Pesa za Escrow Account ni za wahisani sio za serikali

Pesa za Escrow Account ni za wahisani sio za serikali

East African Eagle

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2013
Posts
3,759
Reaction score
2,211
Hela za escrow ni hela za wafanyabiashara binafsi ambazo Tanesco ilikuwa ikilipa bill zake za kununua umeme inaingiza huko.
Sio hela za serikali kama wengine wanavyotaka watu waamini.

Fedha hizo zilikuwa zinawekwa huko kwa kuwa wanahisa walikuwa na migogoro yao binafsi ambayo serikali haiwahusu na waliomba ziwekwe huko ili asije kuweko mwanahisa wa kuzitoa bila mwingine kujua.ESCROW ni kama akaunti tu ya kutunza hela kwa muda kwa ajili ya watu ambao wako katika migogoro wakati wanasubiri kumaliza migogoro yao.Walipomaliza migogoro yao ndio wakaenda kuzichukua.Hazikuwa za serikali kabla ya kuziweka na baada ya kuziweka.Na haziji kuwa za serikali zile.

Tanesco kama mlipa umeme alionunua alikuwa akiendelea kulipa kila wakati bili zake.Sasa mtu kusema watu wamekwapua hela za walipa kodi kunatoka wapi? Zile hela sio mali ya serikali ni za wanahisa.Hata zingerudi kesho serikali haiwezi zichukua sio pesa zake!!

Watu waelewe kuwa hela zilizokuwa akaunti ya ESCROW sio hela za serikali ni za watu binafsi(IPTL) waliolipwa na Tanesco BAADA ya kuiuzia Tanesco umeme.Kwa ufupi habari ndio hiyo.

eastafricaneagle@gmail.com
 
Be a critical thinker hao wahisani waliokuwa anagombana kwa sababu ipi na ni lini na niwakina nani wewe haujui kitu imepewa hela utete mafisadi huu mgogoro ulikuwa ni Kati ya Tanesco na iptl tena ulianza mwaka 2004 account ikafunguliwa mwaka 2006
 
Wacha kuzuga watu, vipi ule mgogoro wa TANESCO naIPTL , kuhusu bei ya umeme kuwa inflated kutokana na udanganyifu wa gharama za uwekezaji uliofanywa na IPTL? TANESCO kama vile issue ya rada wanadai chenji yao. Hata wewe umelamba escrow?
 
Wacha kuzuga watu, vipi ule mgogoro wa TANESCO naIPTL , kuhusu bei ya umeme kuwa inflated kutokana na udanganyifu wa gharama za uwekezaji uliofanywa na IPTL? TANESCO kama vile issue ya rada wanadai chenji yao. Hata wewe umelamba escrow?

pamoja sana kiongozi mtoa post anamtetea jambazi la kimataifa singa singa bila kujua chochote anaweza kutuambia kikao kilicho kaa kunduchi hotel kuliafanya nini kuhakikisha pesa zao watanzania ninakwenda Tibaijuka na Chenge humu hawatoki pamoja
 
Wacha kuzuga watu, vipi ule mgogoro wa TANESCO naIPTL , kuhusu bei ya umeme kuwa inflated kutokana na udanganyifu wa gharama za uwekezaji uliofanywa na IPTL? TANESCO kama vile issue ya rada wanadai chenji yao. Hata wewe umelamba escrow?

Tanesco wangewezaje kuendelea kulipa bill zao za umeme kama bei haikuwa ile iliyoko kwenye mkataba? Si wangegoma kulipa?

Soko huria waweza chaji bei yoyote.waweza duka moja ukakuta umeme unauzwa elfu moja kwa unit duka lingine elfu kumi kwa unit.Unaposema bei ilikuwa inflated una maana gani? UKIONGELEA MISINGI YA SOKO HURIA ambako hakuna tume ya bei inayomlazimisha muuzaji auze kwa bei gani?

Hiyo bei waliyolipa haikuweko kwenye mkataba? Tanesco hawakuona waliposaini au ni nini? Au walikuja gundua baadaye, badala ya wao kufanya due dilligence ya kuangalia bei n.k kwanza kabla ya kuingia kwenye huo mkataba? Kama hawakufanya hiyo due dilligence kwanza ya kutizama bei n.k mwenye matatizo ni nani ni muuzaji umeme kwa TANESCO au ni TANESCO wenyewe ambao hawakujali kutumia ile principle ya BUYERS BEWARE?

Kusaini mkataba halafu baadaye kusema bei tumeshtuka haiko sawa.Kukataa kulipa kungeligharimu taifa mabilioni kutokana na kuvunja mkataba halali wa kuuziana umeme

Mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni.Kama TANESCO walichemka kwenye kusoma na kusaini huo mkataba tusitwike zigo kwa mtu asiyehusika.

eastafricaneagle@gmail.com
 
Hela za escrow ni hela za wafanyabiashara binafsi ambazo Tanesco ilikuwa ikilipa bill zake za kununua umeme inaingiza huko.
Sio hela za serikali kama wengine wanavyotaka watu waamini.

Fedha hizo zilikuwa zinawekwa huko kwa kuwa wanahisa walikuwa na migogoro yao binafsi ambayo serikali haiwahusu na waliomba ziwekwe huko ili asije kuweko mwanahisa wa kuzitoa bila mwingine kujua.ESCROW ni kama akaunti tu ya kutunza hela kwa muda kwa ajili ya watu ambao wako katika migogoro wakati wanasubiri kumaliza migogoro yao.Walipomaliza migogoro yao ndio wakaenda kuzichukua.Hazikuwa za serikali kabla ya kuziweka na baada ya kuziweka.Na haziji kuwa za serikali zile.

Tanesco kama mlipa umeme alionunua alikuwa akiendelea kulipa kila wakati bili zake.Sasa mtu kusema watu wamekwapua hela za walipa kodi kunatoka wapi? Zile hela sio mali ya serikali ni za wanahisa.Hata zingerudi kesho serikali haiwezi zichukua sio pesa zake!!

Watu waelewe kuwa hela zilizokuwa akaunti ya ESCROW sio hela za serikali ni za watu binafsi(IPTL) waliolipwa na Tanesco BAADA ya kuiuzia Tanesco umeme.Kwa ufupi habari ndio hiyo.


Tuondolee upumbavu wako hapa!! Kama umetumwa na mabwana zako kawaambie Watanzania wameamka sasa. Utasemaje si hela za Serikali.. TANESCO ni Shirika la Umma, linaposhindwa kujiendesha Serikali inatoa ruzuku!! TANESCO ingekuwa inapata faida fedha zingeenda wapi, kama si Serikalini... Serikali ya Tanzania ni Jamhuri, inapata mamlaka kutoka kwa Wananchi ambao ndiyo walipakodi..

TANESCO haiwezi kuingia mikataba na hao mabawana zako bila idhini ya Serikali... Nyie CCM msituchezee akili,,, mmeliingiza Shirika letu la UMMA kwenye mikataba mibovu, hayo makampuni yanajichotea fedha kinyume cha utaratibu, leo tumestuka mnakuja na ngonjela kwamba fedha si za Serikali..

MKAJIPANGE UPYAAA... as long as TANESCO ni mali ya umma, hizo ni fedha za umma na kama ni fedha za umma Serikali inawajibika kuzilinda na kuzisimamia kwa maslahi ya walipakodi wa tanzania..

Shame on you!!
 
PendiLyimo, East African Eagle amezidiwa huku njoo uokoe jahazi.
 
Ungekua karibu yangu mtoa mada ningekutwanga ht risasi moja tu ya mguu na roho yangu ingetulia...maana unaongea mambo ya hovyo kabisa...km umetumwa ili uje uwatetee hao mabwana zako we endelea tu...Ila ujue waliokutuma wamesababisha serikali imenyimwa misaada as a result ma hospital hayana dawa & thamani ya shillingi yetu imezidi kudidimia...ss km unaona ni vyema kukatetea ka kikundi kenu kuliko the remaining 44'm Tanzanian wanaotaabika kutokana na wizi wenu we endelea tu
 
Ok, sio fedha za serikali kwa hiyo zipigwe tu na serkali ikae kimya? Mbona wanapoiba benki - ambako serikali haina account- akina Kova wanakamata watu wanawaweka ndani? Hizi reasoning za viongozi wa serikali na CCM zinatia mashaka sana juu ya uwezo wao wa kufikiri. Au wameshakuwa compromised?
 
Wacha kuzuga watu, vipi ule mgogoro wa TANESCO naIPTL , kuhusu bei ya umeme kuwa inflated kutokana na udanganyifu wa gharama za uwekezaji uliofanywa na IPTL? TANESCO kama vile issue ya rada wanadai chenji yao. Hata wewe umelamba escrow?

kivava, upo sahihi kabisa! kuna chenji 2nadai. nadhan mtoa mada hajafuatilia ni kwa nin tanesco ilipe na hao iptl washindwe kuzichukua! wanashindwa kuzichukua mpaka 2jue gharama sahihi na kilichozid kirudi. iweje wazilambe bila muafaka huo kufikiwa?hapo ndo kwenye hoja ya msingi! ahsanteni
 
Ok, sio fedha za serikali kwa hiyo zipigwe tu na serkali ikae kimya? Mbona wanapoiba benki - ambako serikali haina account- akina Kova wanakamata watu wanawaweka ndani? Hizi reasoning za viongozi wa serikali na CCM zinatia mashaka sana juu ya uwezo wao wa kufikiri. Au wameshakuwa compromised?

Nilichoandika ni kupinga porojo za kisiasa za vyama kuona kuwa hela za Escrow ni za serikali.
Unakuta kwenye hotuba zao bungeni na nje ya bunge wanajaribu kupotosha wananchi waone kama hizo hela ni za serikali ambazo zingetumika kwenye bajeti ya serikali.Hicho ndio napinga.Wanasiasa waache uwongo.

eastafricaneagle@gmail.com
 
Mleta mada anaumwa huyo maradhi asiyoyajua.Mbishi na haelewi.Penzi na mabwana zake limekolea haambiliki.Kungekuwa na hata kitufe cha dislike,tumzawadie.
 
Tuondolee upumbavu wako hapa!! Kama umetumwa na mabwana zako kawaambie Watanzania wameamka sasa. Utasemaje si hela za Serikali.. TANESCO ni Shirika la Umma, linaposhindwa kujiendesha Serikali inatoa ruzuku!! TANESCO ingekuwa inapata faida fedha zingeenda wapi, kama si Serikalini... Serikali ya Tanzania ni Jamhuri, inapata mamlaka kutoka kwa Wananchi ambao ndiyo walipakodi..

TANESCO haiwezi kuingia mikataba na hao mabawana zako bila idhini ya Serikali... Nyie CCM msituchezee akili,,, mmeliingiza Shirika letu la UMMA kwenye mikataba mibovu, hayo makampuni yanajichotea fedha kinyume cha utaratibu, leo tumestuka mnakuja na ngonjela kwamba fedha si za Serikali..

MKAJIPANGE UPYAAA... as long as TANESCO ni mali ya umma, hizo ni fedha za umma na kama ni fedha za umma Serikali inawajibika kuzilinda na kuzisimamia kwa maslahi ya walipakodi wa tanzania..

Shame on you!!

Kwa nini hili suala limebaki kwa watu wawili tu Zitto na kafulila? Inamaana wapinzani wengine nao ni CCM? Mwanzoni wapambanji walikua wengi lakini sasa hivi wamepungua mpaka wamebak wawili bado tu hujaelewa? Labda tuambie TANESCO walilipa kiasi gani kwa matumizi ya umeme kutoka IPTL, hatuwezi tukawa tunapiga kelele kua ni fedha za umma wakati wenzetu wanataka zirudi halafu achuke mbia mwingine.
 
Kwa nini hili suala limebaki kwa watu wawili tu Zitto na kafulila? Inamaana wapinzani wengine nao ni CCM? Mwanzoni wapambanji walikua wengi lakini sasa hivi wamepungua mpaka wamebak wawili bado tu hujaelewa? Labda tuambie TANESCO walilipa kiasi gani kwa matumizi ya umeme kutoka IPTL, hatuwezi tukawa tunapiga kelele kua ni fedha za umma wakati wenzetu wanataka zirudi halafu achuke mbia mwingine.

Kwa hiyo unataka wote tuandikwe kwenye magazeti ndiyo uamini kwamba hili suala limetutia aibu kama taifa??... Au unataka kutuaminisha kwamba wanaosemea mabaya na kufichua ufisadi ni upinzani peke yake..? Acha ujinga, issue hiyo ndo kwanza bado, Zitto anahusika kwa sababu ni Mwenyekiti wa PAC,, Kafulila anahusika zaidi kwa sababu ndiye aliyoilipua Bungeni.. Sasa hao wahawafanyi kazi peke yao mbulula wewe... Subiri CAG amalize kazi usikilizie moto wake ndo utajua kama Zitto na Kafulila wamebaki peke yao au lah!!
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Hata kama ni za wana hisa wa IPTL kilichotakiwa ni utaratibu wa jinsi ya kutolewa kwa fedha hizo, lakini kumbuka TANESCO haina kiwanda cha kufua fedha, fedha ilizikusanya kutoka kwa wateja wao ambao ni mimi na wewe, hivyo kwa njia moja kama ikiruhusu zipotee bure ni sawa na wizi wa kuwaibia wateja wake kwa kisingizio cha gharama za umeme kumbe baadae wanamkusanyia mtu mmoja!!

Kwanza mtusaidie sisi suala la mkataba wa IPTL na Serikali ya Tanzania unaotamka wazi muda wao IPTL unamalizika mwakani 2015 na baada ya hapo mitambo yote inakuwa mali ya TANESCO!! Imekuwaje leo hii mitambo hiyo iuzwe kinyemelaa!! UWIIIIIIIIII!!! Mungu tusaidie na hujuma hizi, kila anayetaka kutuhujumu apigwe radi ya jua kali.
 
Kwa hiyo unataka wote tuandikwe kwenye magazeti ndiyo uamini kwamba hili suala limetutia aibu kama taifa??... Au unataka kutuaminisha kwamba wanaosemea mabaya na kufichua ufisadi ni upinzani peke yake..? Acha ujinga, issue hiyo ndo kwanza bado, Zitto anahusika kwa sababu ni Mwenyekiti wa PAC,, Kafulila anahusika zaidi kwa sababu ndiye aliyoilipua Bungeni.. Sasa hao wahawafanyi kazi peke yao mbulula wewe... Subiri CAG amalize kazi usikilizie moto wake ndo utajua kama Zitto na Kafulila wamebaki peke yao au lah!!

Ripoti ya CAG haiwezi sema hizo hela zilikuwa za serikali nakuhakikishia.CAG hafanyi kazi kutegemea taarifa za vijiweni.Ndio maana wengi wanaojua wamejitoa kuzongelea hilo sakata baada ya kugundua ukweli.Zitto na Kafulila walikuwa misled na wafanyabiashara wenye hasira walikokosa tenda Tanesco. Wamejitosa katika Trade war wasioijua.

eastafricaneagle@gmail.com
 
Mwenye ufaham mzuri juu ya Maana ya Escrow Account naomba msaada tafadhali
 
Back
Top Bottom