Proximity sensor kwenye simu ina kazi gani!?

Proximity sensor kwenye simu ina kazi gani!?

mkubhi

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2015
Posts
2,216
Reaction score
3,319
"Proximity sensor" kwenye simu inakazi gani!? Na nikwajinsi gani unaweza kuitumia!?

Naomba kujuzwa kwa upande huo naona technology mpya kwangu!!
 
Proximity sensor ni sensor inayopima umbali(proximity) wa kitu na kizingiti(object) chochote. Inatumika kwenye vifaa vingi ukiacha simu. Lakini kwenye simu.

Proximity sensor hutumika kudetect pale mtu anapoweka simu skioni au anapofunika simu na kizingiti kingine chochote. Hata pia kuweka simu kioo kikiangalia chini uwa ni proximity sensor inayogundua(detect)
 
Proximity sensor ni sensor inayopima umbali(proximity) wa kitu na kizingiti(object) chochote. Inatumika kwenye vifaa vingi ukiacha simu. Lakini kwenye simu.

Proximity sensor hutumika kudetect pale mtu anapoweka simu skioni au anapofunika simu na kizingiti kingine chochote. Hata pia kuweka simu kioo kikiangalia chini uwa ni proximity sensor inayogundua(detect)
Mkuu kidogo nataka kukuelewa naomba ufafanue zinsi gani naweza kuitumia kwenye simu yangu
 
Kwenye smartphone.. Ukipigiwa simu ukaiweka simu skioni.. Kuna kitu kinafanya screen izimike..
 
Kazi kubwa ya proximity kwenye simu ni kwa ajili ya power saving, unapopiga simu au kupigiwa simu, kitendo cha kupokea au kupiga kitafanya sensor ya proximity iwe activated na pindi unaweka sikioni basi hutambua simu ipo sikioni kwa kupima umbali hivyo hatua inayofata ni kuzima mwanga wa screen ili kupunguza power consumption ya simu yako, na hapo utakuwa umesave matumizi ya charge ambayo yangetumika kuwasha mwanga wa screen yako.
 
Mkuu kidogo nataka kukuelewa naomba ufafanue zinsi gani naweza kuitumia kwenye simu yangu
Kila ukiweka simu yako kwenye kizingiti (obstacle) chochote screen yake inazima, na hapo unakuwa umeshaitumia. Hii ni kwa ajili ya kuzuia simu kujibonyeza yenyewe wakati simu iko sikioni unaongea.
 
Kila ukiweka simu yako kwenye kizingiti chochote screen yake inazima, na hapo unakuwa umeshaitumia. hii ni kwajili ya kuzuia simu kujibonyeza yenyewe wakati simu iko sikioni unaongea.
Wamezingatia zaidi kwenye matumizi ambayo hayahitaji screen ya simu, sana sana kwenye calls.
 
Wamezingatia zaidi kwenye matumizi ambayo hayahitaji screen ya simu, sana sana kwenye calls.
Ni kweli ndiyo maana nilielezea kwanza hiyo proximity sensor (inductive sensor) ni nini kiujumla, halafu nikaelezea matumizi yake hasa kwenye simu kuwa ni wakati wa kuongea ili kuzuia accidental dialing hata hivyo saving power pia ni muhimu.
 
We ndo uko sawa

Ila simu za tecno ukiweka sikioni inazima screen

Ukitoa badala iwake tena, inakua imezima jumla mpaka uwashe kwa button

Sim za kiboya kweli
Hahahahaha
 
We ndo uko sawa

Ila simu za tecno ukiweka sikioni inazima screen

Ukitoa badala iwake tena, inakua imezima jumla mpaka uwashe kwa button

Sim za kiboya kweli
Hahahahahahahaha
 
We ndo uko sawa

Ila simu za tecno ukiweka sikioni inazima screen

Ukitoa badala iwake tena, inakua imezima jumla mpaka uwashe kwa button

Sim za kiboya kweli
[emoji15] [emoji15] [emoji15]
 
We ndo uko sawa

Ila simu za tecno ukiweka sikioni inazima screen

Ukitoa badala iwake tena, inakua imezima jumla mpaka uwashe kwa button

Sim za kiboya kweli
Aisee
 
Back
Top Bottom