PPF mfuko usiokuwa na motisha kwa wanachama wake

PPF mfuko usiokuwa na motisha kwa wanachama wake

Kikuyumbo

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2014
Posts
391
Reaction score
94
Habari wanaJF,

Tangu kuanza kwa mifuko ya hifadhi ya jamii hapa nchini, tumeshuhudia mabadiliko mbalimbali kwenye mifuko hiyo kama vile GEPF, LAPF, NSSF na PSPF wakianzisha vitu mbalimbali vya kuwafanya wanachama wake wasiwe na full stress wakiwa wanasubiri mafao ya kustaafu. Mfano, baadhi ya mifuko hii kuna ambao ina fao la elimu, nyumba, etc.

Lakini kwa upande wa PPF, wapowapo tuu, sijui wanafanya nini? Maana hata kwenye miradi mikubwa hapa nchini tunaona NSSF na PSPF wakiwekeza ila wao mmh!

Napata shaka na mfuko huu, kama kungekuwa na uwezekano ningejitoa ili nihamie mfuko mwingine kati ya hiyo hapo juu.
 
Kaa humo humo michango yako itasaidia kuuboresha....usiwe na haraka bwana mkubwa
 
Mkuu, hata mimi nashindwa kuulewa huu mfuko, yaani mpaka najutia kwann nilijiunga. Nikiangalia mifuko mingine kama NSSF na PSPF naona wana wide range of products/ benefits kwa wanachama wake kuliko PPF.
Ila nipo mbioni kufanya maamuzi ya msingi, maana kuishi gizani wakati nuru naiona ni uzembe.
 
Hivi kwani hawaruhusu Kubadirisha ?!! Pspf nssf na Lapf wapo vizuri Sana. Ppf ni challenge kidogo.
 
Wanachama wa hou mfuko poleni sana walinipa barua ati ukiajiriwa tena wape hiyo namba hata siku moja sijafanya hivyo na sifanyi Mkuu nisiwakatishe tamaa ila mmepotea huo si mfuko
 
Inaonekana hawahitaji wanachama wapya. Walishajijenga hawataki stress. I am convinced, kama wewe ni muajiriwa mpya usijaribu kujiunga na PPF.
 
Sitaki kuusikia huo mfuko ni full ubabaishaji niliacha kazi mwaka 2013 hadi leo sijalipwa hata shillingi huku wenzangu niliocha nao kazi NSSF's members walilipwa pesa zao miezi 3 baada ya resignation...

.nilipiga mguu kufuatilia hadi nilipogundua kuwa nauli niliyokuwa natumia kwenda mkoani toka kijiji nilichokuwa naishi zikawa zinafika robo ya mafao yangu nikakata mguu...daaa PPF sina hamu nao.
 
Sitaki kuusikia huo mfuko ni full ubabaishaji niliacha kazi mwaka 2013 hadi leo sijalipwa hata shillingi huku wenzangu niliocha nao kazi NSSF's members walilipwa pesa zao miezi 3 baada ya resignation....nilipiga mguu kufuatilia hadi nilipogundua kuwa nauli niliyokuwa natumia kwenda mkoani toka kijiji nilichokuwa naishi zikawa zinafika robo ya mafao yangu nikakata mguu...daaa PPF sina hamu nao.

Pole Sana Aiseeh ..Wengi wanawalalamikia Huduma zao ni hafifu na dhaifu.
 
Msichokijua hizo mnazoita motisha infact ni pesa yako utakuja kukatwa siku unataka kujitoa/ unadai mafao yako
 
Mbona mimi nilikuwa ppf kabla ya kuacha kazi na mambo yao yalikua fresh tu mwezi mmoja kila kitu poa.
 
Mkuu issue hapa sio kukatwa hapo baadae, tunahitaji pesa ili kufanya investment tungali vijana. Tunahitaji kuwekeza kwenye elimu, afya na ujenzi. Sasa hela zinakaa hakuna hata mkopo, hii sio isaue hata kidogo. Ukifanya maendeleo ungali kijana unakula bata uzeeni, hata kama utapata hela kidogo maana utakuwa ulishawekeza.

Sasa hawa jamaa wa ppf hawana kitu chochote ambacho ni progressive kwa mwanachama zaidi ya kukata hela.
 
Wameweka mazezeta wamekosa ubunifu..... haya tuache ubunifu hata kuiga pia yameshindwa?
 
Kwa wanaojiunga na mifuko PPF ni janga, wengi tulikuwa tunajiandaa kutoka sharia ikiruhusu lakini cha ajabu sharia imekataa. mfano hadi mwezi Aprili 2015 fedha ambazo nimechangia mie na mwajiri wangu ni shs 45,000,000/= na zinafanya biashara! Nikistaafu ile lumsum haifikii hata 50,000,000!!!! wakati ingekuwa GEPF hapo ningeruka na kama 200,000,000/= Huu mfuko ni NDOROOOOBO kabisa na ni janga!
 
Kwa wanaojiunga na mifuko PPF ni janga, wengi tulikuwa tunajiandaa kutoka sharia ikiruhusu lakini cha ajabu sharia imekataa. mfano hadi mwezi Aprili 2015 fedha ambazo nimechangia mie na mwajiri wangu ni shs 45,000,000/= na zinafanya biashara! Nikistaafu ile lumsum haifikii hata 50,000,000!!!! wakati ingekuwa GEPF hapo ningeruka na kama 200,000,000/= Huu mfuko ni NDOROOOOBO kabisa na ni janga!

Mkuu ukiondoa gepf mfuko gani mwengine ni poa?
 
Back
Top Bottom