PHP Frameworks

PHP Frameworks

Investaa

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2015
Posts
919
Reaction score
938
Niaje developers. Naomba mawazo nyenu kuhusiana na php framework ip ni nzur na popular developer weng wanatumia. Nimejaribu frameworks kama codeighter, cakephp na zend bado naona chenga za mchele. Wenye experience na framework ip simple ku master. Nataman sana kujua framework especial ya php...
 
Kila framework ipo for a specific function kama javascript coz they are OOP languages so unahitaji master which functionality???
 
Kila framework ipo for a specific function kama javascript coz they are OOP languages so unahitaji master which functionality???

Nadhan ujanielewa umesoma vizur kwel nilichokiandka. JavaScript kuna framework yake inaitwa Angular JS. Kila language ina framework yake kwa mfano java yakwake inaitwa springs, play. Nadhan umenisoma, unavyosema functionality unakuwa usomek unaongelea nn.
 
Niaje developers. Naomba mawazo nyenu kuhusiana na php framework ip ni nzur na popular developer weng wanatumia. Nimejaribu frameworks kama codeighter, cakephp na zend bado naona chenga za mchele. Wenye experience na framework ip simple ku master. Nataman sana kujua framework especial ya php...

Mijadala ya ipi framework nzuri huwa kama ushindani baina ya dini, la kufanya kwanza hakikisha umeipitia na kuelewa PHP kwa undani halafu ndio uanze kutafuta frameworks. Mimi nimepitia Frameworks nyingi tu, lakini kila moja nimekuta ni nzuri kivyake.

Cha msingi ni kuangalia ni ipi
- Fast
- Secure
- Imeconform kwenye design patterns maarufu
- Ina vibrant community
- Updates zake zinafanyika mara nyingi
- Ni rahisi ku-extend, scale n.k.

Pia ni bora ukiwa na nafasi, ukatumia muda wako kujitengenezea Framework kwa ajili ya kujifunza jinsi zinafanya kazi, ile siku utasimamisha yako mwenyewe, hapo utaona jinsi itakua rahisi kuzielewa zile stable kama Codeignitor. Tutorials zipo nyingi za kukufunza jinsi ya kufanikisha hili, anzia hapa Create Your Own MVC Framework
 
I have used a lot of them but these two are the best:
Yii2 and
Laravel

Full stop.
 
Niaje developers. Naomba mawazo nyenu kuhusiana na php framework ip ni nzur na popular developer weng wanatumia. Nimejaribu frameworks kama codeighter, cakephp na zend bado naona chenga za mchele. Wenye experience na framework ip simple ku master. Nataman sana kujua framework especial ya php...

First, you need to learn PHP itself (good luck with that), then if you're looking for a popular framework sasa hivi ni Laravel,(php developers think its like Rails, sic), then there's yii (i have never tried it but people say good things about it), and there's also Symphony2 (i like this and have used it before), just be careful when learning it, you may pick some really bad habits along the way and end up like most php developers. Better pick up a good programming book first then learn PHP
 
Mijadala ya ipi framework nzuri huwa kama ushindani baina ya dini, la kufanya kwanza hakikisha umeipitia na kuelewa PHP kwa undani halafu ndio uanze kutafuta frameworks. Mimi nimepitia Frameworks nyingi tu, lakini kila moja nimekuta ni nzuri kivyake.

Cha msingi ni kuangalia ni ipi
- Fast
- Secure
- Imeconform kwenye design patterns maarufu
- Ina vibrant community
- Updates zake zinafanyika mara nyingi
- Ni rahisi ku-extend, scale n.k.

Pia ni bora ukiwa na nafasi, ukatumia muda wako kujitengenezea Framework kwa ajili ya kujifunza jinsi zinafanya kazi, ile siku utasimamisha yako mwenyewe, hapo utaona jinsi itakua rahisi kuzielewa zile stable kama Codeignitor. Tutorials zipo nyingi za kukufunza jinsi ya kufanikisha hili, anzia hapa Create Your Own MVC Framework

Majibu ya namna hii hayamsaidii mtu aliye kwenye beginner level. Maana umezunguka umetoa maelezo general.
Yaani hata recommendation ya framework unayoona bora aanze kukomaa nayo hujatoa. Unamwacha kama alivouliza.

Ulipata ugumu gani kusema mfano:
"Mie na suggest jifunze Laravel au Symphony au CodeIgniter kwa sababu moja mbili..."
 
Laravel--The best Web framework to date for PHP
Kwa Python ni Django
 
Majibu ya namna hii hayamsaidii mtu aliye kwenye beginner level. Maana umezunguka umetoa maelezo general.
Yaani hata recommendation ya framework unayoona bora aanze kukomaa nayo hujatoa. Unamwacha kama alivouliza.

Ulipata ugumu gani kusema mfano:
"Mie na suggest jifunze Laravel au Symphony au CodeIgniter kwa sababu moja mbili..."
Miaka mitano imepita Mama Debora
 
Majibu ya namna hii hayamsaidii mtu aliye kwenye beginner level. Maana umezunguka umetoa maelezo general.
Yaani hata recommendation ya framework unayoona bora aanze kukomaa nayo hujatoa. Unamwacha kama alivouliza.

Ulipata ugumu gani kusema mfano:
"Mie na suggest jifunze Laravel au Symphony au CodeIgniter kwa sababu moja mbili..."
Hata akiambiwa bado ataendelea kuuliza, kwa hiyo ni vyema kumpa maelezo muhimu kuliko kumwambia kipi ni bora yaani ni bora achague kutokana na maelezo maana kuna key point za muhimu na ukizingatia hakuna haja ya kuuliza hata uwe beginner.
Na siku zote kizuri kwa mtu flani kinaweza kuwa kibaya kwa mwingine.
Halafu framework zote zinafanya kazi ile ile tofauti inakuja kwenye kujifunza na inavyoitajika zaidi mambo ya security n.k kote ni yaleyale
Miaka mitano imepita Mama Debora
Mambo ya ufufuo na uzima
 
Back
Top Bottom