Peter Kibatala: Awashika pabaya polisi sakata la Gwajima

Peter Kibatala: Awashika pabaya polisi sakata la Gwajima

Wakuu don-oba Mag3 mcubic adolay na Bigirita naomba mnielewe nilichomaanisha. Mimi nimeongelea kujitangaza kama jambo linalokatazwa katika miiko ya uwakili Tanzania. Kama wanasheria,tunapaswa kufuata sheria kama zilivyo hadi zitakapobadilishwa.

Wakili Msomi Peter Kibatala amekuwa akizungumzia mambo mbalimbali ya kisheria katika namna ya kujitangaza ambapo ndipo kunakokatazwa hadi sasa. Najua zipo nchi ambazo huruhusu Mawakili kujitangaza.

Ni wajibu wetu kupambana kubadili katazo la kukataza kujitangaza. Kwasasa,tunapaswa kufuata na kuheshimu sheria na miiko kama zilivyo
 
Last edited by a moderator:
Kibatala naye apunguze promo. Anajitangaza kuliko alivyo. Atakiuka hata miiko ya uwakili ya kujitangaza
Mkuu kuna twist mbaya ktk hili km ilivyokuwa Escrow na Mkombozi..lilivyowakilishwa kulikuwa na kavita km kale wanachofanya magaidi.Gwajima pamoja na shida zake issue zitakuwa overblown....km ni matusi au chuki kwa Pengo mbona hata Akina Ponda wamezisema na kufanya sana kwa miaka?
 
Huu ushauri ni mzuri tena wa maana na waweza mjengea credibility kubwa.Kukataa kuzitoa kunamshushia credibility kwamba hayuko vile anadai yuko sababu kutoa documents si kitu kigumu.Na mimi nashangaa kuona anakodi hadi mawakili asipeleke documents!!! There is something fishy somewhere

Nyie ndio mnaopotosha na kuwapa polisi kiburi cha kupiga wananchi eti wawape ushahidi. Kazi ya polisi sio kutafuta ushahidi bali ushahidi hupatikana mahakamani. Watu wanajivika majukumu yasiyo yao kwa kuwa wananchi hawajui sheria na serekali haiko tayari kutoa elimu ya urai hatimaye wananchi kuishia kubambikiwa kesi. Tena tunawaomba wajuvi wa sheria watupe ushauri wa kisheria humuhumu mitandaoni pindi raia tunapoonewa hasa na polisi/serekali. Na kwa kukusaidia tu anza kuwaambia hao polisi wajifunze sheria sio kuishia kula rushwa tu kwa udhaifu wa wananchi kutokujua sheria, watu wanazidi kuerevuka.
 
Nyie ndio mnaopotosha na kuwapa polisi kiburi cha kupiga wananchi eti wawape ushahidi. Kazi ya polisi sio kutafuta ushahidi bali ushahidi hupatikana mahakamani. Watu wanajivika majukumu yasiyo yao kwa kuwa wananchi hawajui sheria na serekali haiko tayari kutoa elimu ya urai hatimaye wananchi kuishia kubambikiwa kesi. Tena tunawaomba wajuvi wa sheria watupe ushauri wa kisheria humuhumu mitandaoni pindi raia tunapoonewa hasa na polisi/serekali. Na kwa kukusaidia tu anza kuwaambia hao polisi wajifunze sheria sio kuishia kula rushwa tu kwa udhaifu wa wananchi kutokujua sheria, watu wanazidi kuerevuka.

Wakajifunzie wapi sheria akati hakuna vyuo vya kuchukua division 5 kusomea sheria?
 
kesi haiko mahakamani ipo polisi sioni kama kunatatizo kwa yeye kuufahamisha umma kuhusiana na mambo ya kisheria kuelezea umma kuhusiana na hilo, nanyi wanasheria ethics zipi kazivunja kwa kuhabarisha tuu watu kuhusiana na mteja wake ambae ni ambaye jamii inafuatilia kwa karibu habari zake.
 
ina maana hapo polisi makao makuu hawana kitengo cha sheria mpaka waombe ushauri kwa mwanasheria mkuu wa serikali au DPP?
 
Hapana sikubaliani na wewe mkuu. Dunia imebadilika na hata sisi vikongwe tunajitahidi kuendana nayo hivyo hivyo. Kama mtu hayuko tayari kwenda na wakati, hana wa kumlaumu. The yesterdays are gone and will never come back. Hebu fikiria hapa Tanzania kuna watu bado wanafikiria kupiga marufuku mitandao wakiamini wanaweza kuizuia tsunami kwa mikono. Angalia kesi zilizoko mahakamani zinavyojadiliwa ulimwenguni na kwenye mitandao isipokuwa hapa Tanzania...yaani hata kwa mambo ya kipuuzi tumetia fora! Heko Kibatala, zidi kuwaelimisha wananchi kupitia mtandao.

Great comment
 
hongera maana uonevu umezidi, wengine mnshabikia tuu mnasubiri Gwajima anase....zamu yenu yaja kumbuka uonevu hauchagui.......ngoja waje kwako ndio utaacha kushabikia tuu
 
Hakuna cha ethics hapa,polisi wamezoe kuonea Watu. Waache kukurupuka na kutoa maagizo ya kibush...... Hata angebandika kwenye nguzo za umeme kama tangazo sawa ili Watu wapate elimu ya uraia. Ubarikiwe Kibatala
 
Hapana sikubaliani na wewe mkuu. Dunia imebadilika na hata sisi vikongwe tunajitahidi kuendana nayo hivyo hivyo. Kama mtu hayuko tayari kwenda na wakati, hana wa kumlaumu. The yesterdays are gone and will never come back. Hebu fikiria hapa Tanzania kuna watu bado wanafikiria kupiga marufuku mitandao wakiamini wanaweza kuizuia tsunami kwa mikono. Angalia kesi zilizoko mahakamani zinavyojadiliwa ulimwenguni na kwenye mitandao isipokuwa hapa Tanzania...yaani hata kwa mambo ya kipuuzi tumetia fora! Heko Kibatala, zidi kuwaelimisha wananchi kupitia mtandao.

unachosema upo sahihi kesi nyingi ktk nchi zilizoendelea unaona live ktk tv kama pistorius mlemavu wa sauzi aliua tumeona mwanzo hadi hukum hapa utaonyeshwa majengo ya mahakama ya kisutu na watuhumiwa wakiwa wameketi tuu,kova yupo busy na gwagima watu wanapolwa fedha ubungo mataa na pikipiki,matukio meengi mpaka unashangaa hawa wamerogwa jamani ajali kila siku wasijadili oooh gwagima gwagima..
 
GWAJIMA AIKABA POLISI, AGOMA KUPELEKA NYALAKA

Tumekubaliana kimsingi na Jeshi la Polisi Kanda Maalum ya Dar es Salaam kama ifuatavyo;

1. Kwamba zoezi/hitaji la Askofu Josephat Gwajima kuwasilisha nyaraka kadhaa zilizoombwa na Jeshi hilo limesitishwa kusubiri utatuzi wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali/DPP kuhusu hoja za kisheria tulizotoa kuhusu zoezi/hitaji hilo, nasi kujibiwa rasmi.

2. Kesho mnamo tarehe 16 April 2015 Askofu Josephat Gwajima hatafika Makao Makuu ya Polisi Kanda Maalum ya Dar es Salaam mpaka pale zoezi la (1) hapo juu litakapokamilika.

Tutatoa taarifa zaidi huko mbeleni.
Law; one of the most beautiful things in the World.

SOURCE: UKURASA WA FACEBOOK WA KIBATALA
 
Kesho ndio ilikua siku ambayo Askofu Gwajima aende tena Polisi kuwasilisha zile nyaraka ambazo Serikali kupitia Jeshi la Polisi ilizihitaji, lakini kutokana na serikali mpaka sasa kukosa vifungu vya kisheria ili kufanya walichokua wanakihitaji Askofu Gwajima hatafika Polisi mpaka hapo DPP au Mwanasheria Mkuu watakapothibitisha kisheria mambo ambayo serikali imeyahitaji ni sawa au si sawa kwa mujibu wa sheria za nchi.


Tangu mwanzo tulishasema suala hili Polisi na serikali wanatumia nguvu nyingi pasipo akili na sasa limewatokea puani na ndipo naikumbuka ile post yangu iliyofutwa ya "MWISHO WA UBAYA NI AIBU".

Kwakweli Jeshi la Polisi mmejidhalilisha sana kwa kufanya mambo kibabe na kuingilia masuala ya kidini pasipo weledi wa kusuluhisha ila kuongeza ukubwa wa tatizo.

Waziri wa Mambo ya Ndani, kwa muda mrefu nimekuambia utoe tamko kuhusu suala hili ukakaa kimya na baadae ukaongea lakini unachanganya madesa na kusema utafuta usajili wa makanisa. Nikuonye tu Mzee wetu Chikawe kuwa ule mfupa uliomshinda Fisi usiukubali upewe wewe hutabaki na meno mana wenzio wamejaribu wameshindwa.

Ushauri wangu utabaki palepale; masuala yote na migogoro ya dini Jeshi la Polisi wasiingie kama watu wa kutetea upande mmoja na kukandamiza upande mwingine ila wawe wanaingia kama wasuluhishi ili kulinda amani ya nchi yetu.

Msicheze kabisa na mambo yanahusu imani. Ni HATARI SANA.

Tunazo taarifa za kutosha kuwa mmeanza kuongea sasa baada ya mpasuko mkubwa miongoni mwenu juu ya namna suala la Gwajima mlivyolishughulikia kinyume na taratibu na sheria za nchi.

Katika historia nilizowahi kusoma haijawahi kutokea serikali wala mtu aliyeshindana na kanisa akashinda. Hivyo natoa rai kwa watawala wetu msiwe mnakurupuka katika masuala yanayohusu imani za watu mtaibua msiyoweza kuyazuia na mwisho wa siku mtupotezee amani ya taifa hili iliyotafutwa kwa gharama kubwa na machozi ya watu wengi.

Achaneni na suala la Gwajima limeshawashinda, hamna uwezo nalo tena kwani mlishaharibu na kuvunja sheria tangia mwanzo. Kwahiyo kuendelea kulishikilia jambo hili ni kuendelea kuipaka matope serikali na Rais wake waonekane kuwa wanahusika.

Kamanda Kova naimani umejifunza mengi sana kupitia jambo hili, Mungu amekusaidia hili liwe funzo ili likitokea jingine kama hili kama utakuwepo ujue namna ya kulitatua vizuri.

Hongereni sana mawakili wa Askofu Gwajima (Peter Kibatala na John Mallya) kwa weledi wenu juu ya suala hili.

Lakini pia nimpe Hongera Askofu Gwajima na waumini wake wote kwa namna ambavyo wamevumilia na kuwa watulivu tangia mwanzo wa sakata hili mbali na kuwa waliona wakionewa kabisa..

Nawapongeza wapenda amani na wachukia usaliti na unafiki wote ambao walikua tayari kusema ukweli pasipo kuficha juu ya namna ambavyo Pengo pamoja na waliokuwa wamemtuma walitaka kutuharibia nchi hii kwa kuingiza mambo ya kidini katika sheria za nchi ambayo ni Secular.

Mungu ibariki Tanzania.
Mungu wabariki Watanzania.
 
Naye anapenda drama sana! kama anavyo Anambwela nini kupeleka mambo yaishe..... mambo yake kama kinawema sasa magazetini drama mwanzo mwisho
Kamwambie apeleke awaumbue mapolisi anaowalalamikia na kuendelea na amani na huduma yake ya neno la Mungu..... au anaogopa kuumbuka yeye??? maana hatumuelewielewi
 
Swali LA kujiuliza je polisi ni mamlaka husika za kutaka nyaraka hizo?je polisi ndio inasajili makanisa..polisi fanyeni kazi msitumike kama kondomu.
 
Back
Top Bottom