, 2015
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 576
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    kwa katiba iliyopo hilo tusahau na hata hii katiba 'nyemelezi' ingawa wao wanaidai ni pendekezwa hakutakuwa na kifungu cha kuweza kumtia hatiani kiongozi mkuu wa nchi cha msingi hapa ni kuipinga kwa nguvu zote hii katiba yao nyemelezi waniandaa kwa ajili yao tu na vizazi vyao.
     
  13. m

    mzalendo91 JF-Expert Member

    #13
    Jan 11, 2015
    Joined: Sep 10, 2010
    Messages: 432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    umenena vyema kabisa
     
  14. Kiwi

    Kiwi JF-Expert Member

    #14
    Jan 11, 2015
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 959
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 45
    Kinachohitajika hapo ni kuwa na Katiba nzuri ambayo ndani yake vipengele vyote hivyo vimeainishwa.
    Kwanza, mamlaka ya kiti cha Rais yawe bayana, na mipaka yake iwe bayana.
    Pili, Rais asiwe juu ya sheria, na kuwe na chombo kilichowekwa kikatiba kufuatilia kuhusu hilo (mfano Bunge)
    Tatu, Chombo kilichowekwa kikatiba (mfano Bunge ambalo wabunge wote wawe wametokana na kura za wananchi) kiwe na mamlaka ya kumwajibisha Rais anapovunja sheria za nchi.

    Haya yote yalipendekezwa kwenye mchakato wa kukusanya maoni wakati wa zoezi la Tume ya 'Warioba', na kwenye rasimu iliyopelekwa kwenye Bunge la Katiba yalikuwamo. Wote tunajua yaliyojiri kwenye Bunge hilo la Katiba na hatimaye maoni ya wananchi yakatupiliwa mbali na ccm, ambao hawataki kuona Rais anawajibishwa!

    Kwa kifupi, tunachohitaji sasa ni Katiba mpya!
     
  15. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #15
    Jan 11, 2015
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 12,010
    Likes Received: 3,612
    Trophy Points: 280
    Rais mwizi,
    Mke mwizi
    Mtoto mwizi
    Mjukuu mwizi (watakuwa wezi)

    Waziri mkuu Mwizi,
    Mawaziri wezi,
    Naibu mawaziri wezi
    Katibu mkuu mwizi
    Naibu katibu mkuu mwizi

    Maaskofu wezi.......................................

    unategemea nini? Nchi nzima ni wezi labda asiye na nafasi ya kuiba!
     
  16. U

    Uriria JF-Expert Member

    #16
    Jan 11, 2015
    Joined: Jul 28, 2012
    Messages: 741
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 45
    Sasa hili jukwaa linakuwa la kitoto,yan mtu ana acha kunyonyesha mtoto analia anakurupuka kuposti vitu vya kijinga hata asieenda shule anavijua.havina kichwa wala miguu!!!!
     
  17. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #17
    Jan 11, 2015
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 11,083
    Likes Received: 2,068
    Trophy Points: 280
    ATL ie the president is above the law, he can steal,he can maim whenever and wherever.
     
  18. T

    Tabby JF-Expert Member

    #18
    Jan 11, 2015
    Joined: Jan 8, 2008
    Messages: 9,293
    Likes Received: 4,024
    Trophy Points: 280
    Mwisho wa maraisi wezi hata waki step aside, duniani kote ni mmoja tu!...
     
  19. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #19
    Jan 11, 2015
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,415
    Likes Received: 721
    Trophy Points: 280
    A gangster president invariably leads a gangster nation!! Rais mwizi ataongoza taifa la wezi!!
     
  20. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #20
    Jan 11, 2015
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,354
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Rais akichukia wizi atahakikisha Waziri mkuu anachukia wizi,
    Waziri mkuu akichukukia wizi atahakikisha mawaziri wanachukia wizi,
    Mawaziri wakichukia wizi watahakikisha watendaji chini ya wizara zao wanachukia wizi,
    Kwa Tanzania wizi umeazia juu ndo maana waliochini hawaoni aibu kuiba kwa sababu wanajua wizi wa mabosi wao.

    Tanzania kuibia Serikali siyo dhambi tena.
     
Loading...