Patrice Lumumba


Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,622
Likes
83,471
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,622 83,471 280
Ndiye alieongoza vuguvugu la uhuru wa Congo na alikua kiongozi wa kwanza aliechaguliwa kwa demokrasia nchini humo, pia ni mwanzilishi wa chama cha Mouvement National Congolais (NMC).

upload_2016-7-5_18-49-3-jpeg.363315
 
mpiga domo

mpiga domo

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2013
Messages
826
Likes
1,164
Points
180
mpiga domo

mpiga domo

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2013
826 1,164 180
A true African Nationalist akifuatiwa na Thomas Sankara.

Hawa pia story zao za maisha zinafanana. Wote walisalitiwa na marafiki zao wa karibu. Lumumba akisalitiwa na Mobutu while Sankara alisalitiwa na Blaise.

Wote ndoto zao zilikua zinafanana na walikua na charisma zinazofanana.

Wote walifanyiwa figisu figisu na nchi za Ulaya, Lumumba aliuawa kwa ushirikiano baina ya C. I. A, Belgium na Mobutu Militias. Sankara aliuawa kwa Blaise kushirikiana na wafaransa.

Kosa lao moja kubwa ni moja tuuu.

Waliwahi kuja duniani kabla ya muda wao. Wangekuja duniani kama miaka 100 ijayo kwasabbu walikuwa wanaongea mambo ambayo ni sooo far ahead of their time. Kipindi hicho ilikua ngumu wananchi wao kuwaelewa sembuse kwa wazungu.

Si ajabu kuna wanasiasa hapa Tanzania ambao hatuthamini michango yao sasa hivi ila tutakuja kuwakumbuka hapo baadaye.

Mmoja wa huyu mwanasiasa ni Zitto Kabwe pamoja na weaknesses zake zoteee nafikiri ndo mwanasiasa mwenye intellect na personality ya kuigwa na wanasiasa wote vijana.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,622
Likes
83,471
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,622 83,471 280
A true African Nationalist akifuatiwa na Thomas Sankara.

Hawa pia story zao za maisha zinafanana. Wote walisalitiwa na marafiki zao wa karibu. Lumumba akisalitiwa na Mobutu while Sankara alisalitiwa na Blaise.

Wote ndoto zao zilikua zinafanana na walikua na charisma zinazofanana.

Wote walifanyiwa figisu figisu na nchi za Ulaya, Lumumba aliuawa kwa ushirikiano baina ya C. I. A, Belgium na Mobutu Militias. Sankara aliuawa kwa Blaise kushirikiana na wafaransa.

Kosa lao moja kubwa ni moja tuuu.

Waliwahi kuja duniani kabla ya muda wao. Wangekuja duniani kama miaka 100 ijayo kwasabbu walikuwa wanaongea mambo ambayo ni sooo far ahead of their time. Kipindi hicho ilikua ngumu wananchi wao kuwaelewa sembuse kwa wazungu.

Si ajabu kuna wanasiasa hapa Tanzania ambao hatuthamini michango yao sasa hivi ila tutakuja kuwakumbuka hapo baadaye.

Mmoja wa huyu mwanasiasa ni Zitto Kabwe pamoja na weaknesses zake zoteee nafikiri ndo mwanasiasa mwenye intellect na personality ya kuigwa na wanasiasa wote vijana.
Story ya Patrice Lumumba inasikitisha sana, Mobutu alikua first right man wake kumbe aliajiriwa na Belgiji.
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
18,283
Likes
30,021
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
18,283 30,021 280
Hata LOWASSA watanzania watamkumbuka sana! The Guy is so Charismatic!
Na Hata Lowassa atawakumbuka sana Dr.Jakaya,Dr. MWAKYEMBE na Samwel Sitta bila ya kuwasahau waasisi wa List of shame
 
MUSSA ALLAN

MUSSA ALLAN

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2013
Messages
18,953
Likes
7,591
Points
280
MUSSA ALLAN

MUSSA ALLAN

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2013
18,953 7,591 280
LOWASSA ndio alipaswa kuwa Rais wetu sasa! Ila wahuni wachache wakaharibu utaratibu! Ona watanzania wanavyotaabika sasa!
 
MasterP.

MasterP.

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2013
Messages
5,304
Likes
2,905
Points
280
MasterP.

MasterP.

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2013
5,304 2,905 280
Dah, huyu kiongozi kwa kweli alijaliwa sana. ukiangalia kipaji cha hali ya juu pamoja na maono aliyokuwa nayo kulinganisha na umri wake wakati huo..,
Sikuamini nilipokuja kufahamu kuwa wakati anauwawa alikuwa na umri wa miaka 35 tu..!!
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
18,283
Likes
30,021
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
18,283 30,021 280
LOWASSA ndio alipaswa kuwa Rais wetu sasa! Ila wahuni wachache wakaharibu utaratibu! Ona watanzania wanavyotaabika sasa!
Wahuni hao ni wale waliopuuza agizo lake la kukaa mita mia mbili kulinda kura
 
M

mwenyeKitu

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2015
Messages
953
Likes
749
Points
180
Age
48
M

mwenyeKitu

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2015
953 749 180
Kuna kitu mnataka kusema hivi
 
MUSSA ALLAN

MUSSA ALLAN

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2013
Messages
18,953
Likes
7,591
Points
280
MUSSA ALLAN

MUSSA ALLAN

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2013
18,953 7,591 280
Wahuni hao ni wale waliopuuza agizo lake la kukaa mita mia mbili kulinda kura
Nawazungumzia wale waliorudisha chenji! Acha kujitoa ufahamu!
 
M

Mwanapropaganda

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
4,269
Likes
2,128
Points
280
M

Mwanapropaganda

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
4,269 2,128 280
Hao ndio wazalendo.
 
haa mym

haa mym

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2014
Messages
4,347
Likes
2,922
Points
280
haa mym

haa mym

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2014
4,347 2,922 280
A true African Nationalist akifuatiwa na Thomas Sankara.

Hawa pia story zao za maisha zinafanana. Wote walisalitiwa na marafiki zao wa karibu. Lumumba akisalitiwa na Mobutu while Sankara alisalitiwa na Blaise.

Wote ndoto zao zilikua zinafanana na walikua na charisma zinazofanana.

Wote walifanyiwa figisu figisu na nchi za Ulaya, Lumumba aliuawa kwa ushirikiano baina ya C. I. A, Belgium na Mobutu Militias. Sankara aliuawa kwa Blaise kushirikiana na wafaransa.

Kosa lao moja kubwa ni moja tuuu.

Waliwahi kuja duniani kabla ya muda wao. Wangekuja duniani kama miaka 100 ijayo kwasabbu walikuwa wanaongea mambo ambayo ni sooo far ahead of their time. Kipindi hicho ilikua ngumu wananchi wao kuwaelewa sembuse kwa wazungu.

Si ajabu kuna wanasiasa hapa Tanzania ambao hatuthamini michango yao sasa hivi ila tutakuja kuwakumbuka hapo baadaye.

Mmoja wa huyu mwanasiasa ni Zitto Kabwe pamoja na weaknesses zake zoteee nafikiri ndo mwanasiasa mwenye intellect na personality ya kuigwa na wanasiasa wote vijana.
Hapa Tanzania tunae John Magufuli, Zitto Kabwe,Jakaya Kikwete,January Makamba,Benard Membe,Nape Nnauye na Paul Makonda hawa mpaka wakija kufa ndio tutajua kwamba walikua ni Tunu kwa taifa kutoka kwa Mwenyezi Mungu.
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
18,283
Likes
30,021
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
18,283 30,021 280
Nawazungumzia wale waliorudisha chenji! Acha kujitoa ufahamu!
Uliambiwa na Viongozi wako ukishapiga kura rudi mita miambili anza kulinda kura hakuna kutoka hadi kieleweke wee ukapuuza ukaenda kula kiroba cha A town sasa ulitaka kura zako akulindie nani?
 
haa mym

haa mym

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2014
Messages
4,347
Likes
2,922
Points
280
haa mym

haa mym

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2014
4,347 2,922 280
Ndio maanachama dola CCM kutokana na uzalendo wake na kumuenzi mzalendo huyu wakadiliki kuiita makao ndogo yao LUMUMBA na kweli wanasadifu yaliyomo. Naomba muongozo mtaa wapili kunaitwaje na vipi jina linasadifu yaliyomo
 
kagwima

kagwima

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2016
Messages
664
Likes
483
Points
80
kagwima

kagwima

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2016
664 483 80
Kuna chuo kikuu kimoja kilikuwa Moscow kilikuwa kinaitwa Patrice Lumumba university now kimebadirishwa jina wazungu walimuenz kihivyo
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,420
Likes
31,650
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,420 31,650 280
A true African Nationalist akifuatiwa na Thomas Sankara.

Hawa pia story zao za maisha zinafanana. Wote walisalitiwa na marafiki zao wa karibu. Lumumba akisalitiwa na Mobutu while Sankara alisalitiwa na Blaise.

Wote ndoto zao zilikua zinafanana na walikua na charisma zinazofanana.

Wote walifanyiwa figisu figisu na nchi za Ulaya, Lumumba aliuawa kwa ushirikiano baina ya C. I. A, Belgium na Mobutu Militias. Sankara aliuawa kwa Blaise kushirikiana na wafaransa.

Kosa lao moja kubwa ni moja tuuu.

Waliwahi kuja duniani kabla ya muda wao. Wangekuja duniani kama miaka 100 ijayo kwasabbu walikuwa wanaongea mambo ambayo ni sooo far ahead of their time. Kipindi hicho ilikua ngumu wananchi wao kuwaelewa sembuse kwa wazungu.

Si ajabu kuna wanasiasa hapa Tanzania ambao hatuthamini michango yao sasa hivi ila tutakuja kuwakumbuka hapo baadaye.

Mmoja wa huyu mwanasiasa ni Zitto Kabwe pamoja na weaknesses zake zoteee nafikiri ndo mwanasiasa mwenye intellect na personality ya kuigwa na wanasiasa wote vijana.
I salute you ndugu tangu.. Nimekuelewa sana.. Hawa jamaa walikuwa muda ambao sio.
 

Forum statistics

Threads 1,237,905
Members 475,774
Posts 29,305,724