Polisi wameshindwa kumpata Ben Saanane. Scotland Yard waitwe

Polisi wameshindwa kumpata Ben Saanane. Scotland Yard waitwe

Bavicha acheni kutuchezea akili, Kama Taifa tunachangamoto nyingi za kuzihangaikia sio hizi sanaa za Mbowe na Saanane.

Na huyo Saanane siku akijitojeza hadharani lazima akae Ndani kwa muda wa kutosha ili mkitangaze vizuri chama chenu

Hatutaki siasa za kisanii nchi hii.!
changamoto nyingi mlikuwa mnafanya nn miaka 50 iliyopita....si kazi yenu ni kufanya ufisadi?
Acha kuwazuga watz kwa upeo wenu mdogo lkn mkubwa kwa kuliibia taifa.....
Sasaivi hamtaki hata kutamka neno viwanda coz changamoto yenu kubwa na rasilimari za taifa mmezipeleka kwenye mkakati wa kuua cuf na upinzani kwa ujumla...
Ccm iliisha kataliwa ndo kisa cha matumizi makubwa ya vyombo vya dola na uminyaji wa demokrasia na ndo kisa cha rais wenu kila cku anawaambia watz kiwa yeye ndo rais kuonesha kuwa yupo hapo alipo kwa bahati mbaya...
 
Freeman Mbowe anajua alipo Saa8, hata Saidi Kubenea aliandika kwenye gazeti lake, acha porojo za kifala
Kama anajua aliko kwanini polisi wasimbane Mbowe awaoneshe alipo Ben Saanane? Au mnataka kusema kwamba polisi inamuogopa Mbowe? Ni lini walimuhoji?
 
Mambo yaliyoandikwa katika gazeti la Mwanahalisi yachukuliwe kama yalivyoandikwa;kwamba Ben Saanane alisema PhD ya Magufuli ni forgery. Imeandikwa na mtu mmoja anaitwa Phillip.
Baada ya hapo Ben Saanane kusema hivyo ametumiwa message za vitisho, kutishiwa kumezwa na chatu, amekimbia ameenda kujificha.
What are we finding so difficult to understand?
Andrew Nyerere siku hizi umetukimbia humu jukwani
 
Bavicha acheni kutuchezea akili, Kama Taifa tunachangamoto nyingi za kuzihangaikia sio hizi sanaa za Mbowe na Saanane.

Na huyo Saanane siku akijitojeza hadharani lazima akae Ndani kwa muda wa kutosha ili mkitangaze vizuri chama chenu

Hatutaki siasa za kisanii nchi hii.!
🤔🤔
 
Mambo yaliyoandikwa katika gazeti la Mwanahalisi yachukuliwe kama yalivyoandikwa;kwamba Ben Saanane alisema PhD ya Magufuli ni forgery. Imeandikwa na mtu mmoja anaitwa Phillip.
Baada ya hapo Ben Saanane kusema hivyo ametumiwa message za vitisho, kutishiwa kumezwa na chatu, amekimbia ameenda kujificha.
What are we finding so difficult to understand?
IWAITE WAJE WAWAUMBUE?
 
Mambo yaliyoandikwa katika gazeti la Mwanahalisi yachukuliwe kama yalivyoandikwa;kwamba Ben Saanane alisema PhD ya Magufuli ni forgery. Imeandikwa na mtu mmoja anaitwa Phillip.
Baada ya hapo Ben Saanane kusema hivyo ametumiwa message za vitisho, kutishiwa kumezwa na chatu, amekimbia ameenda kujificha.
What are we finding so difficult to understand?
kuchukuliwa kwa yalioandikwa na Mwananchi kuwa "PHD" ni forgery na hivyo basi nielewe ndivyo hivyo, sikubaliani na hilo kwa sababu ninavyoona kuwa ni lugha ndizo zilizopishana: mfano tunajua mtaani mtu akisema ana njaa ana maaninsha ana matatizo, ila utakuta vyombo vya habari hususani vya nje, kulitafsiri hilo kuaminisha kuwa watu wana njaa kwasababu hawajakula, sambamba na neno 'mnyonge' ambalo kwa lugha zetu ina maanisha wale wasiokuwa na wakuwasemeha(those that need advocacy) lakini unakuta wapo wanaotumia neno hili kumaanisha waliodhoofika kimwili-kudhoofika! Samamba na PHD ya mchongo matamshi ambayo yanaweza kutafsiriwa kuwa yalimaanisha kuwa 'kutokana na yale anayofanya au kuyasema Hayati Raisi hayafanani na mtu au watu wenye digirii hiyo! hivyo kutumiwa kama lilikuwa ni tusi.
Haijalishi, ila, Nitakacho 'understand' ni Ben Saanane katoweka tu kwa kujificha au Kufichwa na kuwa 'he is alive somewhere'
Nasema haya kwasababu tafsiri niliyopata imetokana na muonekano wa masuala mawili nayo ni PHD ni Forgery na Ben Saanane kapotea,kajipoteza na tuelewe hivyo ndivyo ilivyo kwakuwa hatuelewi yaliyoandikwa na Mwanaanchi(Philip)?
 
Naunga mkono hoja, Scotland Yard waitwe kusaidia, hata BOT ilipoungua, polisi wetu walishindwa hivyo Scotland Yard waliitwa. Na rushwa ya Rada ya BAE pia tulishindwa Waingereza wenyewe wakafanya kila kitu, hadi aliyehonga akakiri kuhonga ila akaomba asitoe majina bali alipishwe tuu faini kwa non disclosure na ndio hiyo cheji ya rada.

Hata kampuni ya Kagoda iliyokwapua bilioni 40 za EPA tumeshindwa kuichunguza hadi kesho, hivyo ni kweli tuombe msaada watusaidie na hata suala la MV Bagamoyo wanaweza kusaidia!.

Paskali
Sawa Kaka
Haya maridhiano, kutaka kufanyike uchunguzi wa hili na lile kwa mtazamo wangu;
Nitarudia........-Kichaka cha maridhiano yataficha na yatawaficha wahusika wa kijinai Tanzania yetu.

Yaani I am so convinced hiki kitu kinachoitwa 'maridhiano' hakitakuja kutoa Haki na Ukweli kitu ambacho kimaandishi ndicho kinavyodai....Unasikia minong'ono Ati Tume ya haki na ukweli kama kile cha Desmond Tutu(R.I.P).

Wakati ukweli ni kuwa Jinai ilitumika katika kukandamiza juhudi za Mwafrika kule Afrika ya Kusini wakitumia mbinu zote vitabuni mpaka kuuwa, Makaburu walipewa kichapo cha kiganja cha mkono ikiwa ni matokeo ya tume hiyo.l Na waliondoka wakipumua kwa uhafueni ule....

Ukweli ni kuwa chombo kile kilianzishwa just so kuwa protect Makaburu na Wazungu waliwasaidia kuwepo madarakani, kwani walihofia kuwa udhalimu wao utakuja kulipizwa kisasi na Waafrika ambao walikuwa wanatarajiwa kushika Dola na sheria ambazo zilitumiwa kufanya Udhalimu wao, kugeuzwa na kutumiwa dhidi yao....That was their main concern! Period.

Naamini kwa namna moja au nyingine CHADEMA wana mkono wao katika mambo mengi yaliofanyika kuchafua taswira ya Siasa pamoja na Serikali awamuni kwa kutumia mbinu zote vitabuni ili kuleta mabadiliko wanayotaka. Na kati ya mbinu hizo nadhani ni pamoja na kutumia njia zisizo sahihi na zinazovunja na kukejeli Dola na sheria kijinai! wakiwa na washauri wa nje! Sasa kutokana na mabadiliko ya mazingira ya Kisiasa kufanyika(badiliko la uongozi) walikuwa hawana budi ila ni kutubu na kusamehewa, na kwavile wanajua hakuna atakaye kaa kimya milele kwa kutaka ukweli na haki utendeke(pande zote) kujua yaliyojiri kama yalivyotokea South Afrika ( Serikalini na CHADEMA )basi umuhimu upewe wa kuanzisha Tume kama ya Afrika kusini alimradi kunakuwepo na 'forgivness' fulani ambao Mbowe tayari ana enjoy wakati wapo wengine ambao wanaona their grieverance hazifanyiwi kazi.....au pamoja na Waalikwe wachunguzi kutoka nje(not independent) bali mbadala wa Vyombo vyetu(watu wetu weusi) na hapo ndipo ulipo msuguano wa majabali wa CHADEMA hapo ndimo kunakokuja kufunikwa jinai za wazungu hapo ndipo kunaonekana uwepo wa mapungufu ya uchunguzi wa kina wa matukio yote, na hapo hapo ndipo naona hakuna umuhimu wa kualika wachunguzi wa nje kwani haya yote ni matokeo ya Tamaduni na mila zetu za Ukarimu na Amani ni matokeo ya kukubali uonevu kutoka kwa waonevu wetu wazungu kwani madhara yake yanaonekana kupeleka kuonyesha mapungufu ya vyombo vyetu vya Usalama katika kutatua Ufisadi, Jinai, Rushwa n.k zinazohusishwa na Viongozi nchini na wale walio nje (wazungu-mabeberu)Wakati ukweli ukifunikwa! Kwani ukitazama mlolongo wa visa alivyovitaja Kaka Pascal utaona karibu vyote vilifunikwa na wahusika kwa namna moja au nyingine kuwa kuna watu nje ya nchi wamehusika na masuala hayo.

Hayo juu ni maoni yangu na yametoka na vianzo humu humu
 
Back
Top Bottom