Oparesheni Jino kwa Jino (Mosad Dubai Operation 2010)

Oparesheni Jino kwa Jino (Mosad Dubai Operation 2010)

PutinV

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2017
Posts
1,046
Reaction score
1,651
Alijua kuwa ni kosa litakalo mgharimu maisha yake. Haijalishi kama kifo chake kitachelewa au kitawahi lakini kwa vyovyote vile Waisraeli wasingeweza kumuacha hai kwa kosa la kumwaga damu ya Kiyahudi.

Salam wakuu.

Sina uhakika kama kuna uzi kama huu au la lakini naomba ku-share na nyie moja kati ya operesheni za Mosad huko Dubai mwaka 2010
IMG_3213.JPG

Mahmoud Abdel Rauf al-Mabhouh akiwa kama operative na chief logistic wa Hamas na operation zao huku akidili na mambo yahusianayo na silaha kutoka katika nchi mbali na kusaidia Iran na vikosi vyao vya Kikurd katika vita dhidi ya Israel.

Mwaka 1989 Mahmoud al-Mabhouh operative aliwaua askari wawili wa Israel ambao ni Avi Sasportas na Ilan Sa'adon wakati wa antifada ya kwanza.

Tangu siku hiyo Mahbouh amekuwa akiishi kwa tahadhari sana kwani alijua tangu siku hiyo yuko kwenye kill list ya moja ya mashirika hatari zaidi ya kijasusi ya dunia yaani Mosad.

Iliwachukua miaka takribani 20 kwa Israel kutekeleza lengo lao la kulipiza kisasi kwa mauaji ya askari wake wawili wa IDF.

JANUARI 18 2010 Jumatatu
Dubai inapokea zaidi ya wageni 100 000 kila siku wengi wakiwa ni watalii kutoka maeneo mbalimbali ya kaskazini mwa dunia. Watalii huwa wengi zaidi katika kipindi cha majira ya baridi ambapo watu wa maeneo hayo hukwepa baridi na kwenda Dubai kula bata kutokana na hali yake nzuri ya hewa, hoteli za kifahari na mals kubwa na za kisasa.

Lakini asubuhi ya tarehe 18 siku ya Jumatatu wanawasili watu 27 wakiwa wametoka katika nchi mbalimbali za Ulaya, Lakini watu hawa watatu hawajaja Dubai kula bata kama ilivyo ya wengi wanao wasili kutoka Ulaya bali wako Dubai kwa ajili ya operesheni maalumu ambayo baadaye ingeushtua ulimwengu.

12 kati ya hao walikuwa na paspoti za Uingereza, 6 zilikuwa paspoti za Ireland, nne za Ufaransa, nne za Australia na moja ya Ujerumani iliyokuwa na jina la Michael Bodenheimer kutoka mji wa Cologne.

Watu hawa 27 (Wakiwemo wanawake) walikua memba wa kikosi cha Mosad kilicho itwa Caesarea na baadhi yao haikuwa mara ya kwanza kufika Dubai.

Baadhi yao walienda Dubai March na Juni mwaka 2009 kwa ajili ya kuchunguza 'plasma screen', code au jina la siri walilo mpachika Mahbouh. Ilikuwa ni lazima kumchunguza Mahbouh kabla ya kufanya operesheni rasmi ili kuepusha kile kilicho tokea mwaka 1973 ambapo agent wa Mosad alimuua kimakosa raia wa Moroko huko Norway wakidhani ni memba wa kundi la kipalestina la PLO.

Pia Katika muda wote huo walio kuwa wametembelea Dubai walifanikiwa kuchunguza mifumo ya vitasa na milango katika hoteli mbalimbali za Dubai.

IMG_3214.JPG

Hao hapo ni baadhi ya picha kutoka kwenye paspoti zao

Kwa mujibu wa taarifa za kijasusi, target yao ambayo ni Mahbouh angewasili siku inayo fuata baada ya tarehe 19 Januari yaani tarehe 20 kwa ajili ya deal fulani fulani zinazohusiana na masuala ya silaha.

Naendelea....
Sf


Sent from my iPhone using JamiiForums
 

Attachments

  • IMG_3213.JPG
    IMG_3213.JPG
    8.4 KB · Views: 85
  • IMG_3214.JPG
    IMG_3214.JPG
    96.9 KB · Views: 91
JANUARI 19 2010 Jumanne.
Mahbouh akiwa kama abiria wa daraja la VIP alifika katika uwanja wa ndege wa Damascus akafanya taratibu zote kwa ajili ya safari kuelekea Dubai.

Nikukumbushe tu. Mahbouh aliwahi kufanyiwa mahojiano na kituo cha Al Jazeera mwaka mmoja kabla na alitoa maelezo mazuri sana ni kwa namna gani alifnikisha mauaji ya askari wa Israel mwaka 1989 akiwa na msaidizi wake waliwateka askari, kuwaua na kisha kuwazika askari hao wa Israel. Kituo hicho cha televisheni kilificha sura ya mahbouh lakini haikuwa shida kwa wataalamu wa Mosad kucheza na sauti yake.

Alipo ulizwa kama anajuta kwa kitendo chake cha kuwaua askari hao wa Israel yeye alijibu 'Ninacho juta kwa sasa ni kutompiga risasi ya uso yule askari mwingine... '

Mchana wa tarehe 19 Januari 2010 Mahbouh aliwasili Dubai akitokea Damascus. Alikabidhi paspoti yake kwa afisa wa uhamiaji ikiwa na jina la Mahmoud Abd al-Rauf Mohammed Hassan huku akijitaja kama mfanya biashara.

Baadhi ya maajenti wa Mosad waliokuwa uwanja wa ndege wakimgoja Mahbouh kwa tahadhari kubwa, walitoa taarifa kwa maajenti wengine ambao walimfuatilia hadi kwenye hotel ya Al Bustan ambayo Mahbouh alifikia na kutoa taarifa kwa ajenti mwingine wa Mosad aliyekuwa na paspoti yenye jina la Kevin Daveron ambaye alipiga simu kwenye hotel ya Al Bustan na ku-book chumba dakika kumi baada ya kupewa taarifa.

Baada ya kufika Al Bustan, aliingia kwenye lift na watu wengine wawili waliokuwa wamevaa kama wacheza tenisi na walimfuata hadi walipogundua kuwa anakaa chumba namba 230 na kutoa taarifa kwa ajenti mwingine ambaye alifika Dubai akiwa na paspoti yenye jina la Elvinger ambaye baada ya kupokea taarifa hiyo alipiga simu Bustan hotel na kuweka oda chumba namba 137 ambacho kilikuwa mkabala na chumba cha Mahbouh. (Inaaminika Elvinger ndiye alikuwa kiongozi wa operesheni nzima).
IMG_3215.JPG

Muda mfupi baada ya Mahbouh kufika hotelini hapo aliondoka huku akifuatiliwa na ajenti mmoja. Baadaye Alvinger aliwasili Al Bustan akifuatwa na Daveron na mwanamke mwingine ambaye alikuwa ni ajenti wa Mosad na kuingia kwenye chumba chake chumba namba 237.

Muda mfupi baada ya Elvinger kufika
Wakati Mahbouh akiwa hayupo, Elvinger na wenzake walijaribu kucheza na kitasa cha mlango a Maahboh lakini kabla hawajafanikiwa kufungua mlango wa Mahbouh iliwabidi kusitisha mpango huo kwa muda kwani kuna mgeni mwingine wa hoteli hiyo ambaye sio ajenti wa Mosad alikuwa amepotea njia ya kuelekea kwenye chumba chake na kujikuta akipita kwenye korido ambayo chumba cha Mahbouh kilikuwepo ndipo Daveron aliyekuwa tayari amevaa kama mfanyakazi wa hoteli alimuelekeza ili kumtoa katika korido ile na kisha waliendelea na mpango wao.

Baada ya kufanikisha mpango wao watu wanne akiwemo Elvinger waliingia chumbani huku Daveron na yule mwanamke wakaachwa kwenye korido huku wakimsubiri Mahbouh kwa saa moja na nusu.

Baadaye Mahbouh alirejea hotelini akiwa amevaa viatu vipya na shati jipya huku amebeba mfuko wa plastiki aliingia chumbani kwake. Haijulikani jinsi ambavyo Mahbouh alivyopambana na wauwaji wake kwani hakukuwa na cctv cameras chumbani lakini kwa vyovyote vile mabishano yalikuwa makali sana kwani baadhi ya chaga za kitanda zilikuwa zimegunjika.

(Ikumbukwe tukio zima limeelezewa kutokana na cctv kamera ambazo zilinasa tukio zima tangu kikosi hicho kilipofika airport hadi Bustan Hotel.)

Ripoti za uchunguzi za polisi zinasema kuwa Mahbouh aliingiziwa succinylcholine dawa ambayo husababisha kupooza kwa misuli ndani ya dakika moja ambapo Mahbouh alipooza na hakuweza kujitetea tena. Yaani ukichomwa hii succinylcholine unakuwa unafeel kila kitu lakini huwezi kufanya chochote kwani misuli yako inakuwa imepooza. Baada ya hapo Mahbouh alizibwa pumzi kwa kutumia mto hadi alipo Kata roho.

Baada ya Mahbouh operesheni kuisha kama ilivyo pangwa, jamaa walianza kuondoka hotelini wawili wawili huku Daveron akiwa wa mwisho kuondoka na wote walielekea uwanja wa ndege kwa ajili ya kuondoka Dubai kabla ishu haijawa exposed.

Ajents hao wa Mosad waliondoka Dubai mapema kadri iwezekanavyo huku wakichukua routes tofauti tofauti kama walivyo kuja mwanzo.

Mwili wa Mahbouh uligundulika siku ya Januari 20 mida ya saa saba mchana.
-
Natanguliza maombi ya msamaha kwa inconvenience yoyote kwani bado sio mzoefu sana katika uandishi.
Sf




Sent from my iPhone using JamiiForums
 
[emoji106]


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
JANUARI 19 2010 Jumanne.
Mahbouh akiwa kama abiria wa daraja la VIP alifika katika uwanja wa ndege wa Damascus akafanya taratibu zote kwa ajili ya safari kuelekea Dubai.

Nikukumbushe tu. Mahbouh aliwahi kufanyiwa mahojiano na kituo cha Al Jazeera mwaka mmoja kabla na alitoa maelezo mazuri sana ni kwa namna gani alifnikisha mauaji ya askari wa Israel mwaka 1989 akiwa na msaidizi wake waliwateka askari, kuwaua na kisha kuwazika askari hao wa Israel. Kituo hicho cha televisheni kilificha sura ya mahbouh lakini haikuwa shida kwa wataalamu wa Mosad kucheza na sauti yake.

Alipo ulizwa kama anajuta kwa kitendo chake cha kuwaua askari hao wa Israel yeye alijibu 'Ninacho juta kwa sasa ni kutompiga risasi ya uso yule askari mwingine... '

Mchana wa tarehe 19 Januari 2010 Mahbouh aliwasili Dubai akitokea Damascus. Alikabidhi paspoti yake kwa afisa wa uhamiaji ikiwa na jina la Mahmoud Abd al-Rauf Mohammed Hassan huku akijitaja kama mfanya biashara.

Baadhi ya maajenti wa Mosad waliokuwa uwanja wa ndege wakimgoja Mahbouh kwa tahadhari kubwa, walitoa taarifa kwa maajenti wengine ambao walimfuatilia hadi kwenye hotel ya Al Bustan ambayo Mahbouh alifikia na kutoa taarifa kwa ajenti mwingine wa Mosad aliyekuwa na paspoti yenye jina la Kevin Daveron ambaye alipiga simu kwenye hotel ya Al Bustan na ku-book chumba dakika kumi baada ya kupewa taarifa.

Baada ya kufika Al Bustan, aliingia kwenye lift na watu wengine wawili waliokuwa wamevaa kama wacheza tenisi na walimfuata hadi walipogundua kuwa anakaa chumba namba 230 na kutoa taarifa kwa ajenti mwingine ambaye alifika Dubai akiwa na paspoti yenye jina la Elvinger ambaye baada ya kupokea taarifa hiyo alipiga simu Bustan hotel na kuweka oda chumba namba 137 ambacho kilikuwa mkabala na chumba cha Mahbouh. (Inaaminika Elvinger ndiye alikuwa kiongozi wa operesheni nzima).
View attachment 1314526
Muda mfupi baada ya Mahbouh kufika hotelini hapo aliondoka huku akifuatiliwa na ajenti mmoja. Baadaye Alvinger aliwasili Al Bustan akifuatwa na Daveron na mwanamke mwingine ambaye alikuwa ni ajenti wa Mosad na kuingia kwenye chumba chake chumba namba 237.

Muda mfupi baada ya Elvinger kufika
Wakati Mahbouh akiwa hayupo, Elvinger na wenzake walijaribu kucheza na kitasa cha mlango a Maahboh lakini kabla hawajafanikiwa kufungua mlango wa Mahbouh iliwabidi kusitisha mpango huo kwa muda kwani kuna mgeni mwingine wa hoteli hiyo ambaye sio ajenti wa Mosad alikuwa amepotea njia ya kuelekea kwenye chumba chake na kujikuta akipita kwenye korido ambayo chumba cha Mahbouh kilikuwepo ndipo Daveron aliyekuwa tayari amevaa kama mfanyakazi wa hoteli alimuelekeza ili kumtoa katika korido ile na kisha waliendelea na mpango wao.

Baada ya kufanikisha mpango wao watu wanne akiwemo Elvinger waliingia chumbani huku Daveron na yule mwanamke wakaachwa kwenye korido huku wakimsubiri Mahbouh kwa saa moja na nusu.

Baadaye Mahbouh alirejea hotelini akiwa amevaa viatu vipya na shati jipya huku amebeba mfuko wa plastiki aliingia chumbani kwake. Haijulikani jinsi ambavyo Mahbouh alivyopambana na wauwaji wake kwani hakukuwa na cctv cameras chumbani lakini kwa vyovyote vile mabishano yalikuwa makali sana kwani baadhi ya chaga za kitanda zilikuwa zimegunjika.

(Ikumbukwe tukio zima limeelezewa kutokana na cctv kamera ambazo zilinasa tukio zima tangu kikosi hicho kilipofika airport hadi Bustan Hotel.)

Ripoti za uchunguzi za polisi zinasema kuwa Mahbouh aliingiziwa succinylcholine dawa ambayo husababisha kupooza kwa misuli ndani ya dakika moja ambapo Mahbouh alipooza na hakuweza kujitetea tena. Yaani ukichomwa hii succinylcholine unakuwa unafeel kila kitu lakini huwezi kufanya chochote kwani misuli yako inakuwa imepooza. Baada ya hapo Mahbouh alizibwa pumzi kwa kutumia mto hadi alipo Kata roho.

Baada ya Mahbouh operesheni kuisha kama ilivyo pangwa, jamaa walianza kuondoka hotelini wawili wawili huku Daveron akiwa wa mwisho kuondoka na wote walielekea uwanja wa ndege kwa ajili ya kuondoka Dubai kabla ishu haijawa exposed.

Ajents hao wa Mosad waliondoka Dubai mapema kadri iwezekanavyo huku wakichukua routes tofauti tofauti kama walivyo kuja mwanzo.

Mwili wa Mahbouh uligundulika siku ya Januari 20 mida ya saa saba mchana.
-
Natanguliza maombi ya msamaha kwa inconvenience yoyote kwani bado sio mzoefu sana katika uandishi.
Sf




Sent from my iPhone using JamiiForums
Shukrani sana kwa uzi murua.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Oh okay sawa


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Ukitaka kujua zaidi kuhusu hii tokea na mambo mengi mossad inafanya soma kitabu kiitwacho, RISE AND KILL FIRST, na muadisi moja wa habari za ujasusi wa mossad

Ndio mkuu. Jina la hicho kitabu liko inspired na mstari kutoka kwenye kitabu cha kiyahudi cha Talmud ambao unasema "if someone rise to kill you, rise and kill him first ". Hii kauli ili inspire kuanzishwa kwa Mosad.


 
Thnks mkuu. Ngoja nijiongeze zaidi mtandaoni.

Much respects


 
Wacha ninywe uji wa mlonge niongeze cd4 nakuja kuusoma huu uzi kwa umakini,unaonekana mzuri sana

Sent using Jamii Forums mobile app

You cannot be over educated...


 
Ndio mkuu. Jina la hicho kitabu liko inspired na mstari kutoka kwenye kitabu cha kiyahudi cha Talmud ambao unasema "if someone rise to kill you, rise and kill him first ". Hii kauli ili inspire kuanzishwa kwa Mosad.


Yes bro, very true, if your enemy comes to kill you, rise and kill him first, thats the motto of israel and mossad, namupenda sana huyu mwadishi wa hii kitabu, anafahamu siri nyingi sana sa mossad
 
Alijua kuwa ni kosa litakalo mgharimu maisha yake. Haijalishi kama kifo chake kitachelewa au kitawahi lakini kwa vyovyote vile Waisraeli wasingeweza kumuacha hai kwa kosa la kumwaga damu ya Kiyahudi.

Salam wakuu.

Sina uhakika kama kuna uzi kama huu au la lakini naomba ku-share na nyie moja kati ya operesheni za Mosad huko Dubai mwaka 2010
View attachment 1314201
Mahmoud Abdel Rauf al-Mabhouh akiwa kama operative na chief logistic wa Hamas na operation zao huku akidili na mambo yahusianayo na silaha kutoka katika nchi mbali na kusaidia Iran na vikosi vyao vya Kikurd katika vita dhidi ya Israel.

Mwaka 1989 Mahmoud al-Mabhouh operative aliwaua askari wawili wa Israel ambao ni Avi Sasportas na Ilan Sa'adon wakati wa antifada ya kwanza.

Tangu siku hiyo Mahbouh amekuwa akiishi kwa tahadhari sana kwani alijua tangu siku hiyo yuko kwenye kill list ya moja ya mashirika hatari zaidi ya kijasusi ya dunia yaani Mosad.

Iliwachukua miaka takribani 20 kwa Israel kutekeleza lengo lao la kulipiza kisasi kwa mauaji ya askari wake wawili wa IDF.

JANUARI 18 2010 Jumatatu
Dubai inapokea zaidi ya wageni 100 000 kila siku wengi wakiwa ni watalii kutoka maeneo mbalimbali ya kaskazini mwa dunia. Watalii huwa wengi zaidi katika kipindi cha majira ya baridi ambapo watu wa maeneo hayo hukwepa baridi na kwenda Dubai kula bata kutokana na hali yake nzuri ya hewa, hoteli za kifahari na mals kubwa na za kisasa.

Lakini asubuhi ya tarehe 18 siku ya Jumatatu wanawasili watu 27 wakiwa wametoka katika nchi mbalimbali za Ulaya, Lakini watu hawa watatu hawajaja Dubai kula bata kama ilivyo ya wengi wanao wasili kutoka Ulaya bali wako Dubai kwa ajili ya operesheni maalumu ambayo baadaye ingeushtua ulimwengu.

12 kati ya hao walikuwa na paspoti za Uingereza, 6 zilikuwa paspoti za Ireland, nne za Ufaransa, nne za Australia na moja ya Ujerumani iliyokuwa na jina la Michael Bodenheimer kutoka mji wa Cologne.

Watu hawa 27 (Wakiwemo wanawake) walikua memba wa kikosi cha Mosad kilicho itwa Caesarea na baadhi yao haikuwa mara ya kwanza kufika Dubai.

Baadhi yao walienda Dubai March na Juni mwaka 2009 kwa ajili ya kuchunguza 'plasma screen', code au jina la siri walilo mpachika Mahbouh. Ilikuwa ni lazima kumchunguza Mahbouh kabla ya kufanya operesheni rasmi ili kuepusha kile kilicho tokea mwaka 1973 ambapo agent wa Mosad alimuua kimakosa raia wa Moroko huko Norway wakidhani ni memba wa kundi la kipalestina la PLO.

Pia Katika muda wote huo walio kuwa wametembelea Dubai walifanikiwa kuchunguza mifumo ya vitasa na milango katika hoteli mbalimbali za Dubai.

View attachment 1314203
Hao hapo ni baadhi ya picha kutoka kwenye paspoti zao

Kwa mujibu wa taarifa za kijasusi, target yao ambayo ni Mahbouh angewasili siku inayo fuata baada ya tarehe 19 Januari yaani tarehe 20 kwa ajili ya deal fulani fulani zinazohusiana na masuala ya silaha.

Naendelea....
Sf


Sent from my iPhone using JamiiForums
Thread ya habari hii ipo humu siku nyingi. Ninaamini modulators watakuunganisha na thread husika ya zamani. Hawa watu walifanya encryption ya mawasilano yao ndani ya nchi ya watu wengine, na hicho ndicho kitu pekee kinachonifanya niendelee kuwa-admire. Encryption in a foregn network? Possible bu most difficult! Dublication ya smart cards za kufungulia milango hiyo haikunipa shida sana, shida ni kwenye mawasiliano ya simu waliyokuwa wakifanya wakati wa operation yao!
 
Back
Top Bottom