Pinda kuutema Uwaziri Mkuu? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pinda kuutema Uwaziri Mkuu?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kiguu na njia, Nov 13, 2011.

  1. K

    Kiguu na njia Member

    #1
    Nov 13, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wadau!!!

    Katika siku za hivi karibuni kumekuwa na matukio yanayoonesha wazi kuwa serikali imekosa control juu ya utawala wa nchi. Matukio ya mapambano ya polisi na wamachinga mkoani Mbeya, machafuko ya Arusha na Chuo kikuu cha Dar es Salaam. Aidha mchakato wa katiba mpya umeielemea serikali na haioni ni wapi pa kutokea. Kauli ya Mbunge wa Monduli na M/kiti wa kamati ya bunge ya ulinzi na Mambo ya nje na PM mstaafu Mhe. Edward Lowassa kutahadharisha kuwa wakati wowote bomu la machafuko laweza kulipuka ni mwiba mwingine kwa serikali. Hivi sasa serikali inasononeshwa na kauli mbiu ya CHADEMA ya peoples power kiasi cha kuifanya kutojua ni nini kitatokea kesho. Suala la Jairo lilimfanya Mhe. Pinda kunyong'onyea na hata kujinyanyapaa mwenyewe mbele ya bunge na hata raia wa kawaida.

    Kwa siku za karibuni PM Pinda ameonesha wazi kuwa ni kama kiongozi asiyekuwa na mamlaka yoyote ktk utendaji kazi na kila jambo lazima lifanywe na Rais au maagizo toka kwa Rais pekee. Kwa ujumla amekuwa ni kama ceremonial Prime Minister!! Kwa hali inaonesha wazi amekata tamaa na anaona bora liende ili mradi anapata mshahara na marupu yake. Kwa jinsi mambo yanavyozidi kuharibika ni wazi Rais Kikwete anaweza kufanya mabadiliko makubwa ili kuepuka serikali nzima kuondoshwa madarakani kwa maandamano au kura ya kutokuwa na Imani na serikali bungeni!! Watch out and see!!
     
  2. B

    Bundajo JF-Expert Member

    #2
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 244
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unaota, unauliza au unawakilisha?
     
  3. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #3
    Nov 13, 2011
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 829
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Sijaelewa bado maudhui yako.
    Je ni nini mchango wa Waziri Mkuu kwenye ulegelege wa nchi na pia nini mchango wa Raisi. Kwanini isiwe vinginevyo yaani Rais abwage manyanga kwa kuwa tuna Raisi mwenye nguvu kubwa sana kisheria.
     
  4. king'amuzi

    king'amuzi JF-Expert Member

    #4
    Nov 13, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Pindwa ni waziri wa nchi gani au pindwa=Pinda
     
  5. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #5
    Nov 13, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 3,574
    Likes Received: 1,961
    Trophy Points: 280
    Auteme tu huo uwaziri mkuu mbona sioni tofauti yoyote huyo akiwa waziri mkuu ama asipokuwa waziri mkuu. ni useless tu huyo atimke
     
  6. A

    Abu-Musab Senior Member

    #6
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 128
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    weee huwa ni mtu wa negativity tu, something is wrong with you
     
  7. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 3,574
    Likes Received: 1,961
    Trophy Points: 280
    i


    Sawa kama wewe unaona huyo Pinda kakuletea tofauti yoyote kanywe nae chai basi
     
  8. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #8
    Nov 14, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,952
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    mkuu umeandika hii kamba ukiwa macho au usingizini?
     
  9. K

    Kiguu na njia Member

    #9
    Nov 14, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13


    Hivi kwa mtazamo wako tu!! Tanzania ina waziri mkuu mwenye impact au symbol!! hawezi kutatua migogoro, hawezi kutoa maagizo yakatekelezwa, nchi inayumba akibanwa anaanza kulalamika hee CHADEMA!!
     
  10. K

    Kiguu na njia Member

    #10
    Nov 14, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nikiwa na hasira ya nchi kuongozwa na PM aliyechoka na kukata tamaa!! Nadhani asaidiwe na EL kumalizia kipindi kilichobaki!!
     
  11. K

    Kiguu na njia Member

    #11
    Nov 14, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwanza alivyo hana lolote!! Muoga, mnafiki na kigeugeu!! najua hata wenzake hawamuheshimu kabisaa!!! anafaa kuwa mjumbe wa shina na wazee wenzake!!!
     
  12. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #12
    Nov 14, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,855
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Pinda hana makali kabisa!
     
  13. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #13
    Nov 14, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,082
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Kwanza utuambie ni nani aliekutuma uje hapa kusema eti LOWASSA ni waziri mkuu mstaafu????kwa nini unajitoa akili kiasi hicho wewe...ina maana unajifanya hujui kwamba lowassa ni waziri mkuu aliyejiuzulu kwa kashfa ya RICHMOND?kama unatumiwa basi wanakutumia vibaya,kinyume na matarajio au maumbile yako!!
     
  14. CHOMBEZA

    CHOMBEZA Senior Member

    #14
    Nov 14, 2011
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Now basi watanzania tuache kushikiwa akiri zetu na watu wengine wakazichezea na kuzifanya wanavyo taka wenyewe na sisi tukafuata kama wanavyo taka basi........pufikie wakati tujue maana ya system basi kwa msaada zaid "system as a collection of interrelated components that work together toward a collective goal" so leo ukiniambia Pinda anataka kuutema PM unakuwa uongo na uzandiki mkubwa katika anga hii because Pinda is one among the component in a system, so hamna fact ya kumkosha moja na kumchafua mwine. Hatutofika hivyo... na tutoweza kujenga Tanzania mpya kwa taarabu kama hizi zisizo na mashiko kwa Taifa na wananchi
     
  15. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #15
    Nov 14, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mimi nadhani ni waziri mkuu dhaifu kujiri kuliko wote tuliowahi kuwa nao. Ngoja tuone itakuwaje?
     
  16. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #16
    Nov 14, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,749
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Ndugu yangu hizi zote ni mbwembwe tu hawa wote wanastahili kuitwa Rais wa zamani, waziri mkuu wa zamani ama aliyewahi kuwa rais, waziri,mkuu wa mkoa nk. Nani alisema siasa ni taaluma ambayo watu wanasitaafu?
     
  17. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #17
    Nov 14, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 6,370
    Likes Received: 724
    Trophy Points: 280
    Jamani nirudie tena lowasa hakustaafu, au kustahafu = kujiuzuru?
     
  18. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #18
    Nov 14, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Toka lini viongozi wa tanzania kujiuzuru? wanang'ang'ania vyeo utafikiri wamezariwa kuongoza maisha. wanachemsha lakini wamo tu jamani mweee inakera sana
     
  19. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #19
    Nov 14, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,252
    Likes Received: 15,073
    Trophy Points: 280
    Huu ni unabii soon utatimia
     
  20. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #20
    Nov 14, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 20,069
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    hivi kuna waziri mkuu tanzania??
     
Loading...