Pole mwalimu ila hili si tatizo la walimu tu na wengine wapo

Pole mwalimu ila hili si tatizo la walimu tu na wengine wapo

The golden

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2018
Posts
1,383
Reaction score
2,586
Niliposikia ile hukumu ya kifo kule Bukoba nilishituka kidogo, ila nikajipa mda wa kutosha kutafakari.

Mwalimu aliyekuwa anafundisha watoto leo amehukumiwa kifo. Masikitiko. Kazi ya ualimu imeharibu hatima ya maisha yake.

Kinachonisikitisha si hukumu hii ya kifo aliyohukumiwa , bali nasikitika kwa nini mwalimu alishindwa kuzuia hisia zake za hasira akaamua kutoa adhabu mbaya ambayo ilipelekea umauti wa yule mtoto mdogo.

Binadamu tumeubwa na hasira ,chuki ,na upendo pia. Hatuwezi kuzikataa hisia hizi. Jambo la msingi ni kujua kuzitumia hisia hizi na kuzitawala pia. Tusiruhusu hasira zikatawala maamuzi yetu maana athali zake ni mbaya mno.

Nina uhakika Mwalimu hakukusudia kumuua huyu mtoto . Tatizo ninaloliona kwa huyu mwalimu ni kuwa alishindwa kuzuia hasira zake na matokea yake ni hayo.

Tatizo hili la kushindwa kutawala hasira haliko kwa walimu peke yao ,hata wale tuliowapa kazi ya kulinda usalama wetu wana tatizo hili. Naomba niwakumbushe wote linapokuja swala la sheria wewe mwenyewe binafsi utawajibika. Wale waliokutuma ukapige watu hutawaona siku ya hukumu yako. Badilikeni .

Tatizo hili ni la kitabia. Watu weusi tuna hulka ya kunyanyasana ,kuoneana na kutesana. Na hii inaonekana katika nyanja nyingi za maisha yetu ,Leo sitafafanua sana.



FUNZO

Kila tukio huacha funzo. Walimu na wale wanaolinda usalama lazima wawe makini sana. Dawa ya kuepuka matatizo kama haya ni kufuata sheria za nchi tu. Someni sheria inasemaje kuhusu viboko . Toeni adhabu kwa mjibu wa sheria.

NB ; Pole tena mwalimu, bado iko nafasi ya kukata rufaa.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu binadam tunatembea na roho mkononi unaweza mpiga mtu kofi ukashangaa umeuwa
Niliposikia ile hukumu ya kifo kule Bukoba nilishituka kidogo, ila nikajipa mda wa kutosha kutafakari.

Mwalimu aliyekuwa anafundisha watoto leo amehukumiwa kifo. Masikitiko. Kazi ya ualimu imeharibu hatima ya maisha yake.

Kinachonisikitisha si hukumu hii ya kifo aliyohukumiwa , bali nasikitika kwa nini mwalimu alishindwa kuzuia hisia zake za hasira akaamua kutoa adhabu mbaya ambayo ilipelekea umauti wa yule mtoto mdogo.

Binadamu tumeubwa na hasira ,chuki ,na upendo pia. Hatuwezi kuzikataa hisia hizi. Jambo la msingi ni kujua kuzitumia hisia hizi na kuzitawala pia. Tusiruhusu hasira zikatawala maamuzi yetu maana athali zake ni mbaya mno.

Nina uhakika Mwalimu hakukusudia kumuua huyu mtoto . Tatizo ninaloliona kwa huyu mwalimu ni kuwa alishindwa kuzuia hasira zake na matokea yake ni hayo.

Tatizo hili la kushindwa kutawala hasira haliko kwa walimu peke yao ,hata wale tuliowapa kazi ya kulinda usalama wetu wana tatizo hili. Naomba niwakumbushe wote linapokuja swala la sheria wewe mwenyewe binafsi utawajibika. Wale waliokutuma ukapige watu hutawaona siku ya hukumu yako. Badilikeni .

Tatizo hili ni la kitabia. Watu weusi tuna hulka ya kunyanyasana ,kuoneana na kutesana. Na hii inaonekana katika nyanja nyingi za maisha yetu ,Leo sitafafanua sana.



FUNZO

Kila tukio huacha funzo. Walimu na wale wanaolinda usalama lazima wawe makini sana. Dawa ya kuepuka matatizo kama haya ni kufuata sheria za nchi tu. Someni sheria inasemaje kuhusu viboko . Toeni adhabu kwa mjibu wa sheria.

NB ; Pole tena mwalimu, bado iko nafasi ya kukata rufaa.

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Namkumbuka Academic teacher aliyenifundisha sekondari alikuwa anazungumza mara kwa mara tena pasi kuficha "Ualimu ni Utumwa".

Kazi ya ualimu ni wito,mwalimu amefundishwa chuoni kuwa ni MLEZI(kama mzazi) sasa majukumu ya mzazi kwa mtoto ni nini?.

Sawa mwalimu amekosea kwa kutojizuia na mihemko yake,lakini pia mwanafunzi nae amekosea.

Kazi ya ualimu ni utumwa:
-mshahara mdogo hakuna motisha/posho yoyote.
-mazingira ya kazi mabovu
-Bado tena wazazi na wanafunzi wanawadharau walimu kwa ujumla wake.
-Licha ya dharau bado tena mtu una mhukumu kifo ukijua ana stress kama zote.

KAZI GANI HII?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kama una Akili, Huyo mwanafunz alikosea wapi? Tuanze na hapo kwanza
Namkumbuka Academic teacher aliyenifundisha sekondari alikuwa anazungumza mara kwa mara tena pasi kuficha "Ualimu ni Utumwa".

Kazi ya ualimu ni wito,mwalimu amefundishwa chuoni kuwa ni MLEZI(kama mzazi) sasa majukumu ya mzazi kwa mtoto ni nini?.

Sawa mwalimu amekosea kwa kutojizuia na mihemko yake,lakini pia mwanafunzi nae amekosea.

Kazi ya ualimu ni utumwa:
-mshahara mdogo hakuna motisha/posho yoyote.
-mazingira ya kazi mabovu
-Bado tena wazazi na wanafunzi wanawadharau walimu kwa ujumla wake.
-Licha ya dharau bado tena mtu una mhukumu kifo ukijua ana stress kama zote.

KAZI GANI HII?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
.... mtoto (marehemu) yule tumehabarishwa humu kwamba alikuwa na hulka ya kuwapokea walimu wake wanapowasili shuleni; huwafuata kwa unyenyekevu, akawasalimia, akawapokea mizigo yao kwa heshima na taadhima na ndicho alichofanya siku ile ya mwisho wa uhai wake! Maskini mtoto yule, wema wake ulimponza! Apumzike kwa AMANI.
 
Namkumbuka Academic teacher aliyenifundisha sekondari alikuwa anazungumza mara kwa mara tena pasi kuficha "Ualimu ni Utumwa".

Kazi ya ualimu ni wito,mwalimu amefundishwa chuoni kuwa ni MLEZI(kama mzazi) sasa majukumu ya mzazi kwa mtoto ni nini?.

Sawa mwalimu amekosea kwa kutojizuia na mihemko yake,lakini pia mwanafunzi nae amekosea.

Kazi ya ualimu ni utumwa:
-mshahara mdogo hakuna motisha/posho yoyote.
-mazingira ya kazi mabovu
-Bado tena wazazi na wanafunzi wanawadharau walimu kwa ujumla wake.
-Licha ya dharau bado tena mtu una mhukumu kifo ukijua ana stress kama zote.

KAZI GANI HII?

Sent using Jamii Forums mobile app
Wew punga huyo mwanafunzi amekosea nn?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
... ila wakuu, sometimes kuna walimu fulani "wajingawajinga" wanakera sio utani! Nakumbuka enzi hizo niliwahi kugombana completely na mwalimu wangu fulani tukawa hatuongei kabisa hadi leo pamoja na utu mzima huu; sipendi hata kumwona au kumsikia. Alinipa kipigo cha mbwa mwizi kwa kosa la kipuuzi mno! Sitokaa nimsahau maishani yule ticha.
 
Nilitegemea CWT ingetoa msimamo juu ya hili. Bahati mbaya kimekuwa chama cha kukusanya michango bila msaada wowote. Natambua kuna kosa, lakini hatuwezi puuza msukumo wa kisiasa juu ya hili.

Pole Mwalimu, naamini hukukusudia kuuwa.
 
Ila angekua mwanao, hiyo hukumu ungeona haitoshi na hayo maneno usingekumbuka wala kusema
Nilitegemea CWT ingetoa msimamo juu ya hili. Bahati mbaya kimekuwa chama cha kukusanya michango bila msaada wowote. Natambua kuna kosa, lakini hatuwezi puuza msukumo wa kisiasa juu ya hili.

Pole Mwalimu, naamini hukukusudia kuuwa.
 
Namkumbuka Academic teacher aliyenifundisha sekondari alikuwa anazungumza mara kwa mara tena pasi kuficha "Ualimu ni Utumwa".

Kazi ya ualimu ni wito,mwalimu amefundishwa chuoni kuwa ni MLEZI(kama mzazi) sasa majukumu ya mzazi kwa mtoto ni nini?.

Sawa mwalimu amekosea kwa kutojizuia na mihemko yake,lakini pia mwanafunzi nae amekosea.

Kazi ya ualimu ni utumwa:
-mshahara mdogo hakuna motisha/posho yoyote.
-mazingira ya kazi mabovu
-Bado tena wazazi na wanafunzi wanawadharau walimu kwa ujumla wake.
-Licha ya dharau bado tena mtu una mhukumu kifo ukijua ana stress kama zote.

KAZI GANI HII?

Sent using Jamii Forums mobile app
Mwanafunzi kakosea nini kama sio kumpokea mkoba na kuuweka kwenye office za walimu..

Mwl wa kike hakuona pochi yake iliyokua na simu, chaki, pen na urembo... moja kwa moja akamtuhumu mtoto aliyempokea kua kaiba pochi

Kumbe mwl aliisahau kwenye boda boda ile iliyo mleta shule...

Basi vikaanza viboko mtoto akakataa kwamba hajachukua... Akakaguliwa Bado mtoto hawakumkuta nayo...

Akakabidhiwa shababi mmoja mwl wa nidhamu afanye uchunguzi basi alimchapa viboko, viboko vikaisha.. akachukua kuni walizokua wameziandaa kuwapikia chakula watoto wanao fanya mtihani wa darasa la saba...

Mtoto akapigwa kichwani, kifuani baadae akazimia.. lakini bado mwl akaendelea kumpiga akiwa kazimia.. akazinduka bado akala viboko.. mtoto alilia kwa uchunguzi sanaa mwisho akafa

Muda si muda mwenye boda boda akarudi shuleni hapo na kumpa mwl simu yake kwani ilikua inaita sanaa.. yeye alipanga amkabidhi anavyo rudi shule...

HAPO KOSA LA MWANAFUNZI NI LIPI KAMA SIO WEMA WAKE WA KUMPOKEA MWL?[emoji26][emoji26]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
acheni ujinga wa kukumbatia adhabu za kikoloni
 
Nilitegemea CWT ingetoa msimamo juu ya hili. Bahati mbaya kimekuwa chama cha kukusanya michango bila msaada wowote. Natambua kuna kosa, lakini hatuwezi puuza msukumo wa kisiasa juu ya hili.

Pole Mwalimu, naamini hukukusudia kuuwa.
Alikusudia bwana kwanini ampige na magogo ya mti badala ya fimbo kuisha... Na dogo akazimia bado akawa anagong and na magogo ya mti akazinduka bado mwl akawa anamgonga na magogo...

Huyo alikusudia kuuwa ata mwizi hapigwi hivyo..

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Unadhani walimu wengine walipaswa kuingilia kati, haiwezekani mtoto akapigwa kama nyoka halafu nyinyi mmekaa kimya tu. R.I.P dogo. Nimeshasema tujifunze kuzuia hizi hasira.
Alikusudia bwana kwanini ampige na magogo ya mti badala ya fimbo kuisha... Na dogo akazimia bado akawa anagong and na magogo ya mti akazinduka bado mwl akawa anamgonga na magogo...

Huyo alikusudia kuuwa ata mwizi hapigwi hivyo..

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hivi hizo hasia za kiwango hicho zilitokana na nini? Kwani hiyo pochi "iliyoibiwa" ilikuwa yake? Mimi hadi nahisi huyo mwalimu aliyepoteza pochi alikuwa mpenzi wake ndio maana alikuwa na hasira hivyo.
Halafu walimu wote waliokuwepo siku ya tukio ni punguani. Walipoona mwenzao anamuadhibu mtoto kupitiliza kwa nini wasimzuie? Wangetumia hata nguvu kumnyang'anya fimbo na vitu vingine ambavyo alikuwa anatumia kumsulubu mtoto. Tatizo walifanya eti "kumheshimu" mwenzao na matokeo ndio hayo.
Halafu pochi iliyopatikana eti ndio wanaagiza bagia na juisi apewe mtoto, hivi maiti huwa zinakula na kunywa?
 
Namkumbuka Academic teacher aliyenifundisha sekondari alikuwa anazungumza mara kwa mara tena pasi kuficha "Ualimu ni Utumwa".

Kazi ya ualimu ni wito,mwalimu amefundishwa chuoni kuwa ni MLEZI(kama mzazi) sasa majukumu ya mzazi kwa mtoto ni nini?.

Sawa mwalimu amekosea kwa kutojizuia na mihemko yake,lakini pia mwanafunzi nae amekosea.

Kazi ya ualimu ni utumwa:
-mshahara mdogo hakuna motisha/posho yoyote.
-mazingira ya kazi mabovu
-Bado tena wazazi na wanafunzi wanawadharau walimu kwa ujumla wake.
-Licha ya dharau bado tena mtu una mhukumu kifo ukijua ana stress kama zote.

KAZI GANI HII?

Sent using Jamii Forums mobile app
Yule mtoto hakukosea.Nisahihishe kama sikuwa makini.
 
Katika mazingira kama haya ya hisia Kali kutoka kwa uma ni ngumu sana kumtetea mwalimu halafu watu wakuelewa. Jambo la msingi kwa sasa ni kuwa walimu wote pamoja na walinda usalama wajiepushe na hasira . Wajifunze kufuata sheria. Hasira ni hasara. Mwalimu bado anayo nafasi ya kukata rufaa mahakama za juu. R.I.P mwanafunzi wetu .
Nilitegemea CWT ingetoa msimamo juu ya hili. Bahati mbaya kimekuwa chama cha kukusanya michango bila msaada wowote. Natambua kuna kosa, lakini hatuwezi puuza msukumo wa kisiasa juu ya hili.

Pole Mwalimu, naamini hukukusudia kuuwa.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom