Onyo kwa wanaume | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Onyo kwa wanaume

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Bazazi, Sep 26, 2012.

  1. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #1
    Sep 26, 2012
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,977
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Yoshua bin Sira 9:1-9 (Jerusalem Bible).

    1. Usimwonee wivu mkeo akaaye kifuani pako,
    Ukamfundisha fundisho baya juu yako mwenyewe.
    2. Usimpe mwanamke yeyote uhai wako,
    Hata azikanyake nguvu zako.
    3. Usimlaki mwanamke mgeni,
    Usije ukanaswa naye kwa nasibu.
    4. Usiambatane na mwanamke aliye malenga,
    Ama yamkini utategwa kwa hila zake.
    5. Usimkodolee macho msichana,
    Ama utatatanishwa katika madai yake.
    6. Usiwape Malaya uhai wako,
    Usije ukapotewa na urithi wako.
    7. Usitazame huko na huko katika njia za mjini,
    Wala usitembee ndani yake panapo ukiwa.
    8. Jicho lako uligeuze mbali na mwanamke marini,
    Wala usikazie macho uzuri wa mwingine.
    Wengi wamepotoshwa kwa uzuri wa wanawake,
    Na kwa huo ashiki huwashwa kama moto.
    9. Usijilisi sebuleni pamoja na yeye aliyeolewa,
    Wala usiende mandari naye kwenye mvinyo;
    Moyo wako usije ukamgeukia,
    Na roho yako ikatelemkia upotevu.


    NB:
    Mandari = Tafrija.
    Malenga = Yeye atafutaye uchumi kwa kuimbia watu.
    Marini = -zuri, -a kupendeza.

    Jilisi = -keti.
    Ashiki = tamaa ya ngono, mapenzi.

     
  2. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #2
    Sep 26, 2012
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 24,339
    Likes Received: 1,008
    Trophy Points: 280
    haya haya safi sana
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Sep 26, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,194
    Likes Received: 1,590
    Trophy Points: 280
    kama umekubaliana na onyo, uthibitishe hapa. Na uahidi htoongeza nke, lol
     
  4. baba junior

    baba junior Senior Member

    #4
    Sep 26, 2012
    Joined: Sep 21, 2012
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ful kutegwa wanaume sie.
     
  5. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #5
    Sep 26, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,506
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Yaani hata bible inawajua kumbe!
     
  6. C

    CAY JF-Expert Member

    #6
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mbona umejitenga wakati user name inaonyesha wewe ni "Me"
     
  7. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #7
    Sep 26, 2012
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 24,339
    Likes Received: 1,008
    Trophy Points: 280
    nimelipenda onyo King'asti limenikumbusha sunday school!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #8
    Sep 26, 2012
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 24,339
    Likes Received: 1,008
    Trophy Points: 280
    labda Baba V anamaanisha bible inawajua wanawake jinsi wanavojua kututega
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Mariano

    Mariano Member

    #9
    Sep 27, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 60
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wa2wakiwa hv bikra kwa watoto wakiume ztakuwa nyingi
     
  10. Emma.

    Emma. JF-Expert Member

    #10
    Sep 27, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 19,929
    Likes Received: 2,994
    Trophy Points: 280
    Imekaa vizuri je kwa wanawake onyo mbona hujaweka.
     
  11. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #11
    Sep 27, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 5,778
    Likes Received: 2,162
    Trophy Points: 280
    asante sana mkuu
     
  12. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 5,778
    Likes Received: 2,162
    Trophy Points: 280
    Align Test.
     
  13. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #13
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,751
    Likes Received: 1,472
    Trophy Points: 280
    pana chezeya jicho la mtoto wa kike akiamua kutega!ndo msikie sasa mnayoambiwa na yoshua bin sira,bible bwana ina kila jambo tunalofikiri halikuwapo duniani kabla yetu sisi,nikisoma WIMBO ULIO BORA huwa natafakari sana!
     
  14. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #14
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,977
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Emma sijakutana nalo, nikikutana nalo shurti niliweke.

    Bazazi!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...