Pres Jakaya Kikwete, You have made us proud!

masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,607
Points
2,000
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,607 2,000
Nimefuatilia kwa makini mazishi ya Madiba huko Qunu kupitia luninga.

Kati yawatu wachache walio alikwakutoa hotuba katika mzishi hayo ni JK.

Nimefika South Africa miezi michache iliyopita n najua hisia za wananchi wa SA kwa waTanzania.

Niko bar sasa hivi na wachangiaji walio wengi wameridhika na uawakilishi wa JK katika mazishi ya mzee Madiba pamoja na hotuba ya kusisimua aliyoitoa na ambayo hata CNN wamekiri kuwa ilipendeza.

Mwisho wa yote ni kuwashukuru waTanzania wote kwa ushiriki wao katika ukombozi wa Afrika ya kusini,

=======

This article is worth reading: Bravo Kikwete for putting Mandela’s story in a Proper Context!


=======

Kwanini Hotuba Ya JK Kumuaga Mandela Ilikuwa Bora?

Ndugu zangu,

NOTHING can come from NOTHING. Wamesema hili Wanafalsafa wa Uyunani ya Kale .

Nimemwona na kumsikiliza Rais wetu Jakaya Kikwete akizungumza kwenye siku muhimu ya kumuaga kwa mara ya mwisho Mzee wetu Nelson Mandela.

Muda wote wa hotuba yake, JK alibaki kwenye mstari kwa namna ile ile ya kuweka bayana kwa ulimwengu, kuwa ' msione vinaelea'.

Hakika alichofanya JK leo ndicho haswa alipaswa kukifanya, na amekifanya kwa kutumia weledi wake kwenye diplomasia na kuchanganya uzoefu wake kwenye uongozi wa kisiasa na dola kwa ujumla.

Ni kuitumia fursa ile ambapo macho na masikio ya dunia yalielekezwa Quni, kwa yeye rais kuiambia dunia, na si kuisubiri CNN au vyombo vya habari vya Kimagharibi kuifanya kazi hiyo, juu ya mchango wa Tanzania katika harakati za ukombozi wa bara la Afrika ikiwamo mchango wa Tanzania kumfanya Mandela na viongozi wengine wa Kiafrika kuonekana kama walivyoonekana kwenye macho ya dunia.

Hakika, JK anastahili pongezi kwa kazi njema aliyoifanya leo ya kuiweka tena Tanzania katika ramani ya dunia, si tu kama nchi ile ya mbuga za wanyama na Mlima Kilimanjaro, bali ' Taifa Kubwa' lililochangia kushiriki mikakati ya ukombozi ikiwemo kutoa misaada ya silaha, mafunzo na hata makazi kwa wapigania ukombozi wa Afrika.

JK aliipitia historia ya mchango wa Tanzania ambayo wengi waliokuwa wakimsikiliza, ama waliisahau au hawakuijua kabisa.

Lakini, tujiulize pia kama Watanzania, katika aliyoyasema JK kule Quni, ni Watanzania wangapi wanayajua? Inahusu umuhimu wa kuipitia historia yetu ili, kama Watanzana, tuweze kumiliki ' K3'- Kujitambua, Kujiamini na kuthubutu. Imefika mahali tunaionea aibu hata historia yetu.

Na nyongeza katika yale aliyoyasema JK leo ni kumbukumbu ya kihistoria ambayo haitajwi pia, kuwa Baba wa Taifa , Mwalimu Nyerere, ndiye aliyempa hifadhi Tanzania, Rais wa Pili wa Afrika Kusini huru, Thabo Mbeki baada ya kutoroka Afrika Kusini. Baadae Thabo Mbeki akaenda kusoma Uingereza.

Jambo hilo linathibitishwa katika kitabu alichoandika msomi mahiri wa Afrika Kusini, William Gumede. Anasema;

" In 1962, Thabo slipped out of the country to which he would not return for twenty -eight years, travelling through Botswana to Rhodesia, where he was arrested and held in a Bulawayo prison for several weeks. The white Rhodesian authorities intended to deport him back to South Africa and waiting for security police, but British Labour MP, Barbara Castle intervened after being lobbied by the ANC, and Mbeki was granted asylum in Tanzania by President Julius Nyerere." ( William Gumede, Thabo Mbeki and The Search For Soul of The ANC, pg 36)

Naam, ni wakati sasa wa viongozi wengine, bila kujali itikadi zao, wanapokuwa kwenye majukwaa ya kimataifa, kuzitafuta fursa za kuonyesha yale ambayo huko nyuma tumekuwa na uwezo nayo, na bado, kama nchi, tunaweza kuaminika katika kutoa mchango wa uzoefu wetu kwenye masuala mbali mbali ya Kimataifa.

Usiku Mwema.

Maggid Mjengwa.
Iringa.
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,607
Points
2,000
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,607 2,000
Wakushukuriwa ni Jk Nyerere ambae amesababisha leo J.k kupanda pale.
Ni kweli kabisa I wish Mwalimu angekuwepo.
Hata hivyo amewakilishwa na Mama Maria aliyeshangiliwa sana.
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
12,901
Points
2,000
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
12,901 2,000
Hongera kwa kutuarifu kuwa upo huko na ulifanikiwa kwenda kutuwasilisha katika mazishi. Ila kiukweli, inaonesha ulishakunywa saana vinywaji hivyo vya bure huko kwenye mazishi. Bure mbaya
Leo, umebadili kiroba ndo maana hata huku edit habari yako. Pole
 
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined
Sep 1, 2011
Messages
3,235
Points
1,195
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined Sep 1, 2011
3,235 1,195
Hongera Tanzania.
 
M

MFUMBULWA

Member
Joined
Mar 16, 2013
Messages
57
Points
0
M

MFUMBULWA

Member
Joined Mar 16, 2013
57 0
Nimefarijika na hotuba ya Raisi wangu na kuiona thamani yangu kwa wa Afrika kusini! Tatizo langu mm na yeye ni hapa nyumbani tu!
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,593
Points
2,000
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,593 2,000
As always...
 
Mlengo wa Kati

Mlengo wa Kati

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2011
Messages
2,732
Points
0
Mlengo wa Kati

Mlengo wa Kati

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2011
2,732 0
Historia imetubeba sana leo!
 
P

Pagija

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2013
Messages
380
Points
0
P

Pagija

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2013
380 0
Hizi ni sera za TANU/CCM chini ya Nyerere,mambo ambayo Mtei na chadomo hawapendi.
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,607
Points
2,000
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,607 2,000
Hongera kwa kutuarifu kuwa upo huko na ulifanikiwa kwenda kutuwasilisha katika mazishi. Ila kiukweli, inaonesha ulishakunywa saana vinywaji hivyo vya bure huko kwenye mazishi. Bure mbaya
Leo, umebadili kiroba ndo maana hata huku edit habari yako. Pole
Nilifika huko na na nilisha rudi bongo.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
95,833
Points
2,000
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
95,833 2,000
Ukweli siku zote hung'ara popote pale duniani. Ahsante sana Mkuu @NyakaiIkagogo. RIP Mwalimu matunda ya utendaji wako bado yanaonekana duniani hata baada ya miaka 28 tangu ung'atuke.

Matunda ya Mwl. Nyerere!
 
R

Rato na Nyundo

Member
Joined
Oct 29, 2013
Messages
9
Points
0
R

Rato na Nyundo

Member
Joined Oct 29, 2013
9 0
Kwanza amesema uongo.
Mshauri jk akasome "the long walk to freedom "
 
Jakubumba

Jakubumba

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2011
Messages
1,627
Points
1,195
Jakubumba

Jakubumba

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2011
1,627 1,195
Sijui nichangie nini hapa maana hotuba yenyewe sijaiona.
 
kisururu

kisururu

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2011
Messages
331
Points
195
kisururu

kisururu

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2011
331 195
JK speech was very poorly prepared,a lot of grammatical errors.Akili za mwandishi wake alishindwa kuchanganya na zake.naona Mulugo syndrome inafanya kazi hata kwa JK
 
Young Tanzanian

Young Tanzanian

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2012
Messages
1,739
Points
0
Young Tanzanian

Young Tanzanian

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2012
1,739 0
hotuba safi ata ufpa wameikubali pamoja na kuwa hawaonagi nzuri linalofanywa na serkali
 
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
7,415
Points
2,000
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
7,415 2,000
Jk anajua kuicheza karata yake linapokuja suala la kimataifa
hakupoteza nukta kuitangaza Tanzania
Though kuna utata ni lini Mandela aliingia Tanganyika ni February 1962 Nyerere akiwa waziri Mkuu
au ni miezi ya mwisho ya 1962
 

Forum statistics

Threads 1,324,626
Members 508,740
Posts 32,168,351
Top