Prof. Kitila Mkumbo aelezea uhusiano uliopo kati ya Demokrasia na Maendeleo


MUGASHA THE HERO

MUGASHA THE HERO

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2016
Messages
327
Likes
200
Points
60
MUGASHA THE HERO

MUGASHA THE HERO

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2016
327 200 60
Prof. Kitila Mkumbo ambaye ni Mhadhiri Mwandamizi katika Saikolojia Chuo Kikuu cha Dar es Salaam na Makamu Mwenyekiti wa UDASA, leo Akiwa katika kipindi cha power breckfast on saturday kinachorushwa kila siku ya jumamosi asubuhi na clouds fm, Kitila Mkumbo ameelezea uhusiano uliopo kati ya demokrasia na maendeleo. Pakua audio hii hapa chini kumsikiliza
 

Attachments:

YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
14,078
Likes
13,790
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
14,078 13,790 280
Prof. Kitila Mkumbo ambaye ni Mhadhiri Mwandamizi katika Saikolojia Chuo Kikuu cha Dar es Salaam na Makamu Mwenyekiti wa UDASA, leo Akiwa katika kipindi cha power breckfast on saturday kinachorushwa kila siku ya jumamosi asubuhi na clouds fm, kitila mkumbo ameelezea uhusiano uliopo kati ya demokrasia na maendeleo. Pakua audio hii hapa chini kumsikiliza
China haina vyama vingi ina chama kimoja tu tawala haina hiyo DOMOKRASIA na imeendelea
 
MUGASHA THE HERO

MUGASHA THE HERO

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2016
Messages
327
Likes
200
Points
60
MUGASHA THE HERO

MUGASHA THE HERO

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2016
327 200 60
China haina vyama vingi ina chama kimoja tu tawala haina hiyo DOMOKRASIA na imeendelea
msikilize vizuri, usikurupuke. kaelezea maendeleo katika nchi za kidemocrasia
 
Tumaini Makene

Tumaini Makene

Verified Member
Joined
Jan 6, 2012
Messages
2,619
Likes
310
Points
180
Tumaini Makene

Tumaini Makene

Verified Member
Joined Jan 6, 2012
2,619 310 180
China haina vyama vingi ina chama kimoja tu tawala haina hiyo DOMOKRASIA na imeendelea
#YEHODAYA

Unazungumzia kutokuwa demokrasia au aina ya demokrasia?

Huko ndo mnakotaka kutupeleka? Mnazidi kuonesha rangi halisi. Communism! People of this country are so advanced in multiparty democracy. Hawatakubali hiyo mnayoitaka watawala na wapambe wao. Wala hiyo mnayoisema si ya China. You just want to practice dictatorship na Watanzania hawatafumba macho nchi yao ikiwa ruined. Watapiga kelele.
 
MUGASHA THE HERO

MUGASHA THE HERO

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2016
Messages
327
Likes
200
Points
60
MUGASHA THE HERO

MUGASHA THE HERO

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2016
327 200 60
#YEHODAYA

Unazungumzia kutokuwa demokrasia au aina ya demokrasia?

Huko ndo mnakotaka kutupeleka? Mnazidi kuonesha rangi halisi. Communism! People of this country are so advanced in multiparty democracy. Hawatakubali hiyo mnayoitaka watawala na wapambe wao. Wala hiyo mnayoisema si ya China. You just want to practice dictatorship na Watanzania hawatafumba macho nchi yao ikiwa ruined. Watapiga kelele.
upo sahihi mkuu.
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
14,078
Likes
13,790
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
14,078 13,790 280
msikilize vizuri, usikurupuke. kaelezea maendeleo katika nchi za kidemocrasia
Demokrasia anayoongelea Profesa MKUMBO ni DOMOKRASIA (Uhuru wa kuongea chochote kwa sababu domo ni jumba la maneno).Hii ndio upinzani Tanzania inaitaka.
 
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
2,977
Likes
1,386
Points
280
Age
50
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
2,977 1,386 280
China haina vyama vingi ina chama kimoja tu tawala haina hiyo DOMOKRASIA na imeendelea
YEHODAYA- waambie Chama chako wapeleke mswada bungeni wafute vyama vingi, tubaki na chama kimoja

Si mpo wengi bungeni,,,,,Muswada utapita chap chap kama kawaida Mwendokasi
 
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
7,948
Likes
4,557
Points
280
Age
44
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
7,948 4,557 280
Maendeleo ni kitu cha kwanza kabisa, haina maana familia moja kijijini inakuwa na uhuru wa kusikika na kusikilizwa halafu inaishi kwenye banda la nyasi ambalo mtu mwenye hasira anaweza kutumia kiberiti kimoja tu katika kuliteketeza.

Huyu anayelala kwenye hilo banda anaweza kuwa huru sana lakini ni maskini kama wale wanaomsikiliza wanaishia kumsikiliza na kurudi kuishi maisha ya raha ya mijini.

Kuna taasisi nyingi sana zinafaidika na hii demokrasia ya kimagharibi, kusikika kwao watu hawa ndio kula kwao. Wanaweka msisitizo kwa sababu wanatetea mlo wao wa kila siku, wanatetea mirija yao ya neema.

Hao waingereza wametumia muda usiozidi wiki moja katika kushughulika na kura ya maoni iwapo wabakie au wajitoe EU, baada ya zoezi kumalizika wanaofanya kazi mashuleni wanarudi kufundisha, wale wa viwandani wanarudi viwandani, kila mtu anarudi kule kunakomhusu na kuendelea na maisha kama kawaida.
 
bendaki

bendaki

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2013
Messages
954
Likes
153
Points
60
bendaki

bendaki

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2013
954 153 60
China haina vyama vingi ina chama kimoja tu tawala haina hiyo DOMOKRASIA na imeendelea
Hata kulala na mkeo unapangiwa, watoto wa kuzaa unapangiwa, nguo ya kuvaa na kwa watu wa chini unaambiwa upige kiraka nguo ikiwa mpya sehemu nguo huchanika haraka. Huo ni Uhuru au utumwa?
 
mmh

mmh

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
1,237
Likes
1,229
Points
280
mmh

mmh

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
1,237 1,229 280
apeleke hiyo demokrasia nyumbani kwake aone kama maendeleo yatakuja
 
S

shangata

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2016
Messages
291
Likes
244
Points
60
Age
48
S

shangata

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2016
291 244 60
Chadema ni bora mngejikita kuhoji ni kwa nini Mbowe aliuza chama chenu???
Naamini bila mbowe kuuza chama msingekengeuka kiasi hiki.

Leo mnapinga kila kitu na kujidai mnadai democrasia wakati ndani ya chadema hamna hata tone la democrasia.

Hebu jiulize wakati Mbowe anabadili gia angani alishilikisha wanachama wa ngapi??
 
K

katalibata

Member
Joined
Mar 8, 2016
Messages
88
Likes
38
Points
25
K

katalibata

Member
Joined Mar 8, 2016
88 38 25
Maendeleo ni kitu cha kwanza kabisa, haina maana familia moja kijijini inakuwa na uhuru wa kusikika na kusikilizwa halafu inaishi kwenye banda la nyasi ambalo mtu mwenye hasira anaweza kutumia kiberiti kimoja tu katika kuliteketeza.

Huyu anayelala kwenye hilo banda anaweza kuwa huru sana lakini ni maskini kama wale wanaomsikiliza wanaishia kumsikiliza na kurudi kuishi maisha ya raha ya mijini.

Kuna taasisi nyingi sana zinafaidika na hii demokrasia ya kimagharibi, kusikika kwao watu hawa ndio kula kwao. Wanaweka msisitizo kwa sababu wanatetea mlo wao wa kila siku, wanatetea mirija yao ya neema.

Hao waingereza wametumia muda usiozidi wiki moja katika kushughulika na kura ya maoni iwapo wabakie au wajitoe EU, baada ya zoezi kumalizika wanaofanya kazi mashuleni wanarudi kufundisha, wale wa viwandani wanarudi viwandani, kila mtu anarudi kule kunakomhusu na kuendelea na maisha kama kawaida.
Tatizo letu tunakwenda kwenye EXTRMES. Kuacha wizi unaoitwa ufisadi haina maana kufunga watu midomo. Ethics inafundisha kwamba Vilema (vices) are the extremes of the Middle. Virtue is in the middle. Kushabikia u extreme ni kutenda uovu. Huo ni msingi wa maadili.
Maendeleo ni kitu cha kwanza kabisa, haina maana familia moja kijijini inakuwa na uhuru wa kusikika na kusikilizwa halafu inaishi kwenye banda la nyasi ambalo mtu mwenye hasira anaweza kutumia kiberiti kimoja tu katika kuliteketeza.

Huyu anayelala kwenye hilo banda anaweza kuwa huru sana lakini ni maskini kama wale wanaomsikiliza wanaishia kumsikiliza na kurudi kuishi maisha ya raha ya mijini.

Kuna taasisi nyingi sana zinafaidika na hii demokrasia ya kimagharibi, kusikika kwao watu hawa ndio kula kwao. Wanaweka msisitizo kwa sababu wanatetea mlo wao wa kila siku, wanatetea mirija yao ya neema.

Hao waingereza wametumia muda usiozidi wiki moja katika kushughulika na kura ya maoni iwapo wabakie au wajitoe EU, baada ya zoezi kumalizika wanaofanya kazi mashuleni wanarudi kufundisha, wale wa viwandani wanarudi viwandani, kila mtu anarudi kule kunakomhusu na kuendelea na maisha kama kawaida.
 
domokaya

domokaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2010
Messages
3,346
Likes
1,432
Points
280
domokaya

domokaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2010
3,346 1,432 280
#YEHODAYA

Unazungumzia kutokuwa demokrasia au aina ya demokrasia?

Huko ndo mnakotaka kutupeleka? Mnazidi kuonesha rangi halisi. Communism! People of this country are so advanced in multiparty democracy. Hawatakubali hiyo mnayoitaka watawala na wapambe wao. Wala hiyo mnayoisema si ya China. You just want to practice dictatorship na Watanzania hawatafumba macho nchi yao ikiwa ruined. Watapiga kelele.
Tatizo kubwa nilionalo hapa ni kuwa hata hao wanaonekana ni viongozi wa demokrasia hawajui demokrasia ni nini? Hawafahamu kuwa kuna aina nyingi za demokrasia na pia wanafikiri demokrasia inapatikana kupitia shughuli za vyama vya siasa pekee. Wao wenyewe hawana hata chembe ya kuonesha utekelezaji wa demokrasia inapokuja katika taasisi zao na ngazi zinazowahusu. Wanadhani serikali pekee ndio inayopaswa kubanwa kuhusu utoaji wa demokrasi wakati wenyewe katika taasisi zao kunafanyika madudu ya ajabu. Wanapoteza 'legitimacy' ya kudai demokrasia na wanapofanya hivyo inaonekana wanatafuta tu kick kwani demokrasia aidha hawaifahamu au walianza wao kuikanyaga kwa matakwa yao binafsi. Tukiwa wakweli tutaona, tutafahamu na tutahoji na ikiwezekana tutakubaliana tujipange tuanze upya. Wasalimie Kimanga Kamanda
 
screpa

screpa

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2015
Messages
7,096
Likes
9,292
Points
280
screpa

screpa

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2015
7,096 9,292 280
Chadema ni bora mngejikita kuhoji ni kwa nini Mbowe aliuza chama chenu???
Naamini bila mbowe kuuza chama msingekengeuka kiasi hiki.

Leo mnapinga kila kitu na kujidai mnadai democrasia wakati ndani ya chadema hamna hata tone la democrasia.

Hebu jiulize wakati Mbowe anabadili gia angani alishilikisha wanachama wa ngapi??
Chama cha babamkwe kile utamwambia nini?
 
T

TRUVADA

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2014
Messages
4,528
Likes
1,188
Points
280
T

TRUVADA

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2014
4,528 1,188 280
Maendeleo ni kitu cha kwanza kabisa, haina maana familia moja kijijini inakuwa na uhuru wa kusikika na kusikilizwa halafu inaishi kwenye banda la nyasi ambalo mtu mwenye hasira anaweza kutumia kiberiti kimoja tu katika kuliteketeza.

Huyu anayelala kwenye hilo banda anaweza kuwa huru sana lakini ni maskini kama wale wanaomsikiliza wanaishia kumsikiliza na kurudi kuishi maisha ya raha ya mijini.

Kuna taasisi nyingi sana zinafaidika na hii demokrasia ya kimagharibi, kusikika kwao watu hawa ndio kula kwao. Wanaweka msisitizo kwa sababu wanatetea mlo wao wa kila siku, wanatetea mirija yao ya neema.

Hao waingereza wametumia muda usiozidi wiki moja katika kushughulika na kura ya maoni iwapo wabakie au wajitoe EU, baada ya zoezi kumalizika wanaofanya kazi mashuleni wanarudi kufundisha, wale wa viwandani wanarudi viwandani, kila mtu anarudi kule kunakomhusu na kuendelea na maisha kama kawaida.
hapo unamaanisha yule mama wa chadomo kindakndaki ... kij simba
 
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
7,948
Likes
4,557
Points
280
Age
44
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
7,948 4,557 280
Tatizo letu tunakwenda kwenye EXTRMES. Kuacha wizi unaoitwa ufisadi haina maana kufunga watu midomo. Ethics inafundisha kwamba Vilema (vices) are the extremes of the Middle. Virtue is in the middle. Kushabikia u extreme ni kutenda uovu. Huo ni msingi wa maadili.
Hakuna anayemfunga mwenzake mdomo, ni kukumbushana kuhusu kufanya kazi ni kukumbushana kuhusu kuzalisha. Sio kuishia kwenye malumbano ya hoja bila ya kuweka msisitizo kwenye kazi na uzalishaji.
Tunadaiwa deni la maendeleo, tunayo kila sababu ya kuiga tabia za watu wanaotumia kodi zao katika kuzipatia fedha bajeti za nchi zetu za kiafrika. Wao hutumia muda mchache kwenye mambo ya kisiasa na muda mwingi kwenye ukuzaji wa tija ya kila sekta inayotambulika na serikali zao.
 
NAHINGA

NAHINGA

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2012
Messages
984
Likes
195
Points
60
Age
41
NAHINGA

NAHINGA

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2012
984 195 60
Demokrasia anayoongelea Profesa MKUMBO ni DOMOKRASIA (Uhuru wa kuongea chochote kwa sababu domo ni jumba la maneno).Hii ndio upinzani Tanzania inaitaka.
hvi na ww ni miongoni mwa wasomi kweli?!!!!!...masikini Tanzania!!!!!!
 

Forum statistics

Threads 1,237,144
Members 475,462
Posts 29,279,439