Piga Kura ya Lissu kufunguliwa Mashtaka mapya..

Piga Kura ya Lissu kufunguliwa Mashtaka mapya..

Hivi ndugu zangu watanzania, mimi napenda kujifunza kutoka kwa wanasheria wetu:
Hivi unaweza kushtaki wazo? Nina maana, maoni, mawazo na kauli inashtakika?
Tunaanzia wapi kuanza kufukuzana na maoni/mawazo/kauli? To put it more clearly, can we prosecute a thought?

Mbona taifa tunataka kuliondoa kwenye agenda ya maendeleo na kulipeleka kusiko?
Tundu kasema, nawe sema, na yule aseme. Kasema serikali ni ya ovyo, je wazo na maoni hayo yana dhambi gani ya kupelekwa mahakamani? Atakayempeleka mahakamani ndiye wa ovyo. Anayeshabikia tumpeleke mahakamani ndiye wa ovyo. Si ajabu hata mimi ninayechangia hapa ndiye wa ovyo. Ngoja niachie hapa nisiendelee kuanika u-ovyo wangu.
Je wewe Ni mzazi? Utajisikiaje mtoto wako akisema familia yako Ni ya hovyo? Anakula kwako, anaendesha mkoko wako, analima nakuishi kwako ila wewe baba famlia yako ya hovyo. Je Ni uhuru wa mawazokwa mwanao au siku hiyo utamwambia arudishe vyote vya kwako akaanzishe family take isiyo ya hovyo?
 
Lissu anajua vema ingekuwa serikali ya kidikteta wala asingepiga hodi mahakani lakini kwa sababu ya arrogance na kujiona kuona Watanzania ni malofa ameamua kufanya comedy kama alivyofanya na ile List of shame!
Na wewe ni wa hovyo
 
Nikiwa kama mtanzania mwenye mapenzi mema na taifa langu, ningependa watanzania wenzangu na wanajamii forum tupige kura kwa matamshi yalio tolewa na Lissu kuwa Serikali ya Magufuli ni ya hovyo, serikali ya kidikteta, serikal inaongoza na fikra za mtu mmoja, serikali inayopaswa kupingwa na kila mwananchi" mwisho wakumnuku.
Kitendo cha Lissu kuiita serikali ya Mh Magufuli ya hovyo kinatafsiriwa kama kejeli, dharau na uvunjifu mkubwa wakatiba kama ilivyo ainishwa kwenye ibara 18 juu ya uhuru wakutoa maoni. Nilazima sote tujiulize serikali ya hovyo ni nani? Na je serikali ni akina nani? Ukipata majibu yake utagunduwa Lissu amewatusi wa Tz pamoja na vyombo vyote vya ulinzi akiamini hakuna wakumfanya kitu. Jambo ambalo mimi kama mtanzania nalikataa. Ikiwa serikali híi ni ya hovyo atuonye uhovyo wake na sababu ya tafsiri yake kuwa hii niserikali ya hovyo.
Serikali hii ni ya kidikteta. Nadhani wote tunajuwa serikali za kidkteta zipoje na hili la yeye kupelekwa mahakaman kujibu shutuma za uchochezi ni swala lipo wazi kwenye uhuru wakutoa maoni sasa uhuru unamipaka yake sasa ikiwa kupelekwa kwake mahakamani anatafasiri ni udikteta tungependa kujuwa kura tulipiga mwaka jana zilikuwa ni za ndio au hapana? Ama zilikuwa kura za vyama vingi? Akisha tufafanulia ndipo atutafasirie maana ya serikali ya Mh Magufuli kuita ya kidikteta alimanisha nini?
Serikali hii haina budi kupingwa na kila mtanzania. Hapa Lissu alimanisha nini? Wananchi waandamane kupinga serikali híi walio ichaguwa wenyewe ama watu waingie msituni wapigane vita au alimanisha nini? Na kwanini aseme lugha yakichochezi?
Mwisho labda ni seme this time taifa letu tumepata kiongozi mwenye nia ya dhati kuleta maendeleo na kama upinzani wanahisi hawana chakusema au kukosoa bora kukaa kimya ili kuleta hali ya amani na umoja wa taifa hili nilazima Lissu na wanachadema wajuwe tunalipenda taifa letu, amani yetu na viöngozi wetu kuliko propaganda zao zakuganga njaa huko mtaani. Tupo watu kulitetea taifa letu kwa gharama yeyote na huu mchezo watu kama Lissu wanaufanya ths tm haukubaliki maana mara baada ya Oct 2015 inajulikana kwa sura na matendo hamkukubaliana na matokeo ila mkanuwia kufanya haya mnayafanya sasa. Ila ni bora watanzania zaid ya milion arobain na kitu kuliko kundi dogo la wasaka tonge msio nashukurani kuendelea kulisumbua taifa. Ajenda iliopo mbele yetu ni moja tu kulijenga taifa letu kwa nguvu zetu zote na akili zetu zote watu aina ya Lissu tuwafungie vioo tuwaambie hayo wanayafanya sasa mwisho ilikuwa mwaka jana. Hatudanganyiki na aina ya vyama visivyokuwa popo wala ndege. Mwisho.
Sukari ilikuwa 1800 sasa ni kuanzia 2400 hadi 4000. Tushangilie na kusifia
Nikiwa kama mtanzania mwenye mapenzi mema na taifa langu, ningependa watanzania wenzangu na wanajamii forum tupige kura kwa matamshi yalio tolewa na Lissu kuwa Serikali ya Magufuli ni ya hovyo, serikali ya kidikteta, serikal inaongoza na fikra za mtu mmoja, serikali inayopaswa kupingwa na kila mwananchi" mwisho wakumnuku.
Kitendo cha Lissu kuiita serikali ya Mh Magufuli ya hovyo kinatafsiriwa kama kejeli, dharau na uvunjifu mkubwa wakatiba kama ilivyo ainishwa kwenye ibara 18 juu ya uhuru wakutoa maoni. Nilazima sote tujiulize serikali ya hovyo ni nani? Na je serikali ni akina nani? Ukipata majibu yake utagunduwa Lissu amewatusi wa Tz pamoja na vyombo vyote vya ulinzi akiamini hakuna wakumfanya kitu. Jambo ambalo mimi kama mtanzania nalikataa. Ikiwa serikali híi ni ya hovyo atuonye uhovyo wake na sababu ya tafsiri yake kuwa hii niserikali ya hovyo.
Serikali hii ni ya kidikteta. Nadhani wote tunajuwa serikali za kidkteta zipoje na hili la yeye kupelekwa mahakaman kujibu shutuma za uchochezi ni swala lipo wazi kwenye uhuru wakutoa maoni sasa uhuru unamipaka yake sasa ikiwa kupelekwa kwake mahakamani anatafasiri ni udikteta tungependa kujuwa kura tulipiga mwaka jana zilikuwa ni za ndio au hapana? Ama zilikuwa kura za vyama vingi? Akisha tufafanulia ndipo atutafasirie maana ya serikali ya Mh Magufuli kuita ya kidikteta alimanisha nini?
Serikali hii haina budi kupingwa na kila mtanzania. Hapa Lissu alimanisha nini? Wananchi waandamane kupinga serikali híi walio ichaguwa wenyewe ama watu waingie msituni wapigane vita au alimanisha nini? Na kwanini aseme lugha yakichochezi?
Mwisho labda ni seme this time taifa letu tumepata kiongozi mwenye nia ya dhati kuleta maendeleo na kama upinzani wanahisi hawana chakusema au kukosoa bora kukaa kimya ili kuleta hali ya amani na umoja wa taifa hili nilazima Lissu na wanachadema wajuwe tunalipenda taifa letu, amani yetu na viöngozi wetu kuliko propaganda zao zakuganga njaa huko mtaani. Tupo watu kulitetea taifa letu kwa gharama yeyote na huu mchezo watu kama Lissu wanaufanya ths tm haukubaliki maana mara baada ya Oct 2015 inajulikana kwa sura na matendo hamkukubaliana na matokeo ila mkanuwia kufanya haya mnayafanya sasa. Ila ni bora watanzania zaid ya milion arobain na kitu kuliko kundi dogo la wasaka tonge msio nashukurani kuendelea kulisumbua taifa. Ajenda iliopo mbele yetu ni moja tu kulijenga taifa letu kwa nguvu zetu zote na akili zetu zote watu aina ya Lissu tuwafungie vioo tuwaambie hayo wanayafanya sasa mwisho ilikuwa mwaka jana. Hatudanganyiki na aina ya vyama visivyokuwa popo wala ndege. Mwisho.
Kama mashtaka yanafunguliwa kwa kupiga kura, basi tupige kura kuwafungulia mashtaka waliosababisha bei ya sukari kupanda sana kutoka 1800 hadi kufkia 2400 hadi 4000
 
Kwaio mleta mada umetuhumu mwenyewe, na kuhukumu mwenyewe? umeshindwa hata kuelezea huo uhuru wa kutoa habari umevunjwa vipi....Tanzania ni nchi ya ajabu sana....
 
Mleta mada una hoja ya msingi...ifike wakati wanasiasa waache kuropoka tu.

unaposema hii ni serikali ya kidikteta ni lazima uthibitishe usemi wako...bila hivyo ni lazima unyooshwe na mahakama
 
Akamuulize Morgan Changirai na Zimbabwe ya Mugabe ndio atatambua huko hakuna udikteta
 
Mzazi anayemwambia mtoto arudishe vitu vyake kwa sababu ameuita mzazi wake kuwa ni wa ovyo, anakuwa amerahisisha kazi ya yeye kuonekana ni wa ovyo kweli. Haina tofauti na mzazi asiyejua kusoma na kuandika, akimpeleka mtoto shule akafaulu, kasha mzazi akachukia kwa sasa mtoto ameelimika kuliko mzazi!
 
Bwege, malofa, wabunge viti maalu lazima uwe baby, umesahau. Viweke hapo pia. Naibu spuka anamwambia mheshimiwa toa ubwege hapa ni safi kanisa. Neno hilo likitumiwa upande mwingine ni balaaa. Kunya anye kuku akinya bata .........
Toka lini watu wanapiga kura mtu afunguliwe mshtaka. Kwa sheria ipi.
 
Katika karne hii tawala za hovyo, za kidikteta na za kifashisti lazima zipigwe vita na wastaarabu popote walipo bila kujali tofauti za mipaka, itikadi, rangi au dini. Madikteta uchwara wenye kutegemea hoja za nguvu, ubabe, vitisho na unyanyasaji, tuwaogope kama ukoma na tusichoke kuwakemea mahali popote na wakati wowote watakapojitokeza kwa rangi zao kamili. Tukikaa kimya wanapotunyanyasa, tujue hatuitendei haki nchi yeu, watoto wetu na vizazi vijavyo.

Thin-skinned bullies whose style of governance is not only outdated, outmoded and antiquated, have completely no place in this era, age and space and if left unchecked will only succeed in taking us back years better forgotten. Thanks that we still have people with a vision and courage who won't shy away from calling a spade by its name, intimidation and strong-arm tactics notwithstanding; we should never allow fear and cowardice take charge of our destiny as a nation.
 
Mtoa mada nimepitia thread yako yote na nikathibitisha wewe ndio wale ambao wazungu huwa wanawazui kuwa na access ya baadhi ya information kwa kujiridhisha sio robbot! Hivi wakati unaandika ulishirikisha akili kweli au ulikuwa unapress keyboard tu lolote linalojiandika lijiandike! Elimu yetu ndio chimbuko la robbot kama nyie ambao akili zinashikiliwa Lumumba mnarudi nyumbani bila akili mnakuwa kama robbot!
 
Lisu kasema serekali ya dikteta uchwara.......
 
Wewe una mapenzi na ccm si Tanzania
Nikiwa kama mtanzania mwenye mapenzi mema na taifa langu, ningependa watanzania wenzangu na wanajamii forum tupige kura kwa matamshi yalio tolewa na Lissu kuwa Serikali ya Magufuli ni ya hovyo, serikali ya kidikteta, serikal inaongoza na fikra za mtu mmoja, serikali inayopaswa kupingwa na kila mwananchi" mwisho wakumnuku.
Kitendo cha Lissu kuiita serikali ya Mh Magufuli ya hovyo kinatafsiriwa kama kejeli, dharau na uvunjifu mkubwa wakatiba kama ilivyo ainishwa kwenye ibara 18 juu ya uhuru wakutoa maoni. Nilazima sote tujiulize serikali ya hovyo ni nani? Na je serikali ni akina nani? Ukipata majibu yake utagunduwa Lissu amewatusi wa Tz pamoja na vyombo vyote vya ulinzi akiamini hakuna wakumfanya kitu. Jambo ambalo mimi kama mtanzania nalikataa. Ikiwa serikali híi ni ya hovyo atuonye uhovyo wake na sababu ya tafsiri yake kuwa hii niserikali ya hovyo.
Serikali hii ni ya kidikteta. Nadhani wote tunajuwa serikali za kidkteta zipoje na hili la yeye kupelekwa mahakaman kujibu shutuma za uchochezi ni swala lipo wazi kwenye uhuru wakutoa maoni sasa uhuru unamipaka yake sasa ikiwa kupelekwa kwake mahakamani anatafasiri ni udikteta tungependa kujuwa kura tulipiga mwaka jana zilikuwa ni za ndio au hapana? Ama zilikuwa kura za vyama vingi? Akisha tufafanulia ndipo atutafasirie maana ya serikali ya Mh Magufuli kuita ya kidikteta alimanisha nini?
Serikali hii haina budi kupingwa na kila mtanzania. Hapa Lissu alimanisha nini? Wananchi waandamane kupinga serikali híi walio ichaguwa wenyewe ama watu waingie msituni wapigane vita au alimanisha nini? Na kwanini aseme lugha yakichochezi?
Mwisho labda ni seme this time taifa letu tumepata kiongozi mwenye nia ya dhati kuleta maendeleo na kama upinzani wanahisi hawana chakusema au kukosoa bora kukaa kimya ili kuleta hali ya amani na umoja wa taifa hili nilazima Lissu na wanachadema wajuwe tunalipenda taifa letu, amani yetu na viöngozi wetu kuliko propaganda zao zakuganga njaa huko mtaani. Tupo watu kulitetea taifa letu kwa gharama yeyote na huu mchezo watu kama Lissu wanaufanya ths tm haukubaliki maana mara baada ya Oct 2015 inajulikana kwa sura na matendo hamkukubaliana na matokeo ila mkanuwia kufanya haya mnayafanya sasa. Ila ni bora watanzania zaid ya milion arobain na kitu kuliko kundi dogo la wasaka tonge msio nashukurani kuendelea kulisumbua taifa. Ajenda iliopo mbele yetu ni moja tu kulijenga taifa letu kwa nguvu zetu zote na akili zetu zote watu aina ya Lissu tuwafungie vioo tuwaambie hayo wanayafanya sasa mwisho ilikuwa mwaka jana. Hatudanganyiki na aina ya vyama visivyokuwa popo wala ndege. Mwisho.
 
Hahaha...CCM buana yaani kusema tu serikali ya ovyo nalo ni tusi...
 
Povu la nini,dola si ya kwenu? Polisi wapo,usalama wa taifa wapo,mahakama zipo,tatizo ni nini? Chukueni hatua kama hiyo kauli ina-irritate
 
Nikiwa kama mtanzania mwenye mapenzi mema na taifa langu, ningependa watanzania wenzangu na wanajamii forum tupige kura kwa matamshi yalio tolewa na Lissu kuwa Serikali ya Magufuli ni ya hovyo, serikali ya kidikteta, serikal inaongoza na fikra za mtu mmoja, serikali inayopaswa kupingwa na kila mwananchi" mwisho wakumnuku.
Kitendo cha Lissu kuiita serikali ya Mh Magufuli ya hovyo kinatafsiriwa kama kejeli, dharau na uvunjifu mkubwa wakatiba kama ilivyo ainishwa kwenye ibara 18 juu ya uhuru wakutoa maoni. Nilazima sote tujiulize serikali ya hovyo ni nani? Na je serikali ni akina nani? Ukipata majibu yake utagunduwa Lissu amewatusi wa Tz pamoja na vyombo vyote vya ulinzi akiamini hakuna wakumfanya kitu. Jambo ambalo mimi kama mtanzania nalikataa. Ikiwa serikali híi ni ya hovyo atuonye uhovyo wake na sababu ya tafsiri yake kuwa hii niserikali ya hovyo.
Serikali hii ni ya kidikteta. Nadhani wote tunajuwa serikali za kidkteta zipoje na hili la yeye kupelekwa mahakaman kujibu shutuma za uchochezi ni swala lipo wazi kwenye uhuru wakutoa maoni sasa uhuru unamipaka yake sasa ikiwa kupelekwa kwake mahakamani anatafasiri ni udikteta tungependa kujuwa kura tulipiga mwaka jana zilikuwa ni za ndio au hapana? Ama zilikuwa kura za vyama vingi? Akisha tufafanulia ndipo atutafasirie maana ya serikali ya Mh Magufuli kuita ya kidikteta alimanisha nini?
Serikali hii haina budi kupingwa na kila mtanzania. Hapa Lissu alimanisha nini? Wananchi waandamane kupinga serikali híi walio ichaguwa wenyewe ama watu waingie msituni wapigane vita au alimanisha nini? Na kwanini aseme lugha yakichochezi?
Mwisho labda ni seme this time taifa letu tumepata kiongozi mwenye nia ya dhati kuleta maendeleo na kama upinzani wanahisi hawana chakusema au kukosoa bora kukaa kimya ili kuleta hali ya amani na umoja wa taifa hili nilazima Lissu na wanachadema wajuwe tunalipenda taifa letu, amani yetu na viöngozi wetu kuliko propaganda zao zakuganga njaa huko mtaani. Tupo watu kulitetea taifa letu kwa gharama yeyote na huu mchezo watu kama Lissu wanaufanya ths tm haukubaliki maana mara baada ya Oct 2015 inajulikana kwa sura na matendo hamkukubaliana na matokeo ila mkanuwia kufanya haya mnayafanya sasa. Ila ni bora watanzania zaid ya milion arobain na kitu kuliko kundi dogo la wasaka tonge msio nashukurani kuendelea kulisumbua taifa. Ajenda iliopo mbele yetu ni moja tu kulijenga taifa letu kwa nguvu zetu zote na akili zetu zote watu aina ya Lissu tuwafungie vioo tuwaambie hayo wanayafanya sasa mwisho ilikuwa mwaka jana. Hatudanganyiki na aina ya vyama visivyokuwa popo wala ndege. Mwisho.
na tukishapiga kura je, utatumia kura hizo kumfunga jela au itakuwaje?
 
Well said. Tunatumaini DPP atayafanyia kazi maoni yako. Hivi ndivyo jukwaa la great thinkers linavyopaswa kuwa. Hawa wa porojo na uanaharakati Jf ni vyema sasa mkaanzisha jukwaa lao. Ukitoa mchango au uzi usioendana na great thinker uhahamishiwa automatically kwenye.jukwaa la porojo & harakati za kisiasa. Hii itasaidia sana hata kwa watawala wa serikali yetu. Si kwamba porojo na uharakati wa siasa hauna umuhimu - laa haswa ila zinapaswa kutenganishwa.
Acha hizo porojo zipi ? Kwani kitendo cha kusema ukweli ni porojo ? Wewe unayewatetea akina Lugumi , upo busy kumsaidia Lipumba arejee kuivuruga CUF huku pesa za mabehewa mabovu ya mwakyembe zikikuneemesha umenisahau na kuona kuwa Wewe ni Msafi na kila kinacholetwa na upinzani ni porojo ?
 
Hivi ndugu zangu watanzania, mimi napenda kujifunza kutoka kwa wanasheria wetu:
Hivi unaweza kushtaki wazo? Nina maana, maoni, mawazo na kauli inashtakika?
Tunaanzia wapi kuanza kufukuzana na maoni/mawazo/kauli? To put it more clearly, can we prosecute a thought?

Mbona taifa tunataka kuliondoa kwenye agenda ya maendeleo na kulipeleka kusiko?
Tundu kasema, nawe sema, na yule aseme. Kasema serikali ni ya ovyo, je wazo na maoni hayo yana dhambi gani ya kupelekwa mahakamani? Atakayempeleka mahakamani ndiye wa ovyo. Anayeshabikia tumpeleke mahakamani ndiye wa ovyo. Si ajabu hata mimi ninayechangia hapa ndiye wa ovyo. Ngoja niachie hapa nisiendelee kuanika u-ovyo wangu.
Wanaodhani atafungwa ndiyo wa hovyo
 
Back
Top Bottom