Porojo za ACT kuhusu corona na uchumi

Porojo za ACT kuhusu corona na uchumi

CalvinKimaro

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2017
Posts
245
Reaction score
314
Ndugu hawa wamegeuka popo kudandia kila tawi. Katika mapendekezo yao kuhami uchumi wanapendekeza mambo mengine hata mwanafunzi wa economics au development studies wa mwaka wa kwanza ataona haiwezekani. Nipitie mapendekezo mawili ili kuonyesha walivyopotoka:

1. Wanapendekeza kila kaya isiyo na mfanyakazi sekta rasmi ilipwe 300,000/= kwa mwezi. Kwanza hawaelezi hii figure ya 300,000/= wameikokotoa vipi! Kawaida ukitaka kupata figure hii unatakiwa ufanye household/cost of living analysis. Hii TBS hufanya kila mwaka kwa kutumia wataalamu wa statistics. ACT wao wametoa kichwani kwa mtu! Nadhani upotofu mwingine ni kuiga wazungu. Wanadhani nchi za Ulaya zinagawa fedha kiholela. Tanzania haijaweka total lockdown kwa raia wake. Yaani Serikali haijazuia raia kuendesha shughuli zao za kiuchumi. Ulaya Serikali zimezuia ndio maana zinalipa fidia. Sio sadaka! Serikali zinatathmini hasara ya kila mtu mmoja mmoja na inamlipa fidia stahiki. Haitoi kiwango kinachofanana Kwa raia woote. Meneja atalipwa fidia yake mesenja atalipwa yake! Sio kulipa wooote 300,000 kama wanavyopendekeza ACT! Hivi hata ambaye akiwa huru kabisa hazalishi hata 1000 kutokana na uzembe umlipe?

2. ACT wanapendekeza Serikali itumie mifuko ya hifadhi ya jamii kulipia hizi gharama. Kwanza ACT wanaonyesha uelewa zero kuhusu mkataba wa ILO kuhusu Social Protection Funds. Mkataba huu unatamka wazi mfuko wa hifadhi sio mali ya serikali! Ni mali ya wanaochangia.Wanaochangia ndio wenye mamlaka ya kuamua mfuko utumikaje. ACT bado wako zama za ujima. Hata Ulaya Serikali hazithubutu kumega mifuko hii bila wahusika kukubali. Niwape kisa cha AU?

Miaka mitano iliyopita AFRICAN UNION (AU) waliandaa kitu kinaitwa AFRICAN MINING VISION (AMS). Ndani ya mpango huu walipendekeza mifuko ya jamii itumike kufadhili sekta ya madini! Sisi wenye uelewa tulipinga AU!

Tukawakumbusha ILO Convention na tukawaonyesha upotofu. Vipi hela ya mfanyakazi au mwanamfuko itumike kufadhili shughuli za kampuni kama De Beers, Barrick, Ashanti Goldmine? Masikini wafadhili mabilionea?

Tuliwapa notisi AU kuwa ikiwa wataendelea na mpango wao wa kuhujumu mifuko ya kijamii tutaitaka mahakama ya Afrika ya haki za binadamu kuingilia Kati. Walituelewa! Sio kwamba nchi zilikuwa na nia mbaya bali aliyepewa zabuni kuandaa hiyo vision alikuwa na conflict of interest! Na tungeionyesha mahakamani. Alikuwa mwajiriwa wa makampuni makubwa ya madini duniani. Alitaka kucheza cheusi chekundu Addis Ababa! Akakuta wajanja tupo!

Mawazo haya ambayo na ACT bado wanayo ni ile dhana potofu kuwa mifuko ya hifadhi jamii ni mali ya serikali.
Rafiki na mdogo wangu Ado Shaibu kabla ya kukurupuka na haya matangazo ya korona na uchumi hebu jaribuni kuwasiliana na wataalamu wawashauri. Tanzania ina utajiri wa wataalam utumieni.


TUSITISHANE
 
Tatizo kubwa la Ccm ni viherere
Wewe ulisoma ushauri wa Act huku uelewa na ndio maana Hata ulichopost hakieleweki


Act hawajawalazimisha kufanya hivyo

Covidna itaua sana nchi hii na itasaidiwa na njaa
 
Tatizo kubwa la Ccm ni viherere
Wewe ulisoma ushauri wa Act huku uelewa na ndio maana Hata ulichopost hakieleweki


Act hawajawalazimisha kufanya hivyo

Covidna itaua sana nchi hii na itasaidiwa na njaa
Na wewe tatizo kubwa ni kudandia vitu vya watu andika la kwako unipinge...
 
Ndugu hawa wamegeuka popo kudandia kila tawi. Katika mapendekezo yao kuhami uchumi wanapendekeza mambo mengine hata mwanafunzi wa economics au development studies wa mwaka wa kwanza ataona haiwezekani. Nipitie mapendekezo mawili ili kuonyesha walivyopotoka:

1. Wanapendekeza kila kaya isiyo na mfanyakazi sekta rasmi ilipwe 300,000/= kwa mwezi. Kwanza hawaelezi hii figure ya 300,000/= wameikokotoa vipi! Kawaida ukitaka kupata figure hii unatakiwa ufanye household/cost of living analysis. Hii TBS hufanya kila mwaka kwa kutumia wataalamu wa statistics. ACT wao wametoa kichwani kwa mtu! Nadhani upotofu mwingine ni kuiga wazungu. Wanadhani nchi za Ulaya zinagawa fedha kiholela. Tanzania haijaweka total lockdown kwa raia wake. Yaani Serikali haijazuia raia kuendesha shughuli zao za kiuchumi. Ulaya Serikali zimezuia ndio maana zinalipa fidia. Sio sadaka! Serikali zinatathmini hasara ya kila mtu mmoja mmoja na inamlipa fidia stahiki. Haitoi kiwango kinachofanana Kwa raia woote. Meneja atalipwa fidia yake mesenja atalipwa yake! Sio kulipa wooote 300,000 kama wanavyopendekeza ACT! Hivi hata ambaye akiwa huru kabisa hazalishi hata 1000 kutokana na uzembe umlipe?

2. ACT wanapendekeza Serikali itumie mifuko ya hifadhi ya jamii kulipia hizi gharama. Kwanza ACT wanaonyesha uelewa zero kuhusu mkataba wa ILO kuhusu Social Protection Funds. Mkataba huu unatamka wazi mfuko wa hifadhi sio mali ya serikali! Ni mali ya wanaochangia.Wanaochangia ndio wenye mamlaka ya kuamua mfuko utumikaje. ACT bado wako zama za ujima. Hata Ulaya Serikali hazithubutu kumega mifuko hii bila wahusika kukubali. Niwape kisa cha AU?

Miaka mitano iliyopita AFRICAN UNION (AU) waliandaa kitu kinaitwa AFRICAN MINING VISION (AMS). Ndani ya mpango huu walipendekeza mifuko ya jamii itumike kufadhili sekta ya madini! Sisi wenye uelewa tulipinga AU!

Tukawakumbusha ILO Convention na tukawaonyesha upotofu. Vipi hela ya mfanyakazi au mwanamfuko itumike kufadhili shughuli za kampuni kama De Beers, Barrick, Ashanti Goldmine? Masikini wafadhili mabilionea?

Tuliwapa notisi AU kuwa ikiwa wataendelea na mpango wao wa kuhujumu mifuko ya kijamii tutaitaka mahakama ya Afrika ya haki za binadamu kuingilia Kati. Walituelewa! Sio kwamba nchi zilikuwa na nia mbaya bali aliyepewa zabuni kuandaa hiyo vision alikuwa na conflict of interest! Na tungeionyesha mahakamani. Alikuwa mwajiriwa wa makampuni makubwa ya madini duniani. Alitaka kucheza cheusi chekundu Addis Ababa! Akakuta wajanja tupo!

Mawazo haya ambayo na ACT bado wanayo ni ile dhana potofu kuwa mifuko ya hifadhi jamii ni mali ya serikali.
Rafiki na mdogo wangu Ado Shaibu kabla ya kukurupuka na haya matangazo ya korona na uchumi hebu jaribuni kuwasiliana na wataalamu wawashauri. Tanzania ina utajiri wa wataalam utumieni.


TUSITISHANE
Ahsante kwa bandiko lako. Kuhusu #2 sisi wanachama tunashirikishwaje katika usimamizi wa hiyo mifuko kama kweli ni mali yetu? Iweje mwenye mali hawezi kukoposhwa sehemu ya mali yake?
 
Mpambane na CCM na sio ACT. ACT haina dola kwa nini mnaihofia kiasi hichi? Tafuteni njia sahihi za kuwaaminisha wananchi kuwa bado mnao uwezo wa kuongoza katika majimbo mliyonayo sasa sio kupiga kelele za ovyo tu. ACT inaendelea na mikakati ya kujiimarisha na kutetea wananchi.
Waacheni wafanye kazi.
 
Niwakumbushe tu CCM, Zitto mara kwa mara amekuwa akipigia kelele ghala la Taifa, munauza chakula Hamrudishi chengine, kipindi kama Hichi ilikuwa ni wakati wake wa Ghala hilo kutumika kukiwa na Uhaba wa chakula msitegemee mahala popote kuwa salama watu wenye njaa kali watavunja kila sehemu.
 
Na wewe je??

..acha kupinga-pinga tu.

..toa mapendekezo ya Fiscal and Monetary measures that need to be taken kukabiliana na mdororo wa kiuchumi na kuanguka kwa vipato.

..uwanja ni wako maana umesema walichopendekeza act ni kibaya.

..Sasa wewe mwana-ccm tupe mawazo mbadala.
 
We si likubwa kabsa ..nini iki sa

Sent from my SM-A105G using Tapatalk
 
..acha kupinga-pinga tu.

..toa mapendekezo ya Fiscal and Monetary measures that need to be taken kukabiliana na mdororo wa kiuchumi na kuanguka kwa vipato.

..uwanja ni wako maana umesema walichopendekeza act ni kibaya.

..Sasa wewe mwana-ccm tupe mawazo mbadala.
Mkuu hawa watu kazi yao kubwa ndiyo hiyo. Kuwashambulia kuwakosoa kuwakejeli wale wote wanaotoa mapendekezo ya nn kifanyike kwa wakati fulani. Hawana mawazo mapya zaidi ya kupinga kila jambo hata kama lina tija kwa maisha yao mradi tu limetokewa na Mpizani wao.

Waache waendelee kuimba zile nyimbo zao za kuabudu na kusifu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nothing is impossible. Kwani kinashindikana nini kuwapatia wananchi wake hiyo laki 3? mbona Muammar Ghadafi aliweza kuwahudumia wananchi wake bila kulipa gharama yoyote?

Zitto Kbwe ndiye MUAMMAR GHADAFI WA Tanzania. Hakiki ndiye atakuja kuikomboa Tanzania na Afrika kwa ujumla.Ni kiongozi pekee ambaye anaweza kuwakumbuka wananchi katika shida na raha na huwa hasiti kupiga kelel pale ambapo anaona wanachi wake wanateseka.

Zitto Kabwe ndiye mkombozi wa pili wa nchi ya Tanzania baada ya Julius Kambarage Nyerere. Baba wa Taifa aliikomboa nchi yetu toka kwa wakoloni ila Zitto Kabwe atakuwa mkombozi wa Watanzania dhidi ya umasikin na ujinga. Zitto amekuwa akiwapinga viongozi wajinga wajinga hadharani bila uoga wowote kwa ajili ya Watanzania.

Hakika Zitto kabwe ndiyo mkombozi wa Tanzania na Africa kwa ujumla.
Hakika Zitto kabwe ndiyo mkombozi wa Tanzania na Africa kwa ujumla.
Hakika Zitto kabwe ndiyo mkombozi wa Tanzania na Africa kwa ujumla.

Hakika Zitto kabwe ndiyo mkombozi wa Tanzania na Africa kwa ujumla.
Hakika Zitto kabwe ndiyo mkombozi wa Tanzania na Africa kwa ujumla.
Hakika Zitto kabwe ndiyo mkombozi wa Tanzania na Africa kwa ujumla.

Hakika Zitto kabwe ndiyo mkombozi wa Tanzania na Africa kwa ujumla.
Hakika Zitto kabwe ndiyo mkombozi wa Tanzania na Africa kwa ujumla.
Hakika Zitto kabwe ndiyo mkombozi wa Tanzania na Africa kwa ujumla.

Hakika Zitto kabwe ndiyo mkombozi wa Tanzania na Africa kwa ujumla.
Hakika Zitto kabwe ndiyo mkombozi wa Tanzania na Africa kwa ujumla.
Hakika Zitto kabwe ndiyo mkombozi wa Tanzania na Africa kwa ujumla.

Hakika Zitto kabwe ndiyo mkombozi wa Tanzania na Africa kwa ujumla.
Hakika Zitto kabwe ndiyo mkombozi wa Tanzania na Africa kwa ujumla.
Hakika Zitto kabwe ndiyo mkombozi wa Tanzania na Africa kwa ujumla.

Tumuunge Zitto Kabwe mkono kwani ni kiongozi bora sana. Siyo kiongozi ambaye anaweza kuwakimbia wananchi wake wakati wa shida na kwenda kulala kwenye mawe.
 
Back
Top Bottom