Prof. Shivji adhalilishwa na Mwanasheria Mkuu wa Serikali Bungeni

Prof. Shivji adhalilishwa na Mwanasheria Mkuu wa Serikali Bungeni

Kiranja

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2007
Posts
751
Reaction score
337
Katika hali ya kushangaza leo jioni hii baada ya Mwanasheria Mkuu kushindwa kujibu hoja juu ya Muungano zilizotolewa na hotuba ya Kambi ya Upinzani (Lissu) amejikuta akisema kuwa Lissu amenukuu mwanasheria ambaye hakusoma katiba , nanukuu " kwa bahati mbaya umemnukuu Prof.Shivji, huyu alikuwa academic advisor wangu" lakini mbona hukunukuu wengine kama Prof.Kabudi, Dr.Mwakyembe kuhusu Muungano?.......huyu uliyemnukuu (Shivji) hakusomea sheria ya katiba ila ni mwandishi wa mambo ya katiba........."

Kauli hii nimeiona ni kama tusi kwa Prof.Shivji ambaye ndio huyo huyo aliyewafundisha wakina Mwakyembe , Kabudi ,Werema ..kuhusu sheria na alikuwa mkuu wa kitivo kwa miaka nenda rudi.Kitendo cha leo kusemwa kuwa yeye ni mwandishi tuu na hapaswi kunukuliwa naona ni udhalilishaji mkubwa kwa huyu gwiji wa sheria na anayeheshimika ndani na nje ya nchi yetu.

Nafikiri kuna haja ya kumpima huyu AG wetu ,


Pili, kuhusu suala la Nahodha , leo kasema kuwa Lissu kasema ukweli lakini sio mara zote ukweli unapaswa kusemwa kwani unaweza ukaleta mitafaruku hivyo ukweli usiwe unasema sana .

Nikagundua kuwa kumbe CCM uongo ni jadi yao na wanataka watanzania wote wasiuseme?

Naomba kuwasilisha.
 
Werema ni bure, most of his cases alizoamua zimekuwa quashed na court of appeal.

Just google, you will see the truth of my statements. tunaomba CV yake! Katika intelectuals wa Tz wa sheria sijawahi kumsikia. Just google!!!
 
Werema ni bure, most of his cases alizoamua zimekuwa quashed na court of appeal. Just google, you will see the truth of my statements. tunaomba CV yake! Katika intelectuals wa Tz wa sheria sijawahi kumsikia. Just google!!!


Wala huhitaji ku-gogole kitu chochote kiongozi, rejea muswada wa katiba mpya ulivyokuwa mbovu, hata mwanafunzi wa mwaka wa kwanza could have done better!
 
1-ukweli ndio msingi wa njema zote za binadamu.


2-bila ukweli maendeleo na kufaulu kwamaendeleo haiwezekani kimwili na kiroho

kajizalilisha mwenyewe
 
Huu ni upepo, utavuma na utapita, ilhali isije ukawa na kasi kuu, utandoka na wengi.
 
hapa nilichogundua ni kipindi cha prof cha kila jumatano ITV ndio tatizo hapa,
kwani prof shivji anawafumbua sasa watanzania juu ya mambo meng sana juu ya muungano na katiba

kwakua kuna ibara ya 18 ya katiba ya JMT wanashinda kupiga marufuku kipindi hicho......

kamua prof achana na werema always wakulia ni police na wanajeshi na shangaa kwa huyu mtuuuuuu kua AG.
 
du! kumbe uongo ni kazi ya magamba aisee duuuuuuuuuuuuuuuuuuu, hawa jamaa wachoka kufikiri kabisa
 
Hata mimi nilimsikia Nahodha akisema hupaswi kusema ukweli kwa kilakitu, kunawakati ukisema ukweli unaweza kuvuruga usalama (amani ) ya nchi. Wanajaribu kukwepa hoja zilizo wazi za Tundu Lisu. Na leo amewakamata kweli.
Werema ni ziro kweli Kikwete ni kipofu kama mpaka sasa hajaona kuwa ana mwanasheria mkuu wa serikali ambaye ndiye mshauri na kiongozi mkuu wa sheria serikalini na hajui sheria au anatafsiri vibaya sheria za nchi, basi na kikwete mwenyewe ni zero.
 
Nahodha ni mmoja wa watu wasioutaka muungano. mmeona alivyosita kutoa ushauri. eti ''ukweli usemwe lakini siyo sana unaweza kuleta vurugu na machafuko''
 
leo cjafuatilia series ya komedians, ila kwa uzi huu umetisha m2 wangu.
 
Hata mimi nilimsikia Nahodha akisema hupaswi kusema ukweli kwa kilakitu, kunawakati ukisema ukweli unaweza kuvuruga usalama (amani ) ya nchi. Wanajaribu kukwepa hoja zilizo wazi za Tundu Lisu. Na leo amewakamata kweli.
Werema ni ziro kweli Kikwete ni kipofu kama mpaka sasa hajaona kuwa ana mwanasheria mkuu wa serikali ambaye ndiye mshauri na kiongozi mkuu wa sheria serikalini na hajui sheria au anatafsiri vibaya sheria za nchi, basi na kikwete mwenyewe ni zero.

kikwete zero. hii mpya.
 
hakuna mwanasheria mkuu bogus kama werema, wale walioko kwenye kitengo chake ndo wanaelewa hili. kwanza analea magonjwa ajabu. nakumbuka kuna mwanasheria mmoja kule mwanza alikuwa incharge wa state attorney, ikatokea subordinate wake akaficha jalada baada ya kula mlungula, ilivyokuja kugundulika yule incharge alimuweka ndani...werema akaja juu na alimsumbua sana yule state attorney incharge....sitaki kutaja jina,kwa wale wanaofanyia polisi mwanza kama wlaikuwa wanaenda enda mahakamani au wako karibu na RCO watakumbuka hili.....sector ya state attorney ni mbofu mbofu kabisa hakuna lolote.
 
chadema hatukosei tusubir 2015 tutaongeza winga chadema ni kama baca vile that why napenda kufutilia bunge now!
 
Nikweli kuwa Shivji hakusomea constitutional law lakini hilo pekeyake halitoshi kumfanya mtu kuupuuza mchango wake katika upembuzi wa kina wa sheria ya katiba ambao unatokana na tafiti za hali ya juu! Bado hatuja sahau maneno ya Werema kuwa katiba haina mapungufu na hakuna haja ya katiba mpya kama ilivyo semwa katika mdahalo wa akina shivji chuo kikuu na muda mfupi baadaye Raisi akaanzisha mchakato wa katiba mpya!
 
Back
Top Bottom