Panya wa Sokoine kutumiwa Ethiopia


MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
39,975
Likes
5,347
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
39,975 5,347 280
130226041317_landmines_rat_apopo_624x351_bbc_nocredit.jpg

Panya wa Apopo walifanikiwa kugundua mabomu yaliyotegwa ardhini Msumbiji na Angola

Wanasayansi katika Chuo Kikuu cha Kilimo cha Sokoine nchini Tanzania wanapanga kuwatuma panya waliopokea mafunzo kwenda kutumiwa kugundua kifua kikuu nchi za nje.

Panya hao, ambao awali walitumiwa kugundua mabomu yaliyoachwa chini ya ardhi, kwa miaka kadha sasa wamekuwa wakitumiwa kugundua watu wanaougua kifua kikuu sana katika magereza na viwandani.

Panya hao, ambao kiteknolojia hujulikana kama panya wa SUA-APOPO, wamebainika kuwa hugundua visa vya maambukizi ya kifua kikuu haraka na kwa ufasaha.

Panya hao hudaiwa kuwa na uwezo wa kupima sampuli 140 za makohozi kwa dakika 15 tu, wakati mtaalamu wa maabara aliyebobea huweza kupima wagonjwa 25 kwa siku.

Awali, walitumiwa Tanzania na Msumbiji pekee.

Lakini sasa chuo kikuu hicho kinapanga kuwapeleka Ethiopia na Bangladesh wakatumiwe huko.

Ethiopia ni moja ya nchi zilizotatizwa zaidi na aina ya vijidudu vya kifua kikuu visivyosikia dawa.

Bi Mariam Juma, mmoja wa wanasayansi katika chuo hicho, amenukuliwa na gazeti la Daily News la Tanzania akisema kwamba kutafunguliwa pia kituo jijini Dar es Salaam.

Akihutubia wanahabari katika maonesho ya biashara ya Dar es Salaam, Bi Juma alisema maafisa pia watawahimiza watu kujipima kujua hali yao.


Chanzo: BBC Swahili
 
General Mangi

General Mangi

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2013
Messages
12,098
Likes
15,730
Points
280
General Mangi

General Mangi

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2013
12,098 15,730 280
Chuo cha Sokoine kama kimetengwaa, project za sua ni za kimataifa zaidi, lkn serikali imekitenga hiki chuo
 
M

Mwanapropaganda

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
4,269
Likes
2,128
Points
280
M

Mwanapropaganda

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
4,269 2,128 280
Viva Tanzania.
 
Malcom Lumumba

Malcom Lumumba

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
12,278
Likes
33,056
Points
280
Malcom Lumumba

Malcom Lumumba

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
12,278 33,056 280
Hichi ndicho chuo bora kabisa Tanzania. Serikali ikiwekeza kwenye Research basi hichi ndani ya miaka 10 tutakuja ongea mengine.

Tatizo UDSM umeharibu sana elimu hapa nchini. Lichuo lile bwana!
 
F

fokonola bokoyoka

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2015
Messages
685
Likes
338
Points
80
F

fokonola bokoyoka

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2015
685 338 80
Kila kitu UD
 
DENICE ADRIAN

DENICE ADRIAN

Senior Member
Joined
Feb 14, 2014
Messages
120
Likes
28
Points
45
Age
23
DENICE ADRIAN

DENICE ADRIAN

Senior Member
Joined Feb 14, 2014
120 28 45
udsm usharobaro mwing umarekani tele bata za maana hakuna ata any innovation ya nguvu...congltion SUA
 

Forum statistics

Threads 1,236,111
Members 474,999
Posts 29,247,012