Picha ya kale zaidi duniani

Picha ya kale zaidi duniani

Analogia Malenga

Platinum Member
Joined
Feb 24, 2012
Posts
5,292
Reaction score
10,842
1576644797502.png

PICHA hii inaonyesha nyumba ya sanaa ya zamani zaidi kujulikana duniani. Iko kwenye pango huko kisiwani Sulawesi, Indonesia. Iligunduliwa na timu iliyoongozwa na Adam Brumm wa Chuo Kikuu cha Griffith, huko Australia. Picha za zamani zaidi ndani yake ni za miaka 43,900 iliyopita — miaka 27,000 kabla ya picha za pango zinazojulikana huko Lascaux, huko Ufaransa.

Kati ya maonyesho ni nguruwe mbili na nyati wanne. Pia Vitu nane ambavyo vinaonekana, kwa mtazamo wa kwanza, kuwa binadamu, lakini uchunguzi ambao unaonyesha pia una sifa za wanyama. Mtu anaonekana kuwa na mkia, mwingine mdomo. Wengine wana muzzles au snout. Matengenezo kama haya yanajulikana kama therianthropes, na hupatikana katika tamaduni nyingi (Centaurs za Ugiriki wa zamani, kwa mfano, au kichwa cha mungu wa Misri-Anubis ).

Therianthrope ya zamani zaidi inayojulikana ya Ulaya ni sanamu ya mtu mwenye kichwa-simba ambayo ilianzia miaka 40,000 iliyopita. Kwamba Wasulawesi wa kale walikuwa na maoni kama hayo yanaonyesha therianthropy ina mizizi kirefu katika tamaduni ya mwanadamu.
 
Back
Top Bottom