OMARILYAS na Baraza la Mawaziri la JK Vs Matumizi


Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
109
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 109 160
Ndugu wanJF,
Jana katika kipindi cha tuongee asubuhi cha startv, kulikuwa na mjadala kuhusu baraza la mawaziri lililoundwa na Rais JK hivi karibuni.
Kulikuwa na wachangiaji watatu studio ya mwanza akiwemo Singo Kigaila wa cdm, Kerebe Lutele kada wa ccm na mwingine wa tatu.Studio ya Dsm walikuwepo mwanaharakati Bw. Marcus Albano na mwanaJF Omarilyas.

Kwa ujumla watu wote walikubaliana kwamba baraza la mawaziri la JK ni kubwa sana na uendeshaji wake utachukua karibia takribani 80% ya bajeti, wakati bajeti ya maendeleo inakuwa ni takribani 20%. Bw. Omarilyas na mwenzake Kerebe pamoja na kukubaliana na hoja ya ukubwa wa baraza wao wakasema inatokana na mahitaji ya wakati huu kitu ambacho walishindwa kukithibitisha.

Jambo moja ambalo binafsi lilinishangaza ni pale bwana Omarilyas alipodai kwamba baraza la mawaziri linaweza kuwa kubwa lakini matumizi yakawa madogo, akitolea mfano kwamba kunaweza kuwa na baraza la mawaziri lenye watu 100 wakawa na matumizi madogo sawa na baraza la watu 50.

Swali ambalo nilikuwa najiuliza na ambalo ningependa wanajamvi wenzangu tushirikishane kufahamishana ni hili; kwamba inawezekanaje kuwa na baraza kubwa la mawaziri lakini tukatumia fedha kidogo kwa shughuli za uendeshaji katika nchi kama yetu ambayo tumeelezwa kwamba magari waliyokabidhiwa juzi mawaziri baada ya kuapishwa yameigharimu serikali kiasi cha Tsh. 9.3 bilioni. Je ni kweli kwamba chini ya serikali ya JK na ccm tunaweza kuwa na nidhamu katika matumizi ya fedha? Je chini ya serikali ya JK na ccm wanaweza kuelekeza fedha nyingi za bajeti katika maendeleo kwamfano 50% ikaenda kwenye miradi ya maendeleo?

Wadau naomba mawazo yenu.
 
AMARIDONG

AMARIDONG

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2010
Messages
2,505
Likes
51
Points
0
AMARIDONG

AMARIDONG

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2010
2,505 51 0
ndugu wanjf,
jana katika kipindi cha tuongee asubuhi cha startv, kulikuwa na mjadala kuhusu baraza la mawaziri lililoundwa na rais jk hivi karibuni.
Kulikuwa na wachangiaji watatu studio ya mwanza akiwemo singo kigaila wa cdm, kerebe lutele kada wa ccm na mwingine wa tatu.studio ya dsm walikuwepo mwanaharakati bw. Marcus albano na mwanajf omarilyas.

Kwa ujumla watu wote walikubaliana kwamba baraza la mawaziri la jk ni kubwa sana na uendeshaji wake utachukua karibia takribani 80% ya bajeti, wakati bajeti ya maendeleo inakuwa ni takribani 20%. Bw. Omarilyas na mwenzake kerebe pamoja na kukubaliana na hoja ya ukubwa wa baraza wao wakasema inatokana na mahitaji ya wakati huu kitu ambacho walishindwa kukithibitisha.

Jambo moja ambalo binafsi lilinishangaza ni pale bwana omarilyas alipodai kwamba baraza la mawaziri linaweza kuwa kubwa lakini matumizi yakawa madogo, akitolea mfano kwamba kunaweza kuwa na baraza la mawaziri lenye watu 100 wakawa na matumizi madogo sawa na baraza la watu 50.

Swali ambalo nilikuwa najiuliza na ambalo ningependa wanajamvi wenzangu tushirikishane kufahamishana ni hili; kwamba inawezekanaje kuwa na baraza kubwa la mawaziri lakini tukatumia fedha kidogo kwa shughuli za uendeshaji katika nchi kama yetu ambayo tumeelezwa kwamba magari waliyokabidhiwa juzi mawaziri baada ya kuapishwa yameigharimu serikali kiasi cha tsh. 9.3 bilioni. Je ni kweli kwamba chini ya serikali ya jk na ccm tunaweza kuwa na nidhamu katika matumizi ya fedha? Je chini ya serikali ya jk na ccm wanaweza kuelekeza fedha nyingi za bajeti katika maendeleo kwamfano 50% ikaenda kwenye miradi ya maendeleo?

Wadau naomba mawazo yenu.
mmh sidhani
 
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
2,641
Likes
8
Points
135
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
2,641 8 135
be conscientious!:bump:
 
Questt

Questt

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2009
Messages
3,013
Likes
30
Points
135
Questt

Questt

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2009
3,013 30 135
Hii nchi kuna kuna watu wanapiga pesa sana...........................
 
M

Mkwele

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2010
Messages
206
Likes
1
Points
0
M

Mkwele

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2010
206 1 0
This is Africa bwana, ninyi mlikuwa hamjui?
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,445
Likes
388
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,445 388 180
Kama Omarilyas hakuweka ufafanuzi wowote runingani basi hapa ndo jukwaa la kutuletea huo uyakinifu wa baraza kubwa na matumizi madogo.
Kuna watu nchi hii hawajui nini maana ya neno shida
 
Kamende

Kamende

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2008
Messages
415
Likes
6
Points
0
Kamende

Kamende

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2008
415 6 0
The man is serios with his appointment. He knows exactly what to do. That is his life. OMAR ILYAS!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
109
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 109 160
Kama Omarilyas hakuweka ufafanuzi wowote runingani basi hapa ndo jukwaa la kutuletea huo uyakinifu wa baraza kubwa na matumizi madogo.
Kuna watu nchi hii hawajui nini maana ya neno shida
Kweli kabisa kamanda, hapa anweza kufafanua ni namna gani serikali kubwa ya JK inavyoweza kuwa na matumizi madogo ili bajeti kubwa ielekezwe kwenye miradi ya maendeleo.
 

Forum statistics

Threads 1,205,634
Members 458,029
Posts 28,200,781