Postgraduate Diploma inaitwaje kwalugha yetu?


U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
20,018
Likes
1,637
Points
280
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
20,018 1,637 280
Master ni uzamili na Phd ni uzamifu,hii PGD huitwaje kwa lugha ya taifa?
 
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined
Mar 1, 2011
Messages
8,701
Likes
1,244
Points
280
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined Mar 1, 2011
8,701 1,244 280
Nadhani itakuwa yaitwa stashahada ya uzamili.
 
K

Kipilime

Senior Member
Joined
Apr 4, 2011
Messages
117
Likes
19
Points
0
K

Kipilime

Senior Member
Joined Apr 4, 2011
117 19 0
Postgraduate Diploma inaitwa Stashahada ya Uzamili. Lakin hiyo tafsiri yako ya PhD sio sahihi. Ni Shahada ya Uzamivu na sio Uzamifu
 
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2008
Messages
1,068
Likes
18
Points
135
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2008
1,068 18 135
PhD ni UZAMIVU.
 
Mwakalinga Y. R

Mwakalinga Y. R

Tanzanite Member
Joined
Oct 22, 2008
Messages
2,720
Likes
57
Points
145
Mwakalinga Y. R

Mwakalinga Y. R

Tanzanite Member
Joined Oct 22, 2008
2,720 57 145
Kama ulivyoelezwa na Kipilime ni sahihi.
Pia upanuke mawazo kuhusu neno Postgraduate- Hata mwanafunzi wa Master ni category hiyo hiyo,tofauti ni maelezo -PGD( postgraduat in Degree),PGD-Postgraduate in Diploma.Kuna tatizo la wanafunzi wengi wa Tanzania hasa wanaosoma vyuo vinavyotoa /vilivyokuwa vinatoa Advanced Diploma, wengi wanashindwa kuyaelewa vyema maneno haya ,Master na Postgraduate,wanafikiri unaposema Postgraduate unamaanisha Postgraduate in Diploma wanasahau kuwa Master pia ni Postgraduate kama nilivyokuelezea hapo juu.
Nilikuwa kwenye mdahalo mwanafunzi wa MUCCoBs aliyekuwa anasoma Postgraduate in Diploma katika maelezo yake akasema hivi; namnukuu.."Bodi ya mikopo iangalie uwezekano wa kutupatia mikopo sisi wa Postgraduate kama ifanyavyo kwa wanafunzi wa Master)."
Inawezekana una ufahamu kwa hili ila pia kwa faida ya wengine sio mbaya.
Master ni uzamili na Phd ni uzamifu,hii PGD huitwaje kwa lugha ya taifa?
 
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
20,018
Likes
1,637
Points
280
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
20,018 1,637 280
Kama ulivyoelezwa na Kipilime ni sahihi.
Pia upanuke mawazo kuhusu neno Postgraduate- Hata mwanafunzi wa Master ni category hiyo hiyo,tofauti ni maelezo -PGD( postgraduat in Degree),PGD-Postgraduate in Diploma.Kuna tatizo la wanafunzi wengi wa Tanzania hasa wanaosoma vyuo vinavyotoa /vilivyokuwa vinatoa Advanced Diploma, wengi wanashindwa kuyaelewa vyema maneno haya ,Master na Postgraduate,wanafikiri unaposema Postgraduate unamaanisha Postgraduate in Diploma wanasahau kuwa Master pia ni Postgraduate kama nilivyokuelezea hapo juu.
Nilikuwa kwenye mdahalo mwanafunzi wa MUCCoBs aliyekuwa anasoma Postgraduate in Diploma katika maelezo yake akasema hivi; namnukuu.."Bodi ya mikopo iangalie uwezekano wa kutupatia mikopo sisi wa Postgraduate kama ifanyavyo kwa wanafunzi wa Master)."
Inawezekana una ufahamu kwa hili ila pia kwa faida ya wengine sio mbaya.
Umefafanua uzuri mkuu,na astashahada na cheti kuna tofauti yoyote?
 
M

mzee wa njaa

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2011
Messages
1,367
Likes
1
Points
0
M

mzee wa njaa

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2011
1,367 1 0
Certificate: Cheti
Diploma: Astashahada
Advanced Diploma: Stashadaha ya Juu
Degree: Shahada
Postigraduate Diploma: Stashahada ya Uzamili
Masters: Shahada ya Uzamili
PHD: Shahada ya Uzamivu....

Kaka upo hapo?
 
M

mzee wa njaa

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2011
Messages
1,367
Likes
1
Points
0
M

mzee wa njaa

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2011
1,367 1 0
U can call also: Masters as a postgraduate degree.
 
D

dolson masaki

Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
38
Likes
1
Points
0
D

dolson masaki

Member
Joined Aug 12, 2011
38 1 0
Kweli hapo mmenifumbua mawazo! Ila dk. Huwa inatunukiwa m2 uliyefanyeje?
 
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2009
Messages
2,706
Likes
2,103
Points
280
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2009
2,706 2,103 280
Na ukiwa na advance diploma unaendelea na level gani kama unataka kujiendeleza
 
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
20,018
Likes
1,637
Points
280
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
20,018 1,637 280
Certificate: Cheti
Diploma: Astashahada
Advanced Diploma: Stashadaha ya Juu
Degree: Shahada
Postigraduate Diploma: Stashahada ya Uzamili
Masters: Shahada ya Uzamili
PHD: Shahada ya Uzamivu....

Kaka upo hapo?
Diploma = Stashahada na kwa mujibu wa Gerrard Cheti ndio Astashahada.
 
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
20,018
Likes
1,637
Points
280
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
20,018 1,637 280
Na ukiwa na advance diploma unaendelea na level gani kama unataka kujiendeleza
Vyuo kama UDSM unaanza na 1st degree kwingine kama MU unapiga masters.
 
M

MBORROW

Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
13
Likes
0
Points
0
M

MBORROW

Member
Joined Sep 28, 2011
13 0 0
Ndugu ni maswala ya lugha hayo swala hili kwa wana jf ni dogo sana, ushauri tafuta kwenye kamusi ya kisw.
 
M

MBORROW

Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
13
Likes
0
Points
0
M

MBORROW

Member
Joined Sep 28, 2011
13 0 0
Pia jitaidi kufutilia kvipindi mbalimbali vya kisw ktk vyombo vya habari mf tbc, radio one nk.
 
M

MBORROW

Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
13
Likes
0
Points
0
M

MBORROW

Member
Joined Sep 28, 2011
13 0 0
PIA JITAIDI KUFUTILIA KVIPINDI MBALIMBALI VYA KISW KTK  VYOMBO VYA HABARI MF TBC, RADIO ONE NK.
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
198
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 198 160
]Certificate: Cheti
Diploma: Astashahada
[/B]Advanced Diploma: Stashadaha ya Juu
Degree: Shahada
Postigraduate Diploma: Stashahada ya Uzamili
Masters: Shahada ya Uzamili
PHD: Shahada ya Uzamivu....

Kaka upo hapo?

Certificate ndio Astashahada
Diploma ndio Stashahada
source Chuo Cha utumishi wa umma Magogoni
 

Forum statistics

Threads 1,251,861
Members 481,917
Posts 29,788,043